[Funland] Hiểm hoạ khoác áo người thân!

tica

Xe điện
Châm ngôn hiện đại bảo: Thành công tren mạng xã hội Con của thất bại ngoài đời thực.
Nhiều thằng éo bao giờ dám làm cái gì, nhưng tình huóng đã xảy ra rồi thì nó phân tích logic còn hay hơn đài với 1 mớ giả định, lại còn chê người hành động là ngu dốt.
Người ta có thể nghĩ trăm phương ngàn kế, nhưng quan trọng có dám làm hay không, và không ai tính hết được mọi diễn biến tiếp theo cả. Sự việc kết thúc có hậu, cháu gái giờ vui vẻ là được rồi.

trung102

Xe tăng
Chào cccm! Chúc mọi người ngày chủ nhật vui vẻ bên người thân!
Mấy hôm vừa rồi em tạm dừng để mọi việc lắng xuống.
Sáng nay em bận việc nên chưa post tiếp được, em sẽ quay lại vào đầu giờ chiều nay!
Cám ơn cụ. Gia đình em và bạn bè em đều mong cụ tiếp câu chuyện ah. Vợ chông bạn em làm ở VKSNDTPHN đều ủng hộ cách cụ làm, bạn em bảo ở dưới có thể bao che, nhưng trên này nhất là vụ lạm dụng TD hay giết người đều làm đến cùng, tất nhiên những vụ án giết người có tình tiết giảm nhẹ như bị dồn vào bước đường cùng.... Nhưng vụ lạm dụng TD hay hiếp dâm làm đúng theo luật

VIỆT ANH

Xe điện
Vậy hay quá. Nhờ cụ phục hồi lại các còm kể chuyện đã bị xoá để mọi người tiện theo dõi luôn ạ.
Việc tốt nhất bây giờ Bông có thể làm là : đừng thể hiện cái tôi ở thớt này,trả thớt cho cụ Phí !
Bông đừng phá thớt nữa,thích thì lập cái thớt riêng kể chuyện của Bông đê. ;) ;)

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Sáng nay em bận việc nên chưa post tiếp được, em sẽ quay lại vào đầu giờ chiều nay!
Kệ mịa bọn sửu nhi chỉ biết cào bàn phím theo bản năng của bò cụ nhé. Ko thuận mắt thì next, no care, thấy ko được tiếp chuyện loài bò sẽ im lặng kiếm chỗ khác gặm cỏ.

khongthuphi

Xe điện
Em tin rằng cụ Phí không vì mấy còm tổ lái mà dừng không post nốt đoạn kết câu chuyện đâu :D
Em từng nhận lời tham gia chương trình "Trị liệu tâm lý bằng phương pháp hội hoạ" cho trẻ bị trầm cảm, tự kỷ, rối loạn tâm sinh lý...tại phòng làm việc của em nên gặp nhiều trường hợp rất đáng thương. Trường hợp bé gái (thậm chí người lớn) bị xâm hại không ít, người nhà (bố, mẹ) không phát hiện được chỉ đến khi em nói họ mới bàng hoàng. Có nhiều chuyện để kể về vấn đề này để mọi người cùng rút kinh nghiệm. Đó là ý đồ của thớt này! Mới kể được vài chap đã bị chửi không bkipj vuốt mặt. Hehe.
Báo Tuổi trẻ có bài viết tại nơi em làm việc: http://tuoitre.vn/tin/song-khoe/20151221/tri-lieu-tam-ly-bang-hoi-hoa/1024315.html

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em từng nhận lời tham gia chương trình "Trị liệu tâm lý bằng phương pháp hội hoạ" cho rất nhiều trẻ bị trầm cảm, tự kỷ, rối loạn tâm sinh lý...tại phòng làm việc của em nên gặp nhiều trường hợp rất đáng thương. Trường hợp bé gái (thậm chí người lớn) bị xâm hại không ít, người nhà (bố, mẹ) không phát hiện được chỉ đến khi em nói họ mới bàng hoàng. Có nhiều chuyện để kể về vấn đề này để mọi người cùng rút kinh nghiệm. Đó là ý đồ của thớt này! Mới kể được vài chap đã bị chửi không bkipj vuốt mặt. Hehe.
Báo Tuổi trẻ có bài viết tại nơi em làm việc: http://tuoitre.vn/tin/song-khoe/20151221/tri-lieu-tam-ly-bang-hoi-hoa/1024315.html
Chửi là việc của họ, ở đâu chả thế, cấm làm sao được. Ai chửi cứ chửi, việc làm tốt cụ không nên dừng ạ.
Dù có thế nào thì nhiều người vẫn muốn đọc hết câu chuyện để có những kinh nghiệm cho bản thân cụ ạ.

trinhhunghb

Xe lăn
Chửi là việc của họ, ở đâu chả thế, cấm làm sao được. Ai chửi cứ chửi, việc làm tốt cụ không nên dừng ạ.
Dù có thế nào thì nhiều người vẫn muốn đọc hết câu chuyện để có những kinh nghiệm cho bản thân cụ ạ.
Em có ý kiến giống cụ này

khongthuphi

Xe điện
Chúc chú ngày ngỉ vui vẻ trọn vẹn bên gia đình nhé! Cháu vẫn mong câu chuyện của chú được viết tiếp.
"Quả bóng thì dù người ta có cố bóp méo bằng lòng ghen tị, sự đố kỵ thì nó vẫn tròn"
Nó bênh chú nó này! :)

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Việc tốt nhất bây giờ Bông có thể làm là : đừng thể hiện cái tôi ở thớt này,trả thớt cho cụ Phí !
Bông đừng phá thớt nữa,thích thì lập cái thớt riêng kể chuyện của Bông đê. ;) ;)
Anh hùng vì nghĩa diệt thân mà cái thớt cỏn con lại đổ lỗi cho người khác phá là sao?

Em kg có nhu cầu kể chuyện của mình nhưng ai ưng nghe em chiều. Bông cũng như tất cả cccm khác thôi, dắt phiếm đi chơi và hóng hớt.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Vậy hay quá. Nhờ cụ phục hồi lại các còm kể chuyện đã bị xoá để mọi người tiện theo dõi luôn ạ.
E nghĩ cụ ko phí block mịa IP mấy thành phần lảm nhảm như dog nhai ze rách này cho đỡ vướng mắt. Các thành phần trẻ hơn thì đọc còm của mợ này kể cũng vỡ vạc và mua vui dc vài trống canh.

khongthuphi

Xe điện
Cám ơn cụ. Gia đình em và bạn bè em đều mong cụ tiếp câu chuyện ah. Vợ chông bạn em làm ở VKSNDTPHN đều ủng hộ cách cụ làm, bạn em bảo ở dưới có thể bao che, nhưng trên này nhất là vụ lạm dụng TD hay giết người đều làm đến cùng, tất nhiên những vụ án giết người có tình tiết giảm nhẹ như bị dồn vào bước đường cùng.... Nhưng vụ lạm dụng TD hay hiếp dâm làm đúng theo luật
Cảm ơn cụ! Bởi vậy mới có việc em phải tự mình giúp cháu bé! Em có cơ sở để không đặt niềm tin vào chính quyền sở tại trong vụ việc này!

khongthuphi

Xe điện
Kệ mịa bọn sửu nhi chỉ biết cào bàn phím theo bản năng của bò cụ nhé. Ko thuận mắt thì next, no care, thấy ko được tiếp chuyện loài bò sẽ im lặng kiếm chỗ khác gặm cỏ.
Vâng em biết nên vài ngày em tạm dừng!

Leo.Yamaha

Xe tăng
Em cảm ơn Cụ

nguarung

Xe điện
Em mong cụ viết tiếp như mong mẹ về chợ. Cảm ơn hành đọng nghĩa hiệp và tấm lòng nhân ái của cụ thông qua các câu chuyện của cụ. XH rất cần nhừng người như cụ

VIỆT ANH

Xe điện
Em từng nhận lời tham gia chương trình "Trị liệu tâm lý bằng phương pháp hội hoạ" cho trẻ bị trầm cảm, tự kỷ, rối loạn tâm sinh lý...tại phòng làm việc của em nên gặp nhiều trường hợp rất đáng thương. Trường hợp bé gái (thậm chí người lớn) bị xâm hại không ít, người nhà (bố, mẹ) không phát hiện được chỉ đến khi em nói họ mới bàng hoàng. Có nhiều chuyện để kể về vấn đề này để mọi người cùng rút kinh nghiệm. Đó là ý đồ của thớt này! Mới kể được vài chap đã bị chửi không bkipj vuốt mặt. Hehe.
Báo Tuổi trẻ có bài viết tại nơi em làm việc.
Ngoài lề : Cụ Phí đập troai phết nhề .. ;);)

Anh hùng vì nghĩa diệt thân mà cái thớt cỏn con lại đổ lỗi cho người khác phá là sao?

Em kg có nhu cầu kể chuyện của mình nhưng ai ưng nghe em chiều. Bông cũng như tất cả cccm khác thôi, dắt phiếm đi chơi và hóng hớt.

Bông à ? Bông rất cá tính anh thừa nhận ! Bông cũng rất thông minh nữa ! Anh càng ghi nhận !

Ngoài ra Bông hảo hớn oanh tạc mọi chiến trường , ngược dòng cân tất ! Cái này anh ko care và ko khuyến khích ( vì nó sẽ lỗn lận với ảo tưởng mù quáng dẫn tới ... ngáo )

Vậy , ở thớt này , lần trước thấy Bông đi quá đà , anh đã nhắc Bông dừng , Bông nghe rồi ! Giờ Bông lại bị khích động kể lể khoe khoang ...quá đà ...như cụ nào bẩu ấy ! Những việc đó , Bông có thể mở thớt riêng của Bông lúc đó Bông tha hồ khua phím !

Giờ, chúng ta ở đây ...chỉ có là ...hóng chuyện cụ chủ ! nhà anh cũng có F1 tuổi teen và giờ cần tham khảo nhiều những ví dụ như trong câu chuyện này ....và đương nhiên cũng nhiều cụ mợ đang hóng hớt cũng có F1 cùng muốn tham khảo câu chuyện này để tích luỹ kinh nghiệm mà lo , phòng tránh cho F1 khỏi những đau thương mất mát ko đáng có ! Dù gì , cũng là câu chuyện mang lại nhiều trạng thái tâm lý ...vậy Bông , trước là anh năn nỉ , làm ơn , giờ Anh đề nghị Bông trật tự nhé !

Bông thông minh , cá tính mà ! Vậy hãy giữ phần mà mọi người còn tôn trọng em nhé !

Trân trọng ! :)

Chỉnh sửa cuối:

banhcuonhd

Xe đạp
Các cụ mợ cãi nhau nhiều quá. Em chỉ hóng nốt chuyện để biết thêm một cách xử lý tình huống thôi, vì em nghĩ mỗi câu chuyện mỗi hoàn cảnh mỗi cá nhân đều có các cách giải quyết khác nhau, không có chuẩn mực nào cả.
Nể cụ khongthuphi vì vốn sống và cái tâm của cụ ấy.

Thổ Phỉ

Xe điện
Có cái Bông nào mà da mặt nó dầy hơn Bông Xương Rồng không các bác nhể :-?