[Funland] Heo mi, là lượt đồng phục công sở.

Menhim1601

Xe container
Từ 01/01/2019 Cty Cháu Quy định tất cả NV nam bắt buộc phải mặc sơ mi, áo vest, giầy tây. Cháu thì từ trước đến nay vẫn quen quần bò rách, áo Polo. Giờ Cty bắt mặc đồng phục thì quả là một cực hình, đặc biệt vào buổi sáng.

Sáng nào giờ cũng phải dậy sớm hơn 30 phút để là áo sơ mi, cháu thì cả đời chẳng bao giờ là quần áo, mà nếu là thì kiểu gì nó cũng có nhiều vết nhăn và gấp, nhìn dị vô cùng.

Không biết các cụ mợ là công sở, hay phải mặc sơ mi thì có giải pháp nào với quần áo đồng phục không? Các cụ mất bao lâu để là cái áo sơ mi? Trời đông lạnh, muốn ngủ nướng giờ lại phải là thêm quần áo để đi làm nữa thì quả là cực hình các cụ mợ aj.
Là quần áo mất 5, 10 phút thôi chứ ạ, làm j đến 30 phút. 30 phút để là quần áo cho cả nhà, treo lên, gấp các bộ quần áo khác, cất tủ
ps: Nếu là sơ mi trắng thì giặt tay nha cụ :)) Lúc phơi nhớ rũ áo thì khi áo khô sẽ đỡ bị nhăn ạ

congngo

Xe điện
Áo cụ cotton à mà nhăn thường xuyên vậy.
Càng 100% cốt tông càng nhăn cụ ạ, em có mấy cái áo trên 2 củ thì chỉ mặc nửa buổi là nhăn hoặc giặt xong không ủi thì đố mạc được, trong khí mấy cái áo dưới 1 củ pha nilon thì cả tuần chả phài ủi.

Baolongkub

Xe tăng
;)) cụ làm khoảng 6 -7 cái sơ mi là được
Tối trước khi đi ngủ là lượt sạch sẽ treo mắc, sáng mai mặc là được mà có gì đâu
Chả qua cụ quen freestyle nên ko thích chứ dress khá ổn mà
Em toàn mặc của Owen hoặc G2000 thấy khá ổn

Igor Linsky

Xe buýt
cụ mua mấy dòng sơ mi easy care cho đỡ bị nhàu

Michael J

Xe điện
gấu cũng sắm hơn 10 năm nay rồi. Nhưng mỗi lần cầm bàn là lên gấu lại kêu " tiện anh là cho em cái váy"

Bỏ việc thì cháu chưa dám tính tới, vì nếu bỏ việc thì cái cty này cũng tèo theo. Vì chính cháu lại là ngưới ký cái quyết định bắt buộc moii người mặt đồng phục thế mới đau.
Thế là công ty cụ theo chiều hướng đi lên rồi đấy. Làm việc nó bao gồm cả tác phong, ăn mặc.....

URAL CCCP

Xe ba gác
Em hồi trước còn đi làm thì ngày nào cũng đóng bộ comple, thắt khăn lau mũi luỵch sự ( Kể cả mùa hè):bz:bz:bz. Từ hồi thát nghiệp ở nhà làm ô sin cho gấu thì quần đùi, áo lót 24/7, nhếch nhác nhắm:((:((:((

ca_voi

Xe lăn
Từ 01/01/2019 Cty Cháu Quy định tất cả NV nam bắt buộc phải mặc sơ mi, áo vest, giầy tây. Cháu thì từ trước đến nay vẫn quen quần bò rách, áo Polo. Giờ Cty bắt mặc đồng phục thì quả là một cực hình, đặc biệt vào buổi sáng.

Sáng nào giờ cũng phải dậy sớm hơn 30 phút để là áo sơ mi, cháu thì cả đời chẳng bao giờ là quần áo, mà nếu là thì kiểu gì nó cũng có nhiều vết nhăn và gấp, nhìn dị vô cùng.

Không biết các cụ mợ là công sở, hay phải mặc sơ mi thì có giải pháp nào với quần áo đồng phục không? Các cụ mất bao lâu để là cái áo sơ mi? Trời đông lạnh, muốn ngủ nướng giờ lại phải là thêm quần áo để đi làm nữa thì quả là cực hình các cụ mợ aj.
có gì đâu, chuyện nhỏ, Cn là 1 phát cho 5 ngày là xong :) tuần nào cháu chả thế.

Valar Moghulis

Xe tải
Em cũng sắp bị như cụ chủ thớt nhưng phải đến 7-8 năm nay em chả mặc quần âu áo sơ mi bao giờ nên giờ trong tủ tiệt không có 1 bộ nào gọi là formal cả.
Các cụ cho em vài thương hiệu tầm trung với để em đi sắm với. :(
Loại nào mặc trẻ trẻ ấy, chứ đừng kiểu như may 10, già lắm.

mocxi_vn

Xe hơi
Em chấm 1 cái để theo dõi. Em cũng đang bị thế. Hôm trước đi họp tí bị đuổi ra vì ko mặc vest.

Traubotube

Xe điện
Sắm ngay con gấu.
Như gấu e thì quần sịp của e nó cũng là mỗi sáng nhá.
Biến tướng kiểu ck đi tiếp khách tối, về vk cho ngồi chậu nước ấm đấy cụ.
Là cái quần đó, về bà giặt mà thấy nhàu khác mọi hôm là : Mài chít mí bà na :-tX_X
Là quần áo mất 5, 10 phút thôi chứ ạ, làm j đến 30 phút. 30 phút để là quần áo cho cả nhà, treo lên, gấp các bộ quần áo khác, cất tủ
ps: Nếu là sơ mi trắng thì giặt tay nha cụ :)) Lúc phơi nhớ rũ áo thì khi áo khô sẽ đỡ bị nhăn ạ
Em hóng ảnh thực bộ của Nhím.
Em mời cụ Linh Bê Tha vào cho thớt mấy ảnh minh họa

Tòa B10 - Ngõ 134 Vạn Phúc - Hà Đông - Hà Nội
Website
www.facebook.com

Có nhiều dòng áo sơ mi cao cấp không bao giờ cần là, cứ phơi lên là lập tức phẳng phỉu nuột nà, cụ tham khảo bên owen xem nhé!

Becgie

Xe điện

Muốn đỡ phải là thì cụ mua áo sơ mi may bằng vải Oxford. Mặc thoáng gần như vải cotton mà lại ít nhăn, giá lại rẻ chứ không cần phải hàng cao cấp.

Panda

Xe tải
Cụ sài cái nước xịt phẳng Magic này, Áo nhàu đến mấy, xịt một phát phẳng luôn như là. Trước đây cháu sống độc thân bên Mỹ toàn sài cái này, lương cháu hồi đó là 25$/h nếu là quần áo mất 15-30 phút thì mua bố nó cái sơ mi mới còn rẻ hơn. Dân công sở Mỹ đứa nào cũng phải có cả thùng Magic này ở nhà vì lấy đâu ra thời gian ủi quần áo.

omerta77

Xe điện
E thấy có áo sơ mi của Uniqlo có loại rất ít nhăn. Cụ thử xem. Quần thì cụ thử tìm loại quần kaki ko nhăn của Đức.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Nó là công nghệ dệt thôi ạ (em đoán vậy). Em mặc cả shirt Eton vẫn phải ủi như thường mặc dù cotton của nó sờ cực kỳ sướng, BB xách dép :D

Mà nói chung, ông thớt đã phải mặc đồng phục thì phải là/ủi cho nó ra dáng, nhăn nhúm thì còn gì là hồn người nữa. Em sáng nào chả phải tự ủi, nó thành thói quen cmnr. Còn lười thì mua tầm 15 cái, mặc 1 tuần rồi mang ra giặt khô, là hơi nó phục vụ cho, tốn kém tí vậy nhưng được ngủ thêm tí nữa.
Sao cụ không bảo con robot kiêm máy sưởi chạy bằng cơm nó ủi cho ạ? lãng mạn phết đấy cụ ạ hí hí. Có khi mình phải lăn vào bếp nấu canh giúp nó, cơ mà ủi áo cho mỗi sáng là niềm vinh dự của anh đàn ông trong gia đình cụ ơi.

Menhim1601

Xe container
Biến tướng kiểu ck đi tiếp khách tối, về vk cho ngồi chậu nước ấm đấy cụ.
Là cái quần đó, về bà giặt mà thấy nhàu khác mọi hôm là : Mài chít mí bà na :-tX_X

Em hóng ảnh thực bộ của Nhím.
Em mời cụ Linh Bê Tha vào cho thớt mấy ảnh minh họa
Có j đâu mà hóng. Em tuyền là váy của em thoai :))