[Funland] Help , nhà có người nghiện

Shin_Nguyen_13

Xe hơi
Cứ đòi sinh cho được con trai để nối dõi, xã hội bây giờ vẫn còn nhiều người cổ hủ quá

Noithatbep68

Xe đạp
Nó cầm dao chém đó a . Nhà có 2 người già với 2 đứa con gái . Bố bảo cứ đợi nó tu tâm dưỡng tánh . Em cũng vừa suýt bị nó đâm vì ko cho nó mượn tiền
chờ no tu tâm chắc nó xiên chết hết mọi người rồi

Yêu Apple

Xe hơi
lên bơm cho thằng đội trưởng hs 10tr rồi lấy số đt
rình lúc nó đang phê pha thì gọi hs xuống,ném thêm ít đồ vào đấy cho nó đi cho lâu
Rất chuẩn, mợ làm theo ngay là đẹp

xehoi.net.vn

Xe buýt
Chào mấy bác . Nhà em có người nghiện đá . Cái đáng nói là người ta nghiện còn biết tự ra xã hội kiếm tiền chơi , còn nó núp trong nhà vòi tiền ko có thì nó đập phá rất nhức đầu
Em kể sơ về nó là con trai quý tử trong nhà . Hồi xưa ông bà già e rất thích đẻ con trai ko thích con gái . Nên khi sinh dc nó là thằg cu độc nhât thì mấy bác biết ổng bả mừng với cưng nó ntn rồi . Lý do em biết là ổng cần có con trai sau này có người hương quả cho ổng @@
Rồi sau lớn lên nó nghiện rồi nghỉ học ở nhà hút hít . Đi làm mấy chỗ mà dc vài tháng là nghỉ . Lúc đầu gđ còn tiền bạc mà giờ nó phá quá nên gần sắp đi ăn xin hết rồi . Mà xui cái chỗ em ở công an phường ko quan tâm bắt nghiện
Ỡ nhà ko ai dám báo công an vì sợ nó biết ai báo là nó xiên chết , mà nó cực kỳ mất dạy , nó chữi ba mẹ là mày tao còn quắc tay bảo vào đánh solo với nó
Mấy bác có cách nào tiễn nó đi ko . Em cám ơn

Cách thì nhiều, quan trọng gia đình có dám làm không thôi.

hungnt03

Xe tải
sao k cho đi trại hả cụ

minh_tuaninfo

Xe buýt
ngại nhất mầy thằng cùn và bất cần này.. ngang dây phải mứt lại còn gặp mưa rào... cụ lót tay cho CA gô cổ bắt đi cai nghiện, dc vài năm về kiểu j cũng tái nghiện thành công.. nói túm lại là hết thuốc chữa.. chỉ có cách bơm cho nó chơi đến oẳng thôi..

tieunhilang

Xe điện
Em thấy gói hàng của nó rồi , y chang cục muối hột mà nhỏ xíu , đựng trong bao zip mini . Hình như 200k / gói . Hít được 2_ 3 ngày , 1 tuần 3 gói là 600k . 4 tuần hết 2 triệu 400k @@ . Nghiện lâu năm thì ko đủ liều phải tăng thêm thuốc thì tiền nào chịu nổi @@
Đá rồi!
nhưng 200k/góc thì không phải đá xịn, đá pha mì chính rồi. Thế là em của mợ đến giai đoạn hút đá cho qua cơn chứ không phải hút cho phê. Hút đều đặn thế này thì dễ lên thần đá lắm! Hôm nào gặp phải đồ ngon dễ ngáo như chơi (quen chơi đồ lởm cho qua cơn đến lúc gặp đá xịn húp lấy húp để là chết).

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thật sự là em thích những thớt nhờ trợ giúp và chia sẻ như này. Người hỏi sẽ tham khảo được rất nhiều thông tin và hướng xử lý để về giải quyết chuyện gia đình. Người đọc cũng biết để phòng ngừa và trang bị cho mình những biện pháp khi người thân họ hàng có người bị nghiện thế. Thỉnh thoảng em cũng hay lập thớt hỏi han nhờ vả cũng được cccm khuyên bảo chỉ cách rất tận tình. Đấy là một trong những ưu điểm của quán cf mang lại đấy ạ.

cuong1903

Xe tăng
Chào mấy bác . Nhà em có người nghiện đá . Cái đáng nói là người ta nghiện còn biết tự ra xã hội kiếm tiền chơi , còn nó núp trong nhà vòi tiền ko có thì nó đập phá rất nhức đầu
Em kể sơ về nó là con trai quý tử trong nhà . Hồi xưa ông bà già e rất thích đẻ con trai ko thích con gái . Nên khi sinh dc nó là thằg cu độc nhât thì mấy bác biết ổng bả mừng với cưng nó ntn rồi . Lý do em biết là ổng cần có con trai sau này có người hương quả cho ổng @@
Rồi sau lớn lên nó nghiện rồi nghỉ học ở nhà hút hít . Đi làm mấy chỗ mà dc vài tháng là nghỉ . Lúc đầu gđ còn tiền bạc mà giờ nó phá quá nên gần sắp đi ăn xin hết rồi . Mà xui cái chỗ em ở công an phường ko quan tâm bắt nghiện
Ỡ nhà ko ai dám báo công an vì sợ nó biết ai báo là nó xiên chết , mà nó cực kỳ mất dạy , nó chữi ba mẹ là mày tao còn quắc tay bảo vào đánh solo với nó
Mấy bác có cách nào tiễn nó đi ko . Em cám ơn
Mua tour Whuhan cho nó qua đó.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Lừa nó uống thuốc ngủ rồi xích nó lại.
Oder thêm cái cũi, nhốt nó lại.

Hatbui98

Xe máy
Đá rồi!
nhưng 200k/góc thì không phải đá xịn, đá pha mì chính rồi. Thế là em của mợ đến giai đoạn hút đá cho qua cơn chứ không phải hút cho phê. Hút đều đặn thế này thì dễ lên thần đá lắm! Hôm nào gặp phải đồ ngon dễ ngáo như chơi (quen chơi đồ lởm cho qua cơn đến lúc gặp đá xịn húp lấy húp để là chết).
Nó giờ má hóp , môi thâm , mắt trắng . Hôm nào thiếu thuốc là nó ngáp tới ngoài sân còn nghe nữa . Đi ngang qua người nó bốc mùi nồng nặc . Ko phải mùi hôi lắm mà mùi khói khét gì gì khó tả lắm . Em mà có tiền cũng bơm cho nó 10 cục hàng cho nó hút sưng mỏ

yourdalink

Xe container
Mợ sn 98 còn trẻ nhưng cũng có thể tự lập rồi. Sao hai chị em k đi làm rồi thuê nhà ở riêng ra. Thằng kia thì kệ nó với ông già thôi. Ông k nghe thì để ông với nó.

Mr.Alo

Xe lăn
Gia đình chấp nhận thì làm mạnh ... thôi , nghiện tầm này thì cửa nào mà hoàn lương

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Mấy người con gái ra ngoài ở. Để ý và chăm lo cho ông già từ xa.

Mình ông ở lại. Mợ bảo ông phải rắn với nó. Một mặt bảo nó: chị em mày phận gái, nó không liên quan đến gia đình nó đi rồi. Tao và mày phải tạo điều kiện cho nó đi. Nói thế để cho nó không hận trách được.

Còn mỗi tao và mày. Giờ tao và mày cùng đi làm thì mới có cái cho mày chơi. Nếu mày không đi làm thì mày tử tế tao mới cho mày tiền. Không thì nhịn.

Lo nhất là ở nhà nó ép ông già cầm cố nhà cửa, bán nhà chia tiền cho nó. Đến nước bán nhà đó, cậy nó là con trai và cậy các mợ bỏ đi rồi, nó không cho chia đồng nào thì cũng rách việc.

Định cái gì cứ phải tính nát nước mợ ạ.

Cách tốt nhất giờ cho nó đi trại mấy năm, ở nhà bán nhà hay chuyển chỗ ở an toàn xong xuôi đã rồi tính lúc nó về, còn nhiều thời gian.

Chỉnh sửa cuối:

FOREXVN

Xe tải
Chơi đá mà cũng rẻ nhỉ, nó biết thân biết phận thế mà không hoàn lương được à
Đá đểu chả đáng mấy đâu cụ, cai món này siêu khó phải có ý chí với nghị lực cực lớn may ra mới qua đc.
Ngày nào cũng phải chơi hay kiểu như thuốc lá thuốc lào ???
Em không ở gần nó nên ko rõ lắm, thấy mẹ em bảo nó ở nhà vài ngày mới ra ngoài một lần.
Giờ em mới hiểu tại sao ra đường ai cũng ghét xì ke , ko ai muốn đứng gần hay tiếp xúc với xì ke . Mà nuôi để nó chơi hàng trong nhà cũng nguy hiểm lắm , lỡ tối mình đang ngủ mà nó ngáo lên lấy búa đập đầu mình chết
Nó ra ngoài chơi thôi, trước em về chơi thấy dụng cụ chơi đá trong nhà em chửi cho một trận nên giờ ko thấy nữa, còn trẻ như mợ em khuyên thật cách tốt nhất kiếm việc nào ở xa làm, rồi kiếm tấm chồng cũng ở xa tránh nó ra kệ nó ở với OBZ thôi.

Cải đắng

Xe tải
Bác nói đúng , sáng nay bố em ngồi uống trà thì em có nhỏ nhẹ nói giờ nhà ra như thế này ko ở được nữa , thôi bố bán nhà lớn mua 2 căn nhỏ cho nó 1 căn , 1 căn cho tụi em ở riêng . Mà ông ko đồng ý , bảo là đợi thời gian nó tu tâm tu tánh làm lại từ đầu , sau này tao chết chị em nương tựa nhau sống . E biết đến giờ này ông vẫn còn lo cho con trai cưng ổng sợ sau ổng chết ko ai lo cho nó , mà không biết mấy đứa con gái ổng đang khổ sau này già có thể đi ăn mày . Cũng có thể ổng ko muốn gia đình chia rẽ sợ người ta đàm tiếu , cái nhà bên trong nó đã nát từ lâu rồi mà ông ấy cố tạo ra cái vẻ ngoài êm ấm để cho ai xem nữa em cũng chả biết . Em an ủi sau này bố bệnh thì mấy đứa con gái lo nếu mất thì em cúng kiến thờ phụng , ko lẽ chỉ con trai mới thờ được . Mà ông nội em cũng sinh được 6 người chú , 5 chú đều có con trai thì nó cũng đâu phải là cháu đích tôn trong họ tộc . Nói chung ông ấy còn tư tưởng phong kiến và sợ dị nghị , chứ thật ra ông ấy cũng ko thương con gì đâu , hồi nhỏ mỗi lần làm gì sai là ổng hay đuổi em ra đường ko cho vào nhà ở , hôm qua giờ 10 người khuyên thì hết 8 người bày cách bán nhà đi nơi khác , mà bố em vẫn còn hy vọng có ngày con trai ổng quay đầu lại làm người nghe giống trong phim trung quốc quá. Thôi thì em cũng chuẩn bị phắn khỏi cái nhà này tìm đường đi cho mình . Cám ơn các bác đã cho em lời khuyên nhưng rất tiếc sáng nay ông già em không đồng ý theo cách của em nên 1 mình em cũng chẳng làm gì được cả , nó đã cầm dao rượt ổng chạy mấy lần rồi mà ổng vẫn chưa sợ nữa thì thôi em chúc ổng ở lại may mắn .
Ông bố đã vậy rồi, mợ tìm cách đi xkld đi. Sang nhật, sang hàn 3-5 năm. Tiền làm được thì cất kỹ trong tài khoản, tuyệt đối không gửi về, cũng Không gọi điện thăm hỏi. Sau có số vốn kha khá, lập gia đình rồi thì đón mẹ đi theo.
Có em gái thì mợ cho nó đi nhật luôn. Em thấy đi nhật dễ lắm mà.

FOREXVN

Xe tải
Cha mẹ nào cũng thương con thôi. Ông anh họ em cũng nghẹo, nhưng ông bác thì khen lắm: "nó nghiện nhưng tính tốt, không ăn trộm ăn cắp" đúng thật, ông anh họ không trộm cắp nhưng moi tiền người khác thì cực chuyên nghiệp.
Ngày xưa ngồi với em than thở số phận không đủ bản lĩnh để cai, khuyên em tránh xa, rồi ngậm ngùi thương cha mẹ, kết cục là vay em 1 củ để mua sữa cho bác, nó mua đúng 1 block vinamilk để ở bàn rồi biến mất.
Có lần mừng tuổi gấu của em 500k rồi tỉ tê vay 2 củ.
Có lần em giả căng đòi tiền thì ra phố ghi 50k đề, dúi vào tay em, rồi bảo: " Cầm lấy, tối ra lấy tiền" rồi mất hút.
Khá lạ là dù không công ăn việc làm nhưng vẫn hút hít thường xuyên, mấy chục năm rồi, không trộm cắp cũng không buôn bán ma tuý. Em đoán là hút ké, làm tay chân sai vặt cho bọn cờ bạc đến cữ thì hút hít ké chúng nó. Được cái dẻo miệng giả ngô nghê nịnh nọt thành thần. Đi cai 3,4 lần rồi nhưng luẩn quẩn nghiện rồi cai, cai rồi nghiện, gia đình cũng buông xuôi cứ để kệ nó nghiện cho xong. Mà éo hiểu sao sống dai thế mắt trũng môi thâm cả chục năm nay rồi mà không chết.
Thằng em cháu cũng thế, Mẹ em còn khen nó quan tâm đến bà ấy hơn em, tiền thì nó vay khắp nơi họ hàng anh em, bạn bè... đủ cả.

MiTa

Xe lăn
Cho bố của thằng nghiện nghe bài “sáng mắt chưa” đi. Giờ này ổng vẫn ngồi chờ thằng con quí tử tu tâm dưỡng tánh thì lạy ổng rồi. Ổng chưa đập đá chung với nó là may đấy. Nghiện bài bạc còn ko bỏ dc chứ đừng nói ma tuý. Trừ khi xích chân nó vào chuồng heo vài năm, chứ vào trại cũng như ko.