[Funland] Hè đi Cô Tô hay Quan Lạn?

nvht

Xe điện
Chia sẻ vs cụ chủ, năm 2018 nhà em cũng đi Minh Châu và sử dụng dịch vụ của cụ này, bé nhà em lúc đó 5 tuổi.
Dịch vụ, tư vấn rất chu đáo, đi xe limo đúng giờ không phải chờ đợi tàu ra đảo.
Cô tô em chưa đi nhưng Minh Châu lúc em đi thấy biển hoang sơ rất đẹp ( Đẹp và sạch hơn Đà Nẵng nhiều, Sầm Sơn, Cửa Lò thì bỏ qua)
Có điều hơi buồn, ăn uống thì đúng là chi phí cao hơn chút nhưng xác định đi chơi nên không thành vấn đề, miễn không chặt chém vô lý.
Đi chơi thì chỉ có thuê xe máy hoặc xe điện đi vòng quanh đảo buồn tê tái 😜, với tối ngoài đảo muỗi rất to, chó người ta hay thả dông đi hồi hộp phết 🥸
Ăn uống thì lúc về ăn ở Vân Đồn có nhà quảng sam ăn rất ngon mà giá hợp lý ( em biết cũng do nhờ cụ trên tư vấn)

Nói chung em thấy Minh Châu, Quan Nạn nên trải nghiệm cụ ạ.
Vâng, cảm ơn cụ đã có những ý kiến khách quan.
Xét về chi phí thì đi Minh Châu- Quan Lạn hoặc Cô Tô sẽ cao hơn đi Sầm Sơn khoảng 15 -20% (do chi phí đi lại và ăn uống cao hơn)

xedieu

Xe cút kít
Vâng, cảm ơn cụ đã có những ý kiến khách quan.
Xét về chi phí thì đi Minh Châu- Quan Lạn hoặc Cô Tô sẽ cao hơn đi Sầm Sơn khoảng 15 -20% (do chi phí đi lại và ăn uống cao hơn)
Tầm nửa đầu tháng 7 xem dự báo mà không có bão em cho 2 đứa nhỏ đi Cô Tô 3 ngày 2 đêm, xe riêng chạy đến Cái Rồng, có gì nhờ cụ lo tàu phà ăn nghỉ nhé.

nvht

Xe điện
Tầm nửa đầu tháng 7 xem dự báo mà không có bão em cho 2 đứa nhỏ đi Cô Tô 3 ngày 2 đêm, xe riêng chạy đến Cái Rồng, có gì nhờ cụ lo tàu phà ăn nghỉ nhé.
Vâng, cụ/ mợ cần tư vấn, báo giá gì thì cứ ib cho em ạ.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Trên đó có mỗi cái Resort Đầu Rồng mới đi vào hoạt động từ 30/4 năm nay. Túm lại là ăn ngủ nghỉ tắm biển là chủ yếu. Buồn chân thì tracking thăm thú các nơi trên đảo. Buồn nữa thì phóng xe lên chợ Móng Cái hoặc qua Trung Quốc chơi. Ra đảo Cái Chiên thì có thể đi thẳng bằng xe ô tô (bằng phà) nhưng phải chờ giờ phà, còn kg thì thuê luôn cano mất 10p là ra đảo.
Tính đi tính lại em lại đặt Villa ở Thanh Hóa FLC,
đi nhanh, nghỉ ngơi ăn uống rẻ ngon đã , thoải mái cả đêm, mỗi cái là nước biển không đã như ngoài đảo
Có bể bơi cho trẻ con riêng tư
Mấy cái đảo em máu đi quá nhưng rất ngại đường xa. Tính đi tính lại toàn mất 1 ngày đi 1 ngày về...

CRV-2015

Xe buýt
Quan Lạn thưa thớt, đơn sơ, vắng thì bớt bị xô bồ chen lấn, nghỉ ngơi thư giãn ổn. Thuê xe máy chạy rong ruổi cũng thư thái, ít nhà hàng to-ks to nên dễ chịu cho mắt và tai. Nếu không đặt nhẹ việc ăn uống thì lại càng hay và nhanh gọn.
Đi chơi/du lịch cũng giống như quan điểm chọn xe, mỗi người mỗi khác nên chủ thớt cân nhắc khi nghe các ý kiến :)
Team gia đình em mới đi, thì gặp cảnh hay mất điện là 1 điểm trừ. Vài bãi tắm có lẫn đá nhọn và sóng quẩn, nền cát không ổn định thì cần lưu ý trẻ nhỏ
Còn nghe lái tàu có nói thì QL giá đồ ăn đắt hơn CT. Cá nhân e chưa đi CT nên chưa so sánh được. So với các đảo miền Trung thì...không có cửa :D
Công nhận biển miền bắc chỉ đc mỗi ưu điểm là đi gần. Còn so với biển miền trung thì kém xa về mọi mặt: đẹp, sạch, dịch vụ, ăn uống, ngủ nghỉ ...

Ga_son

Xe điện
Bãi Minh Châu hơn Sần Sơn và Cửa Lò nhiều, chi phí ăn ở chắc tương đương. Ở MC ko có 4, 5* thôi.

bradpitthn

Xe tăng
em cũng đi QLMC rồi thấy hơn hẳn mấy ông Cửa lò Hải tiến Sầm Sơn Đồ sơn...
nói chung đi biển cứ ra đảo cho sạch

nvht

Xe điện
em cũng đi QLMC rồi thấy hơn hẳn mấy ông Cửa lò Hải tiến Sầm Sơn Đồ sơn...
nói chung đi biển cứ ra đảo cho sạch
Nhưng còn phải xét thêm yếu tố chi phí nữa cụ ah.
Như đi đảo thì đẹp nhưng tốn tiền vé tàu, tiền đi lại trên đảo. Đi miền Trung thì tốn tiền vé máy bay

trungdova

Xe hơi
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Co to là điểm đến đẹp hơn nhé đi luôn đi đưng để muộn lại có bão lại ko vào kịp

kienbinh

Xe điện
Em vừa đi Cô tô về. Ra đảo hôm t6 đúng hôm sóng to, say sóng lâng lâng. Hôm nay về biển lặng nên khoẻ. Ăn uống được cái rẻ, nếu đi thì chỉ nên đi tour thẳng ra đảo Thanh Lân, tắm ở bãi Thanh Lân vắng người, sóng nhỏ có thêm tiết mục lặn ngắm san hô cùng chuyên gia lặn rất đáng trải nghiệm

2 tai 8 banh

Xe container
Vâng, cụ/ mợ cần tư vấn, báo giá gì thì cứ ib cho em ạ.
hôm trước em báo lão hoãn nhưng lại đang thu xếp, có thể vẫn đi đc và còn thêm vài người nữa lão ợ :D
chốt thời gian gần nhất là mấy ngày lão nhể ??

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Quan lạn không thể so sánh với Cô tô kể cả bãi biển lẫn cơ sở vật chất.
Tầu cao tốc bây giờ đều to nên ít bị say sóng. Thời gian đi tầu cũng chỉ chênh nhau 30 phút.
Cô tô nó đông vui như phố, Quan lạn vẫn là 1 xã đảo.

Tranha131076

Xe tăng
Tính đi tính lại em lại đặt Villa ở Thanh Hóa FLC,
đi nhanh, nghỉ ngơi ăn uống rẻ ngon đã , thoải mái cả đêm, mỗi cái là nước biển không đã như ngoài đảo
Có bể bơi cho trẻ con riêng tư
Mấy cái đảo em máu đi quá nhưng rất ngại đường xa. Tính đi tính lại toàn mất 1 ngày đi 1 ngày về...
Sầm Sơn trước chứ giờ thì đi quá tiện rồi. Thuê riêng cái villa ăn ngủ nghỉ chơi >>> tiện mà rẻ nhất. Nói chung lợi cả thời gian lẫn chi phí. Chỉ có cái là hoạt náo viên phải hoạt động tích cực tý thì a e mới vui được!

nvht

Xe điện
Quan lạn không thể so sánh với Cô tô kể cả bãi biển lẫn cơ sở vật chất.
Tầu cao tốc bây giờ đều to nên ít bị say sóng. Thời gian đi tầu cũng chỉ chênh nhau 30 phút.
Cô tô nó đông vui như phố, Quan lạn vẫn là 1 xã đảo.
Em nghĩ là cũng ngang nhau thôi cụ, Quan Lạn có khu Resort này đẳng cấp 5sao hơn hẳn mà Cô Tô chưa có

nvht

Xe điện
Tên RS này là gì vậy cụ? Giá phòng tầm bn/đêm? Em đang nghiên cứu hè này làm chuyến QL
Vân Hải Resort do Viglacera đầu tư cụ ah, dự kiến tháng 8 này mới khánh thành đón khách.

congdanhang3

Xe tải
em khái quát về du lịch đảo Cô Tô để các cụ tham khảo ạ:

Cô Tô có đảo lớn và đảo bé như Lý Sơn. Em chưa đi Cô Tô, nhưng Quan Lạn thì không ấn tượng lắm. Cát Bà thì hãi nhất vụ phà, em về hôm 4/6 mất khoảng 3h mới qua được phà

Chỉnh sửa cuối:

nvht

Xe điện
Cô Tô có đảo lớn và đảo bé như Lý Sơn. Em chưa đi Cô Tô, nhưng Quan Lạn thì không ấn tượng lắm. Cát Bà thì hãi nhất vụ phà, em về hôm 4/6 mất khoảng 3h mới qua được phà
Cụ/mợ đi Lý Sơn thì có ấn tượng gì đặc biệt không ah?

congdanhang3

Xe tải
Cụ/mợ đi Lý Sơn thì có ấn tượng gì đặc biệt không ah?
Em rất thích Lý Sơn, em đi cũng lâu rồi. Hang Câu, núi Thới Lới, Chùa Hang, bảo tàng Hải đội Hoàng Sa ... lạ so với các nơi khác. Đảo Bé Lý Sơn lặn ngắm san hô đẹp cụ ạ