[Thảo luận] Hãy như đ/c CSGT này

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
chiều nay khoảng 13h em đi họp ở đường Trần phú - đối diện HVANND - đỗ xe ở lòng đường rồi đi họp - 1h sau em ra thì thấy 1 chiếc xe của XXX biển ks 31A - 7222 đang đỗ ở đầu xe em.... bên cạnh còn mấy chiếc nữa....Chú cảnh sát mặt búng ra sữa- đeo non trung sỹ hất hàm tinh vi bảo em...Anh đỗ xe ở chỗ có biển cấm đỗ - yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ xe...em cũng nhẹ nhàng..nhà em trong này(mk..nhà em ở tận Linh đàm cơ mà) em về lấy bộ quần áo đi đá bóng..ạnh thông cảm...
Sau đó em hỏi ai chỉ huy ở đây...rồi chú ấy bẩu chú đeo quân hàm nặng kia kìa...em ra..trình bày hoàn cảnh...xin chú cái biên bản ..phạt mức thấp nhất 90k.....

GTCC_HN

Xe đạp
Báo cáo các cụ sự việc dư này ạ!
Tối qua khoảng 21h (8/11/09) em đi công việc về đến ngã tư thái hà-láng hạ, em cứ vô tư rẽ trái từ láng hạ vào thái hà thế là có 1 chú xxx áo xanh cầm rùi cui ra.....thế là xong!!!! cũng chẳng hiểu vì sao mình lại bị như thế, ko lấn vạch và vượt đèn đỏ! sau màn chào hỏi là kiểm tra giấy tờ và thông báo lỗi vi phạm biển cấm rẽ trái! chú xxx áo xanh cầm giấy tờ mang cho chú xxx áo vàng.
thưa các cụ là em đã chuẩn bị sẵn sàng .....trong túi rồi. ra đến chỗ chú xxx chào hỏi đàng hoàng bắt tay bắt chân và bắt đầu trình bầy là em ko để í và chắc là mới cắm! chú í bảo là ông ko để í chứ cắm 2 tháng nay rôi!
thế là chú í trả lại giấy tờ và nói đi đường để í biển báo nhé! phải mất mấy giây để định thần lại em mới tin là thật!
các cụ ạ! Cầm giấy tờ trên tay về xe em thiết nghĩ mình cần chú í hơn biển báo và điều quan trọng hơn nữa là ai cũng như đồng chí CSGT này đối sử với dân thì em cam đoan với các cụ là í thức giao thông của người dân sẽ nâng cao hơn nhiều ( lúc đó muộn rồi mà các CS CSGT vẫn phải đứng đường chỉ để nhắc nhở)
Xin cảm ơn đ/c CSGT tối qua đứng ở ngã tư thái hà láng hạ. em quên ko đọc tên đ/c ấy!
Ặc ! thì ra là Cụ à ?? Ông bạn kia hôm qua ăn "Lô" nên tha cho Cụ đấy , hôm khác thì ... đúng luật mà xử :21::21::21:

xqht

Xe đạp
Chuyện này em cũng gặp gần giống. Hôm kia (thứ 7 ngày 7/11) em đi 2b rẽ được từ Láng Hạ sáng Thái Hà, đi trước em độ 1 thân xe là một bác đi Bỉm, em vượt lên nói to bẩu đi thẳng. Bác ấy có nghe thấy em, đi hơi chậm lại, xi nhan vẫn bật, xe thì sắp qua hết ngã tư. Cậu áo vàng đứng ngay ngã tư chỗ tòa nhà FPT đang xây thấy vậy vẫy vẫy quả cạp nong ý là quay lại đi. Xe từ từ xi nhan phải, quay lại đi thẳng tiếp.

Trường hợp đấy em thấy rất nhiều áo vàng sẽ ra dong xe vào vỉa hè vì xe đã gần rẽ hết ngã tư. Em nghĩ là cùng cậu áo vàng cụ chủ thớt gặp, hoặc là cùng đội người tốt (not Thi ện N hân)

Phong Gió

Xe tải
xúc động quá thực ra cũng có nhiều xxx đi làm không phải vì tiền :6::6::6:

kochino

Xe tăng
:^) em đoán mấy chú xxx này là thành viên của OF mình ạ , thì mới có những hành động đáng được tuyên dương như vậy ạ (b)

annie

Xe buýt
Nói vậy thôi, cũng còn nhiều xxx tốt lắm, hôm lâu rồi, em bị dính ở đội 5.1, lỗi tốc độ cũng kha khá Diễn Châu, một xxx già rất thiếu văn hóa, chửi bới, văng lung tung, đang định ghi giấy phạt em rồi, hẹn 2 tuần sau vào lấy thì 1 xxx hình như là đội phó ra, ăn nói rất ôn tồn, hòa nhã, hỏi han lỗi của em, sau đó chấn chỉnh lời ăn tiếng nói của xxx già, xxx trẻ ý còn quát xxx già :"người ta ở xa thế, cach xa đến 400km, ông không giải quyết cho có lý có tình lại con ăn nói lôm côm, 1 tuần sau lại bắt người ta quay vào ah??" Em liền bảo " nói thật với anh em cũng định trình bày với anh ý nhưng anh ý quát mắng ghê quá, em bực nên cũng ko nói gì, thôi bác thông cảm, cũng vì công việc nên phải vội vàng. xxx trẻ nói "ông cũng nên đi đứng cho cửn thựn, thôi ông đi đi", em sốc tý chết, cầm giấy tờ lên xe mà lòng còn xúc động bồi hồi, xxx trẻ ý làm em cảm phục kinh người

CIVIC-HN

Xe buýt
Nói vậy thôi, cũng còn nhiều xxx tốt lắm, hôm lâu rồi, em bị dính ở đội 5.1, lỗi tốc độ cũng kha khá Diễn Châu, một xxx già rất thiếu văn hóa, chửi bới, văng lung tung, đang định ghi giấy phạt em rồi, hẹn 2 tuần sau vào lấy thì 1 xxx hình như là đội phó ra, ăn nói rất ôn tồn, hòa nhã, hỏi han lỗi của em, sau đó chấn chỉnh lời ăn tiếng nói của xxx già, xxx trẻ ý còn quát xxx già :"người ta ở xa thế, cach xa đến 400km, ông không giải quyết cho có lý có tình lại con ăn nói lôm côm, 1 tuần sau lại bắt người ta quay vào ah??" Em liền bảo " nói thật với anh em cũng định trình bày với anh ý nhưng anh ý quát mắng ghê quá, em bực nên cũng ko nói gì, thôi bác thông cảm, cũng vì công việc nên phải vội vàng. xxx trẻ nói "ông cũng nên đi đứng cho cửn thựn, thôi ông đi đi", em sốc tý chết, cầm giấy tờ lên xe mà lòng còn xúc động bồi hồi, xxx trẻ ý làm em cảm phục kinh người
Đúng như thế đấy các CỤ ạ! " cảm phục kinh người" vẫn có những CSGT thực sự tốt, tự nhiên em lại thấy mình cần trách hơn khi tham gia giao thông, theo em thì những trường hợp như thế chúng ta phải đưa lên đây để làm tấm gương cho những xxx khác. Em nói dư thế vì đúng sáng chủ nhật tuần (1/11) trước em bị xxx mai phục vì lỗi lấn làn đi thẳng (làn rẽ phải 2b đậu kín mất rồi) tại đoạn rẽ phải từ giảng võ vào cát linh và đã có bài cảnh báo các cụ rồi ạ!

SốtVirút

Xe tăng
Thế mà cụ lại ko xin số ĐT của xxx đó để E mời rượu:21::21::21:

vietran

Xe ba gác
Chẳng qua xxx nhận ra xe quen thôi, tỷ dụ nó đang tán con gái cụ chủ thớt,...nếu nó bỏ qua động thái thường là quay mặt làm ngơ, lúc ấy ấm rồi ngại thò tay ra vơ tiền, chán đếm rồi. Nhưng trường hợp này hiếm. Cuối năm siu cao thuế nặng không chịu khó kiếm lấy gì mà nộp:^)

VeryGood

Xe điện
Thằng ku lớn nhà em đi học toàn điểm 9,10. Hôm nào chả may bị 8 về bị mẹ mắng té tát.

Năm nay ku bé vào lớp 1, toàn điểm 5,6. Hôm nào chó ngáp phải ruồi được 8 điểm, mẹ nó khen nức nở, tối còn cho ngủ cùng. :21:

khoatgiarutgon

Xe tải
Nghe chuyện của bác chủ thớt thấy niềm tin vào một xã hội "của dân - do dân - vì dân" chợt bừng lên, giống kiểu ánh sáng le lói cuối con đường (l)(l)(l)
Lại nhớ có anh xxx là hàng xóm nhà chồng em, cũng bị chập cheng, học hành kém cỏi nhưng do ông cụ nhà anh ấy hồi đương thời cũng có tí chức quyền nên chạy chọt cho anh í đi học trung cấp cảnh sát 2 năm, rồi xin về làm xxx chuyên đứng ngã tư gần ngay khu nhà chồng em. Anh xxx này làm việc rất chi là nguyên tắc và cần mẫn, tuýt còi và phạt 100% trường hợp bị phạm lỗi ko bỏ sót phát nào. Trong đó, trường hợp đáng kể nhất là anh ý vịn chính cụ thân sinh ra anh ý tội rẽ phải vượt đèn đỏ (khổ thân, ko biết có phải mắt cụ bị kèm nhèm hay ko??). Hai bố con nhà anh ấy làm cả phố cứ tưởng có vụ cãi nhau to giữa nhân dân và chính quyền, ra xem đông nghịt. Mặc cho cụ thân sinh chửi bới "Ơ cái thằng này, tao là bố mày mà mày cũng phạt à", thì anh xxx vẫn trả lời hết sức nghiêm chỉnh "ông là bố thì cũng phạt, cứ sai là tôi phạt tuốt. Ông nói nữa tôi giam xe ông 30 ngày vậy." Kết quả là ông bô ra về với cái vé phạt, còn ông con thì hí hửng vì đã hoàn thành nhiệm vụ vẻ vang. :69::69::69:

hanoiman

Xe hơi
nghe chuyện của bác chủ thớt thấy niềm tin vào một xã hội "của dân - do dân - vì dân" chợt bừng lên, giống kiểu ánh sáng le lói cuối con đường (l)(l)(l)
lại nhớ có anh xxx là hàng xóm nhà chồng em, cũng bị chập cheng, học hành kém cỏi nhưng do ông cụ nhà anh ấy hồi đương thời cũng có tí chức quyền nên chạy chọt cho anh í đi học trung cấp cảnh sát 2 năm, rồi xin về làm xxx chuyên đứng ngã tư gần ngay khu nhà chồng em. Anh xxx này làm việc rất chi là nguyên tắc và cần mẫn, tuýt còi và phạt 100% trường hợp bị phạm lỗi ko bỏ sót phát nào. Trong đó, trường hợp đáng kể nhất là anh ý vịn chính cụ thân sinh ra anh ý tội rẽ phải vượt đèn đỏ (khổ thân, ko biết có phải mắt cụ bị kèm nhèm hay ko??). Hai bố con nhà anh ấy làm cả phố cứ tưởng có vụ cãi nhau to giữa nhân dân và chính quyền, ra xem đông nghịt. Mặc cho cụ thân sinh chửi bới "ơ cái thằng này, tao là bố mày mà mày cũng phạt à", thì anh xxx vẫn trả lời hết sức nghiêm chỉnh "ông là bố thì cũng phạt, cứ sai là tôi phạt tuốt. ông nói nữa tôi giam xe ông 30 ngày vậy." kết quả là ông bô ra về với cái vé phạt, còn ông con thì hí hửng vì đã hoàn thành nhiệm vụ vẻ vang. :69::69::69:
ơh thế nói như cụ thì xã hội mình cần toàn anh "chập cheeng" àh.:21::21::21:
Anyway ngả mũ kính phục anh cảnh sát :D. Good man

Chỉnh sửa cuối:

convoi

Xe buýt
Tôi cũng vot + cho đ/c CSGT này. Xã hội càng văn minh càng cần nhiều đ/c như thế

Arabica

Xe máy
XXX này xứng đáng là được biểu dương! không phải cứ phạt người tham gia giao thông sai luật mà có hiệu quả bằng những trường hợp này. Em độ rằng cụ chủ thớt đi trong nội thành sẽ chú ý biển hơn sau vụ này:^)

Carens2009

Xe điện
Lâu rồi mới có bác lên khen xxx,đúng là của hiếm quá.Không biết có nên đưa vào sách đỏ việt nam không.Việt Nam cũng nên có nhiều xxx thế này,phải làm sao cho xxx hiểu được giúp đỡ người tham gia giao thông la như giúp đỡ mình trong công việc

Chỉnh sửa cuối:

Ruarualady

Xe tăng
:21::21::21:
X nào mà làm vc ko như 1 X thực thụ thì sớm bị đào thải thôi mờ

hanoistreet

Xe tải
Hôm trước em đi sai làn đoạn TL-Noibai chỗ ngã re Cọ Xanh. Đang một đoàn xếp hàng tăm tắp tự nhiên có chú máu chạy sang làn rẽ trái em cũng máu đi theo vì lúc đấy đèn xanh rồi ai ngờ xxx chỉ đợi thế vịn ngay vào. Hàng họ mấy câu chả thấy nhà em nói gì xxx liền dọa đẫm hỏi đi đâu. Em bẩu đi loanh quanh có 30k mời anh cầm tạm (tại lúc đấy vì toàn tiền chẵn không có tờ 50k nào). XXX chim cú lắm bảo chúng tao có 3 người thế hóa ra mày hối lộ mỗi đứa 10k. Thế thì xé vé phạt đi, em đưa tờ 100k vẫn cầm về 10k đóng vé cầu đường.
Xé vé xong xxx hậm hực lắm có 10k mà em vẫn lấy về không chịu "tip" công xxx viết biên bản :))