[CCCĐ] Hanoi _ Quy Nhơn _ Phú Yên. Một số phát hiện mới

hcmt

Xe điện
Quy Nhơn là một điểm đến quen thuộc. Năm ngoái em đã từng đi nơi này, chỉ kịp khám phá Hòn Khô, Kỳ co. Tuy nhiên chưa đã. Nên năm nay em lại tiếp tục đi để đi nốt một số điểm mình chưa kịp đi -đồng thời khám phá xa hơn về phía nam.

Thông thường mọi người sợ chạy đêm. Nhưng em toàn chạy đêm vì hai lý do:
1. Trẻ con sẽ được ngủ và ko thấy sốt ruột về đường xa.
2. Đường thoáng hơn, hạn chế được tình trạng xe máy, người đi bộ/gia súc tạt đầu.

Rút kinh nghiệm năm ngoái, lịch trình nhà em năm nay như sau:

1. Night 1: Hanoi - Danang;
2. Day 2 (12-17h): Danang - FLC Quy nhon
3. Day 3: FLC Quy Nhon - Trung Lương - Nghỉ đêm FLC
4. Day 4: FLC Quy nhơn - Ghềnh Đá Đĩa - Ghành Yến (Phú Thường) - FLC
5. Day 5: Quy Nhơn - Hoi An (12-17h)
6. Day 6: Hoi An - Quang Binh (12-17h)
7. Night 7: QB - Hanoi.

Demo cho các cụ cái ảnh lấy khí thế

Mây trắng trên đường thiên lý.
Cụ chuyên chạy đêm thì quá siêu. Không hiểu cụ dồn time ngủ khi nào. Em thì chịu. Chạy đêm thì hôm sau ngủ nửa ngày luôn.

Chỉnh sửa cuối:

bibikid09

Xe đạp
chấm cụ cái hóng kinh nghiệm,e cũng đang lên kế hoạch cho hè năm tới :D.chúc cụ và gd có chuyến đi chơi an toàn và vui vẻ
(chắc h này cụ đang ngủ) :D

sunnyhanoi

Xe điện
E nghĩ đi đêm xuyên tâm tp an toàn hơn, ngắn hơn, nhanh hơn vì đường vắng. Nếu buổi ngày đi xuyên tâm rất đông đúc
Hehe em quên mất là cụ chạy đêm, chứ ban ngày mà chạy qua thành phố thì oải lắm. Thanks cụ nhá.

Muon_biet

Xe cút kít
CR-V: 2015 và 2016 đã qua đây:

j23

Xe container
Cụ chuyên chạy đêm thì quá siêu. Không hiểu cụ dồn tine ngủ khi nào. Em thì chịu. Chạy đẻm thì hôm sau ngủ nửa ngày luôn.
Em cũng hóng kinh nghiệm cụ chủ về vụ này, chạy đêm chiến coffee thì OK, nhưng mệt tận 1-2 ngày hôm sau, ko thể cưỡng lại được dù em thử 2 lần rồi, kết quả đều như vậy, dù em dân thức đêm xem bóng đá thường xuyên :D

Taihoatu

Xe lăn
Đồ chơi đạo cụ sẵn sàng. Em khởi hành khi Hà Nội lên đèn

Tuân thủ luật giao thông, lắng nghe cơ thể phản ứng. Cứ sau 2-3h lái xe, em nghỉ ngơi chút chút tầm 10 mins. Sau 7h chạy, em đã qua Đồng Hới.

Các cụ chú ý, trên toàn tuyến, công an Quảng Bình, với sự trợ giúp đắc lực của thiết bị bắn tốc độ 24/24 (QBB đã đc trang bị 27 điểm bắn tốc độ) hiện là những đơn vị siêng năng nhất tuyến - quân dải đều hai trạm và điềm đạm nhặt xác các tài quá tốc độ 24/24. Do mỏi mệt, các anh cũng vẫy em lại. Nhưng sau phát hiện vẫy nhầm nên các anh đành xin lỗi và mời em đi.

Ca vẫy nhầm làm em tỉnh cả ngủ. Cảm ơn các anh. Nhưng sau đó em cũng tấp nghỉ bên lề. Đường vắng teo, chỉ có em và cái biển thu mua xe với nhau.

Chắc do phiên âm sát với âm địa phương nên khi các cụ thông cảm.

Hôm nọ đến QB em cũng bị vẫy lại. Hỏi lỗi gì thì lúc đầu các anh bảo kiểm tra hành chính và chờ tí. Sau khi được thông báo đàm thì cậu xxx xin lỗi vì nhầm biển số xe.

Em thèm đi kiểu này lắm mà ko dám đi vì còn phải để dành phép năm cho mấy kế hoạch hoang dã. Nhiều lúc chỉ muốn bỏ việc đi làm tự do để .....thoải mái đi chơi :D

muadem

Xe cút kít
Xế to mông rộng, đường đẹp cảnh đẹp. Rất nhiều cụ trên này đang muốn tung tăng như cụ mà chưa được đây, trong đó có em
Tiếp tục hóng ảnh

ssss

Xe tải
hóng xem chuyến đi của cụ. cụ chụp ảnh cũng rất đẹp

GoldenPig

Xe tăng
Cụ chắc vẫn tuổi trẻ sung sức, chạy 1 phát 12h thế. E thì chịu lâu rồi, giờ mà lái thế chắc lưng không cúi nổi luôn.
Hóng hành trình của Cụ, chạy đêm em chịu.
Đêm chạy cũng có cái hay của nó, nhưng em chưa dám thử :D
chạy đêm thì e chịu,hóng chuyến của cụ

Cụ chuyên chạy đêm thì quá siêu. Không hiểu cụ dồn time ngủ khi nào. Em thì chịu. Chạy đêm thì hôm sau ngủ nửa ngày luôn.

Em cũng hóng kinh nghiệm cụ chủ về vụ này, chạy đêm chiến coffee thì OK, nhưng mệt tận 1-2 ngày hôm sau, ko thể cưỡng lại được dù em thử 2 lần rồi, kết quả đều như vậy, dù em dân thức đêm xem bóng đá thường xuyên :D
Em ko ngờ nhiều cụ hãi chạy đêm thế :D. Có thể xuất phát điểm - job đầu tiên em làm là kiểm toán đêm nên quen hơn các cụ. Năm nay vọt xà đầu 4 nhưng vẫn ổn, lái xuyên đêm nhưng chỉ cần bơi 30min sau đó ngủ bù sáng hôm sau là lại có thể túc tiệp. Mục tiêu vẫn là do đi đêm thì đám trẻ con được ngủ - chúng đỡ chán.

GoldenPig

Xe tăng
Em thèm đi kiểu này lắm mà ko dám đi vì còn phải để dành phép năm cho mấy kế hoạch hoang dã. Nhiều lúc chỉ muốn bỏ việc đi làm tự do để .....thoải mái đi chơi :D
Xế to mông rộng, đường đẹp cảnh đẹp. Rất nhiều cụ trên này đang muốn tung tăng như cụ mà chưa được đây, trong đó có em
Tiếp tục hóng ảnh
Em cũng cố đặt mục tiêu mỗi năm đi một chuyến dài cả gia đình. Thời gian luôn là yếu tố khó nhất. Nhưng thôi tự nhủ đi rồi về lại cày bù thôi. Quan trọng là nó cũng là cái giúp mình cân bằng lại

j23

Xe container
Em ko ngờ nhiều cụ hãi chạy đêm thế :D. Có thể xuất phát điểm - job đầu tiên em làm là kiểm toán đêm nên quen hơn các cụ. Năm nay vọt xà đầu 4 nhưng vẫn ổn, lái xuyên đêm nhưng chỉ cần bơi 30min sau đó ngủ bù sáng hôm sau là lại có thể túc tiệp. Mục tiêu vẫn là do đi đêm thì đám trẻ con được ngủ - chúng đỡ chán.
Vâng cụ, cái này đúng là tuỳ cơ địa và sức bền của từng người rồi, tiếc là không được như cụ thôi hehe.
Thôi thì tiếp tục hóng nhật kí và ảnh của cụ cho đớ ghiền :D

GoldenPig

Xe tăng
Em tiếp.

Vợ cả đặt Grandvrio.

Cái này hình như mới đc các chú Nhật mua lại sửa sang. Mặt tiền xấu ko thể xấu hơn, cửa vào bé tí mãi mới nhận ra. Em ko chụp.
Bù lại là phòng ốc ổn. Khách Tàu ít (chủ yếu khách Hàn, Nhật).

Trúc ngõ, mai sân

Em chỉ ở một đêm để trưa hôm sau sẽ tiếp tục xuôi vào Quy Nhơn.
Sớm mai thăm Biển vắng

Điểm cộng thêm là bãi riêng có vườn dừa xanh mát,

lác đác các cái võng trắng to đùng làm đạo cụ cho các tín đồ sống ảo:

Đám Grandvrio chơi trội, bố trí cho khách tùy chọn ăn sáng theo kiểu Âu hoặc Á. Ăn kiểu Á thì là buffet trong nhà hàng. Ăn kiểu Âu thì mời ra bờ biển

Chỉnh sửa cuối:

GoldenPig

Xe tăng
Check out Grandvrio, em lên đường vào Quy Nhơn theo lối Cửa Đại (đường Thanh niên mới dọc bờ biển).
Đoạn đường này khoảng 40km, nối Hội An và Tam Kỳ Quảng Nam, chạy qua Vin Nam Hội An và bờ biển Bình Minh rồi Tam Thanh.

Đường vắng, hai bên toàn cát và cây lúp xúp khá đẹp

Lác đác có bạn ngược chiều

Lướt qua Quảng Nam, xuôi dần vào Nam, đường đẹp

Cánh đồng duyên hải Nam Trung Bộ

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Đường Thanh Niên í năm ngoái em đi dính quả mưa to to là, chạy con Kia Spectra còi may trên xe 4 người lớn 3 trẻ con nên gió thôi ko bay xe :D

GoldenPig

Xe tăng
Qua Quảng Nam, vào Quảng Ngãi.
Biển Sa Huỳnh dần hiện bên kính xe. Đẹp kinh

Năm ngoái em đã từng dừng ở Sa Huỳnh, biển cũng rất đẹp. Nhưng năm nay, nghe kinh nghiệm của một cậu em, em khám phá bãi Châu Me cách bãi Sa Huỳnh khoảng 3-5km. Và thực sự bãi này là khám phá đáng giá. Đường vào khá dị, các cụ tuân theo Google nhé

Bãi Châu Me là một bãi đẹp, bờ biển dài và cát vàng rực. Bãi này dân sinh khá đông và đã có dịch vụ. Khi em đến oto đậu đầy.

Núi nhô ra biển

Toàn cảnh bên trái

Toàn cảnh bên phải, em lựa lúc vắng người

Ngoài xa là đoàn thuyền của làng chài

Phá cách - nhìn thế giới nghiêng 45 độ

Lại nghiêng

Hải sản rất tươi, ngon và rẻ.

Dụng cụ

Cua Huỳnh đế hình như 500k/kg. Em ko thích cua. Vợ cả và hai tiểu nhi khen...

Em chỉ thích cái màu và lớp lông mịn của nó trên mai..

Tôm 200k ...Tôm tươi và ngon các cụ ợ.. Nướng than hoa. em thích tôm

Hàu .. đek nhớ giá.. chỉ nhớ rẻ lắm

Muốn ăn phải lăn vào thôi ...

Chỉnh sửa cuối:

GoldenPig

Xe tăng
Đường Thanh Niên í năm ngoái em đi dính quả mưa to to là, chạy con Kia Spectra còi may trên xe 4 người lớn 3 trẻ con nên gió thôi ko bay xe :D
Đường này đặc biệt hơn là hai bên toàn mộ ... mới có cũ có.. trông thê lương kinh...

hieutd2

Xe tăng
em lót dép hóng để học hỏi ủ mưu tết này lên đường

Ka_nhep

Xe tăng
Vào Đà nẵng,em cũng chỉ dùng duy nhất đường tránh Thanh hóa.

Matizcoi

Xe cút kít
Vào Đà nẵng,em cũng chỉ dùng duy nhất đường tránh Thanh hóa.
Cụ với cụ chủ cho em hỏi, em chạy bằng Map nó toàn chỉ chạy ra đường tránh thôi à, có lần em đi qua Vinh bị lạc, đến nhọc :((