Thảo luận [HCM] E muốn độ nhẹ xe, mong các cụ tư vấn!

loongka

Xe hơi
Chào cccm, sắp tới xong cái A2 e dự định hốt em Inter 650, e muốn độ nhẹ lại 1 chút nhưng k biết độ ở đâu, cụ nào biết địa chỉ uy tín vui lòng tư vấn giúp e, e cảm ơn cccm!

1. Bọc yên : Em muốn bọc và làm cho 2 bên yên nó bè ra 1 chút để che đi 2 phần khung xe 2 bên như hình.

2. Làm pô : Em muốn thay cặp pô zin = cặp pô của Triumph T100, cccm cho e hỏi có cách nào để biết pô T100 có vừa với cổ pô xe e dc k ạ? Tại e sợ mua xong mang đi lắp k vừa thì k đổi lại dc :(.

3. Thay dè trước sau : Em muốn thay cặp vè trước sau dài hơn vè zin 1 chút, vè zin e thấy ngắn quá nó hợp với dáng cfe razer hơn classic, với lại vè zin để cái miếng nhựa nhìn hơi chuối :(.

4. Lắp thêm ABS trước : Em thích thắng đôi nên dự định lắp thêm 1 abs ở trước nữa, Hãng k có lắp nên e mua trong hãng rồi ra ngoài gắn, ở HCM có tiệm nào có đủ khả năng gắn ABS k ạ? Tại theo e hiểu thì ABS nó liên qan đến điện tử nữa, k phải thợ nào cũng lắp dc!

E cảm ơn ccm đã đọc topic, chúc cccm cuối tuần vui vẻ :)

Xe_om_day

Xe buýt
Có lắp được pô Triumph T100 ko các cụ nhỉ. Em thấy 2 pô zin bành ra to quá chiếm diện tích.