[Funland] [HELP]: Thay vòi tắm Toto

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái dây toto nó dùng cỡ riêng,nên mua dây rẻ ko thay đc.nếu thay dây phải mua đúng dây toto cụ ạ.bộ như cụ chủ bây giờ giá tầm hơn 4tr xách tay nhật.dùng thì phê khỏi nói luôn.
cái dây sen toto này khoai lắm zen của nó khác cỡ dây trên thị trường,nếu cái bát sen hoặc gioăng cao su hỏng thì thay được còn cái dây,cụ phải mua đúng của toto hoặc có ốc chế thì mới thay đươc,

Nhà em đang dùng bộ sen tắm Toto nhập khẩu của Nhật. Cũng được 10 năm rồi. Mấy hôm nay cái sen (chỗ đánh dấu) bị rỉ nước quá. Có cụ mợ nào biết cái này bán ở đâu thì cho em xin địa chỉ ạh. Em muốn mua cái sen thôi. Thay cả cụm chắc chát lắm...mùa covid tiết kiệm chi phí.

Em cảm ơn.
Nước nhà cụ bẩn thế! Cụ có nhu cầu lắp lọc tổng ới em nhé :D. Cái này em chưa thử, không biết hệ ren nó có giống ren ta không. Cụ tháo ra xem bị nứt bát sen hay nứt cái chụp hoặc ron cao su bị vỡ. Nếu ron vỡ thì mang ra quán điện nước mua là có, nếu bát hoặc chụp vỡ cụ mang cái bát ra quán điện nước, bảo người ta đưa cho cái dây sen xem có bắt được không, nếu bắt được thì cụ mua bát mới hoặc dây mới về thay là ok. Còn ren mà không khớp thì lại ngồi đợi cao nhân vậy :))

LongLH

Xe điện
Nhà em đang dùng bộ sen tắm Toto nhập khẩu của Nhật. Cũng được 10 năm rồi. Mấy hôm nay cái sen (chỗ đánh dấu) bị rỉ nước quá. Có cụ mợ nào biết cái này bán ở đâu thì cho em xin địa chỉ ạh. Em muốn mua cái sen thôi. Thay cả cụm chắc chát lắm...mùa covid tiết kiệm chi phí.

Em cảm ơn.
Cái sen hiếm khi hỏng, mà là cái cổ ống bị nứt do dùng lâu, thay cả ống và sen loại bình thường có 200k thôi.

nuocnga173018

Xe tải
Có lẽ cụ tư vấn chuẩn nhất. Em cũng nghĩ thế... chiều ngủ dậy e tháo vậy.

3 bộ của nhà em đều hok thể tháo riêng sen ra khỏi dây được. Chuối thế chứ...
Tháo dc hết cụ ạ. Nếu cụ có nhã ý tự làm thì trước khi tháo cụ nhỏ mấy giọt dầu phanh xe vào chỗ đó, chờ khoảng 30 phút dùng kìm kẹp tháo ra . Còn chỗ rỉ nước, chỉ cần tháo ra, thay gioang là ok, nếu không có gioang cao su, cụ có thể dùng chỉ khâu loại bông sợi cụ quấn vào và vặn chặt.

Kyson1

Xe điện
cái dây sen toto này khoai lắm zen của nó khác cỡ dây trên thị trường,nếu cái bát sen hoặc gioăng cao su hỏng thì thay được còn cái dây,cụ phải mua đúng của toto hoặc có ốc chế thì mới thay đươc,
Cái sen hiếm khi hỏng, mà là cái cổ ống bị nứt do dùng lâu, thay cả ống và sen loại bình thường có 200k thôi.
Tháo dc hết cụ ạ. Nếu cụ có nhã ý tự làm thì trước khi tháo cụ nhỏ mấy giọt dầu phanh xe vào chỗ đó, chờ khoảng 30 phút dùng kìm kẹp tháo ra . Còn chỗ rỉ nước, chỉ cần tháo ra, thay gioang là ok, nếu không có gioang cao su, cụ có thể dùng chỉ khâu loại bông sợi cụ quấn vào và vặn chặt.
Báo cáo các cụ là e tháo ra rôi. Bây h e lên thăm bố vợ em và mang ra hàng nước hỏi luôn ạh...

doangiavp

Đi bộ
toto nhập no khác zen hàng VN tìm đc đồ thay cũng khoai lắm

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng chỗ bán đồ này xịn của Nhật, chứ Toto mua ở đây cứ gọi là trăm hoa đua nở. Cụ nào biết mách em với nhé. Em muốn thay bộ ntn cho nhà em.

QAZ

Xe container
Bát sen này có cái gioăng bên trong hình chữ V, khi có áp lực nước nó tự làm kín chỗ hở, các bạn thay riêng gioăng là tốt nhất. Đừng thay cả dây cả bát đểu vào nó phí đi. Nhìn chất lượng nước thế kia nhiều khả năng bị bám cặn canxi, tháo ra vệ sinh lại ok.

Bát sen TOTO không thẳng mà lại nghiêng 1 góc, nếu thay loại khác phải thay cả giá cài, nếu không nước sẽ phun ra xa chứ không chéo xuống.

Rickyman

Xe điện
Nhìn cái củ sen biết vợ cụ thớt khá chăm :D. Năm 2009 thằng nào chăn cụ thớt quả này 12 củ ác vl

Kyson1

Xe điện
Mà góp ý với cụ lâu lâu đánh bóng cái củ sen cho sạch, cụ để đóng cặn bẩn quá
Mua cái mới cụ ah. 10 năm rồi còn gì. Cái bát sen có trăm đến vài trăm k dùng ngon choét.
Tháo ra xem ron cao su có bị làm sao không đã cụ. Giải pháp là thay ron cao su hoặc ra tiệm mua nguyên đoạn dây dẫn về thay luôn cho đẹp. Cái sen chả bị sao đâu ạ
Hồi xưa bác mua bộ vòi sen này ở VN bao nhiêu tiền thế?

Cái miếng bác khoanh thì đơn giản, ra hàng vật tư điện nước mà mua. Vòi sen vòi xịt giống nhau.
không nứt gãy thì bác vặn ra rồi mua miếng đệm khác về thay thôi, xài lâu đệm chai biến dạng nên rỉ nước.
Nếu là mợ thì em thay miễn phí, cụ thì thôi :D
Tưởng là mợ mà để cái vòi bẩn như thế mà cũng chịu được.Cụ mua cái hộp Bar Keepers về đánh là sạch bóng như mới nhé.
Cụ vặn cả cái dây liền sen ra. Sau đó mang ra của hàng bán ống nước để họ xử lý cái cổ sen.
Mang về lắp lại.
Nhớ thay cái goăng cao su.
Cụ lấy cái kìm trọng bộ đồ xe máy kẹp vào vặn là ra ngay.

Cụ dùng thuốc đánh răng đánh lại bóng như mới ngay
Vòi Toto ba tốc màu đen nhà cháu dùng từ năm 1992 giờ chưa hỏng, cái này chủ Thớt thay gioăng cao su của ToTo là dùng tiếp.
Cụ tháo ra thay cái ron cao su mới chắc hết 2k, mua xông xênh đưa hẳn 5 k khỏi thối=))
Ps: mà công nhận nhà cụ lười thật, em mà tắm thì vòi, gương vách kính cứ phải bóng như khách sạn chứ ố vàng là em chịu
Vấn đề là em đếk tháo đc dây và sen ra như các vòi khác. Mà cả 3 bộ nHà em đều thế.
Do sen tắm tiếp xúc nước nhiều, nóng lạnh ẩm thấp nên nó han. Phía ngoài lại bằng cao su dẻo nên càng khó sử dụng lực. Ngoài ra đồ của nhà mình vặn lại càng giữ gìn. CHứ thợ kìm kẹp sử dụng lực là ra ngay cụ ah.
chuẩn cụ
dây từ 35 - 75k 1 sợi kèm 2 gioăng cao su ; gioăng không 5k cả chục
10 niên thì gioăng có hết đàn hồi - gọi là gioăng chết, vặn ra thay thôi, thế mà thành thớt HELP cụ nhể :)) :))
tay cụ yếu thía cơ ạ ??
1 tay bát sen 1 tay vặn cổ là ra thui mà ...
Cụ ra 797 Đê La Thành ngay đoạn giao với Nguyên Hồng, có 2 VC ku em bán hàng đồ vật tư nước này hàng tốt, giá rẻ, nhiệt tình ợ. Em toàn mua ở đó.

VD cái vòi sen tăng áp mua đâu 80K ngon lành, lớ ngớ ra Cát Linh bị chém 150 - 200K bình thường luôn,
Để khô, lấy săm xe đạp quấn vào đuôi sen và và chỗ tiếp giáp sen rồi dùng tay vặn ra, nếu kg nó trơn kg vặnnra đc
Cụ dùng miếng săm xe máy cắt ra cho nó có ma xát là thoát được thôi, ra ngoài hàng mua cái kìm mỏ quạ nếu nhà chưa có.
Mua cái củ sen ở Nhật, trong hộp có tới 3 cái "adapter" mà trong ngành nước gọi là "lơ thu".

Bác thớt ra hàng hỏi mua dùng từ khóa đó là ổn.
vòi ToTo nhà e mua từ năm 93 mà đến 2013 nó rỉ nước từ 2 cái vặn nóng lạnh, nhưng đóng hết lại thì ko bị rỉ nước.
Trong chỗ đầu vòi có 1 cái bạc đồng dùng lâu ngày bị mòn rồi cụ thải thay dây khác thôi. Sen này là sen nhập nên không có dây thay cụ phải mua dây về xong phải mua thêm đầu chuyển lắp vào chỗ củ sen.
Nước nhà cụ bẩn thế! Cụ có nhu cầu lắp lọc tổng ới em nhé :D. Cái này em chưa thử, không biết hệ ren nó có giống ren ta không. Cụ tháo ra xem bị nứt bát sen hay nứt cái chụp hoặc ron cao su bị vỡ. Nếu ron vỡ thì mang ra quán điện nước mua là có, nếu bát hoặc chụp vỡ cụ mang cái bát ra quán điện nước, bảo người ta đưa cho cái dây sen xem có bắt được không, nếu bắt được thì cụ mua bát mới hoặc dây mới về thay là ok. Còn ren mà không khớp thì lại ngồi đợi cao nhân vậy :))
Em hóng chỗ bán đồ này xịn của Nhật, chứ Toto mua ở đây cứ gọi là trăm hoa đua nở. Cụ nào biết mách em với nhé. Em muốn thay bộ ntn cho nhà em.
Bát sen này có cái gioăng bên trong hình chữ V, khi có áp lực nước nó tự làm kín chỗ hở, các bạn thay riêng gioăng là tốt nhất. Đừng thay cả dây cả bát đểu vào nó phí đi. Nhìn chất lượng nước thế kia nhiều khả năng bị bám cặn canxi, tháo ra vệ sinh lại ok.

Bát sen TOTO không thẳng mà lại nghiêng 1 góc, nếu thay loại khác phải thay cả giá cài, nếu không nước sẽ phun ra xa chứ không chéo xuống.
Báo cáo các cụ là em đã sửa xong rồ ạh. Hàng chính hãng cả dây, sen 2 củ 8.

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em sẽ thử cách đó
đợt trước em cũng có sen này,bị thất lạc mất dây và bát sen cứ tưởng mua bộ khác thay nhưng nó không vừa zen,cuối cùng cũng phải mua dây và bát sen của bộ mới họ tách ra bán 1,8t chát lắm.

bao_tai_rach

Xe hơi
Cụ chủ dùng sen vòi loại tốt mà để cặn canxi bám trông kinh quá. Phí cả cái vòi

STARIUS

Xe buýt
Mà góp ý với cụ lâu lâu đánh bóng cái củ sen cho sạch, cụ để đóng cặn bẩn quá
Dùng chanh tươi chà lên, 5 phút sau dùng bàn chải đánh răng cũ + 1 ít kem đánh răng đánh lại rồi xả nước là lại như mới ngay.

Mitomxoan

Xe tăng
Cụ

Em cảm ơn.
Cụ vặn ra vệ sinh trong ống đầu vòi là ok. Nước bẩn nó tắc đấy

Mitomxoan

Xe tăng
Cái này ko có roăng. Mà nó có 2 miếng lưới lọc.