Hệ thống dẫn đường GPS cho xe hơi

sicalo.ddg

Xe máy
Bản WinCE không có trial đâu cụ, license kích hoạt trên thẻ nên ko copy qua thẻ khác được cụ ạ.

HNPT

Đi bộ
Trước đây em có cài sygic trên adroid chạy ngon lành ko báo lỗi gì cả, mỗi tội đôi khi chỉ đường ko chuẩn lắm nhưng vẫn xài ngon. Đợt này chạy lại máy xong em cài lại thì vào nó cứ báo tải về và kết nối với chplay source lỗi
Có cụ nào biết cách khắc phục ko nhỉ???

s99vn

Xe hơi
bài của cụ chủ hay quá, nhờ nó mà em chạy được Sygic trên ô tô roài :D

s99vn

Xe hơi
mà có cụ nào có bản cờ rắc của Navitel không nhỉ, thấy nhiều người đang khen thằng này mà chưa được dùng thử qua bao giờ :(

TONGIA

Xe lừa
Em lại vừa down lần nữa. :D
Tks cụ chủ.

ngochoangimsat

Xe tăng
mà có cụ nào có bản cờ rắc của Navitel không nhỉ, thấy nhiều người đang khen thằng này mà chưa được dùng thử qua bao giờ :(
Cháu chỉ lo dùng cờ rách khiến Vietmap và Navitel sẽ bị xoá xổ khỏi thị truờng vì không có kinh phí phát triển thôi ợ

s99vn

Xe hơi
Cháu chỉ lo dùng cờ rách khiến Vietmap và Navitel sẽ bị xoá xổ khỏi thị truờng vì không có kinh phí phát triển thôi ợ
hehe, vâng em vẫn biết thế, dù sao thì cũng nên ủng hộ nhà phát triển để họ có đất sống :D nhưng nếu có cờ rắc thì cũng đỡ hơn cho người dùng ít xiền :))

Sau một hồi mò mẫm, sờ soạng, chọc ngoáy... Bà vợ 2 Rio sedan 2015 già không đều của em nó hợp với software Igo primo V2.4 - Thú thật là Đầu dvd đó hiệu gì hay dùng hệ điều hành gì ( wince hay android ) em cũng không biết vì khi mua bác Hải giao sao dùng vậy. - ai biết thì cho em thông tin với. Em cảm ơn trời đất. Phần mềm thấy ok đó chỉ mỗi tội tốc độ giới hạn cũ quá thành ra có nhiều tuyến đường tốc độ thấp hơn cho phép nên cứ bị " Vui lòng giảm tốc độ in ỏi... huhu... Ai có cách nào chỉ em với... Thanks các Bác nhiều.

ngochoangimsat

Xe tăng
Sau một hồi mò mẫm, sờ soạng, chọc ngoáy... Bà vợ 2 Rio sedan 2015 già không đều của em nó hợp với software Igo primo V2.4 - Thú thật là Đầu dvd đó hiệu gì hay dùng hệ điều hành gì ( wince hay android ) em cũng không biết vì khi mua bác Hải giao sao dùng vậy. - ai biết thì cho em thông tin với. Em cảm ơn trời đất. Phần mềm thấy ok đó chỉ mỗi tội tốc độ giới hạn cũ quá thành ra có nhiều tuyến đường tốc độ thấp hơn cho phép nên cứ bị " Vui lòng giảm tốc độ in ỏi... huhu... Ai có cách nào chỉ em với... Thanks các Bác nhiều.
Đây là nơi cụ tìm thấy câu trả lời:
- DVD của cụ cơ bản là hãng Caska, chạy hệ điều hành wince 6.0
- Các phần mềm dẫn đường khác cho windows CE đều chạy trên đầu của cụ đc. Hãy thử thêm và trải nghiệm. Navitel và VietmapS1 là hai cái tốt nhất bây giờ. Họ ở hai đầu chiến tuyến và đang chĩa súng vào nhau, cụ thích dùng cái nào thì dùng nhưng trên quan điểm của người dùng thông thường thì VietmapS1 có mức độ lập lộ trình khá tốt vì dữ liệu bản đồ của nó cập nhật 10 năm nay rồi, nó dẫn đi các đường cháu quen (để kiểm nghiệm năng lực dẫn đường - điều này sẽ cho mình biết liệu có tin được không khi đi đến miền đất lạ) đều thấy nó dẫn gần như cháu mong muốn. Ở đầu bên kia chiến tuyến Navitel có một sơ sở dữ liệu đồ sộ, mà theo cháu chỉ có cấu kết với người bên cục bản đồ hoặc địa chính gì đó mới có đc vậy, dữ liệu của họ dẫn đến từng số nhà, từng con hẻm trong thành phố, từng bản làng, thôn xóm ở tít tận vùng cao, vùng sâu, vùng xa, biên giới cũng như hải đảo - nó chả thiếu cái quái gì. Chỉ duy nhất một nhược điểm ở data bản đồ hiện tại là các con đường được thiết lập kiểu gì đó mà nó dẫn không như mình nghĩ. Rõ ràng có những lộ trình mình thấy mình đi tối ưu hơn rất nhiều nhưng nó lại không nghĩ thế, trong khi vietmapS1 lập được khá nhiều lộ trình giống cháu nghĩ.\
Chọn cái nào cuối cùng là do cụ, nhưng cháu thấy Navitel đúng chất của người Nga - tư duy chiến lược lẫn lập trình đều có gì đó hơn hẳn VietmapS1 - Phiên bản việt hóa của Papago Trung Quốc.

Đây là nơi cụ tìm thấy câu trả lời:
- DVD của cụ cơ bản là hãng Caska, chạy hệ điều hành wince 6.0
- Các phần mềm dẫn đường khác cho windows CE đều chạy trên đầu của cụ đc. Hãy thử thêm và trải nghiệm. Navitel và VietmapS1 là hai cái tốt nhất bây giờ. Họ ở hai đầu chiến tuyến và đang chĩa súng vào nhau, cụ thích dùng cái nào thì dùng nhưng trên quan điểm của người dùng thông thường thì VietmapS1 có mức độ lập lộ trình khá tốt vì dữ liệu bản đồ của nó cập nhật 10 năm nay rồi, nó dẫn đi các đường cháu quen (để kiểm nghiệm năng lực dẫn đường - điều này sẽ cho mình biết liệu có tin được không khi đi đến miền đất lạ) đều thấy nó dẫn gần như cháu mong muốn. Ở đầu bên kia chiến tuyến Navitel có một sơ sở dữ liệu đồ sộ, mà theo cháu chỉ có cấu kết với người bên cục bản đồ hoặc địa chính gì đó mới có đc vậy, dữ liệu của họ dẫn đến từng số nhà, từng con hẻm trong thành phố, từng bản làng, thôn xóm ở tít tận vùng cao, vùng sâu, vùng xa, biên giới cũng như hải đảo - nó chả thiếu cái quái gì. Chỉ duy nhất một nhược điểm ở data bản đồ hiện tại là các con đường được thiết lập kiểu gì đó mà nó dẫn không như mình nghĩ. Rõ ràng có những lộ trình mình thấy mình đi tối ưu hơn rất nhiều nhưng nó lại không nghĩ thế, trong khi vietmapS1 lập được khá nhiều lộ trình giống cháu nghĩ.\
Chọn cái nào cuối cùng là do cụ, nhưng cháu thấy Navitel đúng chất của người Nga - tư duy chiến lược lẫn lập trình đều có gì đó hơn hẳn VietmapS1 - Phiên bản việt hóa của Papago Trung Quốc.
Thanks bạn nhé. Mình thì chả có tí kiến thức nào cả. Chỉ được cái dám làm liều. Hihi... Navitel mình thử rồi nhưng chán như con dán. Vietmap thì lúc mua nó có... sau đó xóa rút thẻ GPS ra cho vào cái table nó định dạng mất tiêu. hehe... hẻm sao cả vì chán Vietmap rồi... Cũng thông báo với bạn là mình tìm ra được cách khác phục có vẻ nghe hơi lạ... xin góp tí đó là: Trong chế độ cài đặt có phần thông báo sẽ báo khi tốc độ vượt quá bao nhiêu % đó. Mình chỉnh luôn lên 100% và thế là... kkk... thành công khá thú vị không phải ở chổ giới hạn tốc độ tăng lên mà lại là: Khi xe vượt đúng 100% tốc độ mặc định nó thông báo vừa khớp với tốc độ cho giới hạn của đường thực tế luôn... kkk... ví dụ : Trong maps mặc định đoạn đó giới hạn có 20km/h ( mà tốc độ này của thời 2010 rồi ) khi chỉnh xong phần cài đặt lên 100% mới thông báo thì mình đạp lên đúng 40km/h là nó báo : Vui lòng giảm tốc... kkk... và thế là đúng y luôn... đoạn cho 40km/h thì bây giờ cho lên 80km/h hết... 30km/h thì 50km/h... kkkk... quá chuẩn cmt luôn... Mình ở Sài Gòn và đi nhiều lắm thấy vụ này coi bộ hay à... kkkk.... Còn bản dữ liệu data chỉ dẫn bản đồ thì không biết có nên chia sẽ không vì mới thử nghiệm hồi chiều nên chưa dám chắc mai hay mốt nó có lỗi không: Đó là mình vào Tom Map, Here map ( 2 thằng này hình như là mặt định ) rồi mình lựa bản up cuối cùng rồi down về... khì khì... Nó chỉ chính xác tới từng tòa nhà đang xây... còn vụ số nhà thì trong Miền Nam này đường nào số nhà chuẩn là nó chuẩn còn không thì tới được đường là may rồi chứ số nhà thì từ số 1 nó qua căn kế bên là 500 rồi... thêm cái data của Navi được mình copy trong cái table ra rồi tổ chức copy vào từng file, từng winzip thế là chạy tuốt luốt trên igo primo luôn ( còn hiện ra trong phần tìm kiếm nữa )... chả hiểu luôn... table mình lại dùng andoird mới đau đầu chứ... hihi... mà cũng chẳng sao... đi Vũng Tàu, Tây Ninh thấy chuẩn đó... Còn chổ khác thì chưa chạy... hihi...thanks bạn nha. Vui lòng bỏ qua nếu mình có nói gì sai nhé. Thân !

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Data maps thì android, ios, và wince đều dùng chung cho nhau được. còn iGo map mới nhất giờ hình như mới đến tháng 9 - 2015 TomTom làm thì phải

Data maps thì android, ios, và wince đều dùng chung cho nhau được. còn iGo map mới nhất giờ hình như mới đến tháng 9 - 2015 TomTom làm thì phải
Thanks bạn. Nhưng khổ nỗi kg cách nào tìm đc bản Tom map Việt Nam họa lắm là asian những chỉ có các nước Sing, Cam, Thái... kg à. Thân

ngochoangimsat

Xe tăng
Thanks bạn. Nhưng khổ nỗi kg cách nào tìm đc bản Tom map Việt Nam họa lắm là asian những chỉ có các nước Sing, Cam, Thái... kg à. Thân
trang navitotal.com là nơi trước đây cháu tìm thấy map vietnam cho cái IGO đấy, cụ qua bên đó thưòng xuyên để kiếm nếu có cập nhật. IGO là phần mềm nhẹ nhàng, dùng khá tốt, bản thân cháu hiểu nó như lòng bàn tay vì cháu sửa đưọc từ ngôn ngữ đến giao diện, âm thanh của nó. TUy nhiên, bản đồ cập nhật chậm - điều này ko l;àm chết ai, vì dù sao nó vẫn dẫn đến nơi cần đến chỉ có điều những đường mới, cao tốc đi nhanh hơn mà dữ liệu nó ko có thì ko dẫn đc, chỉ dẫn đi vào đường cũ. Còn lại không vấn đề gì cả

trang navitotal.com là nơi trước đây cháu tìm thấy map vietnam cho cái IGO đấy, cụ qua bên đó thưòng xuyên để kiếm nếu có cập nhật. IGO là phần mềm nhẹ nhàng, dùng khá tốt, bản thân cháu hiểu nó như lòng bàn tay vì cháu sửa đưọc từ ngôn ngữ đến giao diện, âm thanh của nó. TUy nhiên, bản đồ cập nhật chậm - điều này ko l;àm chết ai, vì dù sao nó vẫn dẫn đến nơi cần đến chỉ có điều những đường mới, cao tốc đi nhanh hơn mà dữ liệu nó ko có thì ko dẫn đc, chỉ dẫn đi vào đường cũ. Còn lại không vấn đề gì cả
Thanks bạn nhé. Sáng mai đi chuyến Cần Thơ là biết ngay à. Giờ đang loay hoay gỡ cái dvd ra cài firmware android nè.

Dieu Thao

Xe buýt
Cái xe K5 nội địa của em màn hình theo xe toàn chữ Hàn chẳng biết đâu mà lần. Cụ nào giúp em với.

ngochoangimsat

Xe tăng
Thanks bạn nhé. Sáng mai đi chuyến Cần Thơ là biết ngay à. Giờ đang loay hoay gỡ cái dvd ra cài firmware android nè.
Cụ tự tin quá, dvd gì mà gỡ ra cài android được thế. Phần cứng thiết kế cho Wince cái nào mạnh lắm thì có ram 256MB. chưa nói đến thiếu ram, chỉ nói đến chuyện lập trình và port android sang mấy cái máy chạy wince ra thì ngoài cái con HTC HD2 ra, trong lịch sử đến giờ chưa có cái thứ máy nào đc thiết kế cho wince mà chạy android nổi cả

Cụ tự tin quá, dvd gì mà gỡ ra cài android được thế. Phần cứng thiết kế cho Wince cái nào mạnh lắm thì có ram 256MB. chưa nói đến thiếu ram, chỉ nói đến chuyện lập trình và port android sang mấy cái máy chạy wince ra thì ngoài cái con HTC HD2 ra, trong lịch sử đến giờ chưa có cái thứ máy nào đc thiết kế cho wince mà chạy android nổi cả
Hihi... Cũ chẳng biết nữa... vọc đại thôi còn kết quả thì tối nay đi về làm là biết ngay mà... sau khi gỡ ra sơ so và soi mói thì dvd đúng hiệu bạn nói ở phần trên á. Còn về phần cứng thì thấy cũng ỳ xèo hết. Mình đang ngâm cứu cái catalo xem ra sao. hihi... Nói chung kiến thức thì mình chỉ dừng lại ở chổ thích cái nào vọc cho hư cái đó nên biết thôi... hihi... cùng nhắm chừng là làm không được nhưng không thử không tin là không được... hihi... Cùng lắm ra mua cái DVD mới... hihi... Thân.