[Funland] Hè đến bàn chuyện học bơi, bể bơi

masterlazy

Xe tải
Em khuyên thật, còn tuỳ cụ. Muốn biết bơi cụ cứ ném quách xuống nước chỉ cần 1 buổi là ko sợ nước, thêm 2 buổi nữa học động tác là bơi được. Lúc đó cụ muốn cho trẻ đi học lớp nào để hoàn thiện kỹ thuật bơi thì đi. Khi chưa biết nổi đừng cho đi học, tốn tiền tốn thời gian

Xe bọ xít

Xe container
Em khuyên thật, còn tuỳ cụ. Muốn biết bơi cụ cứ ném quách xuống nước chỉ cần 1 buổi là ko sợ nước, thêm 2 buổi nữa học động tác là bơi được. Lúc đó cụ muốn cho trẻ đi học lớp nào để hoàn thiện kỹ thuật bơi thì đi. Khi chưa biết nổi đừng cho đi học, tốn tiền tốn thời gian
Ném mà nó chìm thì nhảy xuống vớt luôn hay chờ một lúc Cụ :))

Pumzen

Xe ba gác
Trẻ con đứa nào mà bạo nước, chả cần thày dậy các động tác cơ bản, chỉ cần người biết bơi hướng dẫn vài buổi là biết bơi thôi. Tuy nhiên có thầy thì động tác chuẩn chỉ ngay từ đầu, chứ người biết bơi dạy, động tác mà sai sau này rất khó sửa.
Túm lại cứ cho trẻ tầm 3-4 tuổi tiếp xúc thường xuyên với bể bơi để nó bạo dạn với nước, sau này tầm 5-6 tuổi cho đi học thì cực kỳ nhanh biết bơi.

Mít đen

Xe tăng
Nhà em cho học từ 6 tuổi, nay sắp 10 tuổi còn chưa biết bơi đây. năm nào cũng học, đến lúc sắp biết bơi thì ốm 😥😥

windy1

Xe điện
Thằng nhóc nhà e năm ngoái (6T) đi du lịch quên mang áo phao, nó nhảy xuông hồ biết bơi luôn. Giờ bơi như cá. Tại nó đeo áo phao bơi nhiều rồi.
Vậy cụ đỡ tốn tiền cho cháu học bơi.

MiTa

Xe lăn
Vậy cụ đỡ tốn tiền cho cháu học bơi.
Vâng, nhưng nhìn cách nó bơi ko chuẩn như chị nó có học bơi đàng hoàng, nhìn nó là biết ko học bơi. Chị nó học có 3 buổi là biết bơi. Giống như e, bơi giỏi lặn giỏi nhưng nhìn là biết tự bơi chứ ko đẹp như có học. Nhà e mấy đứa đều hay cho đi chơi ở ks có hồ bơi, và ở nhà cũng hay cho đi bơi nên chúng nó mau biết bơi, ô nhóc hơn 2 tuổi giờ cũng đeo phao là phi xuống ngay dù chả biết bơi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Các lớp bơi thường kết hợp chung với các bể có ăn chia % rồi nên thường là phải bơi theo bể chỉ định, thầy cô thì search trên mạng cũng toàn ra bể chỉ định thôi. Cụ muốn tiện nhất thì xem người quen có ai bơi khá thì nhờ họ dậy bọn trẻ con là chuẩn nhất, gửi họ tiền vé hoặc xong thì làm chầu bia là ok, nhờ được thì mình muốn bơi ở đâu thì bơi ở đó, lưu ý là có bể không cho thầy ngoài vào dậy nên phải tham khảo trước ạ, em đi dạy cho người quen cũng toàn thế. Cháu nhà cụ 4 tuổi thì chưa nên cho học, thường học bơi ít nhất phải từ 5t trở lên vì bé quá các cháu hiếu động với không tập trung, không học được còn 7t thì học bơi là thoải mái rồi ạ
khuyên vớ vẫn, thuê 1 cô dạy bơi. Mình còn mang con đến bể bơi và trông con nữa chứ. Sv các trg thể thao là tốt nhất

Pumzen

Xe ba gác
Năm ngoái 2 bố con nhà cháu vẫn bơi ở bể bơi Sun (khu nhà CC Sun ở Nguyễn Khoái). Bể này chiều dài 70m người bơi cũng vắng vì giá hơi chát chút. Năm nay ô con thi ĐH nên vẫn chưa bơi đc buổi nào, chờ ô con thi xong nhà cháu mua vé tháng cho rẻ.
Ô con nhà cháu bơi năm ngoái, nó cao gần 1m8 chân tay lều ngều nên bơi khá nhanh :

windy1

Xe điện
Vâng, nhưng nhìn cách nó bơi ko chuẩn như chị nó có học bơi đàng hoàng, nhìn nó là biết ko học bơi. Chị nó học có 3 buổi là biết bơi. Giống như e, bơi giỏi lặn giỏi nhưng nhìn là biết tự bơi chứ ko đẹp như có học. Nhà e mấy đứa đều hay cho đi chơi ở ks có hồ bơi, và ở nhà cũng hay cho đi bơi nên chúng nó mau biết bơi, ô nhóc hơn 2 tuổi giờ cũng đeo phao là phi xuống ngay dù chả biết bơi.
Dù cháu biết bơi rồi, cụ nên cho cháu học thêm các kiểu bơi, cho đến khi cháu bơi thật giỏi nhé, cho đến khi cháu chịu đựng được rất lâu dưới nước, rất tốt cho sức khoẻ.

vitngoc

Xe điện
F1 nhà em còn bị trả về vì thầy cô chê là nhát nước. Em tự dạy giờ đứa 7 tuổi sắp bơi bướm dc rồi :)) Tuổi này rèn thể chất là chính, kỹ thuật thì tầm 13 tuổi em sẽ chỉnh lại.

Bọn trẻ Nhà e tự tay e huấn luyện hết , giờ bơi ầm ầm :D

Minhnd

Xe điện
F1 nhà cháu 5 tuổi cháu đã cho đi học bơi rồi. Cũng 2.5tr/10 buổi. Học xong bơi cũng chưa ưng lắm nhưng được cái là biết bơi. Sau đấy cháu phải kèm mãi. Giờ 6 tuổi bơi ngon rồi :)

MiTa

Xe lăn

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu 5 tuổi nhà em dát nước và lạ người. Năm nay em cho nó đi học bơi, may qua lúc cho vào học bể La Thành lại không qua mấy bạn ngồi ngoài bàn nhận mà đc giới thiệu 1 cô khác. Cô nhiệt tình toàn 1 trò 1 thầy cả tiếng nên em thấy ổn áp. Cụ gần khu vực đó thì em cho số ll thử xem. Trẻ con nên cho học kỹ năng sống, kể cả chúng nó đi du lịch tham quan cùng trường lớp mình cung yên tâm hơn. Em 2 đứa đều cho đi bơi từ 5 -6 tuổi hết.

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Bẩm các cụ các mợ, hè đến rồi, em cũng muốn cho các cháu nhà em ( đứa 4 tuổi, đứa 7 tuổi) đi học bơi mà lượn Google thấy học phí khoảng 2.5 củ/ khóa, nhưng thường địa điểm bơi ở các bể cố định ( nhiều khi bất tiện hoặc không như ý).
Vậy em làm bài này xin cccm chia sẻ thông tin về bể bơi tốt, thầy/ cô dạy bơi tốt ở HN và những điều cần lưu ý khi cho các con học bơi ạ. Em xin cảm ơn :D
Cụ muốn học bơi o bể của cụ thì cho biết nhà cụ o khu nào. E xem cho cụ số HLV. Vẫn có hlv bao riêng bể và có những ng chỉ đi làm thuê o bể cố định và có ng làm tự do dạy bể nào cũng đc. Giáo viên là hlv thể thao, ngày trc dc sang Nga tập huấn chuyên thi đấu bơi và có huy chương nhé cụ. Cũng có hlv thì chỉ tốt nghiệp Đhtdtt ra rồi hay dạy o bể. Chất lượng dạy cũng tương đương nhau thôi vì con cụ đang học vỡ lòng thì cơ bản cứ kèm 1 thầy ít trò Và thầy bơi cơ bản k sai, có năng lực truyền đạt là được rồi :)
Bọn trẻ bé này hên xui. Gặp đứa bạo nc thì chả cần gì tý là nó biết bơi. Nhát nc như thằng cháu e thả nó xuống bể nó đã nổi nhưng nó k chịu ngập mặt xuống nc thì thầy giời. Nhà e thuê 1 chị rất nice (bên Nga về đó cụ) chị ấy nịnh mãi hết 1 mùa nó mới bắt đầu chịu ngụp mặt xuống nc thở nc, đeo phao bơi dc 1 đoạn. Năm nay học thêm lớp bơi nữa o trường nó tổ chức, vẫn chưa biết bơi, chả thèm để ý nữa vì trường thì mình kp lo tới bể trông. Tới hôm đưa nó ra bể. Thi nằm úp mặt Nhịn thở mới thấy nó trôi lùi tiến đc. Nịnh 1 lúc thế là bơi 1 nhát dc đầu tới cuối bể trẻ em @@
Thế ra năm nay nếu đầu tư kèm nó ra bể thêm thì thằng bé này chắc sẽ thật sự biết bơi :)

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Năm ngoái 2 bố con nhà cháu vẫn bơi ở bể bơi Sun (khu nhà CC Sun ở Nguyễn Khoái). Bể này chiều dài 70m người bơi cũng vắng vì giá hơi chát chút. Năm nay ô con thi ĐH nên vẫn chưa bơi đc buổi nào, chờ ô con thi xong nhà cháu mua vé tháng cho rẻ.
Ô con nhà cháu bơi năm ngoái, nó cao gần 1m8 chân tay lều ngều nên bơi khá nhanh :
Con cụ bơi chân khá chuẩn. Tay chưa chuẩn lắm. Mỗi nhịp đạp chân nên nghỉ 1 tý lúc hai chân chạm nhau r ấy để ng lướt đi trc khi bắt đầu nhịp bơi mới.

Sweethome

Xe tăng
cụ phải nói là ở đâu. Bọn trẻ nhà em ngày trước học bơi cũng bài bản lắm, 1 buổi bơi 50 vòng bể. Giờ nó đi bơi như đi chơi, mới có 6 tuổi mà bơi bể 1m8 thôi.
Hai đứa nhà em qua 10/10 hết. Giờ ko sợ nc! Năm nay tìm chỗ rèn kỹ thuật nữa!
Các cụ qua 14 Trịnh Hoài Đức, Trung tâm huấn luyện thể dục thể thao Hà Nội, cho con theo học một đợt hè 3 tháng, các con tự tin, bơi khỏe, bơi đẹp ngay. Các thầy ở đây cũng tham gia giảng dạy 10/10.

Xe bọ xít

Xe container
Nhà em cho học từ 6 tuổi, nay sắp 10 tuổi còn chưa biết bơi đây. năm nào cũng học, đến lúc sắp biết bơi thì ốm 😥😥
Trên này có Cụ menhung11 dạy bơi đến khi biết bơi thì thôi, nên ko có chuyện học hết khoá mà ko bít bơi Cụ nhé! Cụ có thể vào tu vấn cho các Cụ để các Cụ yên tâm