[Funland] Hát karaoke với loa kéo và mic bluetooth

tung1311 .

Xe điện
Sau đó nó trộn nhạc với giọng hát của cụ, như chức năng 1 cái đầu echo trong karaoke dân dụng
Đây là điểm em lăn tăn muốn thắc mắc. Vậy nghĩa là ở 2 cách thì sẽ khác nhau ở việc thằng nào thực hiện chức năng trộn đúng ko ạ? Chức năng trộn thực hiện bởi loa và đầu thu của MIC liệu có đem đến sự khác nhau trong chất lượng đầu ra không ạ?

thanhduy_msa

Xe buýt
Đây là điểm em lăn tăn muốn thắc mắc. Vậy nghĩa là ở 2 cách thì sẽ khác nhau ở việc thằng nào thực hiện chức năng trộn đúng ko ạ? Chức năng trộn thực hiện bởi loa và đầu thu của MIC liệu có đem đến sự khác nhau trong chất lượng đầu ra không ạ?
Có 2 loại, loa kéo bluetooth tích hợp echo, có đầu cắm mic 6.5mm, thì cụ mua cặp mic ko dây UHF, có cục thu đầu cắm 6.5mm, loại mic này ko có bluetooth, như vậy hát karaoke sử dụng chính echo của loa kéo
Loại thứ 2 là loa kéo ko có echo, hoặc loa bluetooth chỉ có thêm đầu vào 3.5, thì cái mic Excelvan kia nó mới phát huy tác dụng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dạo này chế ngoan hiền dễ thương rồi nha.
Thế thì chế phải tiếp tục chịu đựng rồi :(. Hàng xóm chỗ em cứ gần Tết thì gào Xuân này con không về, bình thường thì nhạc đỏ nhạc vàng, giọng như cám khê. Khi không gào thì mở nhạc sàn hoặc cho trẻ con cầm mic. Bà con xung quanh điên đầu. Từ đợt lockdown đến giờ lại im như thóc ngâm :)).

thanhduy_msa

Xe buýt
Thêm nữa, khi loa ở chế độ bluetooth, thì nó sẽ ko nhận đầu vào 3.5 aux, và ngược lại.
Nên cụ ko thể sử dụng mic Excelvan cho mục đích chỉ là mic hát như mic ko dây UHF được

Khánh Ngọc

Xe container
Thế thì chế phải tiếp tục chịu đựng rồi :(. Hàng xóm chỗ em cứ gần Tết thì gào Xuân này con không về, bình thường thì nhạc đỏ nhạc vàng, giọng như cám khê. Khi không gào thì mở nhạc sàn hoặc cho trẻ con cầm mic. Bà con xung quanh điên đầu. Từ đợt lockdown đến giờ lại im như thóc ngâm :)).
Vấn đề là nó đúng như cụ chủ thớt. Mua loa kéo, gắn điện thoại, về mở ầm ầm. Ban đầu còn tưởng mua bộ giàn mới vài chục triệu thì thôi cho ng ta thử . Haizz

tung1311 .

Xe điện
Có 2 loại, loa kéo bluetooth tích hợp echo, có đầu cắm mic 6.5mm, thì cụ mua cặp mic ko dây UHF, có cục thu đầu cắm 6.5mm, loại mic này ko có bluetooth, như vậy hát karaoke sử dụng chính echo của loa kéo
Loại thứ 2 là loa kéo ko có echo, hoặc loa bluetooth chỉ có thêm đầu vào 3.5, thì cái mic Excelvan kia nó mới phát huy tác dụng
Thêm nữa, khi loa ở chế độ bluetooth, thì nó sẽ ko nhận đầu vào 3.5 aux, và ngược lại.
Nên cụ ko thể sử dụng mic Excelvan cho mục đích chỉ là mic hát như mic ko dây UHF được
Thông tin của cụ hay quá. Em ko vodka thêm đc nữa rồi!!!

xukthal.

Xe lăn
Nếu loa kéo ko có echo thì trộn bằng đầu thu của Mic hát hay hơn, mic A1 tầm 1-1tr7 dùng khá tốt, cắm vào đường Aux trên ô tô hát cũng vui phết :))
Cụ dưới chuẩn nè
Mic Excelvan, hát rất dở, cụ lên mua cái mic A1, nguyên lý 2 thằng này giống nhau
Nó có 1 cục thu, lấy nguồn bằng cổng USB-a, cục thu này kết nối với Mic bằng sóng UHF, và lấy nhạc bằng Bluetooth từ điện thoại, mtb. Sau đó nó trộn nhạc với giọng hát của cụ, như chức năng 1 cái đầu echo trong karaoke dân dụng, và xuất tín hiệu ra loa qua cổng 3.5

Chỉnh sửa cuối:

lai 4 fun

Xe tải
May nhà em hàng xóm cũng hay hát karaoke hoặc mở nhạc to nên chia nhau ra bật cũng được hát cho đỡ buồn mùa dịch. Nhưng nguyên tắc là tránh sáng sớm và trưa và tối muộn. Các nhà trong xóm cũng đều như vậy nên đều thông cảm cho nhau giải trí một chút. Và không bật quá to không hát quá lâu , nhà em chỉ mua cái loa mini nhỏ xinh và mic kết nối với điện thoại hát cũng khá hay ,xóm em mấy nhà chỉ thích mỗi nhạc vàng là chính nên ko bị khó chịu đều nghe được và hát cũng ko đến nỗi tệ. Nói chung mấy cái này cũng phải nhìn trước ngó sau phết đấy ạ hihi

Sơn thật thà

Xe buýt
Báo cáo các cụ là nhà em nhà riêng, đóng cửa hát trong nhà và vừa đủ nghe thôi, khu em là khu đô thị kín có ban quản lý nên các cụ không lo chuyện ngoài lề nhé. Giúp em vụ chuyên môn thôi :D
Mấy nhà đạo đức online lá mặt lá trái mà cụ. Việc mình mình làm thôi. Hát thì kết nối dây vẫn đỉnh hơn, chính vì thế nhiều khi mỗi cái dây kết nối đã đắt bỏ bu, chưa nói đến loa, âm ly... Còn blutooth thì tiện hơn.

hiep1750

Xe buýt
Hàng xóm nhà tôi còn dùng mic ko dây bế con ra đường hát mới kinh :)

ubisapro

Xe trâu
Kết nối trực tiếp vào loa là xong.