Help! Cài Driver mà ko có tiếng!

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Các cụ ơi giúp e với! Bạn gái e mới mua thêm cái case cũ có nhờ e rắp hộ. Máy dùng main intel D845EPI/D845GVSR, card sound onboard e đã tìm trên mạng đúng driver và cài nhưng vẫn ko có tiếng! Trên taskbar vẫn có hinh cái loa và trong Device manager ko có báo lỗi gì cả! Có lẽ nào jack trên main bị chết ko các cụ! Các cụ phán giúp e xem nó bị sao và khắc phục ntn với ạ! Nói thật là ngoài việc tống đĩa win cài lại thì e cà-rốt khoản này lắm ạ! em xin cảm ơn các cụ!(k)

nam_ch

Xe buýt
có hình cái loa mà có thể chỉnh được âm lượng thì là máy nhận driver rồi bác ợ, có thể là do jack trên main thôi mà cụ cắm cổng trước hay sau vậy

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bác vào đây tải bộ driver tổng hợp về cài
Nếu không được nữa thì chạy ra hàng máy tính mua cái sound card pci khoảng 50k

DIRE

Xe buýt
Nếu driver chuẩn rồi mà không có tiếng thì cụ nên xem lại jack, kiểm tra cả đường jack cắm từ main ra jack âm thanh, nếu chuẩn rồi mà chưa ra tiếng thì cụ kiểm tra cái loa, nếu loa cũng ngon thì cụ nên mua sound card rời ạ

bugatti_hn

Xe tải
Nếu driver chuẩn rồi mà không có tiếng thì cụ nên xem lại jack, kiểm tra cả đường jack cắm từ main ra jack âm thanh, nếu chuẩn rồi mà chưa ra tiếng thì cụ kiểm tra cái loa, nếu loa cũng ngon thì cụ nên mua sound card rời ạ
Cụ cứ làm theo như này là chuẩn rồi. Giải pháp cuối cùng là mua card rời, tầm 150k thôi cụ, nghe đảm bảo cụ nghiền luôn.

tqt77

Xe điện
Cụ cứ làm theo như này là chuẩn rồi. Giải pháp cuối cùng là mua card rời, tầm 150k thôi cụ, nghe đảm bảo cụ nghiền luôn.
đã có hình cái loa thì driver là ổn, chỉ cần xem chỗ jack cắm hay tại chính cái loa hoặc lại quên mở volume rồi :21:

còn nếu mua mới thì đừng mua card rời làm gì, mua cái sound usb ý, cắm đơn giản, lúc ko thích thì lại tháo ra.

sv_ngheo

Xe điện
Vào phần Volume control đẩy tất cả lên, đôi khi tắt nhầm cái Wave là nó cũng tịt đấy

ChiePCW

Xe tăng
Em cũng từng dính chấu 1 vụ hiện tượng như của bác, lỗi vẫn là do driver chưa chuẩn mặc dù lên biểu tượng loa ở góc dưới màn hình, về sau phải gỡ cái driver cũ đi rồi cài lại cái chuẩn mới được chứ không cài đè được.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Hic, cảm ơn các cụ, mấy hôm bận quá hôm nay mới vào vote các cụ đc!
E đảm bảo là loa và tai nghe đều ok vì e cắm thử cả máy khác mà, với lại e cũng cho max hết rồi!
E xin đặc biệt cảm ơn cụ Lực! Hôm nay e đã down đc 1 số driver của main đó nhưng các phiên bản khác nhau, e cài thử xem mà ko đc e sẽ xin bộ của cụ về dùng ạ!