[CCCĐ] Hanoi _ Quy Nhơn _ Phú Yên. Một số phát hiện mới

GoldenPig

Xe tăng
Chạy đêm có ưu điểm là đường thoáng, vắng xe nên tốc độ nhanh hơn, chạy vào mùa hè sẽ đỡ nắng nóng, nhưng cũng có nhược điểm là tài xế hay bị buồn ngủ, các phương tiện đi đêm chạy ẩu hơn, đặc biệt là nếu ko may xảy ra sự cố như thủng lốp, hoặc sự cố về máy móc xe thì việc khắc phục sẽ khó khăn hơn nhiều so với chạy ban ngày.
Tiên quyết là chăm xe như con thì xe trộm vía ko phản chủ và cầu cô an lành cụ ạ... sợ bị máy móc thôi, nằm đường thì cứu hộ rất lằng nhằng kể cả là ban ngày. Còn lốp láp nếu có sự thì em có con bơm điện vừa đi vừa bơm tìm chỗ vá. Đường 1 em thấy ko ít xưởng lốp hoạt động 24/7.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

xeyeuhl

[Tịch thu bằng lái]
Vợ hai đồng hành - chiến mã bền bỉ và tin cậy của em

Phụ tùng và đạo cụ đi kèm:

Và ... không một yếu tố không thể thiếu cho tài đêm ... Coffee. Trân trọng giới thiệu syphon coffee maker - designed bởi Nhật bổn:

Vk2 cụ chuẩn quá, gầm cao máy thoáng đi phượt đường dài là nhất.

ToniBinh

Xe máy
Chúc cụ mợ có chuyến đi vui vẻ, an toán. Em hóng tiếp để có kinh nghiệm làm chuyến.

ToniBinh

Xe máy
Em tiếp. Như vậy chuyến đi này đã khám phá Châu me. Bãi Châu Me gây ấn tượng mạnh với em. Đến độ vào đến FLC và sau đó đi Trung lương. Em cũng ko thấy quyến rũ bằng.
Nghỉ ngơi một đêm tại FLC. Hôm sau em ngược ra thăm Trung Lương. Thực ra là do anh em mạng chụp mê quá. Từ FLC, rẽ trái, xuôi ra Bắc ta đi vào Khu Trung Lưowng. Để đến Bãi này, ta đi vòng qua ngọn nũi có tượng ông Bụt - có thể nhìn thấy từ FLC. Đường vào quanh co và ta đi đến đỉnh dốc. Tại đây có một nhà hàng - xe đỗ thoải mái.
Sau đó mua vé và đi xuống dưới Bãi - giá 30k/người. Em đến đây hôm nắng kinh hồn - cả nhà chạy mau xuống bãi - không chụp. Đoạn dốc từ trên xuống bãi tầm 300 bậc. Bơi xong rồi đi ngược lên đúng là vỡ thớt.

Trung Lương ko đẹp bằng Eo gió nhưng lên ảnh thì không kém phần xuất sắc. Lần này em đi thử nghiệm chụp ảnh cả bằng Note 8 và Nikon. KL Note 8 chụp rất đẹp. Chỉ có cảm giác kém sâu tẹo thôi

Chung một góc - Đây là Note 8

Đây là Nikon D3100

Khe núi mở ra một khung cảnh trời nước phóng khoáng.. Xa xa là Kỳ Co Eo gió

Bãi hơi bé - lõm hình cánh cung vào thân đảo. Hơi nhiều đá - bơi thấy kinh kinh

Đá xông ra biển

Ở đây không có dân - hình như đơn vị tư nhân cai quản bãi này để kinh doanh.
Có một cái chòi nổi phục vụ nhu cầu sống ảo. Cái chòi này xa lắm - em chịu ko bơi ra tới nơi

Tuy vậy - trên bờ có vài cái xích đu - em thấy khá nhiều các cô thi nhau check in. Em rình mãi mới ko có người để chụp.

Xích đu thơ mộng

Đây là cái thứ hai

Nắng kinh hoàng, Hai tiểu nhi có vẻ ngần ngại

Gần xuống bãi đá có một quán cafe - setting khá hay, ghế trắng xanh theo dáng Santorini. Lộng gió..Các cụ có thể ăn - uống. Ko đắt.

Nhẫn

Cốc này đâu đó 28k - chắc bao gồm chi phí tắm tráng + view đẹp. Cà fe dở tệ

Em chơi ở đây khoảng 2h (tắm và uống nước ngắm cảnh) - hết sạch cả hứng thú vì trời nắng quá. Lên xe té về ngủ.

Thế là kết thúc một khám phá theo lịch trình - Trung Lương du ký kết thúc.
" Bán view chứ có bán Caffee đâu nên dở là đúng" Chúc GD cụ có chuyến đi vui vẻ.

Tổ quạ

Xe máy
Em tiếp vài cái ảnh

Cận cảnh Mũi Yến

Đỉnh trống trơn. Trên đó có một số lăng mộ .. trông hơi rợn. Các cụ nằm đây thật đắc địa

Mải mê chơi đùa gần 1h, khi quay lên điểm tập kết, nhận thấy có thêm một anh phượt thủ mắc võng đọc sách trước biển. Nhã quá..

Nói chung em là kẻ đã đi khá nhiều bãi biển của nước ta, nhưng Bãi Gành Yến thực sự gây ấn tượng mạnh với em. Đi ra đây nếu cụ nào có bán tải hoặc 4x4 thì tuyệt. Nhớ đem theo vài can 20l nước ngọt để tráng.
Thêm một chi tiết là dân ở đây tuyệt hay, vì ko có dịch vụ, nên khi quay lại chỗ đỗ xe, gửi tiền kiểu gì chị chủ cũng ko nhận. Ngoài nữa, chị còn sẵn sàng mở vòi cho đám nhà em tráng nước bét nhè. Quá yêu.
Tháng 9 em cũng đi Phú Yên mà không đi được bãi Yến này. Quả thực đẹp quá. Em vẫn ấn tượng các bãi biển ở Phú Yên, nước trong, xanh ngắt, bãi cát sạch mịn. Cảnh phải nói quá tuyệt. Không xô bồ bon chen, thư giãn hoàn toàn.
Ảnh cụ chụp cũng đẹp quá.

GoldenPig

Xe tăng
Tháng 9 em cũng đi Phú Yên mà không đi được bãi Yến này. Quả thực đẹp quá. Em vẫn ấn tượng các bãi biển ở Phú Yên, nước trong, xanh ngắt, bãi cát sạch mịn. Cảnh phải nói quá tuyệt. Không xô bồ bon chen, thư giãn hoàn toàn.
Ảnh cụ chụp cũng đẹp quá.
Thank cụ, do cảnh đẹp thui. Phú yên còn mấy bãi rất tuyệt vùng Vịnh Xuân đài. Em định lần tới sẽ khám ph á tiếp...

happy days

Xe hơi
E nghĩ đi đêm xuyên tâm tp an toàn hơn, ngắn hơn, nhanh hơn vì đường vắng. Nếu buổi ngày đi xuyên tâm rất đông đúc
Cụ đi xuyên tâm như thế sẽ có nhiều điểm giao cắt trong thành phố và tốc độ tầm 50 km/h thôi

KHÔI MẬP

Xe buýt
Tuyệt vời quá chủ thớt ơi. Đánh dấu học hỏi chuẩn bị làm chuyến!!!

BINH MINH 07

Xe điện
Còn em thích hải sản Phú Yên, đặc biệt là tôm hùm vì nghe nói đây là thủ phủ tôm hùm của cả nước.
Thật sự là em rất thích vùng đất còn nhiều hoang sơ và trầm mặc này !

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Còn em thích hải sản Phú Yên, đặc biệt là tôm hùm vì nghe nói đây là thủ phủ tôm hùm của cả nước.

Thủ phủ tôm hùm là bình ba vs bình hưng mà cụ.

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
E cũng giống cụ chủ thích đi đêm. Vắng vẻ đi sướng thằng người. Nhưng đi đêm lại ko ngắm đc đường xá con người đi qua ntn.
E cũng vừa xuyên việt tháng 9 về. Đi vs bạn gái. Thích đâu ăn đó ngủ đó.

duongxnk

Xe hơi

Chỗ này nhìn quen quen cụ ah

Qua Quảng Nam, vào Quảng Ngãi.
Biển Sa Huỳnh dần hiện bên kính xe. Đẹp kinh

Năm ngoái em đã từng dừng ở Sa Huỳnh, biển cũng rất đẹp. Nhưng năm nay, nghe kinh nghiệm của một cậu em, em khám phá bãi Châu Me cách bãi Sa Huỳnh khoảng 3-5km. Và thực sự bãi này là khám phá đáng giá. Đường vào khá dị, các cụ tuân theo Google nhé

Bãi Châu Me là một bãi đẹp, bờ biển dài và cát vàng rực. Bãi này dân sinh khá đông và đã có dịch vụ. Khi em đến oto đậu đầy.

Núi nhô ra biển

Toàn cảnh bên trái

Toàn cảnh bên phải, em lựa lúc vắng người

Ngoài xa là đoàn thuyền của làng chài

Phá cách - nhìn thế giới nghiêng 45 độ

Lại nghiêng

Hải sản rất tươi, ngon và rẻ.

Dụng cụ

Cua Huỳnh đế hình như 500k/kg. Em ko thích cua. Vợ cả và hai tiểu nhi khen...

Em chỉ thích cái màu và lớp lông mịn của nó trên mai..

Tôm 200k ...Tôm tươi và ngon các cụ ợ.. Nướng than hoa. em thích tôm

Hàu .. đek nhớ giá.. chỉ nhớ rẻ lắm

Muốn ăn phải lăn vào thôi ...

Biển quá đẹp cụ ơi, e chưa có dịp để đi nên toàn hóng qua các cụ, e k thích đi nước ngoài bằng xiên Vịt nhà mình. Đẹp đến nao lòng luôn.

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em ko ngờ nhiều cụ hãi chạy đêm thế :D. Có thể xuất phát điểm - job đầu tiên em làm là kiểm toán đêm nên quen hơn các cụ. Năm nay vọt xà đầu 4 nhưng vẫn ổn, lái xuyên đêm nhưng chỉ cần bơi 30min sau đó ngủ bù sáng hôm sau là lại có thể túc tiệp. Mục tiêu vẫn là do đi đêm thì đám trẻ con được ngủ - chúng đỡ chán.
Quan trọng nhất em nghĩ cụ ko nhận ra là sức khoẻ cụ thuộc dạng “Phi phàm” mới có thể chạy xe được kiểu này đấy ạ. Bái phục!

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cũng giống cụ chủ thích đi đêm. Vắng vẻ đi sướng thằng người. Nhưng đi đêm lại ko ngắm đc đường xá con người đi qua ntn.
E cũng vừa xuyên việt tháng 9 về. Đi vs bạn gái. Thích đâu ăn đó ngủ đó.
Số hưởng quá :))

nhaque_tb

Xe buýt
Qua Quảng Nam, vào Quảng Ngãi.
Biển Sa Huỳnh dần hiện bên kính xe. Đẹp kinh

Năm ngoái em đã từng dừng ở Sa Huỳnh, biển cũng rất đẹp. Nhưng năm nay, nghe kinh nghiệm của một cậu em, em khám phá bãi Châu Me cách bãi Sa Huỳnh khoảng 3-5km. Và thực sự bãi này là khám phá đáng giá. Đường vào khá dị, các cụ tuân theo Google nhé

Bãi Châu Me là một bãi đẹp, bờ biển dài và cát vàng rực. Bãi này dân sinh khá đông và đã có dịch vụ. Khi em đến oto đậu đầy.

Núi nhô ra biển

Toàn cảnh bên trái

Toàn cảnh bên phải, em lựa lúc vắng người

Ngoài xa là đoàn thuyền của làng chài

Phá cách - nhìn thế giới nghiêng 45 độ

Lại nghiêng

Hải sản rất tươi, ngon và rẻ.

Dụng cụ

Cua Huỳnh đế hình như 500k/kg. Em ko thích cua. Vợ cả và hai tiểu nhi khen...

Em chỉ thích cái màu và lớp lông mịn của nó trên mai..

Tôm 200k ...Tôm tươi và ngon các cụ ợ.. Nướng than hoa. em thích tôm

Hàu .. đek nhớ giá.. chỉ nhớ rẻ lắm

Muốn ăn phải lăn vào thôi ...

Con này em tưởng là cù kì chứ đâu phải cua huỳnh đế?

GoldenPig

Xe tăng
Con này em tưởng là cù kì chứ đâu phải cua huỳnh đế?
Em thấy dân ở đây gọi thế, dân ở Quy nhơn cũng gọi thế... cù kỳ có lẽ cũng cùng loại (em nghĩ nó cũng là một dạng cua lông) và thường chỉ có ở Vân đồn thôi :) Màu ko được đồng nhất dư lày cụ ạ.