[Funland] Hãy nói những điều bạn cần, tôi sẽ cho những điều bạn thiếu

Liziyeu

Xe hơi
Mợ ơi, em đang cần xác định hướng đi cho tương lai và tuyển người iêu ợ :D Mợ giúp em đi hì hì !!!

taint

Xe hơi
Không có gì làm tình yêu xa cách
Chỉ có không làm tình mới làm xa cách tình yêu..

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
theo các cụ tình yêu có gắn liền với tình dục ko??Nó có làm tình cảm thêm yêu thương gắn bỏ ko?người yêu em luôn lảng tránh và tỏ ra ko vui mỗi khi gần gũi và âu yếm với em :( khi ở bên người yêu mà ko mún gần gũi có phải họ hết tình cảm với mình rồi phải ko??X_Xem buồn quá.
Nếu là vợ chồng thì chuyện đó rất bình thường và hiển nhiên cần thiết. đó cũng là gia vị cho tình cảm thêm thắm thiết mặn nồng.
Nếu chưa là vợ chồng cụ cứ chăm chăm nghĩ đến TD thôi thì điều đó chứng tỏ cụ không thực sự yêu họ mà chỉ coi họ là nơi để giải quyết sinh lý ( sự âu yếm và gần gũi có nhiều cáh thể hiện và tỏ thái độ tôn trọng họ, không nhất thiết phải td mấy là yêu )
Tùy quan điểm của mỗi người
Thưa mợ e đang cần.............gặp mợ,thề !
Hiiii hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng. nếu gặp rồi thôi chớ nên gặp,......

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
Một tuần mà không chén được là em giải tán ạ, yêu người khác.
Như vậy thì cụ chẳng bao giờ có tình yêu thực sự với ai cả mà chỉ là chơi bời thôi

Em rất thực dụng,
E rất cần 1 cái Biệt thự ở Vincom sài đồng,
cần 1 hecta đất sóc sơn đề giành làm vườn khi già,
1 em Rolls ROyce thường,
1 tài khoản quốc tế 1 triệu $.
cụ nói cho e xem, e thiếu cái gì
:))
Trước khi em trả lời cho cụ biết cụ đang thiếu cái gì em xin hỏi trước, cụ cần những giá trị vật chất đó để làm gì , và cụ muốn sử dụng nó như thế nào ? trong tương lai có hiệu quả gì ?

em cũng chả hiểu sao thớt của em vừa lập mod lại nhét vào thớt dở hơi ko biết bơi này..hix :-B bác mod chuyển ra giúp em đê ko thì del thớt giúp em cái.
Cụ đang thiếu 1 cái nhìn tổng quan
Em muốn tìm người yêu ạ
Mợ giúp em đi :P
Cụ nói cho em biết ai là người bạn vui nhất khi gặp họ, ở đâu, khi nào, với ai bạn cảm thấy thoải mái nhất ?

Cháu cần việc ợ!Cháu còn cần 1 không gian nữa,cụ giúp cháu đi.
Cụ ngửa đôi bàn tay của mình ra và nhìn vào nó, nhắm mắt lại và nghĩ xem cụ có thể làm gì với đôi tay của mình và ở đâu ?
Hê hê,
Em lại chả cần gì mới đau chứ. :D
Cụ chủ cho em một quẻ được không?
Khi cụ không cần gì cả đồng nghĩ với việc cụ chuẩn bị đi tới một nơi rất xa, ( vì kể cả khi con người có đầy đủ mọi thứ trên đời đó là sự hoàn hảo tuyệt đối mà trong vũ trụ của trời đất chúng ta chưa bằng 1 hạt cát nhỏ. nên sẽ không có 1 khái niệm nào là hoàn hảo ) Cụ nói không cần thứ gì đó là lời nói rồi, rối người và rối chính lòng mình.
Mợ ơi, em đang cần xác định hướng đi cho tương lai và tuyển người iêu ợ :D Mợ giúp em đi hì hì !!!
Ngày xưa các cụ thường nói. " Xây nhà cưới vợ tậu trâu rồi làm gì thì làm " bây giờ thời đại mới nó vẫn đúng và không thay đổi nhiều.
Bạn cần xác định xem bạn muốn mình như thế nào và có gì trong tương lai.
Vị trí của bạn đang ở đâu ? đứng trước 1 ngã ba bạn quyết định đi lối nào để đến với những ước muốn của mình, có thể có 1 lỗi đi rất bằng phẳng , có thể là 1 lối đi gập ghềnh . bạn đã sẵn sàng đương đầu với những khó khăn trên bước đường của mình chưa ?

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
theo các cụ tình yêu có gắn liền với tình dục ko??Nó có làm tình cảm thêm yêu thương gắn bỏ ko?người yêu em luôn lảng tránh và tỏ ra ko vui mỗi khi gần gũi và âu yếm với em :( khi ở bên người yêu mà ko mún gần gũi có phải họ hết tình cảm với mình rồi phải ko??X_Xem buồn quá.
Ôm hôn chỉ là tình bạn đi quá giới hạn mới là tình yêu :))

White Dragon

Xe tăng
Trong cuộc sống hàng ngày của bạn không thể thiếu và cần những điều gì nhất bây giờ và tương lai.
Hãy chia sẻ những mơ ước, quan điểm và những nhu cầu cần có cho cuộc sống gia đình của bạn hay cho chính bạn
Nếu là chuyện tế nhị có thể gửi mail cho em : nuhochua8668@yahoo.com

Chuyện thường ngày nhưng nghiêm túc các cụ mợ nhé.
Em đã có Gấu, lại muốn có thêm Bồ. (Vì có một số điểm Gấu không có mà Bồ lại có và ngược lại)
Nhưng em không muốn mất những gì mình đang có với Gấu
Ngược lại, cũng muốn được công khai đi lại với Bồ.

Vậy em phải làm sao bi h? Nếu câu trả lời là tế nhị, mợ PM cho em nhá!

lewin

Xe điện
Em mang mấy điều thắc mắc của bạn em nhờ mợ giải đáp ạ !

Thật ra với những người chưa hiểu Đạo như em thì đọc qua mấy thớt chả nhuần lắm về PP vì cách tiếp cận là không có. Em chỉ có một vài thắc mắc thế này
Mọi người có cái nhìn tổng hợp chiều rộng lẫn chiều sâu thì trả lời hộ em với

1. PP là gì? ( khái niêm, cách nhìn tổng quan)
2. Mục đích hướng đến của PP là gì?
3. Tại sao nên, cần hướng tới PP khi ta sống giữa đời thường ?
4. Các con đường đi đến PP? ( phương pháp luận, phân loại, các công cụ ........)

Còn đây mới là câu hỏi của em nhá ! Giả sử mợ rất xinh , :D và em rất thích mợ :D

Vậy làm thế nào để mợ thích em ! :))

xdthienha

Xe điện
Em rất thực dụng,
1 em Rolls ROyce thường,
Gái đẹp :)) Ngọc Trinh nhé :D

Oldstar

Xe tăng
Cần thì em cần nhiều, Muốn cũng muốn nhiều. Nhưng với em, quan trọng nhất là làm được những điều Phải làm!

ktphong

Xe tăng
Em rất thực dụng,
1 em Rolls ROyce thường,

Cụ này chỉ rơi vào các trường hợp sau: thiếu đạo đức (muốn ăn cướp mà); thiếu văn hoá (đùa giỡn nơi công cộng, cố tình làm khó ng khác); thiếu i ốt (vì bị hoang tưởgn); thiếu học (viết sai chính tả);

fun thôi đấy nhé.

Mr Winter

Xe tăng
Em rất thực dụng,
1 em Rolls ROyce thường,
Thiếu xèng, nếu có xèng thì tất cả những thứ cụ cần đều có :)).

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
Đây là một thớt mở để chia sẻ và hộ trợ nhau, có thể em khong thể giải đáp hoàn toàn thỏa mãm tất cả và chỉ là đưa ra những quan điểm và suy nghĩ của mình cũng là giải quyết những điều mình thắc mắc nên tất cả các cụ các mợ cứ cho ý kiến thoải mái và mở rộng ..đặc biệt nghiêm túc tếu mà thật, vu vơ mà thâm thúy nhé
Thanks zero.
Em đã có Gấu, lại muốn có thêm Bồ. (Vì có một số điểm Gấu không có mà Bồ lại có và ngược lại)
Nhưng em không muốn mất những gì mình đang có với Gấu
Ngược lại, cũng muốn được công khai đi lại với Bồ.

Vậy em phải làm sao bi h? Nếu câu trả lời là tế nhị, mợ PM cho em nhá!
Cuộc sống luôn công bằng với tất cả mọi người cho và nhận, được và mất....
Cụ có muốn Gấu của mình có Bồ khác bên ngoài và công khai trước mặt mọi người và trước mặt cụ không ?
Đừng làm những gì mà mình không muốn người khác làm làm lại cho mình

Cần thì em cần nhiều, Muốn cũng muốn nhiều. Nhưng với em, quan trọng nhất là làm được những điều Phải làm!
Em rất hoan nghênh ý kiến của cụ.
Hãy làm tốt những gì bạn muốn và cần phải làm ở hiên tại rồi mấy đi bước tiếp theo.
Nhiều khi chúng ta bỏ qua những điều tưởng trừng như đơn giản mà ý nghĩa lại thiết thực.

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
Em mang mấy điều thắc mắc của bạn em nhờ mợ giải đáp ạ !

Thật ra với những người chưa hiểu Đạo như em thì đọc qua mấy thớt chả nhuần lắm về PP vì cách tiếp cận là không có. Em chỉ có một vài thắc mắc thế này
Mọi người có cái nhìn tổng hợp chiều rộng lẫn chiều sâu thì trả lời hộ em với

1. PP là gì? ( khái niêm, cách nhìn tổng quan)
2. Mục đích hướng đến của PP là gì?
3. Tại sao nên, cần hướng tới PP khi ta sống giữa đời thường ?
4. Các con đường đi đến PP? ( phương pháp luận, phân loại, các công cụ ........)

Còn đây mới là câu hỏi của em nhá ! Giả sử mợ rất xinh , :D và em rất thích mợ :D

Vậy làm thế nào để mợ thích em ! :))
Hữu duyên thiên lý năng tượng ngộ, tùy duyên gặp mặt, muốn là được quan trọng ở thái độ và mục đích gặp cụ nhé
về " PP " bạn vui lòng nói rõ hơn đó là viết tắt của từ gì nên với em nó chỉ là 2 chữ cái P và P tiếng việt mà thôi

drduc

Xe buýt
Cụ này chỉ rơi vào các trường hợp sau: thiếu đạo đức (muốn ăn cướp mà); thiếu văn hoá (đùa giỡn nơi công cộng, cố tình làm khó ng khác); thiếu i ốt (vì bị hoang tưởgn); thiếu học (viết sai chính tả);

fun thôi đấy nhé.
nếu mà nghĩ như cụ này thì,
20% số người giàu đều là thiếu đạo đức, thiếu văn hóa, thiếu Iot, còn lại
80% người nghèo là có đạo đức, có văn hóa, và thừa Iot ah,
nếu thực sự như thế e cũng xin làm người thiếu đạo đức, thiếu văn hóa, và thiếu iot, chứ ko chịu nằm trong số những người nghèo,
các cụ có câu,*nghèo hèn* và * giàu sang* âu cũng có ý đúng.
:)

lewin

Xe điện
Hữu duyên thiên lý năng tượng ngộ, tùy duyên gặp mặt, muốn là được quan trọng ở thái độ và mục đích gặp cụ nhé
về " PP " bạn vui lòng nói rõ hơn đó là viết tắt của từ gì nên với em nó chỉ là 2 chữ cái P và P tiếng việt mà thôi
Em nghiên túc mà . Mợ chưa giả nhời em nhẩy :D

Còn PP : Là hội Phật pháp mợ nhá http://www.otofun.net/threads/351566-ren-luyen-phat-tinh-va-ung-xu-trong-doi-song-thuong-nhat/page35

White Dragon

Xe tăng
Cuộc sống luôn công bằng với tất cả mọi người cho và nhận, được và mất....
Cụ có muốn Gấu của mình có Bồ khác bên ngoài và công khai trước mặt mọi người và trước mặt cụ không ?
Đừng làm những gì mà mình không muốn người khác làm làm lại cho mình
.
Mợ bảo em "đừng làm" thì em theo ý mợ ợ!
Dưng mà cái màu đỏ trên thì em thấy nó rất lý thuyết, chả đúng với thực tế tẹo nào......
Mợ nói cái gì thực thế hơn cho em nghe được không?

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Các Cụ nghiêm túc cho, ý tốt của Mợ Hổ rất cần thiết cho những ai đang chưa định đc hướng đi trong cuộc sống... Vote cho Mợ Hổ!

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
em cũng chả hiểu sao thớt của em vừa lập mod lại nhét vào thớt dở hơi ko biết bơi này..hix :-B bác mod chuyển ra giúp em đê ko thì del thớt giúp em cái.
Rất nguy hiểm cho người dở hơi lại biết bơi, vì thà không biết bơi, có dở hơi nhảy xuống còn vớt kịp, chứ biết bơi thì bơi ra tít, không vớt được, tạm gọi là mất xác. :)):))

Mod Gom vào cho các cụ chém thoải mái. Rồi chỉ cần một thao tác Del là xong phim. =))
=D>=D>=D>

Cụ đang thiếu 1 cái nhìn tổng quan
=D>=D>=D>

Thắc mắc đây: tại sao ava Nữ Hổ Chúa lại giống mặt mèo con. Rắn Hổ chúa dù cái hay đực thì cũng là rắn. Hổ thì không ai gọi là Hổ Chúa hay Hổ Tôi. Mà mèo thì là Mèo...không hiểu ;)

longway

Xe máy
Giờ có cả hội Phập pháp nữa , hihi mợ chủ cuộc sống đã công bằng thì cần gì hướng định cuộc sống cứ đón nhận cuộc sống với sự ngạc nhiên của mình chứ

Nữ Hổ Chúa

Xe máy
Em nghiên túc mà . Mợ chưa giả nhời em nhẩy :D
Còn PP : Là hội Phật pháp mợ nhá http://www.otofun.net/threads/351566-ren-luyen-phat-tinh-va-ung-xu-trong-doi-song-thuong-nhat/page35
Cụ ở trong hội phật pháp hả, thế thì tất sẽ có dịp gặp mặt thôi
PP: Phật pháp rất rộng và tóm lại là mang ý nghĩa thiện tâm giác ngộ . Em thì cũng không đi sâu vào nhiều nhưng khi có sự căng thẳng và khúc mắc gì đó em tìm đến nơi cửa phật để suy nghĩ mình đang làm gì đúng hay sai và tại sao và những gì phật đưa ra luôn luôn đúng , dậy ta cách làm người sao cho phải đạo
Từ cổ trí kim đến giờ không thể bác bỏ được những luậ điểm và hàm ý xâu xa trong những châm ngôn của đạo phật.
Tại sao ta tức tối, đố kỵ khi có ai đó hơn mình ? tại sao mình cáu giận gào thét , tại sao ta lại không thể tha thứ cho một ai đó....một phần do tính khí nhưng quan trọng là cái tâm của mình chưa có tính giác ngộ nên chưa biết cách để chuyển hóa vấn đề và giải quyết vấn đề sao cho tâm tịnh