[CCCĐ] Hành trình ven biển kể lại: Hà Nội - Quy Nhơn

buiducmanh

Xe tải
Hành trình ngày số 1:

Cám ơn Google Maps mà giờ đây ngồi nhìn lại hành trình, từng khoảnh khắc lại trở về nét như in.

Dự là 1h chiều sẽ đi, ai ngờ dính cuộc họp mà toàn sếp là sếp. Chả có cách nào khác, đành báo 4 xe còn lại đi trước, xe em lẽo đẽo theo sau.

Đường cao tốc PV-CG và các tuyến 1A đến tận Nghệ An chắc e không cần nhắc lại nữa vì nó quá phổ biến rồi. Riêng đoạn từ Vinh đi Đồng Hới, cá nhân em có những điểm đáng chú ý sau:
- Chạy luôn đúng tốc độ vì có nhiều đô thị có camera phạt nguội (mà mình có thể không biết - em được dặn dò là đi đường tránh Hồng Lĩnh và ở trong Hà Tĩnh thì chạy cẩn thận vào :D )
- Ban đêm ngày thường, chạy các đường tránh sẽ gặp rất nhiều xe siêu trường siêu trọng và xe công(te-nơ), vì thế, các cụ có thể cân nhắc đi đường xuyên tâm đô thị.
Và vì chạy đêm nên chả có gì để hầu ảnh các cụ đâu ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

buiducmanh

Xe tải
Hành trình ngày 2: Đồng Hới - Quy Nhơn

Đoàn em ở Khách sạn Sài Gòn Quảng Bình (chắc nằm trong hệ thống SaiGonTourist) và ngay trước cổng thành cổ. Vì thế nên sáng ra, đoàn em tranh thủ tri ân các anh hùng với màu hoa đỏ như màu máu mà các ông cha đã đổ xuống cho độc lập nước nhà.

Rồi sau đó bọn em đạp 1 mạch. Đi xuyên qua hầm Hải Vân, bọn em thẳng tiến đường tránh và kiếm quán ăn (lúc đó đói nên có cụ bên hội Sò chén 1 phát được 6 bát cơm :D )

Kinh nghiệm đi đoàn là nên mang theo bộ đàm (bọn em mua riêng cho mục đích hay đi loăng quăng) và nên lắp VETC để đỡ mất thời gian khi đi qua trạm thu phí.

Sau khi nghỉ ngơi, cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi chào đón bọn em với 120km/h (phí thì 90k/60km - kịch đường tàu ba-rem thu GIÁ - ko phải thu Phí nữa nhá). Nhưng mới đi được tới Tam Kỳ và xuyên qua mấy đường làng để trở lại Quốc lộ 1A.

Sau đó thì đi qua Quảng Ngãi để sang đất Bình Định. Đây là khoảng khó chịu nhất trong hành trình: mặt đường xấu, liên tục có biển đô thị, đường tránh thì hẹp và rất nhiều dân sống bên cạnh đường tránh (kiểu cứ tránh xong là có người lại đổ ra đó làm nhà) và cực nhiều xe tải nên chả nhanh hơn là mấy.

Cuối cùng thì 8h tối bọn em cũng ăn tối ở KS tại Quy Nhơn.

Thôi em đi ngủ rồi mai em lại kể tiếp nhá!

Chỉnh sửa cuối:

buiducmanh

Xe tải
Ngày 3:
Loanh quanh Quy Nhơn và trải nghiệm Bọ Biển

(em để tạm ảnh thôi, mai hoặc mai của mai em viết sau nhá - đừng mắng em :D )

P/S: nhiều cụ giỏi mắng thế nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đã hết hành trình Hn -QN !
Thớt đến đây là kết thúc , các cụ giải tán được rồi !

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

zonzon2014

Xe đạp
Quy nhơn đẹp thật hum trc em cũng định đi nhưng thấy bảo đông lắm

Hieucook

Xe buýt
Mỗi ngày đi 500km như thế có mệt không Cụ ơi

vespa46

Xe máy
Dịp Giỗ Tổ xuyên Quốc Tế Lao Động vừa rồi là dịp mà những người làm Văn phòng như nhóm bọn em có thể nghỉ phép ít nhất mà lại có thời gian nghỉ chơi dài nhất (Nghỉ Giỗ Tổ + 2 ngày phép + 2 ngày cuối tuần + 2 ngày 30/4-1/5).

Đó là lý do bọn em quyết định xách ba lô lên và đạp chân ga tới thẳng Quy Nhơn (nơi mà các mợ nhà bọn em lúc đầu định đi máy bay).

Hành trình của cả nhóm như sau:

Sở dĩ ngày 24 và 25 phải có 3 phương án vì lúc lập lịch thì không biết mấy giờ có thể khởi hành được. Thực tế là có 4 xe khởi hành được lúc 1pm và đến Quảng Bình lúc 11pm. Còn 1 xe cuối là xe em thì 4pm mới đi được và đến 12:30 đêm thì tới nơi.

Nhận KS xong là tranh thủ ngủ để hôm sau đạp thẳng đến Quy Nhơn.

Bản đồ Google maps ghi lại hành trình của đoàn em dư thế lày đây ạ: (các cụ xem tiếp các post sau nhé).
hóng hình của cụ, Quy Nhơn có mấy chỗ Kỳ Co, Eo Gió đẹp đến mát lòng mát dạ, em cũng muốn đi mà chưa có cơ hội ạ.

May5

[Tịch thu bằng lái]
Không có món cua huỳnh đế thì củng coi như chưa đi

TMV

Xe hơi
Ngày 3:
Loanh quanh Quy Nhơn và trải nghiệm Bọ Biển

(em để tạm ảnh thôi, mai hoặc mai của mai em viết sau nhá - đừng mắng em :D )

P/S: nhiều cụ giỏi mắng thế nhỉ!
Em nhìn cái nhịn cơm luôn :(

cola0611

Xe tải
Thanh niên A1 CTB mà hay dỗi thế :D. Tập hợp ảnh và viết chi tiết đi

kangmin

Xe đạp
Nhà em cũng đi từ sáng 25, đêm đầu nghỉ Đà Nẵng sau hơn 14h chạy xe và nghỉ ngơi các loại, cũng kinh. Hôm sau thẳng ĐN Quy Nhơn, ở QN 2 ngày 26,27; Sang 28 nhà e vọt Nha Trang, thế mà ko biết có đoàn các cụ đi để cùng join ở QN :D