Thảo luận HELP !! Cần tư vấn sau khi thay cao su gầm!!! Khẩn ạ !!

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác,
Em chạy RAV4 cũng lâu, bình thường em ý xử lý rất tốt các ổ gà, đường gồ ghề... xe đi qua không có cảm giacs nghiêng ngả, bồng bềnh, tóm lại là khá ổn . Nhưng vì đi lâu nên hệ thống treo có hơi bị cứng và xóc. nên em đi khám xe thì gara báo vỡ cao su to càng A và báo cao su cân bằng trước bị xẹp cần thay, thợ cũng kê luôn là thay luôn cả cao su càng A nhỏ.
Em thay cao su càng A to, nhỏ và cao su cân bằng của THái loại RBI mua ở HT.

Khi đi ép càng thì thợ báo cao su càng A nhỏ mua không vừa nên mua thay thế ở chỗ ép luôn.

thay xong đi thì thấy xe êm, nhưng vào các chỗ ổ gà , gồ ghề trên đường thì xe nó cứ chao đảo, nghiêng ngả chứ nó không chắc như lúc trước.

Em có 2 thắc mắc:
-Cái cao su càng A to bị vỡ thì phải thay là đúng rồi, vậy cao su càng A nhỏ và cao su cân bằng có cần thay cùng không ?
- Bệnh chao đảo chòng chành xe khi vào đường gồ ghề, sống trâu nó do cao su nào gây ra ạ ?

E Rót rượu mời các cụ vào tư vấn gấp dùm em !

ninhbinhnew

Xe tải
cao su càng A nhỏ và cao su cân bằng tháo ra thấy kém thì thay cùng thôi

cái chao đảo này , phaỉ đi thực tế trên xe mới cam nhận được
bắt bệnh qua OF khác nào thầy bói

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
cao su càng A nhỏ và cao su cân bằng tháo ra thấy kém thì thay cùng thôi

cái chao đảo này , phaỉ đi thực tế trên xe mới cam nhận được
bắt bệnh qua OF khác nào thầy bói
không sao bác ạ. Em vẫn rất cần các tư vấn của các bác trên này. Ra gara thì cũng có this có that.

RAVA

Xe ba gác
-Đồ xe bác mua ở cty HT auto chỗ ngõ Huế phải ko? Chỗ đấy chỉ đc cái rẻ thôi chứ đồ thì e đánh giá nó là hàng fake cao cấp thôi, chả tin đc? E khuyên bác thử mang vào Toy Pháp Vân ktra xem sao, thợ trong này e thấy họ sửa tốt phết, xe e cũng Rav4 nhưng e chấp nhận tốn tiền mang vào hãng làm cho nó yên tâm chứ hàng ngoài thì ko thể biết đc?

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
-Đồ xe bác mua ở cty HT auto chỗ ngõ Huế phải ko? Chỗ đấy chỉ đc cái rẻ thôi chứ đồ thì e đánh giá nó là hàng fake cao cấp thôi, chả tin đc? E khuyên bác thử mang vào Toy Pháp Vân ktra xem sao, thợ trong này e thấy họ sửa tốt phết, xe e cũng Rav4 nhưng e chấp nhận tốn tiền mang vào hãng làm cho nó yên tâm chứ hàng ngoài thì ko thể biết đc?
Chào bác RAVA ! Lâu lắm mới gặp bác! :D
Vụ cao su gầm này trong hãng họ không bán ròi bác ạ. bán nguyên càng A luôn!! bác có chỗ nào hay không ??
Em rót rượu mời bác !!

RAVA

Xe ba gác
Chào bác RAVA ! Lâu lắm mới gặp bác! :D
Vụ cao su gầm này trong hãng họ không bán ròi bác ạ. bán nguyên càng A luôn!! bác có chỗ nào hay không ??
Em rót rượu mời bác !!
-Đồ cao su và nhựa e thấy các bác trong hội Rav4 hay mua ở ch số 9 ngõ 331 Trần Khát Chân, còn đồ thì ở ch TTC số 90 Lạc Nghiệp, bác thử ra đó xem sao?

Racehorse206

Xe tăng
Chào các bác,
Em chạy RAV4 cũng lâu, bình thường em ý xử lý rất tốt các ổ gà, đường gồ ghề... xe đi qua không có cảm giacs nghiêng ngả, bồng bềnh, tóm lại là khá ổn . Nhưng vì đi lâu nên hệ thống treo có hơi bị cứng và xóc. nên em đi khám xe thì gara báo vỡ cao su to càng A và báo cao su cân bằng trước bị xẹp cần thay, thợ cũng kê luôn là thay luôn cả cao su càng A nhỏ.
Em thay cao su càng A to, nhỏ và cao su cân bằng của THái loại RBI mua ở HT.

Khi đi ép càng thì thợ báo cao su càng A nhỏ mua không vừa nên mua thay thế ở chỗ ép luôn.

thay xong đi thì thấy xe êm, nhưng vào các chỗ ổ gà , gồ ghề trên đường thì xe nó cứ chao đảo, nghiêng ngả chứ nó không chắc như lúc trước.

Em có 2 thắc mắc:
-Cái cao su càng A to bị vỡ thì phải thay là đúng rồi, vậy cao su càng A nhỏ và cao su cân bằng có cần thay cùng không ?
- Bệnh chao đảo chòng chành xe khi vào đường gồ ghề, sống trâu nó do cao su nào gây ra ạ ?

E Rót rượu mời các cụ vào tư vấn gấp dùm em !
Theo em nghĩ đồ cụ thay không ngon như đồ hãng nên chất lượng cao su khác nhau nên độ co dãn không chuẩn thì thấy nó bồng bềnh hơn

mrchoi1982

Xe buýt
Cụ vào hãng bảo sử lý cho. Mấy cái này cụ nên vào hãng dù giá hơi mặn. Trước mình có thay cái cao su bát bèo mà đi kêu hơn cái cũ đã bị xẹp, xong đi thêm 3 cái gara nữa phán vẫn bình thường. Xong vào hãng sử lý hết luôn

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác các bạc ạ. Em vào hãng mua đôi cao su cân bằng trước + sau, xong thay vào, chạy khác hẳn.
Rút ra kinh nghiệm: tiền nào của nấy . cứ vào hãng thay đồ cho yên tâm. Xe gia đình đi phải sướng còn nếu là xe chạy dịch vụ thì miễn bàn; thay đồ linh tinh cũng ko sao.

provtc

Xe container
Mấy cái cao su càng A đi ép lại chỉ phí tiền tốn thời gian, đc thời gian lại hỏng, bực quá e thay luôn cả càng đi khác hẳn, mà càng A cả chục năm mới phải thay chung quy lại yên tâm