Hành trình Tây Nguyên, xin kinh nghiệm

MDPlaza2

Xe hơi
Kính cccm

Tháng sau em định đi Tây nguyên theo lịch trình này, nhờ các cụ cho xin ít kinh nghiệm đường sá nơi ăn chốn ở (em đi bằng 1 xe sedan):

HN-Đà Nẵng - cái này khỏi bàn vì quá nhiều thông tin rồi;
Ngày 1: Đà Nẵng - Kon Tum (ghé qua ngã 3 biên giới), em tính đi mất tổng cộng tầm 7 tiếng, cả ghé cột mốc nghỉ ngơi nữa coi như 9 tiếng (vậy xuất phát sớm từ ĐN đến Kon Tum tầm 5g chiều):
Ngày 2: Kon Tum - Pleiku-BMT, đi mất khoảng 4,5 tiếng (trên đường ghé thăm hồ T'nưng);
Ngày 3: Chơi ở BMT, Bản Đôn v.v.;
Ngày 4: BMT - tuy Hòa, mất khoảng 4 tiếng, nghỉ ngơi rồi túc tắc quay ra HN.

Sau đoạn Tuy Hòa thì em đi nhiều rồi cũng không cần tư vấn mấy.

Em không đi Đà Lạt vì mới đi xong.

Vậy kính mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo. Cho em tag bác lão làng tranquang83 vào xin ý kiến ạ

minhmo

Xe cút kít
Kính cccm

Tháng sau em định đi Tây nguyên theo lịch trình này, nhờ các cụ cho xin ít kinh nghiệm đường sá nơi ăn chốn ở (em đi bằng 1 xe sedan):

HN-Đà Nẵng - cái này khỏi bàn vì quá nhiều thông tin rồi;
Ngày 1: Đà Nẵng - Kon Tum (ghé qua ngã 3 biên giới), em tính đi mất tổng cộng tầm 7 tiếng, cả ghé cột mốc nghỉ ngơi nữa coi như 9 tiếng (vậy xuất phát sớm từ ĐN đến Kon Tum tầm 5g chiều):
Ngày 2: Kon Tum - Pleiku-BMT, đi mất khoảng 4,5 tiếng (trên đường ghé thăm hồ T'nưng);
Ngày 3: Chơi ở BMT, Bản Đôn v.v.;
Ngày 4: BMT - tuy Hòa, mất khoảng 4 tiếng, nghỉ ngơi rồi túc tắc quay ra HN.

Sau đoạn Tuy Hòa thì em đi nhiều rồi cũng không cần tư vấn mấy.

Em không đi Đà Lạt vì mới đi xong.

Vậy kính mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo. Cho em tag bác lão làng tranquang83 vào xin ý kiến ạ
Em hóng chuyến đi của cụ chủ xem có khác chuyến đi Tây Nguyên của em hôm đầu tháng không?
Đầu tháng 6 em bay vào Pleiku, mấy đứa em chạy xe từ TPHCM ra
+ 12h ngày đầu tiên gặp nhau ở Pleiku, ăn uống xong thuê thêm 1 xe 16 chỗ rủ bà con Pleiku đi Tuy Hòa nhậu nhẹt tham quan, xuất phát 14h đến 18h tới Tuy Hòa, buổi tối chủ yếu là thưởng thức ẩm thực Tuy Hòa.
+ Sáng ngày thứ 2 đi cafe, ăn sáng xong, đi thăm Tháp Nhạn rồi cả nhà kéo nhau đi Vũng Rô, 11h tới Vũng Rô, xuống bè nhậu rồi ngủ nghỉ tới 14h30 lên xe về Pleiku, trả xe 16 chỗ. Đi bằng xe mang từ TPHCM ra.
+ Ngày thứ 3, 4, 5 quần nát Pleiku và vài huyện lân cận TP của Gialai tham quan và nhậu nhẹt.
+ Ngày thứ 6: Buổi trưa xuất phát đi Ban Mê, 17h tới TP Buôn Mê Thuột, tham gia trận nhậu ra mắt bà con thủ phủ Tây Nguyên.
+ Ngày thứ 7: Đi Buôn Đôn.
+ Ngày thứ 8: Đi Thác Dray Nu và 2 thác lân cận.
+ Ngày thứ 9: Chào Tây Nguyên, trả xe về TPHCM em lên máy bay về Hà Nội.

Đoàn nhà em ở Tháp Nhạn, Phú Yên: Bao gồm người ở Hà Nội, Quảng Ninh, Thái Bình vào, người ở Pleiku, Ở Ban Mê ra, và ở Sài Gòn tới.

Thác Dray Nu cách TP Buôn Mê Thuột gần 30km về phía nam.

Chỉnh sửa cuối:

MDPlaza2

Xe hơi
Em hóng chuyến đi của cụ chủ xem có khác chuyến đi Tây Nguyên của em hôm đầu tháng không?
Đầu tháng 6 em bay vào Pleiku, mấy đứa em chạy xe từ TPHCM ra
+ 12h ngày đầu tiên gặp nhau ở Pleiku, ăn uống xong thuê thêm 1 xe 16 chỗ rủ bà con Pleiku đi Tuy Hòa nhậu nhẹt tham quan, xuất phát 14h đến 18h tới Tuy Hòa, buổi tối chủ yếu là thưởng thức ẩm thực Tuy Hòa.
+ Sáng ngày thứ 2 đi cafe, ăn sáng xong, đi thăm Tháp Nhạn rồi cả nhà kéo nhau đi Vũng Rô, 11h tới Vũng Rô, xuống bè nhậu rồi ngủ nghỉ tới 14h30 lên xe về Pleiku, trả xe 16 chỗ. Đi bằng xe mang từ TPHCM ra.
+ Ngày thứ 3, 4, 5 quần nát Pleiku và vài huyện lân cận TP của Gialai tham quan và nhậu nhẹt.
+ Ngày thứ 6: Buổi trưa xuất phát đi Ban Mê, 17h tới TP Buôn Mê Thuột, tham gia trận nhậu ra mắt bà con thủ phủ Tây Nguyên.
+ Ngày thứ 7: Đi Buôn Đôn.
+ Ngày thứ 8: Đi Thác Dray Nu và 2 thác lân cận.
+ Ngày thứ 9: Chào Tây Nguyên, trả xe về TPHCM em lên máy bay về Hà Nội.

Đoàn nhà em ở Tháp Nhạn, Phú Yên: Bao gồm người ở Hà Nội, Quảng Ninh, Thái Bình vào, người ở Pleiku, Ở Ban Mê ra, và ở Sài Gòn tới.

Thác Dray Nu cách TP Buôn Mê Thuột gần 30km về phía nam.

Bác cho em hỏi thời tiết tây nguyên có lạnh ko ạ

minhmo

Xe cút kít

MDPlaza2

Xe hơi
Nắng vỡ đầu luôn cụ ợ.
Nhưng là mùa mưa nên chiều nào trời cũng làm tí nên tối rất mát mẻ.
CẢm ơn cụ nhiều, cho em hỏi quanh PleiKu thì có gì chơi và tham quan ạ? BMT thì em sẽ bắt cước cụ

minhmo

Xe cút kít
Cụ ra biển hồ, vào thăm đồi chè, công viên Đồng Xanh, thăm miệng núi lửa Chư Đăng Ya (huyện Chư Pah, Gia Lai), hoặc vào Ialy.
Tùy thời gian cụ bố trí được là bao nhiêu.
Các địa điểm kia xa nhất cách trung tâm TP Pleiku khoảng trên dưới 30km (Yaly)

MDPlaza2

Xe hơi

manh2810

Xe tăng
Rất cảm ơn hai thớt của bác, đặc biệt là thông tin về đoạn BMT đi Tuy Hoà. CHo em hỏi đạon 200km đó bác đi hết bao lâu ạ?
Không biết khúc xấu ấy giờ làm chưa, nếu làm thì ngon, còn chưa thì bác tránh đoạn ấy ra, đi thẳng QL 26 xuống Ninh Hoà rồi hãy đi Tuy Hoà.
Đoạn xấu ấy chừng 20km mà khủng khiếp lắm. Ngoài ra đường ngon đi như các đường bình thường thôi bác

manh2810

Xe tăng
Ah; e đi xe nhỏ nên ngán; chứ bác mà phi xe cao kiểu fortuner thì quất đc

MDPlaza2

Xe hơi
Ah; e đi xe nhỏ nên ngán; chứ bác mà phi xe cao kiểu fortuner thì quất đc
Em cũng đi sedan thôi nên cũng phải tránh, em hỏi gg thì nó chỉ đi theo phương án 2 của bác ý thì phải "QL 26 rẽ trái tỉnh lộ 691 đi QL 29 đi Tuy Hoà, thấy nói băng qua rừng Easo, đường xấu lại chỉ ăn chuối với khỉ thôi vì chẳng có ai đi"? Đi thế này chắc cũng bị đoạn xấu hả bác?

manh2810

Xe tăng
Em cũng đi sedan thôi nên cũng phải tránh, em hỏi gg thì nó chỉ đi theo phương án 2 của bác ý thì phải "QL 26 rẽ trái tỉnh lộ 691 đi QL 29 đi Tuy Hoà, thấy nói băng qua rừng Easo, đường xấu lại chỉ ăn chuối với khỉ thôi vì chẳng có ai đi"? Đi thế này chắc cũng bị đoạn xấu hả bác?
Cái phương án xem khỉ ăn chuối e cũng từng đọc rồi nên k đi đường đó.
Giờ còn 1 cách hoặc hỏi dân trên đó hoặc alo nhà xe chạy tuyến bmt-tuy hoà dò xem đường nào ok (nhiều khi đường xấu họ đã sửa rồi)? Kkkk
Không thì cứ QL 26 tính ra xa hơn khoảng 40km nhưng đường ngon

Rockstorm

Xe hơi
2 tuần nữa em cũng tính du hạ từ Nghệ Anh tới Đà Lạt. Từ h đến thời gian đó em hóng cụ