[Funland] Hệ thống phòng thủ "Vòm sắt" của Israel

boyboy1990

Xe điện
Mấy thằng Hàn Xẻng chỗ em nói Mỹ để rất nhiều vũ khí hạt nhân cấp chiến thuật tại HQ. Khả năng HQ đáp trả lại BH ko hề yếu đâu. Không quân thì BH lại càng ko có sức để so.
Có ai bảo TT thắng đc đâu, nhưng có chết thì cả 2 thằng sẽ cùng chết.

Kuu

Xe lăn
Mấy thằng Hàn Xẻng chỗ em nói Mỹ để rất nhiều vũ khí hạt nhân cấp chiến thuật tại HQ. Khả năng HQ đáp trả lại BH ko hề yếu đâu. Không quân thì BH lại càng ko có sức để so.
Đập chết cmn mấy thèng Hàn Xẻng chém gió đấy đi. Thông tin về vũ khí hột nhưn thì ở bất cứ quốc gia nào nó đều thuộc hàng Top secret, mấy thèng ất ơ mẹt bẩn còn chưa biết đường lau thì tuổi gì mà biết :D

gocart

Xe cút kít
Theo cháu hiểu thì người Ít Xà rất yêu hoà bình, chỉ thỉnh thoảng đạp phát bắn người Palestin ra rồi xây chung cư, giải tỏa nhưng không đền bù, bọn Palestin thì rất hiếu chiến nên Ít Xà phải tự vệ
Thế giới viện trợ cho Palestine rất nhiều, thằng Mỹ luôn đứng đầu bọn viện trợ.
Giờ chúng nó chán dần đều rồi.

giang.nguyen

Xe điện
E cũng không hiểu làm sao dân công chén nhiều gạo đến thế vì giả sử một người vận chuyển bèo nhất cũng 30kg mỗi ngày đi được 15 km ăn hết 1kg gạo. Vận chuyển 220kg mất 15 ngày thì cũng chỉ mất tối đa 15kg tức là 50% chứ không thể mất 96% trừ khi thêm 46% đấy cho lính áp tải.
Cụ lấy ví dụ đi đường bằng, chứ còn đi đường rừng, lại còn đường núi nữa thì nó khác lắm cụ ạ. Mà tạng người thời ấy vác gì nổi 30 kg hành quân. Tiêu chuẩn lính hành quân thời bây giờ cũng chỉ cỡ mười mấy ký là cùng chớ mấy.

RongPhuongBac

Xe điện
Bọn này IQ cao. Hèn gì năm xưa anh Hít cứ nhằm ích xà mà vả tới tấp...

darthvader

Xe điện
Trận chiến Azecbajian - Acmenia thì UAV lần theo xe và diệt luôn cả cụm.
Giờ trinh sát phát triển nhiều công nghệ thật , bố trí quân không cẩn thận không ngụy trang khéo là ăn đòn ngay

bimbim5656

Xe container
Vụ Hamas cháu thiên về âm mưu hơn. Fatah của Arafat và TT Rabin đã đạt rất gần về một hoà bình thực sự. Nhưng tiếc là cả hai bị ám sát. Và Hamas phá bỏ thỏa thuận. Theo cháu Hamas là một con bài do chủ nghĩa Zion dựng lên nhằm tạo bất ổn trong khu vực, và cứ qua mỗi cuộc chiến thì lãnh thổ lại rộng hơn. Vùng đất Jerusalem là thánh địa của nhiều tôn giáo, nên cuộc chiến còn kéo dài
Hamas là quân bài bị Iran xúi bẩy, nó thù Ích xà nên hỗ trợ tài chính và vũ khí để chiến Ích xà.

giang.nguyen

Xe điện
Thế giới viện trợ cho Palestine rất nhiều, thằng Mỹ luôn đứng đầu bọn viện trợ.
Giờ chúng nó chán dần đều rồi.
Em nghĩ viện trợ kiểu không để dân P đói ăn thôi, chứ hậu thuẫn chính trường + vũ khí nó khác lắm. Đám P nhận hậu thuẫn chủ yếu từ giới Hồi giáo thôi, mà đám hồi trung đông cũng bị Mỹ cầm chân lại nhiều rồi

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Ít xà mà không có mấy thằng to chống lưng thì chịu được bao lâu? diện tích bao nhiêu? dân số bao nhiêu?
Lần này đưa quân sang mà làm cỏ Gaza, chiếm luôn làm nhà của mình đi, đuổi hết bọn Ả rập đi. Không cẩn thận lại vào sách đỏ để bảo tồn nguồn gien.

Xe nội lước

Xe container
Vũ khí Israel mà gặp du kích Việt Nam vẫn thua.

Em copy vài ý tưởng xem Iron Dome đối phó kiểu gì nhé:
- Không bắn 130 quả cấp tập như vừa rồi, mà thỉnh thoảng rót 1 quả. Bắn xong di chuyển vị trí ngay, như hồi S75 đánh B52. Không bắn vào các mục tiêu trọng yếu, mà cứ 5 cửa ô thành phố mà bắn. Mục đích là để xã hội bất an, lâu dài sẽ kém phát triển dẫn tới suy sụp.
- Không bắn 130 quả, mà chỉ bắn 10 quả rocket kèm với 120 quả pháo chỉ thiên Made in Bình Đà. Mục đích là khiến cho Israel hao tổn vũ khí phòng không.
- V.v...

Em nghĩ ăn nhau ko phải là vũ khí, hay tinh thần cảm tử, mà ăn thua là trí tuệ, là tư duy chiến thuật chiến lược.
Uôi.thâm nho kinh..em giới thiệu cụ cho héc bô la nhá.

gocart

Xe cút kít
Nhưng nó ko thể làm thế dc vì bị hội đồng lại ngay. Thằng Nga rồi thổ nhũ kỳ đời nào đứng nhìn.
Cụ cứ đe thế chứ Nga ( Liên Xô) có chiến dịch Rimon 20 rực rỡ mà

Các cụ cứ cá chê chứ ngành CNQP nhà cụ Netanyahu khủng phết đấy, mấy tập đoàn như Rafael nó cũng ngang Lockheed martin nhà cụ Bảy đần đấy, tuyền đồ chơi hịn

shiluo

Xe container
Quan hệ song phương thôi cụ ạ, Thời chiến tranh lạnh, Nhật, Hàn đâu cần quan hệ sâu với TQ mà vẫn giàu có, thịnh vượng. Tự thân Tàu chả mang lại thịnh vượng, văn minh gì nhiều lắm đâu. Nó đạt tới đẳng cấp như thế thì nó là đại ca từ lâu rồi.

VN giờ TQ đóng biên ...cũng có thiệt hại, trong ngắn hạn thôi. Và Tàu có khi thiệt hại nhiều hơn. Vì Tàu giờ là quốc gia đang bị cô lập.

Nếu phân tích kĩ, HN nên mạnh dạn, rằng TQ bây giờ cần VN hơn là VN cần TQ, xét về toàn cảnh.
Bớt ngáo đi cụ
Tàu mà lởm thế thì Mẽo nó bóp trong 1 nốt nhạc rồi, thương chiến đang căng thẳng mà thằng Mẽo còn phải dè dặt cho mỗi động thái với Tàu, áp thuế còn phải chờ mùa mua sắm đi qua. Ngồi đấy lại mơ Việt Nam không phụ thuộc Tàu, nó thiệt hại hơn mình, nó cần mình hơn, bla, bla,..
Cụ mà ở bển thì vận động anh Đần tẩn chết thằng Tàu cho em nhờ, tẩn nó gần chết được thì Việt Nam sẽ giúp sức làm cú chốt hạ. Còn giờ nó còn mạnh thế, Mẽo còn không làm gì được nó thì em đứng ngoài lựa để không chọc vào nó làm gì, không thích nỗ lực đánh Tàu đến người Việt cuối cùng của Mẽo đâu.

caodienducnhuan

[Tịch thu bằng lái]
Bớt ngáo đi cụ
Tàu mà lởm thế thì Mẽo nó bóp trong 1 nốt nhạc rồi, thương chiến đang căng thẳng mà thằng Mẽo còn phải dè dặt cho mỗi động thái với Tàu, áp thuế còn phải chờ mùa mua sắm đi qua. Ngồi đấy lại mơ Việt Nam không phụ thuộc Tàu, nó thiệt hại hơn mình, nó cần mình hơn, bla, bla,..
Cụ mà ở bển thì vận động anh Đần tẩn chết thằng Tàu cho em nhờ, tẩn nó gần chết được thì Việt Nam sẽ giúp sức làm cú chốt hạ. Còn giờ nó còn mạnh thế, Mẽo còn không làm gì được nó thì em đứng ngoài lựa để không chọc vào nó làm gì, không thích nỗ lực đánh Tàu đến người Việt cuối cùng của Mẽo đâu.
Vâng, em vốn tin lịch sử, Đức, Soviet còn nằm sấp, huống chi thằng này mới là bánh ngọt China thôi .

Dạng siêu công ty như Huwei mà nó tát một phát chết luôn. Em thấy tận mắt.

shiluo

Xe container
Vâng, em vốn tin lịch sử, Đức, Soviet còn nằm sấp, huống chi thằng này mới là bánh ngọt China thôi .

Vâng cứ chờ Mẽo táng cho nó ngắc ngoải thì Việt Nam sẽ ủng hộ cú đạp cuối cùng, chứ giờ này thì em không làm pháo hôi cho các anh lớn tẩn nhau. Trước thương chiến bảo Tàu chỉ cầm cự được 1-3 tháng mà giờ gấp chục lần rồi chưa thấy gì.

A98

Xe container

Huwei là công ty nào, và chết như thế nào hả cụ? Phá sản chưa?

berryfun

Xe điện
Vâng cứ chờ Mẽo táng cho nó ngắc ngoải thì Việt Nam sẽ ủng hộ cú đạp cuối cùng, chứ giờ này thì em không làm pháo hôi cho các anh lớn tẩn nhau. Trước thương chiến bảo Tàu chỉ cầm cự được 1-3 tháng mà giờ gấp chục lần rồi chưa thấy gì.
Tội cụ nhể, thế nhưng cái cỡ như nam hàn hay Nhật bổn còn ko quyết được vận mệnh của mình thì cỡ như mềnh cũng cực lực lên án thôi.