[Funland] Hi vọng mong manh!! Mất niềm tin vào pháp luật

duytrong

Xe lăn
Thì bác hỏi các anh CA là em bắt nó giao nộp các anh có xử không? Em có vi phạm không? Nếu các anh trả lời không vi phạm thì bảo cho cái văn bản để đi bắt nó.
:)):)):))
Vậy là mình khỏi bị buộc tội bắt giữ người trái pháp luật phỏng cụ.

duytrong

Xe lăn
Cụ ơi .
1 số dt đó là chính chủ
2 đối tượng ở tân bình từ nhỏ
3 đã có 3 tiền án
E hỏi cụ từng đấy thông tin đã đủ chưa???
Nạn nhân thì cần báo lại sự việc, trách nhiệm cơ quan chức năng là phải điều tra phá án, cụ làm thế là đúng rồi, có điều đội xxxx kia không làm đúng chức trách thôi,

duytrong

Xe lăn
Mấy vụ như này cháu thấy đẩy lên phây làm kênh dư luận khả năng nhanh hơn. Như vụ hai cô gái Nga bị hack đồ í.
Chẳng hạn như vụ Cụ già bị phá nát ruộng Dưa, nếu không có những bức hình, đoạn Clip đưa hình ảnh cụ già vật vã trên ruộng Dưa, chắc gì xxx đã vào cuộc nhanh như thế.

Gun512

[Tịch thu bằng lái]
Anh đăng trên fb hội nhóm cư dân sài gòn, hội dân cư Tân Bình, mua bán, rao vặt… nhờ mọi người share giúp. Kiểu gì chả có người biết Dương. Mình sẽ giúp anh đăng trên Os, mong là giúp được gì đó cho anh.

Donkiem

Xe máy
Anh đăng trên fb hội nhóm cư dân sài gòn, hội dân cư Tân Bình, mua bán, rao vặt… nhờ mọi người share giúp. Kiểu gì chả có người biết Dương. Mình sẽ giúp anh đăng trên Os, mong là giúp được gì đó cho anh.
E cám ơn cụ !

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
Em cho là thanh tra thành phố sẽ trả đơn tố cáo cho cụ củ và viện dẫn luật khiếu nại tố cáo đề nghị cụ chủ tố cáo cụ thể đối tượng bao gồm tên tuổi, địa chỉ như CAP thôi ạ. Tố cáo mà độc mỗi tên, ảnh, clip thì làm sao mà bắt. Nhỡ có người trùng tên, hình dạng na ná thì tự dưng bắt/thẩm vấn người ta à?
Cụ có người nhà làm xxx à? :D
Có tên, có ảnh, có cờ nhíp mà cụ vẫn lo làm sao mà bắt thì em cũng đến ạ. Đầy vụ trộm hoặc trọng án, chẳng cần có chứng cứ gì ban đầu mà nếu muốn làm vẫn còn lần ra đc hung thủ thì cụ lo hơi thừa.

TSTA

Xe container
1 bài học đáng nhớ. Sau nầy, rượu vào, thì nên ít lời ra.
Nhiều trường hợp phât sinh từ anh mắt, gọi/nói nhưng ko thèm nghe, đánh trống lảng hay kệ mamako cần thiết phải lời qua tiếng lại.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Vote 1 mình 1 ngựa 1 đoản kiếm léo cần bàn bạc với ai, tìm xiên chết mẹ nó đi. Hoặc thôi quên luôn bỏ qua. Chứ thuê xxx theo các ông trên bảo hết đến gần cả tỷ bạc mà cũng chỉ để dàn xếp thì léo đáng đồng tiền bát gạo.
Chẳng có phương án nào hơn cụ nhỉ, 1 là bụp nhưng ko cần xiên chết, 2 là thôi.
E dân thường vote thôi vì m cũng sai mà ăn nó xong (nếu ngon: ko bị bắt hoặc nó ko tèo) cũng lo bỏ bu, kiểu gì nó chả nghi. Còn dân khác thường, ko phải lo làm ăn kiếm cơm, ko phải trách nhiệm với ai đấy (bố mẹ con cái) thì đã có rất nhiều cụ hiến kế rồi.

longtu210

Xe điện
Công an sài gòn nát lâu r mà

poiuy

Xe cút kít
Cụ có người nhà làm xxx à? :D
Có tên, có ảnh, có cờ nhíp mà cụ vẫn lo làm sao mà bắt thì em cũng đến ạ. Đầy vụ trộm hoặc trọng án, chẳng cần có chứng cứ gì ban đầu mà nếu muốn làm vẫn còn lần ra đc hung thủ thì cụ lo hơi thừa.
Cụ ko phân biệt được trọng án với đánh nhau à? Tên? Cụ thớt biết mỗi tên còn họ thì ko biết. Thế sao gọi là biết tên? Clip với ảnh thì ko đủ chứng minh chính xác người nào đó.
Mà trước tiên cụ nên đọc luật KNTC trước khi chụp mũ ai đó.

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
Cụ ko phân biệt được trọng án với đánh nhau à? Tên? Cụ thớt biết mỗi tên còn họ thì ko biết. Thế sao gọi là biết tên? Clip với ảnh thì ko đủ chứng minh chính xác người nào đó.
Mà trước tiên cụ nên đọc luật KNTC trước khi chụp mũ ai đó.
Em lấy ví dụ là các vụ trộm, hoặc trọng án... cụ quote lại thì đừng cắt bớt câu chữ của em thế chứ :DCó thông tin gì thì cung cấp cho cơ quan công an để đẩy nhanh quá trình điều tra, còn kể cả chẳng có tý thông tin gì thì cũng chẳng sao hết nhé cụ. Việc xác minh điều tra xem chính xác là ai thì họ có nghiệp vụ cả rồi cụ ko phải lo. Cơ bản là có muốn làm hay ko.

khonglaaica

Xe điện
Người Nam họ thế, nhưng đừng có gây hấn thì đại giang hồ cũng chả làm gì ai.
Chuyện thật: em có lần đi SG, đến nhà thằng bạn chơi, xuống taxi đầu hẻm rồi đi bộ vào. Đi qua 1 đám nhậu quần đùi cởi trần, em hất hàm "ê nhậu à", cậu em được em nhìn ngước mắt lên khó chịu... (oh shet, hóa ra em nhìn nhầm thằng bạn em), em nói ngay là xl anh nhầm em với bạn anh, một cậu em khác bảo "chắc ổng nhầm mày với ông nhà ở trong kia", em bảo đúng rồi thế là mấy cậu kia bảo "thôi mời ông anh 1 ly", em ok luôn, làm một ly thế là cả làng cùng vui.
PS: em sống ở Trung, nói giọng Bắc
Nhân tiện cụ kể em cũng kể 1 chuyện.

Hơn 2 năm rồi, em với bạn ngồi ăn nhậu ở 1 quán cũng to to ở khu Tên Lửa. Đang ngồi thì bàn kế bên có mấy anh chung bàn mà cãi nhau rồi to tiếng, rồi đập ly văng vô bàn em và 1 bàn nữa. Chưa kịp phản ứng gì thì thấy các anh em làm nhiệm vụ giữ xe cho khách phi như bay vào, người thì tới trấn an khách, 1 nhóm thì kẹp cổ 2 tên đang cãi nhau lôi ra xa ra, nói gì đó hay làm gì đó. Sau đó thì 2 tên đấy tỏ ra hiền lành, tới bàn cúi đầu xin lỗi các bàn xung quanh. Quản lý cũng tới xin lỗi, dọn bàn khác và mời thêm 1 món miễn phí. Rồi mọi thứ lại diễn ra bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Donkiem

Xe máy
Các cụ bàn xôm vậy. Có mấy bác bảo e là đi tìm nó 1 vs 1 . Nhưng e có biết nó ở đâu đâu. Lúc bị đâm e cũng nóng máu lắm chứ . E còn k chịu đi viện mà. Mãi về sau xxx đến mới lôi e lên xe chở đi viện. Giờ muốn tìm nó chỉ có nhờ bên xxx thôi.

Depmoc

Xe hơi
E chào các bác !!!
E buồn và chán quá các bác ạ .
Ngày 14/6/2022 . E có vào sg chơi với ôg a . Thì tối hôm đó ôg a có rủ e đi nhậu cùng với mấy người bạn của ôg nữa . Trong lúc nhậu thì có 1 ng bạn của ổg tên Dương , cứ đèo xíu chửi những ng trong bàn . E có tỏ thái độ là e k thích . Lời qua tiếng lại 1 lúc thì Dương đi về . Còn e vẫn ở lại nhậu tiếp . Khoảng 1h sau Dương quay lại cùng 2 ng khác . Vừa xuống xe Dương rút kéo đâm vào mặt e . Rồi bỏ đi. Hậu quả e bị gãy 1 cái răng hàm dưới . Khâu tất cả 15 mũi ở má , môi và bên trong miệng. Sau khi cấp cứu e xin về và nằm ở nhà 6 hôm. Sáng ngày 20/6 e có lên CA phường để trình báo . ngày 27/6 e có nộp thêm giấy chứng nhận thương tích cho bên CA. Hôm nay 4/7 e có lên phường hỏi về vụ việc . Thì dc a cskv trả lời là đang điều tra . Và e phải tìm địa chỉ của đối tượng Dương mới xử lý dc . E xin nói thêm là ôg Dương này chơi với ôg a e . Nhưng ôg a e chỉ biết tên tuổi , ở tân bình , và đã có 3 tiền án ,chứ k biết rõ địa chỉ.
Vậy chả nhẽ bây giờ e phải tự đi tìm ng đâm mình , r đưa lên CA cho các a xử lý sao???
E chán toàn tập luôn. Có bác nào rành về pháp luật hay đã trải qua tình trạng như e r . Tư vấn giúp e với ạ.
Tiện đây e có ảnh của người đâm e . Hi vọng có bác nào biết .
giúp e tìm dc đối tượng
Thế cụ ko phản ứng gì à sao bị nặng vậy ạ hay là đối phương cũng khâu 1 cơ số mũi mà cụ chưa kịp kể ạ

4X4=16

Xe điện
Đến nước này thì chờ lúc nào cụ khỏi hẳn, dắt theo con quắm rình rình thằng kia ở đâu rồi cho nó 1 nhát lòng mề lòi hết ra ngoài, thế là huề.

PhongNgoc

Xe buýt
Em nói thẳng, dùng kéo đâm vào vùng đầu, mặt tội rất nặng. Thậm chí có thể xếp vào tội giết người (dùng hung khí cứng, sắc, tấn công có chủ đích vào khu vực nguy hiểm có thể gây chết người). Cụ muốn ra ngô ra khoai, thì một là xin camera của quán, hai là tìm luật sư, luật sư chỉ đường sẽ rõ ràng hơn. Tốn mấy triệu nhưng mình nắm hết về pháp luật liên quan thì cũng bõ.

Donkiem

Xe máy
Thế cụ ko phản ứng gì à sao bị nặng vậy ạ hay là đối phương cũng khâu 1 cơ số mũi mà cụ chưa kịp kể ạ
Nó đâm e xong lên xe té luôn cụ ạ , sự việc xảy ra quá nhanh , chỉ khoảng 5 giây. E k kịp phản ứng gì.

Donkiem

Xe máy
Em nói thẳng, dùng kéo đâm vào vùng đầu, mặt tội rất nặng. Thậm chí có thể xếp vào tội giết người (dùng hung khí cứng, sắc, tấn công có chủ đích vào khu vực nguy hiểm có thể gây chết người). Cụ muốn ra ngô ra khoai, thì một là xin camera của quán, hai là tìm luật sư, luật sư chỉ đường sẽ rõ ràng hơn. Tốn mấy triệu nhưng mình nắm hết về pháp luật liên quan thì cũng bõ.
E chạy bên xxx r cụ ạ. Việc đến đâu bơm đến đấy . Có xăng là xxx hăng hái lắm.