[Funland] Hết việc có nên xin tạm nghỉ 1 thời gian?

hưvô

Xe lăn
Dân công trình giờ ngồi không mà vẫn có lương là ngon rồi cụ, có nơi dân công trình bị chậm lương kia kìa

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Keke, không có tật ai bắt phải giật mình, ơ kìa :P
Ai giật mình nhỉ, em thấy cụ như thằng trẻ trâu ý thôi. cụ thích thì cứ tiếp tục, em rảnh đốp chát với cụ cả ngày cũng được :)

Chuột bạch

Xe container
Em là dân công trình, mấy năm qua đi làm dự án cho công ty ở các tỉnh, giờ thì công trình hoàn thành bàn giao xong, em về VP công ty ngồi. Công ty em năm nay chững lại mảng đầu tư xây dựng, còn 1 lô đất vài héc ở ngoại thành HN thì chạy mãi không xong thủ tục để xây dựng nên giờ cứ bỏ không. Các sếp có lẽ cũng mệt mỏi nên tập trung làm các món khác tiền tươi thóc thật nhanh hơn.
Em đến công ty bây giờ cũng chỉ ngồi, thỉnh thoảng thì kiểm tra hồ sơ quyết toán mấy gói thầu cũ, xong thì bàn giao cho kế toán, có khi cả tuần chẳng làm gì toàn vào OF chém gió. Công ty vẫn trả đủ lương nhưng nhìn xung quanh các bộ phận khác tất bật mà mình ngồi chơi cũng chán. Các sếp thì muốn em ở lại để giải quyết các việc cũ và nếu dự án mới chạy được thì lại tuyển thêm người để làm. Em cũng khó nghĩ, xin nghỉ hẳn thì ngại nên em muốn xin nghỉ không lương vài tháng đi chơi hoặc làm tạm 1 việc gì đó.
Các cụ cho em lời khuyên ạ
Nên xin nghỉ 3 tháng, làm 1 vòng nước Việt đi cụ

mabu44

Xe tăng
Cụ là dân công trình thì mới hiểu, công trường ngày nào cũng lượn, thỉnh thoảng ra quán nước chém gió với anh em, giờ ngồi đút chân gầm bàn ngày 8 tiếng, màn hình toàn OF với FB, cũng chán lắm
Cụ tham khảo thêm vài web bikini nữa cho đỡ nhàm chán :)) :)) :))

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Dân công trình giờ ngồi không mà vẫn có lương là ngon rồi cụ, có nơi dân công trình bị chậm lương kia kìa
Em đi làm bao nhiêu năm ko có chuyện chậm lương, chậm là em dừng ngay. Dân công trình đã vất vả lắm rồi. thường thì Nhà thầu nhỏ hay bị chậm vì chờ thanh toán từ CĐT hay main contractor
Nên xin nghỉ 3 tháng, làm 1 vòng nước Việt đi cụ
Cụ nói đúng ý em đang định :)

hưvô

Xe lăn
Em đi làm bao nhiêu năm ko có chuyện chậm lương, chậm là em dừng ngay. Dân công trình đã vất vả lắm rồi. thường thì Nhà thầu nhỏ hay bị chậm vì chờ thanh toán từ CĐT hay main contractor
Trong 10 điểm đến mát mẻ nhất miền Bắc trong mùa hè thì cụ ưng ý chỗ nào nhất ?

Súng hơi HD

Xe tải
Cụ xem lại thanh quyết toán cũ làm gì, tốt nhất nghỉ, xin chỗ khác, cụ có tài ắt có đất dụng, cụ cứ tinh thông thanh quyết toán thì nhiều đơn vị cần

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Ai giật mình nhỉ, em thấy cụ như thằng trẻ trâu ý thôi. cụ thích thì cứ tiếp tục, em rảnh đốp chát với cụ cả ngày cũng được :)
Trời đã nóng mà lại cứ thế này thì dễ tăng cmn xông lắm :))

Thắng Formosa

Xe tăng
Em từ ngày vào làm khu công nghiệp lớn nhất Đông Nam Á tới nay cũng ngồi chơi 6 tiếng, làm 2 tiếng / ngày đây. Ban đầu cũng hơi chán nhưng sau tìm được thú vui riêng nên thấy yêu công việc hiện tại.

HnA

Xe tăng
Lương vẫn nhận đều mà không phải làm việc thì sao phải nghỉ nhể? :P
Em cũng đang tìm hiểu muốn mua Feliz quá mà chưa có tiền...

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Lương vẫn nhận đều mà không phải làm việc thì sao phải nghỉ nhể? :P
Em cũng đang tìm hiểu muốn mua Feliz quá mà chưa có tiền...
Cảm giác ko thoải mái thôi, ko phải chỉ mỗi lương là đủ
Khi nào cụ đủ tiền quay lại đây nhé =))

matrix3011

Xe tăng
Em là dân công trình, mấy năm qua đi làm dự án cho công ty ở các tỉnh, giờ thì công trình hoàn thành bàn giao xong, em về VP công ty ngồi. Công ty em năm nay chững lại mảng đầu tư xây dựng, còn 1 lô đất vài héc ở ngoại thành HN thì chạy mãi không xong thủ tục để xây dựng nên giờ cứ bỏ không. Các sếp có lẽ cũng mệt mỏi nên tập trung làm các món khác tiền tươi thóc thật nhanh hơn.
Em đến công ty bây giờ cũng chỉ ngồi, thỉnh thoảng thì kiểm tra hồ sơ quyết toán mấy gói thầu cũ, xong thì bàn giao cho kế toán, có khi cả tuần chẳng làm gì toàn vào OF chém gió. Công ty vẫn trả đủ lương nhưng nhìn xung quanh các bộ phận khác tất bật mà mình ngồi chơi cũng chán. Các sếp thì muốn em ở lại để giải quyết các việc cũ và nếu dự án mới chạy được thì lại tuyển thêm người để làm. Em cũng khó nghĩ, xin nghỉ hẳn thì ngại nên em muốn xin nghỉ không lương vài tháng đi chơi hoặc làm tạm 1 việc gì đó.
Các cụ cho em lời khuyên ạ
Có vẻ cụ tập trung chuyên môn quá, nếu làm lâu thì cụ đã biết làm mảng nữa, tách ra là thêm vài ctr con con. Lúc đấy thì tha hồ bận :))

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ cụ tập trung chuyên môn quá, nếu làm lâu thì cụ đã biết làm mảng nữa, tách ra là thêm vài ctr con con. Lúc đấy thì tha hồ bận :))
Em về cty ngồi có được đi đâu đâu mà làm thêm, thế em mới nghĩ là xin nghỉ 1 thời gian làm việc khác