Thảo luận Help me! Gấp gấp ạ! Xin các cụ tư vấn giúp em xe em bị sao vậy ạ

tone

Xe tải
Khó thật ạ, nếu suy giảm công suất báo code 84 thì rà soát từ bơm xăng đến bướm ga, bugi, mobil... Xe cụ lại k bị giật thì chẳng bít nó lỏng cái giắc gì hay chuột cắn cái dây gì. Là e thì e ktra vệ sinh thêm cái sensor cảm biến khí ở cổ hút xem sao.
Xe em (CDX 1.8) cũng bị sáng đèn check,đem vào GM ở Phạm Văn Đồng kiểm tra, Kỹ thuật viên ở đó scan xong bảo máy số 3 báo lỗi không đánh lửa, sau khi tháo bugi vệ sinh lắp lại kiểm tra thì vẫn bị, KTV ở đó xóa lỗi và nói có khả năng tèo Mobin đánh lửa mang về đi tiếp và theo dõi, em mang về đi mấy hôm lại bị sáng đèn check engine, kỳ lạ là xe đi không hề bị rung giật, yếu máy hay cảm giác gì khác, nhìn vòng tua máy hoàn toàn bình thường, có cụ nào cao tay chuẩn bệnh giúp em với....[/QUOTE]

1.6gli

Xe container
Bác thật là... xe đang bệnh mà cũng bán bác hết lo nhưng người mua xe của bác phải trả tiền để mua nỗi lo của bác. Híc k biết cụ/ mợ nào đen đủi gặp phải người như bác chủ đây.
Sau một thời gian em suy nghĩ và đã nhựong quyền sang cho chủ khác rồi ạ. Sau đó, em đã cưới vợ mới rồi ạ. EM cũng chẳng biết cách chữa trị sao nữa, tại vì đi cứ lo lo, thế là e rao lên mạng đắt rẻ cũng chuyển nhượng luôn ạ. Em cưới vợ mới cũng được 3 tháng rồi. Cảm ơn các cụ đã quan tâm và tư vấn cho e nhé. Vodka mời tất cả các cụ.

apocalisto

Xe hơi
bác chủ này cũng vô trách nhiệm. bác bán cho thợ hay người sử dụng?

Dungthoa

Xe đạp
Nếu xe bỏ máy thì động cơ rung giật ở mọi tốc độ, kể cả khi các bác để garanty, thông thường khi bỏ máy có hiện tượng động cơ rung giật, càng tăng ga càng rung giật,granty thấp khoảng 500v/ph
Củ để garanti va có mùi xăng ko ? Nếu có thì bỏ 1 máy