[Help] Win7 hay bắt format thẻ nhớ

huuducsirius

Xe đạp
Chào mọi người, chẳng là mình mới bye bye XP đã chinh chiến nhiều năm để lên đời Win7, cảm nhận là có khá nhiều điểm mới lạ, và điều "lạ" nhất với mình đó là: Win7 kén thẻ nhớ khiếp.
Cái thẻ nhớ M2 cúa mình hồi trước xài trên XP thì rất ngon, cắm vào là cop dữ liệu vèo vèo, thế mà sang Win7 này thì nó giở chứng, cứ cắm thẻ vào là nó mất 1 lúc để quét thẻ, chậm cả máy, quét xong rồi thì mình cop dữ liệu từ thẻ qua máy, đang cop thì nó khựng lại, báo là ko cop được gì gì ấy rồi nó out mình ra, vào lại thẻ thì nó bắt format thì mới vào được, hoảng quá, thế là mình cắm nhờ vào máy xài XP của thằng bạn thì nó cũng bắt format thẻ, đành phải format.
Mà tình trạng này xảy ra liên tục, cứ cop được tí dữ liệu từ thẻ qua máy là lại bắt format thẻ, mình đã thử xài trên XP thì vẫn ngon, nghĩa là thẻ ko bị hỏng, vậy là Win7 có vấn đề với thẻ nhớ chăng? Mình có đến 2 cái thẻ mà cả 2 cái đều bị, hix.
Có ai bị như mình ko và có cách nào để khắc phục ko? Thanks mọi người rất nhiều!!

ZIL.135

Xe buýt
Theo em thì chắc win của cụ có vấn đề hoặc bị dính virus rồi, em dùng win7 hơn 2 năm mà chẳng sao