Thảo luận Hãy nhìn thẳng và nói thật.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Biết bao giấy mực báo giới,tung hô bão mạng vang giời.Kì vọng có một cái xe thuần Việt với độ tin cậy cao để thay thế cho các thể loại 2b hổ lốn của Tàu.Nhưng giờ đây khi cái xe điện máy Vinfast chính thức bán đã cả cỡ nửa năm.Đi đường căng mắt dòm,hú hoạ mới nhìn thấy bóng dáng một con xế điện Vin.Các đại lý thì vắng teo vắng ngắt.Theo nhận xét cá nhân em thì đó đích thực là sự thất bại.
Vậy,tương lai nào cho mảng ô tô Vinfast?
Cụ nói thế nào, em đang đi xe máy điện Klara đây, rất OK.
Mà em hỏi cụ: cụ có muốn mua xe Toy, Honda giá rẻ hơn không ? Cụ có muốn bọn Toy, Honda tiếp tục bóp "d ái" dân ta mãi à? Xe Toy Vios như 1 cái thùng sắt ọp ẹp mà chúng nó bán giá bóp cổ dân ta...mịa...Nghĩ đến đây em tức lộn ruột lên đây này...:D
Mong cho VinFast thành công để tạo sức ép buộc Toy và Honda phải giảm giá...dân mình có lợi chứ...:D

athk

Xe tăng
Em không liên guan gì đến Vin nhưng em thấy nhiều cụ đúng là nực cười

KhoaiViet74

Xe tải
Cụ nói thế nào, em đang đi xe máy điện Klara đây, rất OK.

Mà em hỏi cụ: cụ có muốn mua xe Toy, Honda giá rẻ hơn không ? Cụ có muốn bọn Toy, Honda tiếp tục bóp "d ái" dân ta mãi à? Xe Toy Vios như 1 cái thùng sắt ọp ẹp mà chúng nó bán giá bóp cổ dân ta...mịa...Nghĩ đến đây em tức lộn ruột lên đây này...:D
Mong cho VinFast thành công để tạo sức ép buộc Toy và Honda phải giảm giá...dân mình có lợi chứ...:D
Với cái giá anh V đang bán xe thì theo cụ thì không bóp cổ ạ. Bán với giá đó mà cụ mong mấy thằng Toy với Hon nó hạ giá thì quá là hài.

DUONGLAM

Xe điện
HP em là quê hương xe đó,mà thật căng mắt ra mới thấy một chiếc xe điện Vin.Trong khi xe Tàu được sắm mới kha khá(em không anti Vin nhe).
Hay dân HP không biết chơi nhỉ?
Hp ít lụt cụ ơi, cái xe đó thiết kế để lội nước cơ.

0819466666

[Tịch thu bằng lái]

TSTA

Xe container
Với cái giá anh V đang bán xe thì theo cụ thì không bóp cổ ạ. Bán với giá đó mà cụ mong mấy thằng Toy với Hon nó hạ giá thì quá là hài.
Cụ cho 2 cái xe cùng cấu hình ròi so sánh giá sẽ hợp lý hơn nói suông.

superPDP

Xe điện
Cái gì cũng phải có thời gian mới đc thị trường chấp nhận. Ngay cả các ông đi mở shop, mở quán cũng thế thôi sẽ trải qua thời gian vắng khách và cắn răng vượt qua.

bo kent

Xe tăng
Em ko bàn về chuyện phát triển của 1 thương hiệu, cái em quan tâm là Vinfast đang thúc đẩy cạnh tranh mạnh hơn = các hãng khác giảm giá xe = người tiêu dùng được lợi = giảm thất thu ngân sách (tư tưởng yêu nước).
Như vậy vừa đáp ứng 2 yêu tố: Có lợi cho quốc gia + người tiêu dùng = vậy là đủ.
Còn người tiêu dùng phải thông thái lựa chọn cái xe ngon, bổ, người ko thông thái lắm thì coi như đóng học phí.

thamvuky

Xe tăng
Vạn sự khởi đầu nan mà, nhưng thôi thế là hàng Việt cũng đã có tiếng tăm rồi!
bác có tin là giờ có đội nó còn dàn cảnh để dìm Vin ko , chả biết hãng nào thuê hay đội nào , cho 1 ông đẩy con fadil từ chỗ này sang chỗ khác để chụp ảnh . Mà đẩy 1 tay mới ghê . mới bị bóc phốt xong

ngựa thồ

Xe tăng
Chắc là bọn Mec và BMW rồi :)
bác có tin là giờ có đội nó còn dàn cảnh để dìm Vin ko , chả biết hãng nào thuê hay đội nào , cho 1 ông đẩy con fadil từ chỗ này sang chỗ khác để chụp ảnh . Mà đẩy 1 tay mới ghê . mới bị bóc phốt xong

Cụ cho 2 cái xe cùng cấu hình ròi so sánh giá sẽ hợp lý hơn nói suông.
Cụ nói so về cấu hình thì thử so với xe tầu xem. Ngoài cấu hình cần phải so vedf độ danh tiếng cả thế giới họ đều biết và chấp nhận bao nhiê năm nay. Ngược lại hỏi cụ xe vin thì có gì ngoài thông báo máy mua lại của BMW. Mà xe đâu chỉ có máy còn nhiều thứ khác nữa chứ. Một con xe 1 tuổi chưa ai biết tới đi so với con xe cả thế giới họ công nhận. Trước khi so sánh hãy nghĩ kỹ đi đã.

TSTA

Xe container
Cụ nói so về cấu hình thì thử so với xe tầu xem. Ngoài cấu hình cần phải so vedf độ danh tiếng cả thế giới họ đều biết và chấp nhận bao nhiê năm nay. Ngược lại hỏi cụ xe vin thì có gì ngoài thông báo máy mua lại của BMW. Mà xe đâu chỉ có máy còn nhiều thứ khác nữa chứ. Một con xe 1 tuổi chưa ai biết tới đi so với con xe cả thế giới họ công nhận. Trước khi so sánh hãy nghĩ kỹ đi đã.
Cụ hiểu biết nhiều thì cụ list ra các model cùng phân khúc, cấu hình.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ hiểu biết nhiều thì cụ list ra các model cùng phân khúc, cấu hình.
Không cần phải list. Riêng khoản bản đủ Lux mà không có nhớ ghế là vứt đi rồi. Chưa kể xe chưa có thương hiệu gì. Mời cụ đọc qua. Không tính mục 4 nhé.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Hp ít lụt cụ ơi, cái xe đó thiết kế để lội nước cơ.
Chúng nó cứ quảng cáo làm quá lên thế chứ hôm em đi triển lãm xe máy điện của tàu nó còn làm nguyên cái bể như bể cá ấy, cho động cơ vào quay cả ngày mà chả xi nhê gì. Chứng tỏ cái chống nước này cũng thường thôi.