Hành trình về phía tây - chuyến khảo sát Huổi Mí, Điện Biên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Smee april

Xe điện
Một người mà em rất muốn đi cùng, khóc đỏ cả mắt để được đi mà vẫn phải ở nhà là anhtuan_mlm. Không đi được nhưng vì nhớ những chuyến đi lắm nên cũng lọ mọ dậy sớm ra tiễn đoàn. Mắt lúc nào cũng ứơt ướt...
[/QUOTE]
Em công nhận mắt cụ này ướt ướt vãi! :)))
Mắt Ướt này chỉ ra tiễn thôi. Bảo đi lại sợ uống r ko dám đi đâu. Hôm trước bảo đi sn Hà Nam với em mà khiếp hãi ở nhà mặc dù XO kích động mãi.
Phía trước mịt mù:

Chưa mịt mù bằng hôm chị đi ĐB đâu.
Nếu là một buổi ofline thì chắc là ngồi đến sáng với những ly rượu cay nồng, với những cái bắt tay và nhưng nụ cười tươi như hoa của những cô gái Thái. Nhưng ngày mai đang đợi chúng tôi, đành phải đứng dậy chia tay các cô gái, các bác chi hội Điện Biên để về nghỉ để lấy sức cho hôm sau
Hôm trước nhà RS đi DB, cũng là chú béo Dã man ở hội offroad lôi vào nhà hàng này. Em gái bên phải uống kiểu Sơn La cao với Sơn La thấp. Em bên trái thì bận phục vụ nên ko uống. Mình em bên phải tiêu diệt khoảng chục ông trong nhà RS. May mà hôm ấy có nhiều gấu đi cùng với lại nhà RS nhiều ông râu quặp chứ không thì hôm ý chắc phải điều xe siêu trường lên chở các xe RS về vì các bố say ko lái được.
Nhưng mà em này rượu nhiều rồi giọng chao chát lắm. Em bên trái trông non tơ hơn.

Smee april

Xe điện
Ảnh thì là xấu,
Máy thì là rung,
Đường thì là xa,
Núi thì là cao,
Tài thì là già (và móm - em dại)

@ Rack: bỏ mấy cái ảnh nhạy cảm và mấy ảnh các cô giáo mặc đồ ở nhà đi chứ.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Rất nhiều nhà quây tường bằng tôn. Dễ thi công nhưng chắc là nóng lắm:

Tranh thủ đi ngó các cháu học:

OF vì cộng đồng

OF vì cộng đồng
Chưa thấy nhóm hai vào hết, chúng tôi tranh thủ đi thăm luôn trường mầm non trung tâm ở gần đó:

OF vì cộng đồng
Sau khi thăm quan trương mầm non xong thì các cụ cuối cùng của nhóm 2 mới đến nơi:

CleoNguyen

Xe buýt
Ăn xong, cả đoàn tiếp tục lên đường. 8h30 thì đến Điện Biên;
Chi hội Điện Biên đã chuẩn bị trước một bữa ăn khá thịnh soạn để đón đoàn. Theo phong tục của đồng bào, ai vào mâm thì phải làm một ly: :P

Tiền trạm thế này thì thích quá cụ ơi

OF vì cộng đồng
Tranh thủ lúc mọi ngươi vào trường tiểu học, bọn em đi thăm luôn trường trung học cơ sở, phải nói la các trường học ở Huổi Mí rất đông học sinh, điêu đó chứng tỏ công tác vận động học sinh đến lớp của các thấy cô khá tốt. Cũng phải thưa nhận đấy cũng la sự cố gắng của nhà nước nữa. Mỗi cháu đi học được nhà nước nuôi 460k/ tháng. Dù thiếu nhưng không đói.

OF vì cộng đồng
Đi thăm khu nội trú của các em. Tuy cơ sở vật chất thiếu thốn nhiều, nhưng chỗ ăn ở khá sạch sẽ. Đấy la điêu nhìn thấy ở Huổi Mí:

Trạng thái
Thớt đang đóng