[Thảo luận] Hậu quả cho lái xe khi chạy Náo

TVPL

Xe container
Lỗi tốc độ thôi, em nghĩ cụ ấy bị bắn hạ khi qua cầu vượt.
Còn trường hợp cụ chủ, chạy đến giới hạn rồi (lệch hơn so với cam 5km), có tín hiệu tay rồi nên em nghĩ chả trách được cụ chủ.
Ngoài ra còn 2 vấn đề em thêm thắt tí:
- Cụ xe trắng giữ xi nhan khi chạy trong làn mình, rồi xin vào làn trái ngay khi qua xe như vậy là quá ít kinh nghiệm chạy đường 5.
- Tình huống như cụ chủ, không muốn sang phải cho vượt thì bật xi nhan trái báo hiệu chứ thò tay ra làm gì, nếu cụ sau vẫn lên thì giữ xi nhan cho cụ ấy qua đã rồi hãy tắt.

little hero

Xe tải
Website
suavalikeo.com
Còn trường hợp cụ chủ, chạy đến giới hạn rồi (lệch hơn so với cam 5km), có tín hiệu tay rồi nên em nghĩ chả trách được cụ chủ.
- Cụ xe trắng giữ xi nhan khi chạy trong làn mình, rồi xin vào làn trái ngay khi qua xe như vậy là quá ít kinh nghiệm chạy đường 5???
- Tình huống như cụ chủ, không muốn sang phải cho vượt thì bật xi nhan trái báo hiệu chứ thò tay ra làm gì, nếu cụ sau vẫn lên thì giữ xi nhan cho cụ ấy qua đã rồi hãy tắt.
Cụ chỉ giáo em với ạ. e chạy đường đó nhiều lúc cũng toàn đi như thế.

baygiodulao

Xe buýt
Cụ không được chửi bậy nhé. Họ xin vượt thì cứ cho họ vượt thôi
Em thấy MM có hình phạt đối với các Ofer chửi bậy trên diễn đàn cho nên đề nghị MM cũng phải phạt nặng cụ chủ thớt chửi người ta thành tiếng như thế, và cụ chủ có vẻ quá hả hê vì người ta bị bắt. :-w

vinhquyet84

[Tịch thu bằng lái]
Em thì Chỉ thích về nhì thôi các bác ah :D

ngaynha

Xe tăng
Nếu là lỗi tốc độ thì cụ xe trắng đúng là "Náo". Nhưng việc không cho vượt của cụ lại là "Láo"
E đang định viết như cụ đây.
Đi thì đi chậm, đg đc đi 50 toàn 40 diễn, ng ta xin vượt thì k cho.
Thực sự hành động này không đẹp tý nào, lại còn hả hê rồi lên khoe nữa chứ.
Nếu xe trắng quá tốc độ thì E k bàn, nhưng bị bắt vì lỗi vượt phải thì XXX cũng chả ăn đc đâu.

ngaynha

Xe tăng
Em thấy MM có hình phạt đối với các Ofer chửi bậy trên diễn đàn cho nên đề nghị MM cũng phải phạt nặng cụ chủ thớt chửi người ta thành tiếng như thế, và cụ chủ có vẻ quá hả hê vì người ta bị bắt. :-w
E mới xem clip, đọc cmt của cụ liền nghe xem sao, nghe xong nản luôn.

ThanhTungTB

Xe điện
Sao e xem ko thấy hậu quả gì nhỉ ,bác để clip dài quá ,cụ thể ở giâu bao nhiêu bác ơi .

TVPL

Xe container
Cụ chỉ giáo em với ạ. e chạy đường đó nhiều lúc cũng toàn đi như thế.
Cụ cứ xoáy em, có nhiều thớt về đường 5 rồi mà.
Anti bắt lỗi vượt phải đường 5 đơi, em túm tắt lại:
- Xi nhan sang làn giữa, xong tắt luôn.
- Chạy đúng tốc độ, lên qua xe bên trái cách 200-300m, xi nhan trái rồi về làn trái. Nếu đằng trước không có xe thì cứ chạy thẳng đã, chán thì sang.
* Vượt xe công-ten-nơ sau khi đã có tín hiệu xin đường:
+ Không nhường:
- chậm lại một đoạn rồi sang làn phải (chủ yếu để tài công thấy mình qua gương phải cái đã).
- Tăng tốc, lên cách (đuôi) xe công 1 đoạn thì nhá đèn pha (1 nhát thôi) báo mềnh sắp lên. Nếu xe công không có phản ứng (lệch phải, xi nhan phải) thì lên dứt khoát, không ngập ngừng. Đang lên nếu cảm giác không qua được (kịch tốc độ cho phép rồi mà vẫn //) hoặc đằng trước vướng: chậm lại ngay, tìm cơ hội khác.
+ Nhường đường: Qua ngang ca-bin thì bim nhẹ một tiếng gọi là cảm ơn - áp dụng cho mọi loại xe nhường đường mềnh :)
* Không (muốn / thích) nhường khi xe sau xin vượt (đâng chạy đến tốc độ cho phép):
- Bật xi nhan trái, nếu xe sau sang phải đi lên thì giữ nguyên xi nhan cho xe đó qua rồi mới tắt, nếu không thì tắt luôn.

quangdzung

Xe điện
Nếu cam của cụ chủ sai số -5km/h thì không phải lỗi vượt phải, mà là lỗi tốc độ. Đường này chuyển làn xi nhan đầy đủ không phạt đc lỗi vượt phải. Kể ra nhìn thấy cái biển nhấp nhô nữa thì chắc cú luôn là xe trắng vượt 50.
Lỗi gì không quan trọng. Quan trọng là em ghét những thằng đi đường nhất định ko cho người khác vượt.

pnew

Xe điện
- Cụ xe trắng giữ xi nhan khi chạy trong làn mình, rồi xin vào làn trái ngay khi qua xe như vậy là quá ít kinh nghiệm chạy đường 5.
Tại sao lại có "văn hóa" là chạy đến giói hạn tốc độ thì không nhường đường cho xe xin vượt nhỉ. Hay là các cụ muốn làm xxx lái xe dẫn đoàn.

Luon An Ngon

Xe tải
Em nghĩ là lỗi quá tốc độ chứ không phải lỗi vượt phải, vì khi chuyển làn thấy xe đó có báo hiệu đầy đủ
chắc chắn lỗi tốc độ các kụ ơi(theo quan sát từ địa điểm vidéo về chỗ kụ xe trắng vượt)_ ..qua đèn đỏ chỗ 559 khoảng 100m~200m _qua khách sạn Phương Nguyen 1 chút_bên tay phải sát lề gần rặng cây, các đ/c ấy hay cầm súng ngồi trong xe (Tucson, Cam, Morning etc._ bắn bất kể giờ giấc) các Kụ Ofer lưu ý...

Chỉnh sửa cuối:

tomkenh

Xe đạp
Lỗi gì không quan trọng. Quan trọng là em ghét những thằng đi đường nhất định ko cho người khác vượt.
Bẩm các cụ , đang đi đúng tốc độ mà lại cho vụt thì khác nào tiếp tay cho các cụ ý
Ko như thế thì ko có văn hoá hả cụ
Còn chửi thề chắc 99% các cụ sẽ làm nếu gặp tình huống gai mắt

tomkenh

Xe đạp
Tại sao lại có "văn hóa" là chạy đến giói hạn tốc độ thì không nhường đường cho xe xin vượt nhỉ. Hay là các cụ muốn làm xxx lái xe dẫn đoàn.
Bẩm cụ thế biển báo chắc để cho đẹp cụ nhủ

Oioto

Xe hơi
Không biết là xe trắng bị túm vì lỗi gì nhỉ? Còn cụ chủ thì em thấy hơi quá đáng khi không cho người ta vượt.

Luon An Ngon

Xe tải
kụ chủ đã làm đúng đoạn này, ai đi quen đường sẽ hiểu...nếu mình đi đường lạ sẽ đặt nghi ngờ ngay

anhtuan

Xe hơi
kụ chủ đã làm đúng đoạn này, ai đi quen đường sẽ hiểu...nếu mình đi đường lạ sẽ đặt nghi ngờ ngay
Đi như cụ chủ là đúng 100 % và các anh CSGT sẽ không ý kiến.
Còn xe trắng ăn 2 cái là quá tốc độ và vượt phải ( nếu không chém tốt).
Vội gì thì vội - Nhưng đã biết các anh xxx giăng lưới sẵn thì đừng tỏ ra '' mang động ''.( Đoạn này các anh ấy online suốt =)))

1.6gli

Xe container
Chắc chắn bác bị ông xe trắng chưởi roài.