[Funland] Help me, các bác cho em lấy ý kiến mua điện thoại

nguyentiengb

Xe hơi
cụ dùng con sámung s8+ nhé. em đã dùng và cảm thấy rất là ok. màn hình siêu đẹp ( chọn con nào ko ám vàng,lưu ảnh nhé )
dùng 2 sim 2 sóng ngon lành.máy mát,pin trâu. dùng ổn cụ à. hàng sámsung,cung có tí tên tuổi.

vybong2018

Xe máy
cụ dùng con sámung s8+ nhé. em đã dùng và cảm thấy rất là ok. màn hình siêu đẹp ( chọn con nào ko ám vàng,lưu ảnh nhé )
dùng 2 sim 2 sóng ngon lành.máy mát,pin trâu. dùng ổn cụ à. hàng sámsung,cung có tí tên tuổi.
cụ dùng lâu chưa, tác vụ mượt ko, chọn ko ám ảnh thế nào bác

ubisapro

Xe trâu
E thì e chọn IP, em đi ra ợ :))

thinhkieuphong

Xe điện
Em đang phân vân 3 chiếc điện thoại giá gần ngang nhau là: Sámsung S8+, Samsung Note 8 và Nokia 8.1. Nhu cầu của em không cao về cấu hình vì em chỉ hoạt động thông thường, cần chụp hình đẹp, xử lý mượt, dùng lâu lag. các bạn cho ý kiến hộ em đi. Cảm tạ các bác nhiều >:D<>:D<>:D<
P/s: Em cũng để ý con Huawei Nova 3i vì nó đẹp quá, giá lại tốt, dù nhiều cái chưa ổn lắm :-"
nhu cầu thế mua mấy con đấy làm gì cho phí $, vote Xiaomi, huawei hoặc cùng lắm Oppo

Dê già 79

Xe hơi
Em đang phân vân 3 chiếc điện thoại giá gần ngang nhau là: Sámsung S8+, Samsung Note 8 và Nokia 8.1. Nhu cầu của em không cao về cấu hình vì em chỉ hoạt động thông thường, cần chụp hình đẹp, xử lý mượt, dùng lâu lag. các bạn cho ý kiến hộ em đi. Cảm tạ các bác nhiều >:D<>:D<>:D<
P/s: Em cũng để ý con Huawei Nova 3i vì nó đẹp quá, giá lại tốt, dù nhiều cái chưa ổn lắm :-"
Em là zai mà cầm S8+ với Note cũng còn cảm thấy to nữa là mợ. Mấy còn này về cơ bản là cũng out of date rồi nên mợ xem con nào khác mới ra đi thì hơn.
Riêng S8+ và note 8 em dùng qua thì với cá nhân em thấy pin không ổn lắm. Thích SS thì tầm này có lẽ mợ nên quan tâm S9+ thì ổn hơn ạ.
Android thì đặc thù dùng một thời gian có file rác nó dần có cảm giác lag nhưng cấu hình cao thì em thấy ko tới nỗi như các dòng đời cổ đâu mà mợ lo.
Huawei thì giờ mới bị GG cấm cửa nên mợ mua tầm này có lẽ không ổn lắm
Oppo với Vivo tầm trung không ngon lắm nhưng nếu mua cũ dòng flag ship thì hơi bị ngon luôn ạ

vybong2018

Xe máy
Em là zai mà cầm S8+ với Note cũng còn cảm thấy to nữa là mợ. Mấy còn này về cơ bản là cũng out of date rồi nên mợ xem con nào khác mới ra đi thì hơn.
Riêng S8+ và note 8 em dùng qua thì với cá nhân em thấy pin không ổn lắm. Thích SS thì tầm này có lẽ mợ nên quan tâm S9+ thì ổn hơn ạ.
Android thì đặc thù dùng một thời gian có file rác nó dần có cảm giác lag nhưng cấu hình cao thì em thấy ko tới nỗi như các dòng đời cổ đâu mà mợ lo.
Huawei thì giờ mới bị GG cấm cửa nên mợ mua tầm này có lẽ không ổn lắm
Oppo với Vivo tầm trung không ngon lắm nhưng nếu mua cũ dòng flag ship thì hơi bị ngon luôn ạ
Vâng, con S9+ đang cao, e chưa với được, nếu không thì chờ nửa năm nữa nó xuống giá :D:D

QuangSunlight

Xe điện
bác dùng lâu chưa, vẫn mượt mà xử lý chứ
Em mới dùng chưa được 1 tháng . Bộ nhớ 64 Gb thì không lag đâu .
Trước em dùng chiếc có 16 Gb , dùng hơn 1 năm thì cũng có lag . Nhưng em đồng bộ hết lên google driver rồi reset lại máy , mượt mà ngay .

long.spc

Xe container
Là e thì e chọn samsung nam note nữ s.
Lý do thì nhiều nhưng e thích cái là nó có nhà máy tại việt nam

optimaqb

Xe đạp
Note 9 hoặc s10+ hai con này pin trâu, dùng ko sợ hết pin giữa chừng. Giờ hàng cũ cũng rẻ mà

autus

Xe tăng
Mua con pixel XL 2 ổn nhất và hợp lý nhất hơn mấy con kia.
Note 8 pin không ổn lắm.

Dê già 79

Xe hơi
Vâng, con S9+ đang cao, e chưa với được, nếu không thì chờ nửa năm nữa nó xuống giá :D:D
Note 8 bản HQ 2sim giờ cũng tầm 7tr, hàng cty thì thêm 1tr, S8+ rẻ hơn chút. Vậy nếu tầm tiền ấy thêm chút là vẫn kiếm được S9+ bản HQ.
Nokia 8.1 em chưa dùng.
Tuy nhiên nếu là SS em nghĩ vẫn nên chọn đời cao hơn vì mấy con S8+ hay Note 8 ra hơi lâu rồi không khéo rất dễ dính con bị ám, lưu ảnh. Chưa kể em thấy vị trí để vân tay nó stupid vãi.
Mợ có nói đến Huawei thì nếu kinh phí đã đủ chơi Note 8 thì có khi kiếm con P20pro ngon luôn ạ.
Chúc mợ chóng kiếm được máy như ý

namdh8x

Xe điện
Vote Huawei P30 lite :)

Gcar

Xe container
nếu muốn tiết kiệm 1 tí thì Samsung A50 cũng được (5tr7) hoặc A70 có sạc nhanh, Samsung chính hãng thì có Galaxy Gift tặng mã khuyến mãi khá nhiều, Nokia 8.1 cũng tốt. Chú ý S10e hiện chỉ khoảng 13tr5

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
con này mất giá kinh nhỉ, bác buôn hàng cũ à
chuyên hàng cũ ah, giờ người ta đang bán đổ bán tháo cốt đẩy được hàng thì e mua về. Khi nào Google không hỗ trợ Huawei nửa thì mang root, rồi chạy lại phần mềm lậu bán cho người mới lần đầu dùng smartphone, cũng chủ yếu nhắm đến đối tượng khách hàng ở nông thôn thôi

Nam Tào

Xe điện
Cụ ko thích iphone ạ :) Nói về khoản mượt và dùng lâu không bị chậm lag thì làm gì có con đt android nào ăn được iphone. Em có con 4s 6 tuổi ko dùng vứt trong tủ lâu lâu lôi ra cho mượn mà vẫn nuột nà như mới. Trong khi con samsung j3 với 1 con lenovo A gì đấy mới mua 2 năm h lôi ra dùng ko dùng nổi vì quá lag.
iphone 6s của gấu em dùng thì chỉ muốn ném vào tường , chậm hơn rùa . Lag hơn cả con 5c của f1 ;))

QuangSunlight

Xe điện