HELP HEPLP:Tường mới sơn được mấy ngày mốc trắng và dộp bong lên

misshomevn

Xe tải
Tường mới sơn được mấy ngày mốc trắng và dộp bong lên như ảnh phải xử lý thế nào nếu vẫn muốn sơn tiếp hả các cụ

anh kao

Xe tăng
Tường mới sơn được mấy ngày mốc trắng và dộp bong lên như ảnh phải xử lý thế nào nếu vẫn muốn sơn tiếp hả các cụ
Khả năng tường cụ ẩm khi sơn rồi,cụ cần xử lý ngấm ẩm,sơn lớp sơn lót kiềm và dùng sơn ngoại thất

Hoavnguyen

Đi bộ

Mình làm sơn, chuyên làm dự án vừa xây vừa bả vừa sơn gặp trường hợp này nhiều. Nguyên nhân chính do tường ẩm chưa khô

misshomevn

Xe tải
Khả năng tường cụ ẩm khi sơn rồi,cụ cần xử lý ngấm ẩm,sơn lớp sơn lót kiềm và dùng sơn ngoại thất
Nhà em sửa cụ ơi, trước lúc sửa tại các vị trí đó nó đã bong tróc rồi, bây giờ ốp lại chân tường xong được 1 tuần thì đến đội sơn bả nhẩy vào sơn lót trong nhà rồi bả vá rồi sơn 2 màu được mấy hôm thì bị như trên.
Em đang nghĩ bị ẩm chân tường khu đó nên hỏi các cụ có cách nào khắc phục vào lúc này ko, chứ nhà e sơn sửa xong hết rồi

misshomevn

Xe tải
Mình làm sơn, chuyên làm dự án vừa xây vừa bả vừa sơn gặp trường hợp này nhiều. Nguyên nhân chính do tường ẩm chưa khô
Ẩm thì chắc đúng rồi, ý em là các vị trí ấy là tồn dư quá khứ vẫn vậy, các đoạn phía trên ko bị sao hết chỉ ở gần phía dưới bị thôi, mà nhà em lại sửa xong rồi, hic
Trước e định ốp chỗ đó mà ốp 1 chút thì nhìn chán lắm
Cụ có cao kiến gì để chữa giúp em đơn giản mà tạm ổn ấy

Hoavnguyen

Đi bộ
Ẩm thì chắc đúng rồi, ý em là các vị trí ấy là tồn dư quá khứ vẫn vậy, các đoạn phía trên ko bị sao hết chỉ ở gần phía dưới bị thôi, mà nhà em lại sửa xong rồi, hic
Trước e định ốp chỗ đó mà ốp 1 chút thì nhìn chán lắm
Cụ có cao kiến gì để chữa giúp em đơn giản mà tạm ổn ấy
2 phương án
1. Quét chống thấm pha xi măng, rồi sơn bả bình thường
2. Tróc hết vữa ra mua sika về quét trực tiếp vào tường, rồi trát lại vữa nếu cẩn thận thì trộn vữa với sika tiếp, sau đó sơn lại. Pa 2 triệt để.