[Thảo luận] Hãy chú ý trước khi xuống xe

duongthienly

Xe buýt
E ủng hộ phạt thật nặng chú Ỉn này.
Nhiều ô lái 4B với tâm lý xe bò đến khiếp, cứ như cả xã hội mỗi mình ô/bà có xe, thích là dừng, là đỗ mà nhiều khi chỉ mất 30", thêm vài chục mét là ko vướng đến ai.

tamngocle

Xe tải
Quá đen cho một ngày chủ nhật đẹp trời
Người gặp xui xẻo vào lúc 7h25 trước cửa quán cafe melody đường Lê Thị Trang, TP Thủ dầu 1.

Nguyên nhân là do chủ xe innova tấp vào lề đường, không quan sát gương chiếu hậu mà đã mở cửa xe. Chiếc xe máy thứ 1 (nằm giữa đường) va chạm với cửa xe văng ra giữa đường, va chạm tiếp vào chiếc xe thứ 2 (xe của nạn nhân). Nạn nhân văng qua chiều đường bên kia và bị 1 xe máy đi ngược chiều đâm thẳng vào giữa ngực.
Đây là nguồn gốc của sự cố

Nạn nhân vẫn còn tỉnh nhưng chắc do quá đau hoặc có thể gãy xương sườn nên không cử động được.
Sau vụ tai nạn khoảng 10 phút, xe cứu thương đã có mặt đưa nạn nhân vô viện. Có lẽ vẫn còn chút may mắn vì tai nạn xảy ra ở Bình Dương, nếu ở Hà Nội chắc nạn nhân còn phải nằm thêm 1-2 tiếng nữa.

Cảm ơn Cụ chủ có thêm thông tin cảnh báo về 1 hiện tượng xảy ra không hiếm. Nhưng Cụ chủ cũng nên có quan điểm "dân chủ" 1 chút, không lại mắc phải tư tưởng vùng miền quá. Đến "Hà Nội" mà Cụ cũng cho vào "danh sách" thì phải chăng cảm quan của Cụ là như thế nào ợ ??? Ở đâu cũng có người này người không như thế. Nhưng tất cả nỗi niềm của Cụ là do nền giáo dục của VN đấy Cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cảm ơn Cụ chủ có thêm thông tin cảnh báo về 1 hiện tượng xảy ra không hiếm. Nhưng Cụ chủ cũng nên có quan điểm "dân chủ" 1 chút, không lại mắc phải tư tưởng vùng miền quá. Đến "Hà Nội" mà Cụ cũng cho vào "danh sách" thì phải chăng cảm quan của Cụ là như thế nào ợ ??? Ở đâu cũng có người này người không như thế. Nhưng tất cả nỗi niềm của Cụ là do nền giáo dục của VN đấy Cụ ợ.
Em ko có phân biệt vùng miền, mà vấn đề là thực tế với loại tai nạn thế này cấp cứu HN ko chắc chắn thu được tiền của ai nên còn lâu mới có mặt. 1 lần em thấy vụ tại nạn ở giải phóng nên gọi cấp cứu, được hỏi lại là có quan hệ thế nào với ngừoi bị tai nạn ko? Em tốn 12 cuộc điện thoại giục giã và hơn 1,5 h chờ đợi mới thấy xe cấp cứu đến nơi mà chăc xe điều đi do CA yêu cầu chứ ko phải do em. Cấp cứu HN Vì 7-800k tiền xăng mà nó nên nỗi lạnh lùng thế đấy cụ ạ. :(

anhtho

Xe ngựa
Em ko có phân biệt vùng miền, mà vấn đề là thực tế với loại tai nạn thế này cấp cứu HN ko chắc chắn thu được tiền của ai nên còn lâu mới có mặt. 1 lần em thấy vụ tại nạn ở giải phóng nên gọi cấp cứu, được hỏi lại là có quan hệ thế nào với ngừoi bị tai nạn ko? Em tốn 12 cuộc điện thoại giục giã và hơn 1,5 h chờ đợi mới thấy xe cấp cứu đến nơi mà chăc xe điều đi do CA yêu cầu chứ ko phải do em. Cấp cứu HN Vì 7-800k tiền xăng mà nó nên nỗi lạnh lùng thế đấy cụ ạ. :(
Có lẽ ở Bình dương đường xá rộng rãi, ít tắc đường nên dù sao xe cứu thương cũng tới nhanh hơn so với Hà Nội.
Vấn đề mở cửa xe là em cực kỳ cảnh giác, cả với tư cách là người mở cửa và người đang đi tới xe có khả năng mở cửa.

dreamwater

Xe điện
Ý thức ng lái xe quá tồi. E đi xe, e luôn quán triệt ng trên xe e ko đc phép mở cửa khi e chưa cho. E khóa cứng cửa sau bên trái luôn ko cho phép từ trong mở ra nữa

Muon_biet

Xe cút kít
Ý thức ng lái xe quá tồi. E đi xe, e luôn quán triệt ng trên xe e ko đc phép mở cửa khi e chưa cho. E khóa cứng cửa sau bên trái luôn ko cho phép từ trong mở ra nữa
Nếu người ngồi sau là thủ trưởng trực tiếp của lái xe thì sao ạ.

dung37c1

Xe tăng
Hình như ở Vinh đã có vụ mở cửa ko nhìn làm xe máy tông phải đi luôn đấy
E cóng nhất là đi cùng các cụ già hoặc chị e, dừng phát là đẩy cửa
Tốt nhất là đúng luật và cẩn thận như một số cụ vẫn ghi : "Nếu điều đó xảy ra - cả 2 ta cùng khỗ"
Chúc các cụ thượng lộ bình an

anhtho

Xe ngựa
Nếu người ngồi sau là thủ trưởng trực tiếp của lái xe thì sao ạ.
Thủ trưởng thì nói nhẹ nhàng hơn, nhưng vẫn phải tuân thủ các nguyên tắc an toàn. Không có ông thủ trưởng nào ngờ u tới mức : "tao cứ mở, đâm kệ tao" đâu.

phong_qh

Xe buýt
-Xe máy chưa chui thẳng vào trong là còn may cho tài xế, nếu nó chui vào thì tài xế không còn cơ hội để sửa sai.
-Một đám thanh niên đứng nhìn nạn nhân (dự là phụ nữ) nằm dưới lòng đường mà chẳng thấy ai nâng người ta dậy [-(

anhtho

Xe ngựa
-Xe máy chưa chui thẳng vào trong là còn may cho tài xế, nếu nó chui vào thì tài xế không còn cơ hội để sửa sai.
-Một đám thanh niên đứng nhìn nạn nhân (dự là phụ nữ) nằm dưới lòng đường mà chẳng thấy ai nâng người ta dậy [-(
Chờ cứu thương tốt hơn cụ ạ. Nâng dậy nếu không có chuyên môn có thể làm nạn nhân bị nặng hơn hoặc thậm chí nguy kịch.

0978121363

Xe buýt
Website
xemohinh.shop.ms
Ng bị thương kia hình như là con gái hi vọng là ko làm sao chắc cũng phải gãy mất mấy cái xương đó

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em đính chính và bổ sung 1 số thông tin:
- nạn nhân là 1 nam thanh niên.
- khi nằm đó vẫn còn tỉnh táo nhưng do quá đau nên ko cử động, em đồ là gãy chỗ nào đó. Vì vậy ko ai dám đỡ dậy mà phải chờ cứu thương.
- chưa đầy 5 phút thì dân phòng đã có mặt và hướng dẫn phân luồng cho các phương tiện, thật đáng nể!

Meo Thamlam

Xe lăn
Luật bây giờ là mở cửa xe gây chết người - phạt 5 năm tù giam. Bác tài này ẩu quá ! Mong cho nạn nhân không sao !

lequangchinh

Xe tải
Thật là nguy hiểm, em giờ mà đi 2 bánh là cũng giảm tốc độ và tránh xa mấy bác 4 bánh tấp vào lề. Chẳng phải đầu cũng phải chân.

billnantes

Xe container
cái này là do lỗi lái xe ,mở cửa nhiều khi không quan sát xe máy phi vào luôn .

ltu

Xe tải
Sợ thật, nhà em hay chở 2 đứa trẻ con đi học toàn phải khóa cửa , đến lúc xuống phải bắt nó nhìn đường và mở cửa bên phải. Sợ nhất là chở các cụ già, vừa dừng xe cái mở cửa luôn, khiếp lắm.

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
mỗi lần xuống xe kô tìm được chổ đỗ xe là fảii hét ầm ĩ lên >"<

Bietdidau

Xe tải
cái này đúng là lỗi của lái xe.

PHUONGICE

Xe tải
nhìn ảnh chắc không đe dọa đến tính mạng, vẫn còn may chán