[Funland] Hé lộ tiền thuê đất ĐSQ Mỹ

KeanuR

Xe tăng
Đất chuyển đổi mục đích thành dự án bds mà cứ giá này thì ngân sách có lợi vãi nhể. Miếng này 3000 tỉ thì các miếng của các xí nghiệp nhà máy nhà nước chuyển đổi thành bds có những miếng phải x10 x20 chỗ này.
Ô thế cụ vẫn nghĩ thuế bds Vn rẻ hả🤣
Em mua cái chung cư 6 tỷ thấy ghi 500tr tiền thuế đất, hơn 500tr tiền VAT nữa
1 dự án 1200 căn/2ha sơ sơ 1200 tỷ tiền thuế thu rồi

Ni No Kuni 2

Xe điện
Ô thế cụ vẫn nghĩ thuế bds Vn rẻ hả🤣
Em mua cái chung cư 6 tỷ thấy ghi 500tr tiền thuế đất, hơn 500tr tiền VAT nữa
1 dự án 1200 căn/2ha sơ sơ 1200 tỷ tiền thuế thu rồi
ý em là mấy cái chuyển đổi mục đích ra làm bds cơ, rất rẻ cụ ạ. nên nhà nhà làm bds đấy cụ.

Tony_Le

Xe container
Chuyện này thì em thấy không bình thường đâu cụ. Chắc cụ là lãnh đạo nên mới suy nghĩ vậy.
Cụ cắt gọt rồi phán kiểu buộc tội làm cho nó sai ý nghĩ câu em nói. Chữ "bình thường" ở đây không có nghĩa là vô cảm........ mà là đơn giản "mày có thể chết đói trong vài giờ nữa nhưng quả táo có độc thì không nên ăn vì sẽ chết ngay".

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nó xây sq ở mình TO nhất khu đông nam á là nó coi mình là trung tâm đấy. Có thể làm trung tâm điều phối cho toàn khu vực. Tầu thò chân vào mình thêm khó khăn.
Trước nó toàn đặt tại Thái, hay Phi.
DSQ Mỹ là chỗ làm việc cho cả tình báo với điều phối quân sự của họ mà, đông lắm, chứ ko chỉ riêng chức năng đại sứ.

Toi88888

Xe điện
Uây. Theo phong cách thông thường nhân hệ số 30% to phết 😅

Wakeup

Xe điện
Sứ quán nó như một quốc gia trong lòng quốc gia sở tại. Về nguyên tắc nếu đã thiết lập quan hệ ngoại giao thì phải có đất làm sứ quán.

Còn tất nhiên tùy độ lớn mạnh của các bên liên quan & quan hệ ngoại giao thế nào mà sứ quán to nhỏ khác nhau.

Tất nhiên quốc gia thì nó không có thời hạn rồi bác, mình đi chỗ khác cũng thế thôi. Nên trên phương diện hợp lý về luật pháp sở tại thì có phí là tốt rồi.
Cái phần bôi đen hình như không chính xác đâu cụ.
Trước kia thì quĩ đất nhiều và mình muốn tận dụng quan hệ ngoại giao nên cấp đất cho các nước để làm đại sứ (nhưng vẫn phải trả tiền thuê, giá tượng trưng), nên thường các ĐSQ mình có quan hệ ngoại giao lâu thường to, ở vị trí đẹp.
Nhưng bây giờ bỏ rồi, mình không có trách nhiệm phải có hoặc cấp đất cho nước khác làm đại sứ quán, mà tùy thuộc vào nhu cầu của nước kia muốn thuê ntn và tự bỏ tiền túi đi thuê.
Có nhiều ĐSQ của một số nước ở mình thuê văn phòng trong các tòa nhà cho tiết kiệm.

Các đại sứ quán của nước mình ở nước ngoài cũng thế, tự lo đi thuê hết.
Cái khoản cho thuê đất ĐSQ và đi thuê ĐSQ ở nước ngoài do Cục phục vụ Ngoại giao đoàn, số 10 Lê Phụng Hiểu quản lý.

TsarPutin

Xe tăng
Làm kinh tế còn dám cho nó 99 năm. Giờ siêu cường số 1 mà lại cho nó thuê 50 năm khác gì làm khó nó.
Cứ 99 năm để nó còn an tâm đầu tư xây dựng.
Tính toán mắc rẻ thì tính với....Nga chứ ai lại đi tính với Mỹ ? Vì chỉ cần Mỹ nó bỏ ra khỏi danh sách "thao túng tiền tệ" đã "lãi" biết bao tỉ USD rồi =))
Ý e là trc có vụ biểu tình vì đặc khu giao đất thuê đất 99 năm ấy, chứ a Mẽo thì khoản kinh tế có miễn phí a ấy cug ko nhận, ai đời siêu cường mà lại xin miễn tiền thuê đất trụ sở sứ quán tại Vn thì mặt nào đi ngoại giao nữa chứ

KeanuR

Xe tăng
ý em là mấy cái chuyển đổi mục đích ra làm bds cơ, rất rẻ cụ ạ. nên nhà nhà làm bds đấy cụ.
Ngoại thành vs các tỉnh thì đúng như cụ nói vì bảng giá đất ở đây khá thấp, chứ nội thành HN SG thì giờ cũng cao rồi, chung cư thuế thu từng căn/trốn vào mắt
Nhưng giờ xin dự án bds rất khó, giao đất đều phải qua đấu giá
Cho nên rồi bao vụ thông đồng đấu giá dìm giá xg, hqua chủ tịch Vimedimex bị túm cũng vì dìm giá

Reddinang

Xe điện
Cụ có thông tin gì về việc mở thông đường Dương Đình Nghệ ra Cầu Giấy không ạ? Em thấy cuối đường Dương Đình Nghệ chỗ bãi vật liệu xây dựng ấy. Có quy hoạch thông từ đó ra Cầu Giấy. Cụ có thông tin khi nào triển khai không ạ?
https://cafef.vn/chinh-sach-quy-hoach/ha-noi-lam-duong-noi-cau-giay-vao-kdt-dich-vong-201308012128124335.chn
nhưng bao h làm thì cụ tổng cũng ko trả nhời đc :D

cocsku

Xe cút kít

Khu Cầu Giấy mới giờ nom cũng ra gì, nhiều công ty lớn mới xây trụ sở, các khu đất dự án khởi công nhiều.
Em mà là thằng Mỹ em éo thuê cái chỗ này. Sứ quán gì mà chưa xây đã một loạt cao tầng xung quanh nhòm vào

G811

[Tịch thu bằng lái]
Cái phần bôi đen hình như không chính xác đâu cụ.
Trước kia thì quĩ đất nhiều và mình muốn tận dụng quan hệ ngoại giao nên cấp đất cho các nước để làm đại sứ (nhưng vẫn phải trả tiền thuê, giá tượng trưng), nên thường các ĐSQ mình có quan hệ ngoại giao lâu thường to, ở vị trí đẹp.
Nhưng bây giờ bỏ rồi, mình không có trách nhiệm phải có hoặc cấp đất cho nước khác làm đại sứ quán, mà tùy thuộc vào nhu cầu của nước kia muốn thuê ntn và tự bỏ tiền túi đi thuê.
Có nhiều ĐSQ của một số nước ở mình thuê văn phòng trong các tòa nhà cho tiết kiệm.

Các đại sứ quán của nước mình ở nước ngoài cũng thế, tự lo đi thuê hết.
Cái khoản cho thuê đất ĐSQ và đi thuê ĐSQ ở nước ngoài do Cục phục vụ Ngoại giao đoàn, số 10 Lê Phụng Hiểu quản lý.
Phải phân bác ạ, nó dạng như xưa đi sứ làm con tin ý. Cần chăm sóc & bảo vệ tử tế vì con tin xưa thường là bậc vương giả.

Còn lên tòa nhà là do chưa thỏa thuận tìm được chỗ ưng ý thôi & quan hệ ngoại giao ở tầm bình thường nên chỉ có nhu cầu thế cho tiết kiệm cả đôi bên. Đương nhiên nếu anh muốn thế thì họ cho anh vài cái lựa chọn rồi anh đi xem & quyết rồi.

Bác lên Deawoo cũng có mấy cái sứ quán đấy.

banmotnucuoi

Xe lăn
Những 99 năm? Tiền thì ngày một mất giá. Sao không cho thuê theo tháng hoặc 6 tháng một để còn điều chỉnh giá tùy vào thị trường mới thái độ thằng thuê nhỉ!?
Nó xây hết 1 tỷ đô, mấy năm nó lại lấy lý do dịch bệnh hay bất khả kháng đòi giảm tiền thuê thì chết à. Mà thu hồi thì lại phải trả lại tiền xây.

Em đang tính lên đấy thuê lại 1-2m2 chỗ cửa cấp viza để đổi đô lẻ, kiêm luôn chân cò đăng ký Như ở các dịch vụ công

farevell

Xe buýt
Em mà là thằng Mỹ em éo thuê cái chỗ này. Sứ quán gì mà chưa xây đã một loạt cao tầng xung quanh nhòm vào
sau này khổ mấy căn cao tầng xung quanh chứ ko phải khổ DSQ cụ ạ :))

Roman

Xe điện
Những 99 năm? Tiền thì ngày một mất giá. Sao không cho thuê theo tháng hoặc 6 tháng một để còn điều chỉnh giá tùy vào thị trường mới thái độ thằng thuê nhỉ!?
Cùng lắm là cho thuê 5 năm một. hết nhiệm kỳ, Anh em sau lên còn có miếng. Như thế mới không xét lại những sai phạm đời trước.

sactimtn

Xe tăng

cuhaifus

Xe container
Em thì ko quan tâm đến tiền lắm vì tiền đó em cũng chả được tiêu, cơ mà có cái cờ nhiều sao cắm ở mảnh đất to đẹp hoành tá tràng như thế là em ưng cái bụng rồi.

sactimtn

Xe tăng

Xaynhato

Xe máy
Sứ quán nó như một quốc gia trong lòng quốc gia sở tại. Về nguyên tắc nếu đã thiết lập quan hệ ngoại giao thì phải có đất làm sứ quán.

Còn tất nhiên tùy độ lớn mạnh của các bên liên quan & quan hệ ngoại giao thế nào mà sứ quán to nhỏ khác nhau.

Tất nhiên quốc gia thì nó không có thời hạn rồi bác, mình đi chỗ khác cũng thế thôi. Nên trên phương diện hợp lý về luật pháp sở tại thì có phí là tốt rồi.
Ông nào có quan hệ với c.a tốt, lobby ít trung tâm vui chơi giải trí cho bọn mẽo xa nhà thì siêu giàu, tiền không phải nghĩ

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Sq Mỹ nhiều nước nó cho không đất làm sq đâý cc ạ