[Funland] Hãy nói những điều bạn cần, tôi sẽ cho những điều bạn thiếu

thanhtung19

Xe tải
các cụ thấy chưa? là các cụ. chưa gặp bao giờ còn khen. em tiếp xúc rồi. không say mới lạ. giờ em đang điên đầu đây. đứng núi này núi nọ thì ngã đau lắm. lần đầu tiên em gặp ca khó đẻ này. :(. có cụ xui em cứ thế mà xúc vậy em hỏi các cụ xúc kiểu gì? cụ đã bao giờ tán bạn thân của ny chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Rắn Lớn

Xe điện
Cụ ở trong hội phật pháp hả, thế thì tất sẽ có dịp gặp mặt thôi
PP: Phật pháp rất rộng và tóm lại là mang ý nghĩa thiện tâm giác ngộ . Em thì cũng không đi sâu vào nhiều nhưng khi có sự căng thẳng và khúc mắc gì đó em tìm đến nơi cửa phật để suy nghĩ mình đang làm gì đúng hay sai và tại sao và những gì phật đưa ra luôn luôn đúng , dậy ta cách làm người sao cho phải đạo
Từ cổ trí kim đến giờ không thể bác bỏ được những luậ điểm và hàm ý xâu xa trong những châm ngôn của đạo phật.
Tại sao ta tức tối, đố kỵ khi có ai đó hơn mình ? tại sao mình cáu giận gào thét , tại sao ta lại không thể tha thứ cho một ai đó....một phần do tính khí nhưng quan trọng là cái tâm của mình chưa có tính giác ngộ nên chưa biết cách để chuyển hóa vấn đề và giải quyết vấn đề sao cho tâm tịnh
Đọc từ đầu đến post này thấy mợ có ý tốt, nhưng nên trau dồi thêm, ít nhất là chính tả. Loại dở hơi ko biết bơi như em đọc sai chính tả là cứ loạn hết cả "chí" lên, ko nghĩ được gì cả!

Mợ Hổ chắc 86, Bính Dần, dịch Nôm ra là "hổ trong cũi", (Bính biến vi Tù) giống trong bài thơ nổi tiếng của Thế Lữ là may đới! Sểnh ra bọn xôi thịt như em mang đi nấu cao thì khổ :P :P :P

Marlon Brando

Xe buýt
các cụ thấy chưa? là các cụ. chưa gặp bao giờ còn khen. em tiếp xúc rồi. không say mới lạ. giờ em đang điên đầu đây. đứng núi này núi nọ thì ngã đau lắm. lần đầu tiên em gặp ca khó đẻ này. :(. có cụ xui em cứ thế mà xúc vậy em hỏi các cụ xúc kiểu gì? cụ đã bao giờ tán bạn thân của ny chưa?
E là cụ thì ngã cũng mặc,ngã xong đứng dậy phủi đýt ngóng tiếp,khà khà
Cô gái nom ngọt quá,híc !

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
Trước tiên là cụ nhờ MOD khẩn cấp xóa thớt này đi.
Lọ mọ vào OF suốt ngày lại còn mở thớt để lúc nào cũng hăm hở vào à :))
:)
Đọc từ đầu đến post này thấy mợ có ý tốt, nhưng nên trau dồi thêm, ít nhất là chính tả. Loại dở hơi ko biết bơi như em đọc sai chính tả là cứ loạn hết cả "chí" lên, ko nghĩ được gì cả!
Mợ Hổ chắc 86, Bính Dần, dịch Nôm ra là "hổ trong cũi", (Bính biến vi Tù) giống trong bài thơ nổi tiếng của Thế Lữ là may đới! Sểnh ra bọn xôi thịt như em mang đi nấu cao thì khổ :P :P :P
Thanks cụ đã góp ý nhé, em sẽ rút kinh nghiệm
Cụ Rắn lớn sao bắt được em mà đem đi nấu cao hử heee ;))

The Killer

Xe điện
Nữ Mèo Nhớn cho em hỏi cụ ko lập thớt ngâm cứu tình yêu và tình bạn à? Hay để tối em với cụ cùng châm cứu?

Rắn Lớn

Xe điện
:)

Thanks cụ đã góp ý nhé, em sẽ rút kinh nghiệm
Cụ Rắn lớn sao bắt được em mà đem đi nấu cao hử heee ;))
Mợ ko tin, cứ thử đi! Hở ra là bị thịt ngay :P :P :P Đã vậy còn chưa chắc được lên báo! :P :P :P

suvs6314

Xe máy
Mợ ko tin, cứ thử đi! Hở ra là bị thịt ngay :P :P :P Đã vậy còn chưa chắc được lên báo! :P :P :P
Thôi, cụ chủ thớt ơi!
Cụ đang thèm rõ rãi nhưng cũng đang run không biết thịt xong hậu họa sẽ như thế nào!!!
Túm lại, trường hợp này là 1 dạng của kiểu ăn vụng và chùi mép.
Cụ muốn ăn, muốn chén bỏ mợ!!! Cái lòng tham của cụ đang sôi lên sùng sục.
Nhưng xét trong trường hợp này, cụ cũng chả ăn được đâu nói gì đến chùi mép!
Một là cụ không dám đánh đổi tình yêu của chính mình bằng cái phê phê, tê tê :))
Hai cụ có chén thì chả ai cho cụ giấu. Tóe tòe loe lên hết, lúc đó cụ mất tình yêu, mất cả bạn người yêu, mất hết.
Thôi, em khuyên cụ đừng đóng lại đi. Cứ giả vờ ấm ớ hội tề để ăn được cá rán á???
Không ăn đc đâu, ăn vào ngộ độc, đột tử đấy. Dám ko?:))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Nhỡ 98 thì sao hả bác? Hậu sinh khả <...>! <...> là gì thì tự điền... :P
Nếu 98, bác dám nói nữa không? ;)

slaz8

Xe ba gác
Nhỡ 98 thì sao hả bác? Hậu sinh khả <...>! <...> là gì thì tự điền... :P
Nếu 98, bác dám nói nữa không? ;)
Mợ có chủ quan không nhỉ nhỡ ra là Hổ Chúa lữ thì cửn thựn có độc đới ;))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Mợ có chủ quan không nhỉ nhỡ ra là Hổ Chúa lữ thì cửn thựn có độc đới ;))
Em có ý kiến ở trên rồi đó:
Thắc mắc đây: tại sao ava Nữ Hổ Chúa lại giống mặt mèo con. Rắn Hổ chúa dù cái hay đực thì cũng là rắn. Hổ thì không ai gọi là Hổ Chúa hay Hổ Tôi. Mà mèo thì là Mèo...không hiểu ;)
Thuần chủng em còn chả ngại, huống gì lai... ;). Hổ và mèo thì không có độc. Rắn hổ chúa có độc nhưng nếu có mặt mèo thì chắc chắn hết độc, F1 nó cũng chả sợ nữa là em, dù là nữ hay nam... :)):))

@NHChúa: j/k :P ;) =))=))

suvs6314

Xe máy
Em lại lôi thớt này lên để hóng:)

Phạm Gia

Xe máy
Nguy hiểm nhể
Em chã biết có nên nói với nữa hổ chúa ko

ngoc F430

Xe buýt
có nên níu kéo khi bạn gái nói chia tay??

em buồn quá thấy mình như người ko còn sức sống suy sụp hoàn toàn rùi.Em và người yêu yêu nhau được 2 năm cũng là mối tình đầu của em,cũng hay có xích mích nhưng cũng chỉ là giận hờn được vài hôm lại lành.Thời gian gần đây em thấy người yêu tỏ ra thờ ơ lạnh nhạt với mình,em góp ý thì ko nhận lại được lại lời nào mà kiểu như muốn chia tay.Em đã nói tạm xa nhau 1 thời gian để xem lại tình cảm thì người đó đồng ý nhưng vì yêu người ta quá nên em đã nt xin lỗi làm lành nhưng người đó vẫn thờ ơ ko nhắn tin lại.Em ko nhắn tin nữa thì 3 ngày sau cô ấy nhắn tìn nói là yêu em cần em:((em cứ nghĩ mọi chuyện lại êm ấm rùi nhưng ko ngờ tc cô ấy dành cho mình càng ngày càng nhạt nhẽo kiểu ko cần em nói vun đắp tình cảm thì cũng cô ấy cũng chỉ uh và ko nói gì nữa.Thứ 7 vừa rùi em nhằn tin cho hỏi sao lại đối xử với em thế thì cô ấy lại noi' "a thấy mệt mỏi thì nên dừng lại,em cũng ko biết tại sao nữa nhưng em thấy ko còn muốn cố gắng nữa rùi" cả ngày hôm qua em nhắn tin nhưng ko nhắn lại và tối hôm qua thì cô ấy nhắn tin chia tay em nói là e sẽ ra đi:(( Chuyện chẳng có gì giận hờn bình thường mà lại đi quá xa thế này em phải làm gì đây vì em vẫn còn yêu người ta quá nhiều.

NghiaRex

Xe điện
Đôi lúc em cũng "dửng dưng" với người ta lắm cụ ạ, mà chả hiểu nguyên nhân vì sao... :-/

Nhưng nếu nói ra lời kết thì iêu mấy em cũng cho đi tầu khướt, đàn ông việc lếch gì phải níu kéo, rách áo lại bắt đền mình ;))