[Funland] Hè năm nay liệu đã hết nguy cơ thiếu điện?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Tất cả các giải pháp đấy chỉ ngon lành khi tháng 6 có nước về, để tích phát cho tháng 7. Đường dây mạch 3 có thể vận hành trong tháng 7 (quá khó cho quả này, nếu làm đc thì đúng là kỳ tich của ngành điện).

Mở thì mở toang hết rồi đấy, còn mỗi truyền tải thôi. Nhưng ko có lãi thì ai làm.
Cái bọn đang gào mồm lên kêu gọi tư nhân hoá EVN thực chất là các bọn tay siêu to đang muốn mua cổ phần giá rẻ các tài sản mà nhân dân cùng EVN tích luỹ đc. Chứ bảo xây mới còn lâu nó làm
Tư nhân bán hoá khác gì miếng bánh 🍰 ngon mấy tay to muốn ăn. Đất vàng, độc quyền giá 1 khu…tha hồ ăn

Lacet_ti

Xe container
Đúng vậy. Xe điện đang kéo chúng ta về thời kỳ ko có điện. Đang thiếu điện, nên tăng thuế để hạn chế loại phương tiện này
Giàu như Thụy sĩ còn có lúc cấm xe điện đây.
Hạ tầng VN quá kém, nên thúc đẩy xe điện chả khác gì tự tay bóp ... :)

Diep1979

Xe điện
Tất cả các giải pháp đấy chỉ ngon lành khi tháng 6 có nước về, để tích phát cho tháng 7. Đường dây mạch 3 có thể vận hành trong tháng 7 (quá khó cho quả này, nếu làm đc thì đúng là kỳ tich của ngành điện).

Mở thì mở toang hết rồi đấy, còn mỗi truyền tải thôi. Nhưng ko có lãi thì ai làm.
Cái bọn đang gào mồm lên kêu gọi tư nhân hoá EVN thực chất là các bọn tay siêu to đang muốn mua cổ phần giá rẻ các tài sản mà nhân dân cùng EVN tích luỹ đc. Chứ bảo xây mới còn lâu nó làm
Mới nhất nhà cháu thấy hđ điện tháng này tầm gần gấp đôi 😂
May mà tiền điện tháng trước nhà cháu giấu vào quỹ đen rồi. Tháng này lạm phát tí thôi 😁

Nói chung, tứ đại độc quyền thì khó cưỡng lắm... Điện, nước, mạng, xăng 😋

MINHKD

Xe điện
May mà tiền điện tháng trước nhà cháu giấu vào quỹ đen rồi. Tháng này lạm phát tí thôi 😁

Nhà em tháng này cũng thấy tăng hơn 500k, em chưa đóng vội.

namphong12

Xe container

Ngoài xăng dầu ra còn 3 thứ kia ở Việt Nam là thấp rồi đó ạ.

IP man

Tháo bánh
Chuẩn bài để đủ điện, đỡ lỗ tạm thời.
Nhưng chạy nhiều thế theo em thì nguy cơ hỏng hóc tăng lên.
Cụ nhầm rồi, càng chạy nhiều điện than thì EVN càng lỗ nhé. Điện than đắt khoảng gấp rưỡi - gấp đôi thuỷ điện.

tieunhupha

Xe điện

Cụ xem lại xem “hoá đơn tháng này” hay “hoá đơn tháng rưỡi này” nhé.

Diep1979

Xe điện
Cụ xem lại xem “hoá đơn tháng này” hay “hoá đơn tháng rưỡi này” nhé.
Nó vẫn là tháng rưỡi hoặc 2 tháng, nhưng điện quá 100 số là nó tăng tiền đều cụ nhé. Nó ko chốt theo kiểu 1 tháng xong dừng và tình từ đầu tháng tiếp theo cụ ạ. Nó bem 2 tháng liên tiếp

alceste

Xe điện
Nó vẫn là tháng rưỡi hoặc 2 tháng, nhưng điện quá 100 số là nó tăng tiền đều cụ nhé. Nó ko chốt theo kiểu 1 tháng xong dừng và tình từ đầu tháng tiếp theo cụ ạ. Nó bem 2 tháng liên tiếp
Cụ ko nhận được tin nhắn của EVN và email à? Họ điều chỉnh ngày ghi số điện (chỉ 1 lần duy nhất) để đồng bộ ngày ghi của toàn thành phố (trước đây khi chưa có công tơ điện tử toàn thành phố thì ghi theo đội và ngày sai lệch khác nhau.
Đây là lần duy nhất điều chỉnh, chứ ko pahri như cụ nói là "vẫn là tháng rưỡi hoặc hai tháng ạ".

tieunhupha

Xe điện
Cụ có thể chụp cho em xin mục tính tiền điện của hoá đơn tháng vừa thay đổi lịch chốt số của cụ được ko ạ. Để nếu đúng như cụ nói là điện lực kéo dài ngày để ăn số điện bậc thang cao thì em sẽ cùng chửi với cụ. ;))

Diep1979

Xe điện
Cụ có thể chụp cho em xin mục tính tiền điện của hoá đơn tháng vừa thay đổi lịch chốt số của cụ được ko ạ. Để nếu đúng như cụ nói là điện lực kéo dài ngày để ăn số điện bậc thang cao thì em sẽ cùng chửi với cụ. ;))
Nhà cháu đặt lệnh định kì, thấy tháng này nó tăng khá nhiều tiền so với 1,5 tháng như cụ trên nói.
Nhà cháu chỉ bực vì thanh toán tháng nào trả tháng đó, chơi kiểu gộp lại là không thích.

Thèm khát

Xe điện
Năm nay El Nino dự hoành hành nên khả năng cao là sẽ thiếu điện rồi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhà cháu đặt lệnh định kì, thấy tháng này nó tăng khá nhiều tiền so với 1,5 tháng như cụ trên nói.
Nhà cháu chỉ bực vì thanh toán tháng nào trả tháng đó, chơi kiểu gộp lại là không thích.
Mỗi người thêm vài chục k cũng giảm được khá khá số điện.
EVN sớm muộn cũng phải có phụ thu tiền điện vào các tháng cao điểm nắng nóng thì SXKD mới có thể đảm bảo được.
Đã là DN kinh doanh thì ít nhất phải không lỗ, chứ lỗ nhiều đứt gẫy dòng tiền còn chết hơn.

tieunhupha

Xe điện
Cụ ko đọc cho kỹ mà tung tin sai lệch là ăn đòn có ngày đấy. Em đánh giá Evn rất kém về truyền thông nên những bài giải thích cách tính tiền phát sinh cho kỳ đổi lịch chốt có trên mạng nhưng ko làm rầm rộ lên, khiến cho nhiều thành phần lười tìm hiểu cứ phải chửi đổng phát cho vui miệng chứ ko có chứng cứ cụ thể. Như cụ có nói đến số điện bậc thang nên em đang hy vọng cụ có chứng cứ cụ thể để chửi giúp mà ko được. ;))
Cụ chỉ có thể bực vì mỗi tháng trả 1tr tiền điện mà lần này kéo dài ngày chốt số 10-20 ngày nên thành 1.5tr mà đến hanh cũ cụ ko phải trả tiền nên lỡ tiêu mất, đến hạn mới ko xoay được tiền thôi, còn tăng thêm 50% thời gian là EVN cũng tăng tương ứng cho số điện bậc thang rồi.

Diep1979

Xe điện
Cụ ko đọc cho kỹ mà tung tin sai lệch là ăn đòn có ngày đấy. Em đánh giá Evn rất kém về truyền thông nên những bài giải thích cách tính tiền phát sinh cho kỳ đổi lịch chốt có trên mạng nhưng ko làm rầm rộ lên, khiến cho nhiều thành phần lười tìm hiểu cứ phải chửi đổng phát cho vui miệng chứ ko có chứng cứ cụ thể. Như cụ có nói đến số điện bậc thang nên em đang hy vọng cụ có chứng cứ cụ thể để chửi giúp mà ko được. ;))
Cụ chỉ có thể bực vì mỗi tháng trả 1tr tiền điện mà lần này kéo dài ngày chốt số 10-20 ngày nên thành 1.5tr mà đến hanh cũ cụ ko phải trả tiền nên lỡ tiêu mất, đến hạn mới ko xoay được tiền thôi, còn tăng thêm 50% thời gian là EVN cũng tăng tương ứng cho số điện bậc thang rồi.
Sự thật mới hay bị dìm cụ ạ. Nhà cháu nói sai thì già làng Of cũng xử đầu tiên rồi
Nhà cụ thì cháu không biết, nhưng nhà cháu tăng nhiều. Vậy thôi cụ
Nhà cháu không cmt nữa đỡ mất hòa khí cụ nhé

toyennha

Xe lăn
Cứ tin tưởng vào sự lãnh đạo. Ở quên em đang tiết kiệm đèn đường 50% đây. Tắt,bật,tắt,bật tuy hơi tối hơn nhưng với đèn bảng hiệu cũng ....... Được.

tieunhupha

Xe điện
Sự thật mới hay bị dìm cụ ạ. Nhà cháu nói sai thì già làng Of cũng xử đầu tiên rồi
Nhà cụ thì cháu không biết, nhưng nhà cháu tăng nhiều. Vậy thôi cụ
Nhà cháu không cmt nữa đỡ mất hòa khí cụ nhé
Vậy lần sau cụ báo là tháng này nhà cụ tiền điện tăng nhiều hơn tháng trước chứ đừng nói do kéo dài ngày chốt số nên cụ bị trả tiền bậc thang cao cụ nhé. Cùng 1 hiện tượng nhưng nếu ko có các thông tin cụ thể sẽ dễ dẫn dắt người đọc theo hướng tiêu cực cụ ạ.
Em chào cụ nhé.