[Funland] Hi vọng mong manh!! Mất niềm tin vào pháp luật

locve

Xe tăng
E có viết đơn yêu cầu giám định thương tật nhưng chưa dc bên CA cho đi bác à . Cũng gần 20n , kể từ lúc e viết đơn
Bác là người dẫn đường chỉ lối ...! Cụ hiểu chứ?! Đồng thời tăng cường áp lực Báo chí, truyền thông nếu cần

locve

Xe tăng
Giờ cụ phải làm đơn tố giác tội phạm, gửi lên CA Quận, VKS Quận. Thêm một cái cầm lên CA TP. Trong đơn nói rõ CA Phường né tránh không giải quyết.
CAQ họ sẽ xem xét triệu tập các đối tượng lên, trưng cầu giám định sk của cụ. Nếu thương tích 11% trở lên sẽ khởi tố theo yêu cầu bị hại.
Nếu dưới 11% mà dùng hung khí nguy hiểm, đã đc can ngăn vẫn quyết đâm... thì vẫn khởi tố bình thường.
Nó mà chưa đc xoá án tích thì khả năng đi cũng cao đấy. Tóm lại cứ làm ầm ĩ lên thôi.
Thớt nghe theo lời khuyên của cụ này chuẩn luôn này

Leean

Xe tăng
Bác chủ thớt không biết bao nhiêu rồi mà vẫn như trẻ con mới lớn, gặp thằng anh đểu thì cạch mặt mẹ nó từ đầu, đứng dậy đi luôn khỏi anh em cho nhanh, còn cố đấm ăn xôi và chung bàn với mấy thằng ong vo ve của nó làm gì, thích hạ thấp mình thì là chuyện khác, trách thân mình trước thôi. Với lại thằng anh đều cũng không thể vô can được, đến nước này thì chơi tới nóc luôn chứ anh anh em em con mej gì nữa, sao không lôi nó vào để làm việc chung với anh em XH hay với CA để móc ra mấy thằng đệ của hắn mà lên đây than khóc chi trời ?

Đến khi xảy chuyện rồi thì thà im luôn rồi chọn cách xử khác cho ra chất đàn ông, tự bảo mình cũng có điều kiện kinh tế mà lên đây hỏi thì chịu rồi, bơm mẹ tiền cho anh em XH để họ giải quyết.

Còn vẫn muốn lằng nhằng theo dạng chính tắc và đòi hỏi sự công bằng của luật pháp ư? ngây thơ quá thể, ở đời chẳng có sự công bằng nào miễn phí cả, xác định muốn chơi lại mà không dính với dân XH thì làm việc luôn với mấy anh KV hay lên quận và buff tiền vào để mấy ảnh giải quyết cho nhanh, đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, phải làm ngay từ đầu, giờ có đưa tiền chưa chắc mấy ảnh đã dám nhận, mấy anh nhận những mối khác ngon hơn chứ thèm dính gì tới mấy thằng ăn nhậu đâm chém nhau như thành phần cặn bã của XH ? những chuyện như này ở đất SG ngày có hàng trăm/ngàn vụ, chẳng có CA nào rảnh mà đi lo việc mâu thuẫn đâm chém do ăn nhậu của mấy ông cả, nói phũ phàng vậy cho nhanh, đến điều đấy mà cũng không hiểu được thì thua luôn.

Không thì chấp nhận xem như mình xui và quên cho nhanh để còn làm việc khác. Còn tỉnh táo thì suy nghĩ và cân nhắc lại mọi thứ, nếu đã quyết chơi tất tay thì phải tính toán kín kẽ mọi đường, không thì sai một ly đi một dặm.

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Bạn ơi, chờ khỏe hẳn, còn máu thì tự xử lý bạn nhé. Lạnh lùng vào. :)

Leean

Xe tăng
Thớt nghe theo lời khuyên của cụ này chuẩn luôn này
Lý thuyết nó là vậy, còn thực tế nó khác, có thương tật 20% thì cũng vậy, ngoại trừ có quan hệ với hệ thống chính quyền, nhưng những chuyện này chẳng ai có thể giúp dù họ có quen biết đi chăng nữa, lý do vụ việc thì quá nhảm, ảnh hưởng đến uy tính của người ta, tòa người ta việc chất núi làm cả thứ 7 cũng không hết, ai thèm quan tâm. CA cũng rảnh đâu mà đi thụ lý mấy cái mâu thuẫn ăn nhâu ? thủ tục tiếp nhận đơn thư khiếu tố thì cứ theo quy trình, còn giải quyết vụ việc thì cứ chờ đó, 6 tháng hay hơn cũng chưa chắc nó đã thèm gọi lên chứ ngồi đó mà đòi nó đi xử lý mấy chuyện tào lao này cho mấy ông, CA chúng còn bảo bọn đam chém mẫu thuẫn dạng này thì cứ cho chúng giết nhau cho bớt đi mấy thành phần làm phức tạp tình hình địa bàn, thằng nào còn sống thì tính tiếp ( một đứa em CA chia xẻ quan điểm như vậy đó).
Trong mắt bọn đày tớ nhân dân thì những vụ việc như thế này cũng được xếp vào loại mâu thuẫn đâm chém giang hồ, người có tư cách chẳng ai để mình dính vào những chuyện này cả.

Chỉnh sửa cuối:

Bobbo

Xe điện
Bác chủ thớt không biết bao nhiêu rồi mà vẫn như trẻ con mới lớn, gặp thằng anh đểu thì cạch mặt mẹ nó từ đầu, đứng dậy đi luôn khỏi anh em cho nhanh, còn cố đấm ăn xôi và chung bàn với mấy thằng ong vo ve của nó làm gì, thích hạ thấp mình thì là chuyện khác, trách thân mình trước thôi. Với lại thằng anh đều cũng không thể vô can được, đến nước này thì chơi tới nóc luôn chứ anh anh em em con mej gì nữa, sao không lôi nó vào để làm việc chung với anh em XH hay với CA để móc ra mấy thằng đệ của hắn mà lên đây than khóc chi trời ?

Đến khi xảy chuyện rồi thì thà im luôn rồi chọn cách xử khác cho ra chất đàn ông, tự bảo mình cũng có điều kiện kinh tế mà lên đây hỏi thì chịu rồi, bơm mẹ tiền cho anh em XH để họ giải quyết.

Còn vẫn muốn lằng nhằng theo dạng chính tắc và đòi hỏi sự công bằng của luật pháp ư? ngây thơ quá thể, ở đời chẳng có sự công bằng nào miễn phí cả, xác định muốn chơi lại mà không dính với dân XH thì làm việc luôn với mấy anh KV hay lên quận và buff tiền vào để mấy ảnh giải quyết cho nhanh, đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, phải làm ngay từ đầu, giờ có đưa tiền chưa chắc mấy ảnh đã dám nhận, mấy anh nhận những mối khác ngon hơn chứ thèm dính gì tới mấy thằng ăn nhậu đâm chém nhau như thành phần cặn bã của XH ? những chuyện như này ở đất SG ngày có hàng trăm/ngàn vụ, chẳng có CA nào rảnh mà đi lo việc mâu thuẫn đâm chém do ăn nhậu của mấy ông cả, nói phũ phàng vậy cho nhanh, đến điều đấy mà cũng không hiểu được thì thua luôn.

Không thì chấp nhận xem như mình xui và quên cho nhanh để còn làm việc khác. Còn tỉnh táo thì suy nghĩ và cân nhắc lại mọi thứ, nếu đã quyết chơi tất tay thì phải tính toán kín kẽ mọi đường, không thì sai một ly đi một dặm.
Cụ này phán chuẩn bài. Ko chịu để yên rồi sao, hay xử lý như nick của cụ. Đơn kiếm, đã đơn kiếm thì đi diệt quần ma như truyện kiếm hiệp thôi. Kiểu Đại Cathay ấy cụ.

3077

Xe container
Lý thuyết nó là vậy, còn thực tế nó khác, có thương tật 20% thì cũng vậy, ngoại trừ có quan hệ với hệ thống chính quyền, nhưng những chuyện này chẳng ai có thể giúp dù họ có quen biết đi chăng nữa, lý do vụ việc thì quá nhảm, ảnh hưởng đến uy tính của người ta, tòa người ta việc chất núi làm cả thứ 7 cũng không hết, ai thèm quan tâm. CA cũng rảnh đâu mà đi thụ lý mấy cái mâu thuẫn ăn nhâu ? thủ tục tiếp nhận đơn thư khiếu tố thì cứ theo quy trình, còn giải quyết vụ việc thì cứ chờ đó, 6 tháng hay hơn cũng chưa chắc nó đã thèm gọi lên chứ ngồi đó mà đòi nó đi xử lý mấy chuyện tào lao này cho mấy ông, CA chúng còn bảo bọn đam chém mẫu thuẫn dạng này thì cứ cho chúng giết nhau cho bớt đi mấy thành phần làm phức tạp tình hình địa bàn, thằng nào còn sống thì tính tiếp ( một đứa em CA chia xẻ quan điểm như vậy đó).
Trong mắt bọn đày tớ nhân dân thì những vụ việc như thế này cũng được xếp vào loại mâu thuẫn đâm chém giang hồ, người có tư cách chẳng ai để mình dính vào những chuyện này cả.
Cụ nói thế nào ấy chứ, ngoài Bắc có ông già viết thư xin ngủ cùng con bé mà giờ đẩy lên tận CA quận xử lý rồi. Giang hồ k nói chứ người dân đang ăn nhậu nó vác kéo xiên toạc cả mồm cũng coi là bt à

Leean

Xe tăng
Cụ nói thế nào ấy chứ, ngoài Bắc có ông già viết thư xin ngủ cùng con bé mà giờ đẩy lên tận CA quận xử lý rồi. Giang hồ k nói chứ người dân đang ăn nhậu nó vác kéo xiên toạc cả mồm cũng coi là bt à
XXX SG thì biết cả rồi nói lại làm chi cho đau lòng ?
Bình thường hay không thì các cụ cứ theo quy trình mà làm, làm đơn tố cáo, gởi các cấp liên quan và chờ đó XXX gọi lên thụ lý OK ? Nói luôn là không có cái sự công bằng nào miễn phí cả, vậy cho nhanh.

Còn giang hồ hay người dân mà mẫu thuân đâm chém do ăn nhậu thì với XXX chúng cũng xếp chung một dạng cả, người bình thường ăn nhậu hàng ngày có phải ai cũng đâm chém và mâu thuẫn như thế đâu, trách mình thôi chứ trách ai?

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cái thằng Dương Vật vã, nhìn bắp chân bắp tay gân mặt nó vừa to vật vã vừa rắn đanh thế kia, bác chủ thớt không làm lễ ăn mừng vì nó không đâm vào Cổ, Ngực, Nách còn than khóc nỗi chi rứa?

TUCSON9389

Xe điện
Cụ ơi .
1 số dt đó là chính chủ
2 đối tượng ở tân bình từ nhỏ
3 đã có 3 tiền án
E hỏi cụ từng đấy thông tin đã đủ chưa???
cái cần nhất là...money thì chưa có. những kiểu người ntn này thì ko thể nói c an ko biết được. tại sao họ ko làm thì cụ nên ..........tìm hiểu thêm

Leean

Xe tăng
Cái thằng Dương Vật vã, nhìn bắp chân bắp tay gân mặt nó vừa to vật vã vừa rắn đanh thế kia, bác chủ thớt không làm lễ ăn mừng vì nó không đâm vào Cổ, Ngực, Nách còn than khóc nỗi chi rứa?
Chủ thớt chắc nhỏ lớn giờ chẳng va chạm gì với ai, chứ nói gì đến dân anh chị, chỉ là phản xạ theo kiểu ấm ức của cậu ấm chưa có ai trong nhà làm trái ý bao giờ

lx125_black

Xe container
Ở đâu không biết chứ vào SG với những ng em biết đều rất hòa nhã đi lái xe, ngoài quán nhậu,... dù họ cũng không phải dạng vừa, đều là người vai vế trong xã hội.
Lái xe thì cực kỳ hạn chế còi, chèn, lách
Ngồi quán nhậu thì vừa đủ âm lượng, không đá mắt mũi linh tinh,..

Nói chung, ko phải họ sợ ai, mà họ hiểu nhiều đối tượng bất chấp làm liều, dại thì thiệt thân.

Leean

Xe tăng
cái cần nhất là...money thì chưa có. những kiểu người ntn này thì ko thể nói c an ko biết được. tại sao họ ko làm thì cụ nên ..........tìm hiểu thêm
Mấy thằng có tiền án rồi thì tránh đi cho lành, khuyên chủ thớt thật lòng, đừng để nó mò ra tận ngoài Bắc mà xử mình và gia đình, Bọn đấy không phải là chỗ thích thì dây vào rồi nói chuyện là xong đâu, kể cả có lão Đại đứng ra dàn xếp. Mấy anh KV đôi khi cũng không muốn dính vào trừ khi có chỉ đạo làm nghiêm, chưa biết mấy thằng đó còn là chim mồi của mấy ảnh nữa là. Các anh trong này hay có bài đó lắm

An ninh từng khu vực nó cũng khác nhau, quận 7 Phú Mỹ Hưng, Quận 2 quận 1... khu giàu có nó khác, khu lao động thì toàn thành phần cơm tù thường ngày, ra vào như đi chơi, dinh vào những đối tượng đó thì xem như xui , tránh được thì tránh, CA họ nắm rõ địa bàn và các đối tượng quản lý, lý do vì sao họ không làm triệt để là có lý do cả.

Tránh voi chẳng xấu mặt nào, bớt ảo tưởng đi khuyên chủ thớt thật lòng.
Mấy ông trên này cũng đừng có xui chủ thớt húng chó kiện cáo này nọ, xử đâu không thấy chỉ thấy thiệt mạng thiệt thân trước đấy. đừng có xui dại người khác vậy, khi đụng chuyện bản thân mình còn chưa dám làm mà toàn đi xui người khác.

Chỉnh sửa cuối:

trancuong10286

Xe tải
chúc a mau khỏe
a nên báo sự việc với GĐ để đc hỗ trợ
Gửi đơn lên nhiều cấp vào, ko thể để đt nhởn nhơ vậy được

Xe 4 chân

Xe hơi
E có sn thế này . E coi ôg a xh kia là a , thì b của ôg cũng là a của e . Nên e rất tôn trọng . Việc e nhắc nhở tuyệt k có ý gì khinh thường cả. Cũng do e . Lần này là bài học cho e để e có 1 cái nhìn khác về những mối qh xh
Ngu thì chết. Ếch chết tại miệng. Ra xã hội thì xử theo xã hội đi

Leean

Xe tăng
Ở đâu không biết chứ vào SG với những ng em biết đều rất hòa nhã đi lái xe, ngoài quán nhậu,... dù họ cũng không phải dạng vừa, đều là người vai vế trong xã hội.
Lái xe thì cực kỳ hạn chế còi, chèn, lách
Ngồi quán nhậu thì vừa đủ âm lượng, không đá mắt mũi linh tinh,..

Nói chung, ko phải họ sợ ai, mà họ hiểu nhiều đối tượng bất chấp làm liều, dại thì thiệt thân.
Bác nói đúng, chắc cũng sống lâu và hiểu văn hóa ở SG

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt chắc nhỏ lớn giờ chẳng va chạm gì với ai, chứ nói gì đến dân anh chị, chỉ là phản xạ theo kiểu ấm ức của cậu ấm chưa có ai trong nhà làm trái ý bao giờ
Em không rõ lắm,, em mới đọc nhõn trang 1 rồi còm thôi
Vào tận Sài Gòn nhậu với ông anh xã hội, rồi ae của ông anh là dân bản xứ chửởi nhau, cái bác thớt nóng mắt góp ý, có thể nhã nhặn lịch thiệp nhưng lại có Lời qua tiếng lại, cái rồi Vỡ mồm, rồi ông anh đáng kính kia nói hỏng bít thèng Dương là thèng nèo...
Thì cái em mới nói, giữ được mạng là may phước lắm thay :D

Donkiem

Xe máy
Bác chủ thớt không biết bao nhiêu rồi mà vẫn như trẻ con mới lớn, gặp thằng anh đểu thì cạch mặt mẹ nó từ đầu, đứng dậy đi luôn khỏi anh em cho nhanh, còn cố đấm ăn xôi và chung bàn với mấy thằng ong vo ve của thằng anh đểu, trách thân mình trước thôi. Với lại thằng anh đều cũng khong thể vô can được, đến nước này thì chơi tới nóc luôn chứ anh anh em em con mej gì nữa, sao không lôi nó vào để làm việc chung với anh em XH hay với CA để móc ra mấy thằng đệ của hắn mà lên đây than khóc chi trời ?

Còn vẫn muốn lằng nhằng theo dạng chính tắc và đòi hỏi sự công bằng của luật pháp ư? ngây thơ quá thể, ở đời chẳng có sự công bằng nào miễn phí cả, xác định muốn chơi lại thì làm việc luôn với mấy anh KV và buff tiền vào để mấy ảnh giải quyết cho nhanh, đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, những chuyện như này ở đất SG ngày có hàng trăm/ngàn vụ, chẳng có CA nào rảnh mà đi lo việc mâu thuẫn đâm chém do ăn nhậu của mấy ông cả, nói phũ phàng vậy cho nhanh, đến điều đấy mà cũng không hiểu được thì thua luôn.

Không thì chấp nhận xem như mình xui và quên cho nhanh để còn làm việc khác. Còn tỉnh táo thì suy nghĩ và cân nhắc lại mọi thứ, đã quyết chơi tất tay thì phải tính toán kín kẽ mọi đường, không thì sai một ly đi một dặm.
E đăng lên đây hi vọng tìm dc địa chỉ của
Ngu thì chết. Ếch chết tại miệng. Ra xã hội thì xử theo xã hội đi
Nếu ở ngoài xh
Vào tận Sài Gòn nhậu với ông anh xã hội, rồi ae của ông anh là dân bản xứ chửởi nhau, cái bác thớt nóng mắt góp ý, có thể nhã nhặn lịch thiệp nhưng lại có Lời qua tiếng lại, cái rồi Vỡ mồm, rồi ông anh đáng kính kia nói hỏng bít thèng Dương là thèng nèo...
Hihi . Đọc còm của cụ tự nhiên e thấy yêu đời hẳn

Leean

Xe tăng
Thì mới nói, cái thằng mà nó không thèm chửi mà về nhà lấy hàng nóng ra chơi luôn là thứ dữ rồi, mấy thằng như vây nó cũng từng bóc vài cuốn lịch rồi, tù chắc như cơm bữa, CA KV còn không muốn dây vào, nó đâm như vậy là ý cảnh cáo cũng chứa phải là đồ sát, nên lấy làm mừng, nghĩ lại mình là ai mà muốn lấy lại thanh danh và công bằng từ bọn này ?