[Help] Đường đi Hà nội-Quảng bình

same

Xe máy
Chào cả nhà,

Chả là dịp 30/4 này em định đi quảng bình tự lái xe đi mà chưa biết đường đi thế nào.

Em xin các bác có kinh nghiện giúp em với.

Kế hoạch là

Em đi thẳng đến thanh hóa nghỉ một đêm rồi mới đi tiếp (nhà em có con nhỏ nên không muốn cho cháu ngồi trên xe lâu quá)
nhưng có mấy người bạn em nói có thể đi thẳng đến vinh được, quãng đường khoảng 300km.

Liệu đi đến vinh khoảng 4.5h liệu có khả thi không ạ?
em định đi đường 1 không biết đường xấu tốt thế nào? đường HCM thì đi đêm không yên tâm lắm ạ.

Nhờ cả nhà tư vấn giúp em.

thanks

laichuanhieu

Xe tăng
Cụ chả nói đi từ đâu, xuất phát khi nào thì tư vấn thế nào cụ. Có con nhỏ thì cụ cứ chạy khoảng 100km lại nghỉ khoảng 30 phút là OK. Chậy đến Thanh Hóa thì ngắn quá, 3 ngày mới vào đến nơi hả cụ?
Em dự cụ đi từ HN, vì thế nên chạy từ sáng sớm (khoảng 4h00), chạy đường HCM, rẽ ra đường 1 ở ngã 3 Thái Hòa, ăn trưa tại Vinh, nghỉ ngơi thoải mái rồi chạy vào Thiên Cầm ngủ đêm. Hôm sau khoảng 10h00 chạy đi QB, đến Vũng Áng rẽ vào ăn hải sản đang giãy đành đạch rồi chạy đi QB, khoảng 15h00 đến nơi thôi.
Chúc cụ đi vui vẻ

likecar&trips

Xe tăng
Chào cả nhà,

Chả là dịp 30/4 này em định đi quảng bình tự lái xe đi mà chưa biết đường đi thế nào.

Em xin các bác có kinh nghiện giúp em với.

Kế hoạch là

Em đi thẳng đến thanh hóa nghỉ một đêm rồi mới đi tiếp (nhà em có con nhỏ nên không muốn cho cháu ngồi trên xe lâu quá)
nhưng có mấy người bạn em nói có thể đi thẳng đến vinh được, quãng đường khoảng 300km.

Liệu đi đến vinh khoảng 4.5h liệu có khả thi không ạ?
em định đi đường 1 không biết đường xấu tốt thế nào? đường HCM thì đi đêm không yên tâm lắm ạ.

Nhờ cả nhà tư vấn giúp em.

thanks
Cụ Ko nên đi đường mòn HCM, Đi QL1 giờ đường sá cơ bản đã nâng cấp xong- khá ngon; thì 8h sáng cụ xuất phát từ bờ hồ HK (em dự thế) thì 12h trưa là đến Thanh Hoá; ăn uống nghỉ ngơi 1 tiếng chạy tiếp thì chỉ khoảng 3->5 h chiều chắc chắn cụ đã có mặt ở Vinh, nếu ko nghỉ ở Vinh xin mời cụ chạy thêm 80km nữa -> Thiên Cầm Hà Tĩnh nghỉ đêm cho yên tĩnh.

chuot_bach

Xe tăng
Cụ cho em biết lý do sao không nên đi đường HCM ah, em đang định đi đường HCM.

Cụ Ko nên đi đường mòn HCM, Đi QL1 giờ đường sá cơ bản đã nâng cấp xong- khá ngon; thì 8h sáng cụ xuất phát từ bờ hồ HK (em dự thế) thì 12h trưa là đến Thanh Hoá; ăn uống nghỉ ngơi 1 tiếng chạy tiếp thì chỉ khoảng 3->5 h chiều chắc chắn cụ đã có mặt ở Vinh, nếu ko nghỉ ở Vinh xin mời cụ chạy thêm 80km nữa -> Thiên Cầm Hà Tĩnh nghỉ đêm cho yên tĩnh.

same

Xe máy
Cám ơn các cụ nhiều ạ.

Chắc em sẽ nghiên cứu đi một mạch đến thiên cầm, rồi sáng hôm sau đi đến quảng bình.

same

Xe máy
Cụ cho em biết lý do sao không nên đi đường HCM ah, em đang định đi đường HCM.
Vì em đi chiều tối mà, nghe nói đường HCM vắng nên không yên tâm lắm cụ ạ.

Cụ đi đâu vậy? Xem có cùng ngày không đi cùng cho có đồng hành thêm yên tâm nhi?
Em định đi chiều tối ngày 26/4

Inli_4B

Xe tải
Cụ cứ đùa. Tầm 30/4 mà đi đường 1 thì vừa đông vừa chậm. Đi đường HCM thì nhàn hơn nhiều. Nhà cháu đi đường HCM tầm 6~9h tối cũng thấy có vấn đề giề đâu. Năm ngoài đi Đà Nẵng là nhà cháu quất cả 2 lần đi đường HCM cả. Đi đường 1 thì đoạn từ TH đi Nghệ An cũng phải bò ra đường nếu đi tầm 30/4 đấy.

Cụ đi đâu vậy? Xem có cùng ngày không đi cùng cho có đồng hành thêm yên tâm nhi?

Ngố Tầu

Xe hơi

Chả có gì là ko yên tâm nếu xe tốt cụ ạ. Từ Xuân mai đến Thái hòa giờ đg đẹp và đông dân lắm rồi. Chạy đg 1 riêng phí cầu đg cụ phải mất khoảng 150k cho 1 lượt mà đg lại đông. Chạy đg mòn cụ nhớ để đèn cos nếu trong khu đông dân cư. Mà nếu cụ chạy chưa quen thì nên chạy QL1 vì mọi cái vẫn đầy đủ hơn. Xe có em bé thì nên 1 tiếng nghỉ 1 lần khoảng 10p rồi đi tiếp

học lái

Xe điện
Đường HCM đi đường 1 vừa xấu vừa đông.
Mệt hơn nhiều

tenluatomahoc

Xe tăng
Khuyên cụ đi ban ngày đường Hcm vừa đẹp vừa vắng. Tuy có xa hơn 130k nhưng tiết kiệm hơn do ko co trạm thu phí và xăng ăn ít hơn do đều ga. Đường 1 cụ cứ bò từ Hà Nội tới đèo Ngang

Tourcare

Xe tăng
Cho F1 ngủ trên xe rồi chạy thẳng QB cũng được chớ sao phải ngủ Thanh Hóa? đến Thanh Hóa mới được hơn 1/4 quãng đường mà cụ đã nghỉ rồi là sao?
Nhà cụ nên đi thế này : đại lộ Thăng Long, Xuân Mai, đường HCM, ngã tư Thái Hòa rẽ vào đường 48, ra đến Ngã 3 Yên Lý thì rẽ phải đến Diễn Châu, nếu mệt thì ngủ lại Vinh hôm sau đi tiếp, ít nhất ngày 1 cũng phải đến được Vinh.
Em đi từ HN lúc 3h sáng, đến QB đúng 13h30, ăn trưa ở QB kịp ;;)

Kachyusa

Xe buýt
Cho F1 ngủ trên xe rồi chạy thẳng QB cũng được chớ sao phải ngủ Thanh Hóa? đến Thanh Hóa mới được hơn 1/4 quãng đường mà cụ đã nghỉ rồi là sao?
Nhà cụ nên đi thế này : đại lộ Thăng Long, Xuân Mai, đường HCM, ngã tư Thái Hòa rẽ vào đường 48, ra đến Ngã 3 Yên Lý thì rẽ phải đến Diễn Châu, nếu mệt thì ngủ lại Vinh hôm sau đi tiếp, ít nhất ngày 1 cũng phải đến được Vinh.
Em đi từ HN lúc 3h sáng, đến QB đúng 13h30, ăn trưa ở QB kịp ;;)
Cụ Tourcare cho em hỏi Từ ngã 3 Yên Lý đến Đồng Hới còn bao xa.Nếu không đi theo cách của cụ mà đi thẳng đường HCM đến Đồng Hới tì bao nhiêu Km.E thầy ớn ớn đường 1 lắm.Cám ơn cụ trước:))

chuot_bach

Xe tăng
Từ Xuân Mai - Đồng Hới theo đường HCM tầm 620-630km.
Từ Xuân Mai - ngã tư Thái Hòa (là điểm giao để nếu rẽ trái 30km sẽ ra cắt đường 1A tại ngã ba Yên Lý) tầm 230 km
Từ Hà Nội - Đồng Hới theo đường 1A ( em cũng chưa biết tính từ mốc nào vì nếu đi đường 1A từ Hà Nội em mới đi xa nhất đến Hà Tĩnh): 500 km
Nếu đi đường HCM từ Xuân Mai đến Đồng Hới thì cụ không cần qua Yên Lý nhé.
Cụ Tourcare cho em hỏi Từ ngã 3 Yên Lý đến Đồng Hới còn bao xa.Nếu không đi theo cách của cụ mà đi thẳng đường HCM đến Đồng Hới tì bao nhiêu Km.E thầy ớn ớn đường 1 lắm.Cám ơn cụ trước:))

Kachyusa

Xe buýt
Từ Xuân Mai - Đồng Hới theo đường HCM tầm 620-630km.
Từ Xuân Mai - ngã tư Thái Hòa (là điểm giao để nếu rẽ trái 30km sẽ ra cắt đường 1A tại ngã ba Yên Lý) tầm 230 km
Từ Hà Nội - Đồng Hới theo đường 1A ( em cũng chưa biết tính từ mốc nào vì nếu đi đường 1A từ Hà Nội em mới đi xa nhất đến Hà Tĩnh): 500 km
Nếu đi đường HCM từ Xuân Mai đến Đồng Hới thì cụ không cần qua Yên Lý nhé.
Tóm lại cứ đường HCM thẳng tiến phải không,cụ cũng đi QB 30/4 à,Đường HCM em đi xa nhát là đến Tân Kỳ thôi,e dự tính đi từ HN 6g đên Phố Châu thì ăn trưa,có quán nào tử tế cụ biết chỉ giúp em với

chuot_bach

Xe tăng
Từ Xuân Mai đến Đồng Hới mấy năm rồi em chạy cũng khá nhiều, tuy nhiên đa phần em thường chạy sớm (2h sáng từ Hà Nội) đến Thái Hòa nghỉ ngơi cho mọi người chơi còn mình ngủ ( do em có người nhà ở Thái Hòa), tầm 10h ăn sáng/trưa xong rồi chạy một mạch đến Đồng Hới cũng chỉ 3-4h chiều thôi. Kinh nghiệm em cứ thấy quán nào nhiều xe tải và trông được được thì vào, từ Nghệ An trở vào em thấy dân tốt lắm, mà chạy đường mòn đoạn Khe Giát đẹp lắm bác ah, em toàn hái hoa đoạn đấy thôi.

Kachyusa

Xe buýt
Từ Xuân Mai đến Đồng Hới mấy năm rồi em chạy cũng khá nhiều, tuy nhiên đa phần em thường chạy sớm (2h sáng từ Hà Nội) đến Thái Hòa nghỉ ngơi cho mọi người chơi còn mình ngủ ( do em có người nhà ở Thái Hòa), tầm 10h ăn sáng/trưa xong rồi chạy một mạch đến Đồng Hới cũng chỉ 3-4h chiều thôi. Kinh nghiệm em cứ thấy quán nào nhiều xe tải và trông được được thì vào, từ Nghệ An trở vào em thấy dân tốt lắm, mà chạy đường mòn đoạn Khe Giát đẹp lắm bác ah, em toàn hái hoa đoạn đấy thôi.
Thank bác

frigate012

Xe buýt
Em vừa đi cách đây 2 tuần, khuyên các cụ nên đi đường HCM, đường đẹp thoáng nhưng không có nghĩa là không có người đâu, các cụ chẳng việc gì phải lo lắng cả, em chạy từ 4h sáng đến Ngọc Lặc mới có 6h30, ăn sáng nghỉ ngơi 7h chạy đến 12h nghỉ ăn trưa là 500km. Nếu cẩn thận thì cụ chủ có thể chạy HN đến Phố Châu Hà Tĩnh nghỉ là thoải mái, còn rieng F1 thì cụ yên tâm, bọn trẻ đi đường khỏe hơn mình nghĩ nhiều.
Cụ có thể tham khảo thêm ở thớt này của em http://www.otofun.net/threads/493844-nho-cac-bac-tu-van-giup-em-lo-trinh-ha-noi-quang-tri

Tourcare

Xe tăng
Km em không nhớ lắm vì phải tra lại gmap :D nhưng đi theo đường của em thì là 560km đi từ nhà em bên Long Biên đến biển Nhật Lệ.
đi theo đường của em thì chỉ đông đoạn từ Diễn Châu vào đến gần vinh là có đường tránh, đi gần hơn và đỡ phải đi qua đèo. Đi đường đèo mà đi sedan thì hơi mệt, xa thêm khoảng 30km.
Đường HCM giờ cũng không vắng lắm đâu mà các cụ lo, đi đường nào cũng được cả, có cái đường kia nó gần hơn tẹo và không phải vòng vèo qua đèo, nếu F1 không được khỏe đi đèo thì dễ bị say xe.
Còn ăn uống, trạm xăng thì đường nào cũng sẵn cả, không lo gì hết :D

voongsenh

Xe hơi
Cứ đường mòn mà phang bác ạ. Dài hưn độ 50km, nhưng bớt tiền tắc đường, thu phí, bắn tốc độ. Lưu ý vẫn cs kiểm tra nhưng ít hơn. Cảnh lại đẹp.

lukytran

Xe tải
Em vào hóng các cụ tư véo ạ.