HELP lỗi vượt đèn đỏ tại hướng Giải Phóng -> Đại Cồ Việt

luckyme

Xe buýt
Chào các bác, tình hình là em đang có 1 tình huống vô cùng khó đỡ.

HÔm trước mệt người ko muốn đi xe về, nhờ ông anh đưa ra bến xe đi về cho an nhàn (Hướng Giải Phóng -> Đại Cồ Việt)

Vấn đề ở đoạn này.
- XXX Vịn lại, ông anh lách 1 cái( mình nghĩ ngay, xong r, ngã)
- Mình dậy, bình tĩnh nhẹ nhàng vào nói chuyện tử tế, mấy chú ấy cũng rất điềm tĩnh.
- Lỗi vượt đèn đỏ (Xuất trình giấy tờ)

Vấn đề từ đoạn này:
- Không mang theo ĐK xe (oẹ ko có cơ hội chơi với mấy chú này vì ông kia quên *** nó giấy mà xe ng yêu, ko dám để nó thu)
- Sau 1 lát, chú xxx ko ghi lỗi thiếu ĐK xe, ghi lỗi vượt đèn đỏ + ko chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông.

Yêu cầu ông anh, ghi vào bb, bị bắt lỗi đèn đỏ khi rẽ phải hướng Giải Phóng -> Đại cồ việt.
-> Chú xxx kia dựng lên, giật lại giấy đòi ghi thêm lỗi thiếu ĐK và giữ phương tiện, lúc này căng vì xe ko thể bị giữ (xe của em thì oke luôn).
Đành phải ngậm ngùi để ông kia ghi đúng lỗi theo gợi ý của chú xxx.

Vậy bây giờ có thuốc nào cho trường hợp này, 2 hôm nữa tới hẹn lên Đội 4 nhận QUyết định.

Em đọc trên đây, có cụ đã từng ghi ý kiến "Đúng lỗi" và vẫn giải quyết đc, vậy cho em xin ít kinh nghiệm chỉ giáo đc không?

Em biết đoạn ấy, rẽ phải thì làm gì có đèn đỏ nào. (Xi nhan đầy đủ, tại ông kia hấp tấp quá mà em ko xử đc)

Chỗ đó có đèn đỏ, xxx chuyên đứng sau chỗ rẽ để rình trường hợp các cụ rẽ phải hồn nhiên để bắt. Các lỗi đều đúng hết rồi, chỉ có nhận lỗi và nộp phạt thôi chứ làm gì có cách gì khác được.

olala

Xe tăng
đoạn này có đèn đỏ, và em cũng đã 1 lần dính.

phuonganh1993

Xe hơi
em hóng :) nghe

Cahtra2008

Xe tăng
Có đèn đỏ đấy cụ,bọn xxx lập cái bẫy ở đây,tuy nhiên nếu cụ cứng thì nó sẽ buông ngay.
Đèn ở đây báo lung tung lắm.Có khi chỉ đỏ lên vài giây thôi.Cụ cứ đòi ảnh là bọn nó cứng họng ngay

ubisapro

Xe trâu
Có đèn đỏ đấy cụ,bọn xxx lập cái bẫy ở đây,tuy nhiên nếu cụ cứng thì nó sẽ buông ngay.
Đèn ở đây báo lung tung lắm.Có khi chỉ đỏ lên vài giây thôi.Cụ cứ đòi ảnh là bọn nó cứng họng ngay
đòi ảnh ko có thì khả năng thoát được. Nhưng nếu có ảnh thì khó cãi lắm ợ vì luật ko ghi chỗ này, chỗ kia bẫy, chỉ biết cụ đã vượt hay chưa vượt đèn đỏ thui@@ Còn chuyện cái đèn cắm đúng quy chuẩn ko cũng khó nói@@ Nếu có ảnh thì xxx lập biên bản về lý chả sai nên nó cũng chả có j sợ mà ko dám lập biên bản cả cụ ợ. Em nghĩ vậy@@

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
đèn đỏ có, cụ 0 biết còn ném lên đây.
giá như tránh được cái lỗi 0 chấp hành thôi, vì cái lỗi này cũng hơi khó định hình, khéo cãi thì bảo là tôi chưa kịp dừng, ông đã chặn tôi lại. nhưng để ghi bb là vô phương cứu chữa, theo luật mà nộp.
bằng cứng mà 0 lấy thì cũng 0 sao, nhưng nó sẽ nhập hệ thống, 0 có hi vọng làm cái khác đâu, hoặc nộp b1, b2 nó cũng mò ra ngay, vì cập nhật hệ thống rồi. trừ khi chuyển khẩu, thay số cmt khác

MTU

Xe hơi
Từ trước nhà cháu cứ nghĩ xxx bắt rẽ phải ko xi nhan.

manhh

Xe đạp
Lúc đó bị dính, em chân đau, mệt, ông kia thì rõ sai rồi nên chẳng cãi.
Chứ ko ra xem kĩ như hôm nay thì thấy lúc em đi qua là cái đèn xe đạp nhỏ đang đỏ => Chắc chắn nó đang đèn xanh hoặc là chưa còn đèn nào sáng.
Chẳng phải vượt đèn đỏ đc.

manhh

Xe đạp
đèn đỏ có, cụ 0 biết còn ném lên đây.
giá như tránh được cái lỗi 0 chấp hành thôi, vì cái lỗi này cũng hơi khó định hình, khéo cãi thì bảo là tôi chưa kịp dừng, ông đã chặn tôi lại. nhưng để ghi bb là vô phương cứu chữa, theo luật mà nộp.
bằng cứng mà 0 lấy thì cũng 0 sao, nhưng nó sẽ nhập hệ thống, 0 có hi vọng làm cái khác đâu, hoặc nộp b1, b2 nó cũng mò ra ngay, vì cập nhật hệ thống rồi. trừ khi chuyển khẩu, thay số cmt khác
Thế là thi đc b2 nữa không?
Lão này có mỗi cái bằng cứng :3.
Không như em, A1 có 2 cái lận, rồi đang định gộp với B2 1 phát nữa =))
Ko biết có bác nào như em ko, chứ Mô tô em cũng clone 2 Đăng kí luôn ;)

Khanhooc

Xe hơi
Ở đấy có cái đèn đc rẽ phải,hầu như lúc nào cũng bật nhưng khi nào có mấy anh áo vàng là em thấy cũng có lúc tắt lúc bật. Cụ nào cứ quen kiểu đèn đỏ vẫn đc rẽ phải thì xi ca lô mời cụ vào bốt giải quyết :))

tupa12

Xe hơi
Trường hợp cụ chủ bị là đúng rồi ợ

HANOI-VIP

Xe hơi
Chào các bác, tình hình là em đang có 1 tình huống vô cùng khó đỡ.

HÔm trước mệt người ko muốn đi xe về, nhờ ông anh đưa ra bến xe đi về cho an nhàn (Hướng Giải Phóng -> Đại Cồ Việt)

Vấn đề ở đoạn này.
- XXX Vịn lại, ông anh lách 1 cái( mình nghĩ ngay, xong r, ngã)
- Mình dậy, bình tĩnh nhẹ nhàng vào nói chuyện tử tế, mấy chú ấy cũng rất điềm tĩnh.
- Lỗi vượt đèn đỏ (Xuất trình giấy tờ)

Vấn đề từ đoạn này:
- Không mang theo ĐK xe (oẹ ko có cơ hội chơi với mấy chú này vì ông kia quên *** nó giấy mà xe ng yêu, ko dám để nó thu)
- Sau 1 lát, chú xxx ko ghi lỗi thiếu ĐK xe, ghi lỗi vượt đèn đỏ + ko chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông.

Yêu cầu ông anh, ghi vào bb, bị bắt lỗi đèn đỏ khi rẽ phải hướng Giải Phóng -> Đại cồ việt.
-> Chú xxx kia dựng lên, giật lại giấy đòi ghi thêm lỗi thiếu ĐK và giữ phương tiện, lúc này căng vì xe ko thể bị giữ (xe của em thì oke luôn).
Đành phải ngậm ngùi để ông kia ghi đúng lỗi theo gợi ý của chú xxx.

Vậy bây giờ có thuốc nào cho trường hợp này, 2 hôm nữa tới hẹn lên Đội 4 nhận QUyết định.

Em đọc trên đây, có cụ đã từng ghi ý kiến "Đúng lỗi" và vẫn giải quyết đc, vậy cho em xin ít kinh nghiệm chỉ giáo đc không?

Em biết đoạn ấy, rẽ phải thì làm gì có đèn đỏ nào. (Xi nhan đầy đủ, tại ông kia hấp tấp quá mà em ko xử đc)

Chỗ này có đèn đỏ mà cụ.

manhh

Xe đạp
6 lít tất thảy các cụ ạ, giữ gplx 1 tháng :3

Dqlong

Xe tăng
Cái đèn ở đây nó hơi hiểm là khi đèn xanh sẽ có 1 cái đèn đỏ nhỏ là cấm người đi xe đạp cắt ngang. Và khi đèn đỏ thì cái đèn cho người đi xe đạp lại xanh, đa phần người đi lần đầu hoặc không để ý sẽ dính, vì chưa kịp hiểu tại sao lại 1 cái xanh 1 cái đỏ... nói chung là chuối cả nải cho cái đèn ở đây.