[Funland] Help: đan viện Châu Sơn

NVV

Xe tăng
Cụ thuờng gọi tên nó là gì thì nói để cccm ấy biết còn tránh. Mùa này đầu hè nhìu bệnh dại lắm. :D
Hồi mới nhặt nó từ bãi rác về nó cũng ngoan và hay chạy lên đống đá nhà em cbi xây nhà nên em đặt tên nó là Khai Sơn ạ.

Kyson1

Xe điện
Hồi mới nhặt nó từ bãi rác về nó cũng ngoan và hay chạy lên đống đá nhà em cbi xây nhà nên em đặt tên nó là Khai Sơn ạ.
Cụ nói làm iem thấy ngại đấy!!!

Iem lại là kyson1. Đùa chút cho vui thui... :D:D

Violong

Xe tăng
Cái nick Khai son em để ý đi đến đâu đá thúng đụng nia đến đó, thái độ rất lồi lõm. CCCM chả cần để ý làm gì. Mong mod lưu tâm đến loại thành phần như này

Có 29 cái km, trong này đã khoảng 6, đã kịp đi khắp nơi phang phập đến mức phải ghi nhớ rồi a cụ?

Kinh vồn.

Kyson1

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Nếu nó đã nghĩ được việc dùng bữa với vị tu sĩ già để lấy niềm vui thì đã không nói làm gì.
Bọn đói khát đấy nó đang kháo nhau về những món mà nhà thờ sẽ đãi chúng kìa. (được ăn thịt dê vvv...)
Nhờ ông lội lại comment hộ tôi với.
Có sao đâu?
Các thầy hoan hỉ đón mời khách, mình là người ngoài cớ sao phải gắt?

JetLink

Xe máy
Website
www.jetlink.vn
Vâng
Kể ra cũng hơi thiếu kiềm chế
Nhưng mà rất không ưa những loại ít hiểu biết như thế
Em nghĩ kể cả như vậy cụ cũng sai rồi. Vợ con cụ ý chả có lỗi gì nếu như cụ ý thiếu hiểu biết (giả sử vậy). Cụ nên xin lỗi cụ ý cho đáng mặt một thằng đàn ông!

Kyson1

Xe điện
Em nghĩ kể cả như vậy cụ cũng sai rồi. Vợ con cụ ý chả có lỗi gì nếu như cụ ý thiếu hiểu biết (giả sử vậy). Cụ nên xin lỗi cụ ý cho đáng mặt một thằng đàn ông!
Cảm ơn mỹ ý của cụ nhưng Iem không cần ai xloi!!! Xin lỗi xong là hoà như vụ AVG hồi xiền cho MBF ah?! :D

Đùa thôi... Kệ đi cụ. khuyên răn những ng khuyết tật não là điều không làm đc đâu.

JetLink

Xe máy
Website
www.jetlink.vn
Mình không xin lỗi bạn ạ
Nếu vợ con tên đói khát đó cũng có tư tưởng như ông chồng thì có phúc cùng hưởng, có hoạ sẽ cùng chịu là điều hiển nhiên thôi kk
Nếu họ ko có tư tưởng như cụ chụp mũ thì sao? Cụ để avatar Guy Fawkes của V mà hẹp hòi quá. E xin phép dừng và bó tay với cụ!

linhnamesd

Xe tải
Mình không xin lỗi bạn ạ
Nếu vợ con tên đói khát đó cũng có tư tưởng như ông chồng thì có phúc cùng hưởng, có hoạ sẽ cùng chịu là điều hiển nhiên thôi kk
Trước khi mở lời nguyền rủa ai đó , bạn đã sẵn sàng đón nhận tai ương đến với mình chưa .

gocart

Xe cút kít
Các cha thì lúc nào chả hoan hỉ
Nhưng mà mình đi lễ thì nên có cái tâm là "tu viện có sao thì dùng vậy, miễn là vui là được rồi", chứ không nên mong cầu "dê các món các kiểu"
Với lại nếu hiểu ra thì sẽ thấy, đồ các cha mời mình cũng là đồ đi xin về.

Nói tóm lại là còn thòm thèm thì ở nhà, ra quán làm vài kg dê về mà ăn.

Ăn no xong không còn đói khát thì hẵng đua đòi đi hành hương này nọ nhé mấy con giời
Cụ ấy có sai điều gì đâu?
Đi Ninh Bình, muốn thăm Đan Viên Châu Sơn,hỏi quán dê ăn ngon? Không sai phỏng ạ?
Một cụ vào cmt Đan viện có mời cơm, có món dê. Cũng không sai phỏng ạ?
Cụ chủ thớt chưa có ý kiến gì, cụ ấy có quyền chọn ăn ngoài, ăn trong Đan viện hay nhịn đói thì cũng chẳng vi phạm gì hết.
Cụ ấy muốn công đức (từ này bên Công giáo gọi thế nào em ko rõ) hay ko là quyền cụ ấy, không có sai đúng ở đây.
Điều cuối cùng, bất luận niềm tin tôn giáo thế nào thì ai cũng có nhu cầu được tôn trọng. Mình tôn trọng người khác thì người khác tôn trọng mình.

dalink

Xe điện

Kyson1

Xe điện

linhnamesd

Xe tải
Cũng giống như bạn đang nguyền rủa mình thôi
và nhiều kẻ bị thịt đói khát khác trong thread này
le lói có vài comment có não một chút, nhưng vẫn mù mịt lắm
Ơ đâu có , mình chỉ nhắc nhở bạn mà thôi . Gieo gió sẽ gặt bão , hy vọng bạn đã chuẩn bị tâm lý đón nhận nó . À , trước bạn , khá lâu rồi , trong này cũng xuất hiện dăm ba bạn trẻ cũng tỏ ra nguy hiểm giống như thế này , cũng gây được 1 vài sự hiếu kỳ nho nhỏ , nhưng rồi họ cũng lặng lẽ bốc hơi hay đang tự hủy hoại ở xó tối nào đó rồi . Cuộc sống mà ...

Hanoi2travel

Xe tăng
Lướt qua thớt tẹo thấy cụ chủ thớt rất đàn ông nhé, vợ con cụ thật HP khi đc sống với người rộng lượng như cụ, ko chấp nhặt & ko thèm lưu tâm đến những điều nhỏ nhen....

gocart

Xe cút kít
Edit nhanh thế
"mới có vài câu trên này mà đã phán ngay được" <--- như vậy mình là người rất tinh và tỉnh chứ, sao gọi là hời hợt được.
Thật ra muốn nói một câu tệ hơn nhiều, nghĩ lại nên nói câu nhẹ hơn.

gocart

Xe cút kít
Đã kịp capture
Mà thái độ của ông vs tôi thế nào tôi không quan trọng.
Vấn đề là thấy ông cố thanh minh hộ cho ông chết đói kia
Mình chả cần thanh minh cho ông nào.
Mình chỉ nhắc chính ông về thái độ trong cuộc sống.
Gieo nhân, gặt quả thời nay diễn ra nhanh lắm.