[CCCĐ] Hanoi-Danang-Pleiku

HorsePower

Xe container
Từ lúc Nanning về, hắn sống nhưng ko thực sống, ngày trôi qua điên đảo quay cuồng. Hết ngày mà nhớ lại buổi sáng từng làm gì còn chả nhớ nổi, nó như kiểu ký ức xa xăm tận đẩu đâu...thì mới biết hắn bận đến ngưỡng của cái gọi là HÂM. Hắn luôn luôn trong trạng thái mất kiểm soát về thời gian và sức khoẻ, chân ko chạm đất, mà bay là là...việc này gối việc kia, nhanh ào ào, có lúc tặc lưỡi làm đại đi mà ko tiên liệu được hậu quả. Ơn giời, mọi việc cũng êm xuôi và 2 cái việc hắn làm đều kết thúc có hậu, hay có thể nói là ĐƯỢC của ló..keke.
Em còn nợ các cụ bài Nanning, nhưng thôi, tạm gác lại để lúc nào rảnh em viết tiếp cho cẩn thận.
Nay mở cái bài này để tường thuật chặng đường như bao chặng đường, cụ nào theo dõi em chắc cũng ngán bài Đà Nẵng vì viết đến 4,5 bài rồi, từ cái ngày còn hầu hết đi đường HCM hoang vu, đến lúc đông vui, đến quay lại đường 1 thẳng đẹp, nộp phí liên miên... Từ Ocean villa đến Vinpearl đến Hội An, Non nước, Chùa Linh Ứng...ẩm thực với Bê thui Cầu mống, quán Trần, Gà Hồng ngọc, Hải sản các loại Bé Anh, Bé em...
Vậy chuyến đi này có gì. Nó sẽ lại như những chuyến khác nhưng như kiểu tụi Thái bán đồ rởm chợ Patpoong:
"Same same...but different " ý bảo giống đấy nhưng khác về giá cả, cả chất lượng nữa.
Mỗi ngày bản thân đã là 1 ngày mới, con người cũng khác (già đi 1 ngày), khà...nên mọi thứ cũng khác. Thế nên em lại viết bài hầu các cụ.
Mai em lên đường, em đặt chỗ này để lưu lại ngày, nó như kiểu nhật ký. Ảnh và chuyện sẽ từ từ up.
Mời các cụ ủng hộ xem bài.
Chiều hôm trước khi đi chụp 1 cái chào Hanoi

HorsePower

Xe container
Hà nội ngày nắng lưu luyến nơi ở thì ghét mà xa lại ... ghét hơn. Nói thế chứ nhà em đời cố cố cố nội ngoại đều ở cái đất này nên nói ghét là nói láo.
Làm mấy cái cho nó xôm, mai trên đường lại up rất hạn chế.

HorsePower

Xe container
Em sẽ để ảnh ngày mai lên đường ở đây
.......

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Dạ e hóng ảnh cụ. E vừa chạy cung này về đến hn hqua hihi

HorsePower

Xe container
Dạ e hóng ảnh cụ. E vừa chạy cung này về đến hn hqua hihi
Thật tình cờ, và thật bất ngờ. Vậy cụ cũng đi pleiku?
Cụ có thể chia sẻ về đường sá đoạn Dn Pleiku? Cám ơn cụ
Chúc cụ lên đường bình an! Em lại đặt dép ngồi hóng chuyến đi của cụ.
Cám ơn cụ Duy
Em hóng, chúc cụ thượng lộ bình an.
Cám ơn cụ Quang

Quynhkun

Xe tăng
Cụ chủ chịu khó đi quá ạ. Chúc cụ có chuyến đi thành công :D :D

Thật tình cờ, và thật bất ngờ. Vậy cụ cũng đi pleiku?
Cụ có thể chia sẻ về đường sá đoạn Dn Pleiku? Cám ơn cụ

Cám ơn cụ Duy

Cám ơn cụ Quang

hoantq.hut

Xe đạp
Hóng chuyến này của cụ vì em cũng đang lên kế hoạch đi :)

sonvolcano

Xe tải
Cụ đi ĐN - Pleiku qua Kontum hay qua Quy Nhơn ạ? Em đi qua Kontum, đường đẹp thôi rồi :)

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
ĐƯờng đi ngon cụ ạ. Đoạn đầu từ đà nẵng lên đường hơi xấu và nhỏ một chút thôi. SUV đi ngon, cụ đi đèo lò xo đến chỗ thác như thác dải yếm nghỉ ngơi choạch ảnh phát rồi chạy tiếp cho khoẻ. Trên đó có cái ngục gì tiếng địa phương e ko nhớ - trước giam cụ kiểu gì cũng làm thơ khen được " tố hữu". Nghe nói xuống cấp lắm nên em ko vào cụ ạ.
Rừng cao su rất đẹp - thời tiết mát mẻ - đầy nắng " nhẹ nhàng thôi" và gió.

HorsePower

Xe container
Suốt 10 ngày liên miên với lái xe, gặp gỡ, liên hoan ăn uống...otofun chỉ loáng qua đầu giữa nhưng sự kiện chồng sự kiện.
Chuyến đi này ngay từ lúc xuất phát hắn đã linh cảm là 1 chuyến đi đáng nhớ. nếu chỉ di chuyển đến 1 địa điểm, rồi nằm đọc báo trên chiếc ghế trắng muốt dưới mái ô che trong 1 khu resort nào đó thì chắc hẳn hắn chỉ ra về với 1 tâm trạng gọi là thanh thản theo cái nghĩa dở hơi, ngớ ngẩn, mụ mẫm. Hắn cũng đặt 1 nơi đủ yên tĩnh, đủ gọi là đẹp để đến, để hưởng...nhưng vẫn giữ nhịp sống sôi động chan chứa nắng hè đầy năng lượng.
Tất nhiên, cho có đầu đuôi hắn về với những thước phim vụt qua trong óc về chuyến đi với nhưng lúc ôm vô lăng cả ngày, mặt đường thẳng tắp vun vút, hàng cây, bụi cỏ vệ đường trôi vùn vụt, tiếng động cơ và tiếng lốp rắn rỏi, hăm hở rào rào, ù ù...nuốt lấy con đươngf trước mặt. Tất tật những hình ảnh, âm thanh, cảm giác đó vẫn còn cứ gọi là fờ rets nguyên.

Chay nhanh ra Pháp Vân rồi nhập vào cao tốc.

Căn nhà nghỉ có từ lâu lắm, từ hồi còn mới làm cao tốc Pháp Vân đến Cầu giẽ.

Phát vé tính tiền. Tuy chỉ còn lại 1 chạm nhưng loay hoay vẫn chưa giải quyết dc vd tắc trạm thu phí mỗi lần phải đối phó với cuộc đại di cư quốc gia mỗi lần Tết nhất, ngày lễ...

HorsePower

Xe container
ĐƯờng đi ngon cụ ạ. Đoạn đầu từ đà nẵng lên đường hơi xấu và nhỏ một chút thôi. SUV đi ngon, cụ đi đèo lò xo đến chỗ thác như thác dải yếm nghỉ ngơi choạch ảnh phát rồi chạy tiếp cho khoẻ. Trên đó có cái ngục gì tiếng địa phương e ko nhớ - trước giam cụ kiểu gì cũng làm thơ khen được " tố hữu". Nghe nói xuống cấp lắm nên em ko vào cụ ạ.
Rừng cao su rất đẹp - thời tiết mát mẻ - đầy nắng " nhẹ nhàng thôi" và gió.

Hoàn toàn đúng như cụ nói. Tuy hơi nắng nhưng đẹp và thoáng xe. Qua con thác cụ đề cập dĩ nhiên em dừng lại chụp ảnh và nghỉ ngơi.
Cám ơn cụ

HorsePower

Xe container
Cụ đi ĐN - Pleiku qua Kontum hay qua Quy Nhơn ạ? Em đi qua Kontum, đường đẹp thôi rồi :)

Em chọn QL14B, sáu chạy qua Kontum, đường đẹp và vắng vẻ, tuy nhiên lúc lên dốc đúng khúc cua vẫn cẩn thận mấy anh xuống dốc lấn làn. khá nguy hiểm nếu không tự mình rút ra 1 số kinh nghiệm, điều này giảm rất nhiều khả năng va chạm.
Cụ đi đường này buổi tối mà xuống chụp cũng là 1 kỳ công.
Cám ơn cụ

HorsePower

Xe container
Cao tốc cho phép 120km/h nhìn chung được, duy chỉ có đôi chỗ lại vẫn cho phép những gờ giao nhau giữa đường cốt thường và cốt cầu cống. Sau 1 thời gian đường thì lún xuống, còn vấu cầu cống thì trơ ra nên có lúc xe lao vào cái RẦM.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Vâng, tây nguyên có gì đó quyến rũ rất riêng. kiểu gì em cũng quay lại lần nữa. Đi thật kĩ - thật trải nghiệm mới thú.

HorsePower

Xe container
Vâng, tây nguyên có gì đó quyến rũ rất riêng. kiểu gì em cũng quay lại lần nữa. Đi thật kĩ - thật trải nghiệm mới thú.
Thiên nhiên ở đây có 1 điểm ngoài đẹp còn rất rất hào phóng, người dân trồng cây ở đây sung túc vì hiệu quả kinh tế cao, cây ăn quả thì khỏi nói, hồ tiêu cà phê tạo nên 1 lớp người khá giả và còn tạo nên nniều việc làm. Cũng làm nông nhưng trồng lúa nước là vất vả nhất mà thôi.

manchester6868

Xe tăng
chúc Cụ chuyến đi thành công mọi mặt. Em kết nhất mùi hoa lan ở khách Sạn Ngọc Hồi thơm không tả siết mặc dù mới chỉ chớm cao nguyên

HorsePower

Xe container
Với dự án cao tốc Bắc Nam mà ít nữa đường cứ như vậy thị khoảng cách giữa các điểm đến sẽ ngắn lại rất nhiều.
Dẹp qua chuyên vốn này vốn kia, thầu này thầu nọ rồi tiêu cực...thì con đường vẫn phải được xây dựng.