[Funland] Hi vọng mong manh!! Mất niềm tin vào pháp luật

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, bác có một tính cách rất tốt điển hình của người Việt đó là sự nhịn nhục. Nếu là người châu Âu dù đứng giữa nhà trắng thì họ cũng cầm kéo xiên lại ngay và buông giọng "Sợ cái đ.ek gì". Kể cả làm xong họ thương tích nặng hơn cũng không sao, dân Âu mà-khá manh động phải không nào?

Tất nhiên đó là hành động thiếu chuẩn mực của họ, cho dù có tôn trọng họ cỡ nào tôi thấy các bác có câu "Một điều nhịn là chín điều lành" không sai. Chắc chắn là vậy rồi phải không nào?

Giờ cụ phải làm đơn tố giác tội phạm, gửi lên CA Quận, VKS Quận. Thêm một cái cầm lên CA TP. Trong đơn nói rõ CA Phường né tránh không giải quyết.
CAQ họ sẽ xem xét triệu tập các đối tượng lên, trưng cầu giám định sk của cụ. Nếu thương tích 11% trở lên sẽ khởi tố theo yêu cầu bị hại.
Nếu dưới 11% mà dùng hung khí nguy hiểm, đã đc can ngăn vẫn quyết đâm... thì vẫn khởi tố bình thường.
Nó mà chưa đc xoá án tích thì khả năng đi cũng cao đấy. Tóm lại cứ làm ầm ĩ lên thôi.

bimbim71

Xe điện
E có viết đơn yêu cầu giám định thương tật nhưng chưa dc bên CA cho đi bác à . Cũng gần 20n , kể từ lúc e viết đơn
Dùng hung khí là kéo sắt đâm vào vùng mặt cổ,làm gãy răng thì quá đủ để khởi tố mà không cần gđsk rồi.

sthd

Xe lăn
cứ mỗi vụ nhậu rồi đánh nhau mà công an phải lập một đội đi điều tra thì chắc riêng sg phải tuyển 1 triệu công an. nhà còn bao việc to hơn. bác thông cảm.

phường chả có chức năng điều tra. muốn được điều tra thì lên quận. và phải trên 11% thương tích.

Anh vớ vẩn mà cũng nhậu. bạn anh vớ vẩn mà cũng nhậu cùng. bọn nó vớ vẩn mà mình còn đôi co, thái độ với nó thì bị đánh là đúng. lần sau thái độ với mấy thành phần xì ke cũng sẽ lại bị đánh tiếp. chả có công an nào bắt hết được.

tiên trách kỉ, hậu trách nhân thôi

AHDA

Xe tăng
E nói thật ở cấp quận huyện những vụ việc như cụ khá nhiều, nhất là các khu vực đô thị , cụ Tổng đốt củi bên trên còn những cái sát sườn người dân va hàng ngày ở cấp quận huyện phường xã thì rất ít bị động đến. Như TQ đả hổ diệt ruồi còn ở ta chỉ đả hổ là chính còn ruồi nhặng vẫn vênh vang lắm

Donkiem

Xe máy
cứ mỗi vụ nhậu rồi đánh nhau mà công an phải lập một đội đi điều tra thì chắc riêng sg phải tuyển 1 triệu công an. nhà còn bao việc to hơn. bác thông cảm.

phường chả có chức năng điều tra. muốn được điều tra thì lên quận. và phải trên 11% thương tích.

Anh vớ vẩn mà cũng nhậu. bạn anh vớ vẩn mà cũng nhậu cùng. bọn nó vớ vẩn mà mình còn đôi co, thái độ với nó thì bị đánh là đúng. lần sau thái độ với mấy thành phần xì ke cũng sẽ lại bị đánh tiếp. chả có công an nào bắt hết được.

tiên trách kỉ, hậu trách nhân thôi
Bác ác với e thế . 😢
nhưng bác nói đúng . Bài học cho e

windy1

Xe điện
Dạ e cám ơn bác .
Bác cho e hỏi bác Chính khí đường là ai ạ . Kinh tế thì e có . Do ở trong sg e k có mối qh nên k biết đường đi nước bước. Mong bác chỉ giáo ạ
Là người nổi tiếng trên báo, 30 năm, không có giấy khai sinh. Cụ search online sẽ thấy.

Cụ nầy, đang bị tháo bánh. Vài hôm nữa, hết phạt, sẽ xuất hiện lại trên đây thôi.

Kurumasuki

Xe container
Quán có cam , hôm đấy chính mấy a CA đưa e đi cấp cứu luôn bác ạ . Giờ bảo phải tìm địa chỉ của ng đâm e mới xử lý.
Bác cứ xin các anh cho đi cấp cứu cái biên bản
Rồi cần lên quận gửi ca, vks kèm cú đt của người quen rồi chờ thôi.

1 thân 1m đi nhậu húng tỏ thái độ bị ăn đập cũng phải thôi cụ. Cụ rượu vào nghe đụ mé đụ cha kiểu sai gòn chắc nóng máu nói lại chứ gì. Ko tự dưng chuyện nhỏ nó cầm kéo đâm vào mặt.

gnud_ht

Xe buýt
Em thấy mấy cụ buồn cười. Cứ thắc mắc người ta nói gì mà để bị đâm. Chẳng cần biết nói gì mà cái hành động đánh úp cầm hung khí đâm vào mặt là loại mất dậy côn đồ tiểu nhân. Cố ý gây thương tích, lại có tiền án tiền sự. Loại này ở ngoài bắc nó còng tay luôn hôm sau.

Parejo_10

Xe điện
Mới nghe có 1 tai từ phía chủ thớt nói. Nhưng theo ý em đó cũng chỉ là một nửa vấn đề.

ubisapro

Xe trâu
Phường có nhận thì cụ làm đơn lên quận …

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mấy cụ buồn cười. Cứ thắc mắc người ta nói gì mà để bị đâm. Chẳng cần biết nói gì mà cái hành động đánh úp cầm hung khí đâm vào mặt là loại mất dậy côn đồ tiểu nhân. Cố ý gây thương tích, lại có tiền án tiền sự. Loại này ở ngoài bắc nó còng tay luôn hôm sau.
Dân Nam đúng kiểu vô pháp vô thiên, e vào luôn đi nhẹ nói khẽ ^^

ekuoi

Xe buýt
Thảo nào trong đấy cướp giật như rươi

Donkiem

Xe máy
Mới nghe có 1 tai từ phía chủ thớt nói. Nhưng theo ý em đó cũng chỉ là một nửa vấn đề.
Câu chuyện chỉ có thế thôi cụ ạ . đối tượng này đã có 3 tiền án nên manh động thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Đầu tiên là chia buồn vì cụ bị ăn đòn đau mà vẫn chưa dc việc gì cả. Quả này phải gom data lại, giấy khám chữa ở viện, rồi báo lên quận/huyện và đi giám định đồng thời hỏi ông anh xem thằng đâm nó ở đâu, tìm quanh rồi báo cả công an nơi nó cư trú phối hợp thêm. Và rút kinh nghiệm, thêm kĩ năng sống 1 là hạn chế tối đa nhậu với người lạ, 2 là trót nhậu mà nhìn nó ngứa đèn thì tìm cách mà té, đau bụng, cáo bận abc chứ em mà ngồi nhậu với thằng e ngứa mắt là k bao giờ em ngồi

Donkiem

Xe máy
Cũng là 1 bài học đắt giá cho e các cụ ạ. Có cụ nói e phải như nào ng ta mới làm vậy . Nhưng câu chuyện chỉ có thế . E chỉ nói là , a ơi a xỉn r , a về ngi đi. Đây là câu nhắc khéo ở bắc bọn e hay dùng khi thấy ae quá chén.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chuyện cũng lạ, cũng dễ đến 12 năm em không nhậu đêm rồi. Ngồi cùng mâm mà táng được nhau thì cũng kỳ quặc. Cụ thớt có nên xét lại tình anh em với "ông anh" mình không nhỉ?

Donkiem

Xe máy
Đầu tiên là chia buồn vì cụ bị ăn đòn đau mà vẫn chưa dc việc gì cả. Quả này phải gom data lại, giấy khám chữa ở viện, rồi báo lên quận/huyện và đi giám định đồng thời hỏi ông anh xem thằng đâm nó ở đâu, tìm quanh rồi báo cả công an nơi nó cư trú phối hợp thêm. Và rút kinh nghiệm, thêm kĩ năng sống 1 là hạn chế tối đa nhậu với người lạ, 2 là trót nhậu mà nhìn nó ngứa đèn thì tìm cách mà té, đau bụng, cáo bận abc chứ em mà ngồi nhậu với thằng e ngứa mắt là k bao giờ em ngồi
Vâng . Cụ nói rất đúng . Theo cụ thì vụ này e lên thuê luật sư hay bơm tiền cho CA . Nếu bơm bên CA phải bơm đúng chỗ . Ở trong này e k rành lắm cụ ah

Donkiem

Xe máy
Chuyện cũng lạ, cũng dễ đến 12 năm em không nhậu đêm rồi. Ngồi cùng mâm mà táng được nhau thì cũng kỳ quặc. Cụ thớt có nên xét lại tình anh em với "ông anh" mình không nhỉ?
Sau việc này e cắt đứt luôn cụ ạ.