[Funland] Hi vọng mong manh!! Mất niềm tin vào pháp luật

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Hihi . Đọc còm của cụ tự nhiên e thấy yêu đời hẳn
Nên thế, Chúc mừng bác!
Bác nên xem phim Mẽo nhiều vào :D, để thấy nhiều khi ước vọng, khát khao mãnh liệt duy nhất của 1 ai đó chỉ là được Về Nhà!

trantien

Xe tăng
Ko bàn chuyện đúng sai vì chắc gì đã phải chuyện thật, nhất là nick đơn kiếm. Em hỏi ngu tí: như trường hợp cụ thớt có yêu cầu CA trả lời bằng văn bản được ko ạ.

TUCSON9389

Xe điện
Mấy thằng có tiền án rồi thì tránh đi cho lành, khuyên chủ thớt thật lòng, đừng để nó mò ra tận ngoài Bắc mà xử mình và gia đình, Bọn đấy không phải là chỗ thích thì dây vào rồi nói chuyện là xong đâu, kể cả có lão Đại đứng ra dàn xếp. Mấy anh KV đôi khi cũng không muốn dính vào trừ khi có chỉ đạo làm nghiêm, chưa biết mấy thằng đó còn là chim mồi của mấy ảnh nữa là. Các anh trong này hay có bài đó lắm

An ninh từng khu vực nó cũng khác nhau, quận 7 Phú Mỹ Hưng, Quận 2 quận 1... khu giàu có nó khác, khu lao động thì toàn thành phần cơm tù thường ngày, ra vào như đi chơi, dinh vào những đối tượng đó thì xem như xui , tránh được thì tránh, CA họ nắm rõ địa bàn và các đối tượng quản lý, lý do vì sao họ không làm triệt để là có lý do cả.

Tránh voi chẳng xấu mặt nào, bớt ảo tưởng đi khuyên chủ thớt thật lòng.
Mấy ông trên này cũng đừng có xui chủ thớt húng chó kiện cáo này nọ, xử đâu không thấy chỉ thấy thiệt mạng thiệt thân trước đấy. đừng có xui dại người khác vậy, khi đụng chuyện bản thân mình còn chưa dám làm mà toàn đi xui người khác.
cái vụ chim mồi thì khó, nhưng khả năng nó cũng là tay chân gì đó thì cao hơn. các anh xxx dùng bài này nhiều lắm, Dương Chí Dũng là điển hình lên cả báo chứ ko phải chuyện quán trà đá

đúng như cụ nói, giờ thì nên "khôn nhà, dại chợ" cho nó lành. ông có 3 tiền án rồi mà còn muốn dây dưa thì hoặc chủ thớt một là thằng ngu, 2 là thằng mộng mơ tin tưởng vào NN pháp quyền hão huyền. giữ lấy thân mình và tránh va trạm xã hội ko đáng có là cái nên làm
đôi lời nói thật hơi mất lòng, chủ thớt có đi qua cũng nên học. đừng nghe theo mấy bố tung tin lên fb fr gì đó ko khéo nó kéo đến nhà nó xử trước

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Động vào giang hồ toàn mạng là tốt rồi. Vết thương nào rồi cũng sẽ lành. Cụ nên về nhà để được chia sẻ từ phía gia đình, tránh cực đoan mệt mỏi mà phục hồi được thương tật tốt nhất

Leean

Xe tăng
cái vụ chim mồi thì khó, nhưng khả năng nó cũng là tay chân gì đó thì cao hơn. các anh xxx dùng bài này nhiều lắm, Dương Chí Dũng là điển hình lên cả báo chứ ko phải chuyện quán trà đá

đúng như cụ nói, giờ thì nên "khôn nhà, dại chợ" cho nó lành. ông có 3 tiền án rồi mà còn muốn dây dưa thì hoặc chủ thớt một là thằng ngu, 2 là thằng mộng mơ tin tưởng vào NN pháp quyền hão huyền. giữ lấy thân mình và tránh va trạm xã hội ko đáng có là cái nên làm
đôi lời nói thật hơi mất lòng, chủ thớt có đi qua cũng nên học. đừng nghe theo mấy bố tung tin lên fb fr gì đó ko khéo nó kéo đến nhà nó xử trước
Mười thằng hết án về địa phương thì 9 thằng... làm việc cho các ảnh rồi, mà đời cũng có qua có lại thôi

khanhnguyen09

Xe container
Khâu 15 mũi mà công an rủ đi nhậu thì cụ hỏi công an là nhậu cái ccc gì cho ngon miệng bây giờ :)) mà giờ là đêm rồi cụ nhờ tư vấn việc buổi chiều là như nào :))
Chuyện như đùa, đúng là chán cái xh. Đó cũng là bài học cho cụ chủ và cho mọi người.

lx125_black

Xe container
Bác nói đúng, chắc cũng sống lâu và hiểu văn hóa ở SG
Em ở HN từ nhỏ ạ.
Ông anh em dân Q4 có, Q5 có, đi cùng họ và nghe họ nói chuyện thì mình hiểu thôi

sthd

Xe lăn
Cụ nói thế nào ấy chứ, ngoài Bắc có ông già viết thư xin ngủ cùng con bé mà giờ đẩy lên tận CA quận xử lý rồi. Giang hồ k nói chứ người dân đang ăn nhậu nó vác kéo xiên toạc cả mồm cũng coi là bt à
hot trend trên mạng thì làm tí cho vui thôi. thực tế thì cũng cả tỉ vụ chìm vào quên lãng. thậm chí chả ai biết đến.
vụ thẩm mĩ viện ném xác ở SH đấy. tìm chả thấy, lại thấy mấy bộ xương khác.
mình lo cho mình trước thôi. vào những địa bàn phức tạp thì cụp pha xuống.
em mà vào Phúc xá, tân mai, yên nghĩa... là không dám bật pha, không dám còi, không la cà ăn nhậu

vụ này thì chả đời nào xxx phường với quận nó làm đâu. chuyện nhỏ, nó làm có khi còn vạ lây. muốn tới bến thì nhờ riêng anh xxx hình sự tp nào đấy

Donkiem

Xe máy
hot trend trên mạng thì làm tí cho vui thôi. thực tế thì cũng cả tỉ vụ chìm vào quên lãng. thậm chí chả ai biết đến.
vụ thẩm mĩ viện ném xác ở SH đấy. tìm chả thấy, lại thấy mấy bộ xương khác.
mình lo cho mình trước thôi. vào những địa bàn phức tạp thì cụp pha xuống.
em mà vào Phúc xá, tân mai, yên nghĩa... là không dám bật pha, không dám còi, không la cà ăn nhậu

vụ này thì chả đời nào xxx phường với quận nó làm đâu. chuyện nhỏ, nó làm có khi còn vạ lây. muốn tới bến thì nhờ riêng anh xxx hình sự tp nào đấy
E cũng đang nhờ người kết nối với xxx hình sự cụ ạ.

HTlangtu

Xe điện

Má ơi, xh giờ sợ thật, đọc còm của cụ với cụ kia xong e nản toàn tập ạ, rất chân thành, nhưng mất niềm tin quá ah
E vẫn bảo con e là đi rón rén, nói thì thào, mồm không gào, đi cúi chào, cho nó yên.
May nó cũng là thằng dát, ra ngoài mềm như bún

Leean

Xe tăng
Má ơi, xh giờ sợ thật, đọc còm của cụ với cụ kia xong e nản toàn tập ạ, rất chân thành, nhưng mất niềm tin quá ah
E vẫn bảo con e là đi rón rén, nói thì thào, mồm không gào, đi cúi chào, cho nó yên.
May nó cũng là thằng dát, ra ngoài mềm như bún
Tôi có dọa ai bao giờ đâu cụ, tôi nói thực tế thôi, tôi cũng có vài người em cũng là dân Mả Lạng, dân quận 4 Xóm Chiếu cũng có chút XH tuy giờ đã giải nghệ, làm ăn đàng hoàng, chỉ là anh em chia xẻ thật lòng với nhau như vậy, ở cái XH này luôn có vài loại có thể tinh tướng được với người khác như:

1/ Là dân quan chức thuộc khối chính quyền, quan hệ rộng dù không phải giàu có nhưng khối ông tiền đốt cả bao không hết cũng phải set lịch hẹn xin gặp

2/ loại cực giầu tầm anh Dũng chồng chị Moon trở lên, có tý máu với giới #1 ở trên

3/ Loại công chức nô bộc lèo tèo cấp phường xã hay cao hơn chút là quận, sống cùng nhà với mấy thằng này cũng mệt lắm, gặp thằng/con bẩn bựa thì dọn nhà đi qua địa bàn khác sống cho lành, hoặc không thì cũng "bán họ hàng xa lấy láng giềng gần" từ đầu. Cái "suy thoái đạo đức, lối sống" này nó bắt đầu từ cái cục bộ địa phương phe cánh từ thời anh Biển Xanh đến giờ cũng không xóa được. Chờ bọn này đến tuổi về hưu thôi thì may ra mới thay máu được.

4/ Loại dân XH không có gì để mất, vào tù ra tội cơm bữa, cũng có số má và nói chuyện phải quấy được với các anh em, nhưng dạng này sống có quy củ riêng, không va chạm và lai vãng gì với giới #1, thỉnh thoảng nhận kèo của loại #2 ở trên, có việc thì các anh chính quyền gọi một cái thì phải dạ thưa và hiện hồn ngay tắp lự

.....
Còn lại chỉ là phận con kiến con trùn, các anh giới #1 ngứa mắt các anh dí ngón tay là xong, khỏi bàn tiếp, hoặc ra đường lỡ va quẹt với mấy anh XH giới #4 ở trên nếu xin lỗi đàng hoàng thì cũng không có chuyện, nhưng mà tinh tướng "Đt mej / cha" mà các ảnh ngứa mắt thì cũng xong luôn. Nói chung các ảnh cũng không có thích những người hay dùng từ "Đ1t mej" lắm đâu. ( cái này nói thiệt, các cụ đừng có tổ lái vùng miền gì ở đây)

Đó là thực tế đó các cụ. Nhưng chính tắc thì ta vẫn luôn phải nói là ta đang sống trong một đất nước có pháp quyền XHCN nhé. Cấm nói khác đi.

E cũng đang nhờ người kết nối với xxx hình sự cụ ạ.
Cụ thớt bỏ đi được thì bỏ đi, cái giá bỏ ra để lấy lại chút cảm giác oai hùng, tự trọng đàn ông nó không có đáng, nhớ rằng các anh có giúp thì cũng chỉ giúp 1 kèo thôi, chứ không có bảo hành cái kèo đó đâu, chuyện về sau thì tự lo đi, có gọi điện tiếp nhờ các ảnh thì cũng "hổng có rảnh đâu nghen", hay thậm chí còn không quen biết nữa là đằng khác, gì chứ ảnh hưởng tới nồi cơm của anh là hổng có được đâu nghen.

Chỉnh sửa cuối:

otzi

Xe tăng
E chào các bác !!!
E buồn và chán quá các bác ạ .
Ngày 14/6/2022 . E có vào sg chơi với ôg a . Thì tối hôm đó ôg a có rủ e đi nhậu cùng với mấy người bạn của ôg nữa . Trong lúc nhậu thì có 1 ng bạn của ổg tên Dương , cứ đèo xíu chửi những ng trong bàn . E có tỏ thái độ là e k thích . Lời qua tiếng lại 1 lúc thì Dương đi về . Còn e vẫn ở lại nhậu tiếp . Khoảng 1h sau Dương quay lại cùng 2 ng khác . Vừa xuống xe Dương rút kéo đâm vào mặt e . Rồi bỏ đi. Hậu quả e bị gãy 1 cái răng hàm dưới . Khâu tất cả 15 mũi ở má , môi và bên trong miệng. Sau khi cấp cứu e xin về và nằm ở nhà 6 hôm. Sáng ngày 20/6 e có lên CA phường để trình báo . ngày 27/6 e có nộp thêm giấy chứng nhận thương tích cho bên CA. Hôm nay 4/7 e có lên phường hỏi về vụ việc . Thì dc a cskv trả lời là đang điều tra . Và e phải tìm địa chỉ của đối tượng Dương mới xử lý dc . E xin nói thêm là ôg Dương này chơi với ôg a e . Nhưng ôg a e chỉ biết tên tuổi , ở tân bình , và đã có 3 tiền án ,chứ k biết rõ địa chỉ.
Vậy chả nhẽ bây giờ e phải tự đi tìm ng đâm mình , r đưa lên CA cho các a xử lý sao???
E chán toàn tập luôn. Có bác nào rành về pháp luật hay đã trải qua tình trạng như e r . Tư vấn giúp e với ạ.
Tiện đây e có ảnh của người đâm e . Hi vọng có bác nào biết .
giúp e tìm dc đối tượng
Em bị thằng bạn lừa 150tr, lên công an Quận khai báo cũng y như cụ. CA bảo phải tìm được người thì mới khởi tố được. Nói chung sau 1 thời gian dài vòng vo em hiểu là phải có bôi trơn cụ ạ. Mà mình đã mất tiền rồi còn mất thêm tiền bôi trơn xong không chắc thu hồi được không thì thôi. Vậy là vụ việc cứ treo mãi đến giờ cũng 4 năm rồi :v

angkorwat

Xe điện
E đang tính đến 2 chiều hướng
1 là mời ls .
2 là bơm cho xxx .( Nhưng e chưa biết bơm cho ai.)
Bơm cho CA thì cụ phải tìm đúng nơi. Thắp hương không đúng ban thì lại tốn một mới tiền mà không giải quyết được việc gì. Trong đó cụ ít người quen thì chỉ làm đơn gửi tóe loe đi xem sao ?

PEN_CILS

Xe hơi
từ lúc xảy ra việc e rất buồn. Anh để e 1 mình . Tự lo mọi thứ . E k cho ng nhà e biết. Đến việc ra CA để làm chứng a ấy cũng tránh né.
Anh xã hội của cụ hay anh họ, chửi chết con cụ ông anh ấy đi

khanhnguyen09

Xe container
Cái thằng Dương Vật vã, nhìn bắp chân bắp tay gân mặt nó vừa to vật vã vừa rắn đanh thế kia, bác chủ thớt không làm lễ ăn mừng vì nó không đâm vào Cổ, Ngực, Nách còn than khóc nỗi chi rứa?
Em cũng ý như cụ, rủi nhưng lại may nó không trúng chỗ hiểm.

Thì mới nói, cái thằng mà nó không thèm chửi mà về nhà lấy hàng nóng ra chơi luôn là thứ dữ rồi, mấy thằng như vây nó cũng từng bóc vài cuốn lịch rồi, tù chắc như cơm bữa, CA KV còn không muốn dây vào, nó đâm như vậy là ý cảnh cáo cũng chứa phải là đồ sát, nên lấy làm mừng, nghĩ lại mình là ai mà muốn lấy lại thanh danh và công bằng từ bọn này ?
Vì thằng Dương có 3 tiền án nên nó biết dùng kéo đâm và đâm vào má ( hoặc bọn nó sẽ đâm vào mông, vào đùi), 1 kiểu lách luật.