[Funland] Hè về: rủ rê chạy bộ quanh CV Thống Nhất.

nghiacool

Xe buýt
Vậy đến cuối hè cụ vào ĐN làm quả half là chuẩn đấy.
Em định vác xác qua Siemreap làm phát full.
Vâng cụ, mục tiêu cháu là quả Half ạ. Năm rồi bị phân tán bởi môn khác quá, hè đến cháu đang lấy động lực chuyên tâm lại.
Ủng hộ hết mình cụ tham dự giải full.
Hôm nào cho Em gặp cụ giao lưu, hỏi han kỹ thuật cái cụ nhá :)

Tengo.Mit

Xe tăng
Cụ vào fb, tìm "Hội những người thích chạy đường dài" ở HN sẽ thấy trong thư viện có nhiều bài viết trao đổi kinh nghiệm cụ nhé.
Em ở tít bên Long Biên nên chả mấy khi qua sông để chạy.

nghiacool

Xe buýt
Cụ vào fb, tìm "Hội những người thích chạy đường dài" ở HN sẽ thấy trong thư viện có nhiều bài viết trao đổi kinh nghiệm cụ nhé.
Em ở tít bên Long Biên nên chả mấy khi qua sông để chạy.
Thanks cụ vì thông tin bổ ích và vẫn mong có dịp gặp gỡ giao lưu với cụ.

Tengo.Mit

Xe tăng
Thanks cụ vì thông tin bổ ích và vẫn mong có dịp gặp gỡ giao lưu với cụ.
Hội chạy bộ thì nhiều lắm cụ,
ĐN có Danang Runner
SG có SRC, VietRunner, RunClub
HN có LDR
Cụ cứ tìm trên fb có hết đấy ạh, em nghỉ chơi fb nhưng vẫn biết các hội sinh hoạt đều lắm.

nghiacool

Xe buýt
Hội chạy bộ thì nhiều lắm cụ,
ĐN có Danang Runner
SG có SRC, VietRunner, RunClub
HN có LDR
Cụ cứ tìm trên fb có hết đấy ạh, em nghỉ chơi fb nhưng vẫn biết các hội sinh hoạt đều lắm.
Vâng, E sẽ tìm hiểu, giờ phân thân cho lắm bang hội qué lão ạ :D

Chả là Em tính nối lại hoạt động chạy, sau khi bỏ bê từ Tết âm đến giờ.
Cụ nào quanh khu CV Thống nhất bố trí được thời gian sau giờ làm, các ngày cuối tuần tham gia được thì cùng nhà Em rèn luyện. Có bạn chiến đấu cho thêm vui, nhanh lên thành tích.
Mục tiêu phấn đấu đến hết hè chạy một mạch được 21km.
Cám ơn các cụ đã quan tâm.
Em cũng tham gia. Xin cụ cho thời gian

ngoclam

Xe tải
Cháu mới tập chạy từ tháng 11 năm ngoái (sau khi đã hồi phục rách sụn chêm gối) và bây giờ đã chạy được một vòng Hồ Tây rồi. Cháu đang tập theo lịch để hoàn thành được HM sau khoảng 3 tháng nữa. Cuối tuần cháu có hội chạy từ đền Quán Thánh đến Sumvilla để ăn sáng (10,5km). Từ ngày tập chạy cháu thấy khỏe ra nên chia sẻ với các cụ.

nghiacool

Xe buýt
Cháu mới tập chạy từ tháng 11 năm ngoái (sau khi đã hồi phục rách sụn chêm gối) và bây giờ đã chạy được một vòng Hồ Tây rồi. Cháu đang tập theo lịch để hoàn thành được HM sau khoảng 3 tháng nữa. Cuối tuần cháu có hội chạy từ đền Quán Thánh đến Sumvilla để ăn sáng (10,5km). Từ ngày tập chạy cháu thấy khỏe ra nên chia sẻ với các cụ.
Cụ tiến bộ nhanh thật, trước chấn thương cụ tham gia món này chưa ạ?!

ngoclam

Xe tải
Cụ tiến bộ nhanh thật, trước chấn thương cụ tham gia món này chưa ạ?!
Trước đấy cháu chỉ đi bộ buổi sáng thôi. Bỏ chơi tennis khoảng 10 năm, tháng 11 bị kéo đi tập lại, kết quả là rách sụn chêm gối. Hồi tháng 9 cháu có tham gia giải VMM2016 (chạy trên Sapa) nhưng chưa tập chạy bao giờ. Một bạn quen bảo cháu kết quả chạy tốt so với người chưa tập chạy. Thế là sau đó cháu tham khảo web yeuchaybo, webthethao và LDR Hà Nội rồi tập theo lịch để chạy được 5km liên tục (mất 6 tuần). Bây giờ đang tập theo lịch 12 tuần để chạy được HM (21km). Tuy nhiên vì lý do tuổi tác nên không thể theo các bạn trên nhóm LDR Hà Nội được (Ví dụ các bạn chạy pace 4, nhà cháu chỉ chạy được pace 6 thôi). Cụ cứ tập dần rồi sẽ được thôi. Cái quan trọng nhất của môn chạy là vượt qua chính mình (chạy dài nhiều lúc chán lắm chỉ muốn bỏ cuộc) :)

Tengo.Mit

Xe tăng
Trước đấy cháu chỉ đi bộ buổi sáng thôi. Bỏ chơi tennis khoảng 10 năm, tháng 11 bị kéo đi tập lại, kết quả là rách sụn chêm gối. Hồi tháng 9 cháu có tham gia giải VMM2016 (chạy trên Sapa) nhưng chưa tập chạy bao giờ. Một bạn quen bảo cháu kết quả chạy tốt so với người chưa tập chạy. Thế là sau đó cháu tham khảo web yeuchaybo, webthethao và LDR Hà Nội rồi tập theo lịch để chạy được 5km liên tục (mất 6 tuần). Bây giờ đang tập theo lịch 12 tuần để chạy được HM (21km). Tuy nhiên vì lý do tuổi tác nên không thể theo các bạn trên nhóm LDR Hà Nội được (Ví dụ các bạn chạy pace 4, nhà cháu chỉ chạy được pace 6 thôi). Cụ cứ tập dần rồi sẽ được thôi. Cái quan trọng nhất của môn chạy là vượt qua chính mình (chạy dài nhiều lúc chán lắm chỉ muốn bỏ cuộc) :)
Pace 6 thì cụ tham gia hội bô lão được mah. Trong hội LDR chỉ có số ít "hổ báo" chạy pace 4 thôi, còn lại đa số là 5-6, tuy nhiên 7-8 cũng ko phải là ít đâu.
Hồi em chưa bị chấn thương thì cũng chỉ được đến pace 5:2x cho HM.

nghiacool

Xe buýt
Đúng là vượt qua chính mình cụ ạ. Chạy bộ thời gian đầu vô cùng chán. Nhà cháu chỉ cắm đầu chạy, chứ không có nghe nhạc nhẽo gì cả. Đến lúc quen rồi không chạy, thấy cứ cuồng chân. Như lão, kể ra cũng là có năng khướu. Năm ngoái cháu tạm dừng ở chặng 15km vì càng chạy, càng thấy đau chân trái, chắc có gì đó sai ạ.

ngoclam

Xe tải
Đúng là vượt qua chính mình cụ ạ. Chạy bộ thời gian đầu vô cùng chán. Nhà cháu chỉ cắm đầu chạy, chứ không có nghe nhạc nhẽo gì cả. Đến lúc quen rồi không chạy, thấy cứ cuồng chân. Như lão, kể ra cũng là có năng khướu. Năm ngoái cháu tạm dừng ở chặng 15km vì càng chạy, càng thấy đau chân trái, chắc có gì đó sai ạ.
Cháu chỉ đọc bài trên các diễn đàn và LDR rồi rút được kinh nghiệm là: vừa chạy vừa nghe cơ thể mình, nếu chạy bị đau là do cách tiếp đất của bàn chân bị sai nên điều chỉnh ngay khi chạy. Ban đầu tập chạy cũng đau nhiều: bàn chân, ống đồng, đầu gối... Sau này chạy quen rồi điều chỉnh nên khi chạy một vòng hồ Tây cháu chỉ thấy căng cơ thôi. Hai vợ chồng cháu đóng tiền để tham gia VMM2017 (21km) để có động lực tập luyện.

nghiacool

Xe buýt
Cháu chỉ đọc bài trên các diễn đàn và LDR rồi rút được kinh nghiệm là: vừa chạy vừa nghe cơ thể mình, nếu chạy bị đau là do cách tiếp đất của bàn chân bị sai nên điều chỉnh ngay khi chạy. Ban đầu tập chạy cũng đau nhiều: bàn chân, ống đồng, đầu gối... Sau này chạy quen rồi điều chỉnh nên khi chạy một vòng hồ Tây cháu chỉ thấy căng cơ thôi. Hai vợ chồng cháu đóng tiền để tham gia VMM2017 (21km) để có động lực tập luyện.
Nhà cụ thế này tát biển còn cạn chứ 21km thì muỗi roài.

ngoclam

Xe tải
Khoe các cụ tý: tracklog của cháu (chạy 5km thì còn được pace 6, chứ chạy vòng HT thì cháu cố chỉ được pace 7).

ubisapro

Xe trâu
ôi, 7 vòng lớn ợ? E lết bộ còn chả nổi, nói j đến chạy ;))

ngoclam

Xe tải
Sáng mai có cụ nào chạy cùng nhà em không, xuất phát lúc 6h cho đỡ nắng :)