Hao bình Ắc quy xe Kia forte 2011

namnhstdn

Xe tải
Chào các cụ, xe em là Kia forte 2011 MT, chả hiểu sao mà rất nhanh hết bình accu, mặc dù là bình mới, để tầm 4 ngày không đi đâu là hết điện, em có mang xe qua hãng check nhưng tìm không ra nguyên nhân, có mang ra gara quen kiểm tra nhưng cũng không có kết quả.
Tự kiểm tra dây dợ trong khoang máy thì thấy không sao, chỉ sợ dây đi phía trong thì không biết thế nào mà sao hao bình thế không biết.
Xe chỉ có lắp DVD Kovan 7" cùng với bộ chỉ đường của Vietmap (thấy nguồn nuôi cho bộ này luôn on).
Vừa rồi mới phát hiện ra 1 điều lạ là: trước khi ra khỏi xe em luôn tắt DVD (khi lên xe thì hay nghe đài, kết nối Bluetooth điện thoai rảnh tay cho an toàn), tắt máy xe, rút khóa, thế mà khi kiểm tra lại Blutooth của điện thoại thì thấy vẫn kết nối. Tắt Bluetooth trên điện thoại, sau đó bật lại Bluetooth thì nó vẫn kết nối đến xe (DVD của xe) được.
Vậy là sao nhỉ các cụ? Đây có phải là 1 trong những nguyên nhân gây hao bình Accu không?
Ảnh em chụp màn hình điện thoại sau khi tắt máy, ra khỏi xe, lock cửa lại rồi đấy.

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thường thì bộ phận tẩu của các xe luôn có điện, cụ bảo thợ kiểm tra xem có đấu trực tiếp DVD vào đó ko. Kiểm tra bộ phận sạc cho ắc quy trên máy phát nữa ạ