[CCCĐ] Hành trình sưởi ấm bản cao - Hà Giang quê tôi.

Lên đường thôi.

Vừa ra khỏi sân vận động gặp ngay quả tắc đường huyền thoại ngay đầu Hồ Tùng Mậu. Vấn nạn tắc đường chẳng biết bao giờ mới có thể xử lý triệt để được.

Đây là quân số xe của em, gồm có mợ Hương Làng Già, mợ Minh và mợ Hiền Lacos. Trên xe lúc nào cũng ngâp tràn tiếng cười và tiếng thét. Hai bạn này lúc về đi xe khác xong kể chuyện với em cứ 5p lại ói một lần. :D

Được làm điều gì đó cho quê hương cảm thấy niềm hạnh phúc nhân lên gấp bội phần Jo nhỉ. Các chuyến đi thiện nguyện của diễn đàn toàn tỏi chúc vào cuối năm. Thời điểm này thì a chịu chết ko thể bỏ công việc đi được

shinichi2105

Xe buýt
Em muốn đi quá mà không tham gia được , hôm qua trên đường cao tốc đi về gặp đoàn mình đi về tự nhiên thấy vui lây .

dmdviet

Xe cút kít
Em hóng, update nhanh quá :)

kiamorning2007

Xe tăng
Chuyến đi thật ý nghĩa. em đặt gạch hóng ợ

Kiều Ngố

Đi bộ
Mỗi mùa xuân sang, chúng ta lại già thêm một tuổi. Cuộc sống có nhiều thứ thay đổi nhưng rõ ràng không ai có thể quên được nơi chúng ta đã sinh ra và lớn lên. Hai từ Quê hương thiêng liêng luôn nằm sâu trong trái tim mỗi con người, hễ có ai đó nói tới là lập tức nó trỗi dậy mạnh mẽ và ngọt ngào. Phải không các cụ?

Chuyến đi từ thiện của diễn đàn otofun đã kết thúc ngày hôm qua, nhưng những kỷ niệm vui buồn thì còn mãi. Mỗi một lần được tham gia chương trình từ thiện cùng diễn đàn, tôi luôn có nhiều những trải nghiệm thú vị. Nhưng lần này thì đặc biệt hơn nhiều. Địa điểm nằm tại một xã nghèo nhất là xã Thu Tà, Huyện Xín Mần, Tỉnh Hà Giang. Tôi không sinh ra ở huyện này, nhưng có gì khác biệt đâu khi nơi sinh mà tôi thường khai trong đủ mọi loại giấy tờ đều chỉ ghi hai chữ ngắn gọn nhưng thiêng liêng: Hà Giang.

Chuyến đi gói gọn trong 3 ngày nhưng để có được chuyến đi đó là công sức của những thành viên cực kỳ nhiệt huyết mà mới nghe tên thôi chúng ta đã biết đó là những người sinh ra dành cho thiện nguyện. Các anh, các chị, các bạn đó tôi sẽ dần đề cập trong những câu chuyện dưới đây để cùng chia sẻ với cộng đồng diễn đàn chúng ta.

Bài viết này tôi dành để tri ân những con người đó, và những người đã đồng hành cùng chúng tôi trong chuyến đi này. Mỗi người ai cũng có một câu chuyện thât buồn nhưng đều dẹp bỏ hết sang để dồn hết công sức tâm huyết cho chuyến đi để đem lại chút hạnh phúc cho các em nhỏ vùng cao những ngày đông lạnh giá.

Trong khuôn khổ bài viết này, tôi xin phép tất cả mọi người trong đoàn sẽ kể ra đây những câu chuyện của chuyến đi nhưng cũng sẽ đan xen những câu chuyện buồn của mỗi cá nhân mà tôi vô tình được biết. Thôi thì cũng là dịp trải lòng để chúng ta hiểu nhau hơn.

Như thường lệ, vẫn đúng 6h cả đoàn tập trung tại sân vận động Mỹ Đình và những người đến sớm nhất thường rủ nhau đi ăn sáng chung để gây dựng thêm tình đoàn kết. Có ai biết những người trong ảnh thì hãy giữ lại đừng nói ra để lát nữa em kể chân dung của mỗi người có lẽ sẽ hay hơn nhiều.
- Mỗi mùa xuân sang gần nghĩa trang thêm một đoạn chứ ạ :D

em oánh dấu đọc dần ạ, chào cụ Jo ạ, kính cụ 1 ly ạ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cái ống xịt chữa hen đấy chụp đẹp phết nhỉ. Lần sau đi đâu chỉ cần thủ cái thẻ nhớ, mượn máy của Giô cắm vào chụp là xong.

Qua trạm thu phí Hà Nội Lào Cai cả đoàn dừng lại chờ nhau. Chặng này bọn em đi gần tới Lào Cai rồi rẽ Phố Lu sau đó chạy qua Bắc Hà, tới Cốc Pài - Xín mần để nghỉ. Do chặng đường không quá xa nên cả đoàn cũng nhẩn nha lắm. Xe em đi rõ chậm mà vẫn tới đầu tiên.. :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Grandis 2005

Xe điện

Qua trạm thu phí Hà Nội Lào Cai cả đoàn dừng lại chờ nhau. Chặng này bọn em đi gần tới Lào Cai rồi rẽ Phố Lu sau đó chạy qua Bắc Hà, tới Cốc Pài - Xín mần để nghỉ. Do chặng đường không quá xa nên cả đoàn cũng nhẩn nha lắm. Xe em đi rõ chậm mà vẫn tới đầu tiên.. :D

Lão đóng dấu ngay cái mâm xe em mới kinh :P
Nhớ nhất vụ ngồi ăn tối cùng mâm, lúc đầu xưng anh, sau bị thằng em cho xuống chiếu dưới làm em! Vãi cả chém =))=))

TheQueen

Xe điện
E làm gì có lương mà thấp vợ với cao
A xạo quá

Các bạn tình nguyện viên như Mèo, Lan, Hải, Đinh Yến thực ra được hưởng mức lương rất thấp nhưng trách nhiệm tương đối cao. So với min mod các bạn được hưởng mức lương dưới trung bình. Nhưng chả bao giờ thấy các bạn phàn nàn cả. Thật là trân trọng!

Xe em đây, chả hiểu lão Lọ Mọ yêu quý gì mình mà cho cái xe nhìn lúc lỉu phát gớm. Nặng nhất đoàn.
Xe này do bên Chevolet Thăng Long tài trợ. Đến giờ này em phải nói là Colorado đi cực thích. Tay lái chắc chắn, máy khoẻ, chỗ ngồi và option vừa vặn. Cài cầu đi vượt qua những đoạn đường bùn trơn trượt nhẹ nhàng như không. Xe chở nặng vậy mà vào tới tận Thu Tà không hề bị chạm gầm và trượt bánh chút nào. Em thích.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cảm ơn nhà Crazy car clup:
Trước khi em đến chỗ tập trung, tranh thủ tạt vào ăn bát phở sáng. Ăn xong chỉ kịp lấy vội cái tăm rồi đi luôn, vừa đi vừa nghĩ: "mình mà ngồi xe nào thì xe ấy khổ rồi, thói quen hay nói khổ thế! chẳng nhẽ ngậm miệng để cả xe đỡ phải ngửi mùi...phở bò! :P
Đến chỗ tập trung thì thấy một bà cụ ngồi bán nước trà nóng ngay chỗ mọi người tụ tập, nghĩ bụng: Bà này khôn thế! :P

Mọi người đang xúm xít uống trà, cốc trà buổi sáng thật giá trị và khác với các quán bán trà rẻ tiền, cốc trà nóng này rất ngon. Uống xong thì lại được đưa thêm một cái khăn sạch sẽ để lau mồm. Đúng là quán trà văn minh nhất quả đất, lau xong định trả lại nhưng chủ quán bảo: Mồm anh bẩn lắm, anh đã lau vào rồi thì...cho anh luôn! Oách nhỉ? :P