[Funland] Hết cồn rồi lại đến pháo

honda_cub79

Xe lăn

Phỡn

Xe tăng
Đúng rồi cụ. Ông PTM này làm sai Quy trình kiểm tra khi pháo không nổ, khi có dàn/ống không nổ phải bơm nước, đằng này lại ngó!!! vào trong ống, nghe tả đã rủn hết cả người rồi
Nếu thật như cụ nói là ngó vào trong ống thì thôi, không biết nói gì hơn!
Chả khác gì đám khoan nổ mìn còn non kinh nghiệm, mìn không nổ ra lỗ mìn ngó ngó chọc chọc, bùm phát xong!

Phỡn

Xe tăng
Năm nay thì ae đại lý bán chậm hơn năm ngoái khá nhiều rồi. Nhà máy cũng lắm bài vở lắm. Mà nói thật pháo Z121 e thấy còn kém hơn pháo TQ nhập về. Ăn nhau ở cái chính sách thôi. Phải nói về thuốc pháo TQ nó vẫn ở tầm cao
Nói về pháo nổ thì em thấy pháo TQ nghe chán chết, tiếng đanh đinh tai nhức óc.
Pháo mình ngày xưa tiếng trầm nổ đùng đùng nghe sướng.
Pháo hoa thì mình mới có tí kinh nghiệm, TQ nó mấy chục năm rồi thì hơn cũng không có gì là lạ cả.
Nhớ ngày chưa cấm thì pháo ta chỉ có pháo dây, còn tuốt tuột các loại khác toàn của anh bạn hàng xóm cả. Đến pháo tép cũng của anh bạn hàng xóm làm mới ngon.

beSuSu

Xe điện
Năm nay thì ae đại lý bán chậm hơn năm ngoái khá nhiều rồi. Nhà máy cũng lắm bài vở lắm. Mà nói thật pháo Z121 e thấy còn kém hơn pháo TQ nhập về. Ăn nhau ở cái chính sách thôi. Phải nói về thuốc pháo TQ nó vẫn ở tầm cao
Nhiều cụ bảo Thả ra thì đẹp ko khác gì tq, hay bảo tq mà khống chế tiếng ồn thì chả hơn gì Vn.

Ko biết ntn.

tamchenlenxe

Xe buýt
Nhiều cụ bảo Thả ra thì đẹp ko khác gì tq, hay bảo tq mà khống chế tiếng ồn thì chả hơn gì Vn.

Ko biết ntn.
Thả ra thì giá chắc gì ăn đc giá pháo TQ cụ ơi. Riêng khoản cùng 1 loại pháo TQ cụ nhìn lượng khói khác hẳn khói Z rồi. E biết Z từ thời nổ nhà máy , nói chung là thôi thì cái gì mình ta bán đều đẹp , kể cả ... Điện kkkk

tamchenlenxe

Xe buýt
Nói về pháo nổ thì em thấy pháo TQ nghe chán chết, tiếng đanh đinh tai nhức óc.
Pháo mình ngày xưa tiếng trầm nổ đùng đùng nghe sướng.
Pháo hoa thì mình mới có tí kinh nghiệm, TQ nó mấy chục năm rồi thì hơn cũng không có gì là lạ cả.
Nhớ ngày chưa cấm thì pháo ta chỉ có pháo dây, còn tuốt tuột các loại khác toàn của anh bạn hàng xóm cả. Đến pháo tép cũng của anh bạn hàng xóm làm mới ngon.
À vâng, e đang tiếp ý cụ trên về pháo hoa. Chứ pháo nổ xưa e hay đạp xe vào Bình Đà , bị trấn bao lần ko chừa. Nên cũng ko biết pháo tàu nó ntn chắc các cụ mạn Lạng Sơn chơi ác, e có ông chú ở LS kể chuyện dân LS chơi pháo cũng ác lắm. Lạc đề tí , xưa e toàn cùng mấy thằng bạn rạch dời vào bình đà mua thuốc về cuốn pháo đập với pháo cối. Một thời trẩu thật sự may mắn ko sao , mà thời ấy cũng làm gì có gì mà chơi :(

Thả ra thì giá chắc gì ăn đc giá pháo TQ cụ ơi. Riêng khoản cùng 1 loại pháo TQ cụ nhìn lượng khói khác hẳn khói Z rồi. E biết Z từ thời nổ nhà máy , nói chung là thôi thì cái gì mình ta bán đều đẹp , kể cả ... Điện kkkk
Nếu nói kinh nghiệm và công nghệ pháo hoa thì mình thua tàu chắc chắn rồi. Nhưng công bằng mà nói thì ngoài hạn chế đề xi ben thì pháo Z còn bị hạn chế cả tầm cao, thế nên phải bù nọ bù kia không khói mới lạ! Anh em cụt thủ dấm dúi out-law chế các kiểu hoa nổ, hoa liễu, rocket hú, rocket strobe... có thua gì tàu đâu

Cứ coi như em dự thôi chứ không dám khẳng định
;))
Nhưng 24h00 phút mà pháo vẫn để trong thùng nghe lạ quá, trận địa pháo phải set xong từ tối rồi ấy chứ, mà pháo nổ trong thùng thì ông ptm chắc sẽ có vài đồng đội đi cùng chứ không đơn độc ra đi đâu, năng lượng nổ của quả tầm trung khác gì 1 quả cối?

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Chả khác gì đám khoan nổ mìn còn non kinh nghiệm, mìn không nổ ra lỗ mìn ngó ngó chọc chọc, bùm phát xong!
E thấy bảo bay lên 5m (e nghe nói lại thôi ạ)

ca_kiem

Xe container
Em thấy hộp pháo hoa của bên QP cũng được mà, nó chỉ phụt cao tầm 10-15m, tiếng nổ gọi là có thôi, nhìn cũng đẹp!
Hộp BQP bé như bàn tay… cụ chơi thử hộp cụ Đại này xem thấy chán ngay BQP
;)) ;)) ;)):))

Diep1979

Xe điện
Cấm để hở, hở để phạt
Pháo cấm nhưng cho bán độc quyền, rượu cấm nhưng cho nhà máy sản xuất bán ra thị trường 😜

hauyenhd

Xe container
Theo e cấm mợ nó triệt để đi thế là xong.

fundraiser

Xe container
Nhà tôi đốt pháo QP nhưng phải công nhận là pháo TQ hay hơn nhiều. Nó bay lên cao mới nổ. Còn pháo QP nó phụt ra khói hơi nhiều.

hauyenhd

Xe container
Ơ hay quan em Phọt, cấm là cấm thế dell nào, nhờ cái thức pháo khói mù ấy mà cả 1 cont ti hàng ngàn con người hồi sinh, quê anh sống lại, cấm là cấm dell nào ;)
Ơ quan anh có nick lạ thế😂, e có năm ngồi trà đá khu quảng trường suýt ăn quả pháo hoa vào người e hãi món này lắm mong cấm mợ nó đi.

tamchenlenxe

Xe buýt
Ơ hay quan em Phọt, cấm là cấm thế dell nào, nhờ cái thức pháo khói mù ấy mà cả 1 cont ti hàng ngàn con người hồi sinh, quê anh sống lại, cấm là cấm dell nào ;)
Cụ nói chuẩn. Các anh Z cũng mỏi lắm mới đc "cấm all except Z " chứ có phải tự nhiên nó thế đâu ;))

buicongchuc

Xe ba gác
Chỉnh sửa cuối:

Anbanhmihp

Xe buýt
Ai chê cứ chê, ai thích thì cứ đốt tất nhiên là đốt loại nn cho phép. Tết e mua 5 hộp của z1, bố con em đốt cả xóm ra quay clip, trẻ con hò hét vui đáo để, cũng có tí mùi thuốc pháo xưa cho nó hoài niệm =))

Nhạc

Xe container
E thấy bảo bay lên 5m (e nghe nói lại thôi ạ)
Kỷ luật trong quân đội là vấn đề sống chết đây. Giờ lại còn vụ BT với CT khai hỏa nữa thì kinh rồi. May ko bay cả BT lẫn CT lên giời.