Hiện tượng bó tay lái!

mr.voquangminh

Xe buýt
bác đã tìm ra bệnh chưa? post lên cho ae rút kinh nghiệm nào. xe em ở tỉnh toàn chạy nhanh, thế này thì toi mất

Chuối Hột

Xe tải
Em nghĩ là bác đang vào cua thì xe chết máy, không còn trợ lực nên tay lái nó cứng lại chứ không phải là tự nhiên nó bó cứng... Bác chủ thớt giải thích lại đi chứ làm gì có xe nào bó cứng tay lái khi đang cắm chìa khóa

vuongcr7maldini

Xe buýt
31 ngách 331/4 ngõ 343 Trần Khát Chân HÀ Nội
Em nghĩ là bác đang vào cua thì xe chết máy, không còn trợ lực nên tay lái nó cứng lại chứ không phải là tự nhiên nó bó cứng... Bác chủ thớt giải thích lại đi chứ làm gì có xe nào bó cứng tay lái khi đang cắm chìa khóa
bệnh vợ 2 của bác đã hết hẳn chưa hả bác?

MerB

Xe điện
Nếu chết máy thì phanh cũng cứng luôn. Cụ chủ vẫn đạp phanh bình thường mà.

Phongarch

Xe tải
Website
www.otochat.vn
bác rút kinh nghiệm ôm cua rộng hơn,đừng vào hết lái, nếu vào hết lái thì trả lại ngay bằng tay đừng chờ nó hồi. E nghi lúc đó ống dầu trợ lực có bọt khí >>>>dầu kém >>>> thay dầu trợ lực lái đi bác ợ
Chuẩn luôn: Nói chung xe nào cũng thế hạn chế đánh hết lái và ghì lâu, như thế rất hại thước..

suonggiangmobil

Xe hơi
e nghỉ bác nên làm những việc sau :
mở nắp capo trước => tháo nắp dầu trợ lực lái xong nhờ ai đó đánh vô lăng qua trái phải xem dầu trợ lực lái nó lên xuống không.xe bác có thể bị hỏng bơm trợ lực lái rồi

Rickyman

Xe điện
Cụ đã kiểm tra kỹ phần cơ, còn phần điện đã check? Nhiều khi hiện đại quá cũng chết, xe em smath key nên lúc ra khỏi xe cũng khóa vô lăng bằng điện, nhiều lúc nghĩ dại, đang bon bon mà phần điện nó trục trặc thì bủ mệ

sparkvan

Xe điện
KINH QUÁ, KINH QUÁ.:77::77: Đây mới thực sự là "mất lái" đúng nghĩa nhất chứ không như các vụ "mất lái" đăng trên báo chí. Mang vào hãng gấp, chẳng cần suy nghĩ bác chủ thớt ạ. Quá may mắn rồi.
cái này mất lái nhưng giật lsij được

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhân tiện thớt cụ chủ về vô lăng, em hỏi nhờ các cụ 1 câu. Xe em là 320i đời 2008, hiện nay trên mặt tablo báo hình vô lăng và có cái khoá, em đưa vào AG check thì bảo lỗi cái cảm biến khoá vô lăng. Cụ Gaz69 và các cụ thông thạo cho em hỏi cái lỗi này là lỗi gì? Có nguy hiểm không? Em xin cám ơn bằng vodka ạ.

ptd74

Xe tải
Tóm lại là vẫn chưa biết nguyên nhân ah bác, em nghĩ Quảng độ phải kiểm tra kỹ hơn chứ , bó cứng tay lái khi đang vào cua có phải chuyên nhỏ đâu , nguy hiểm lắm
Vợ em đi xe kia morning hôm đưa bọn trẻ đi ăn kem tối ở Trần hưng Đạo khi quay đầu xe lại cũng bị bó cứng tay lái y như xe cụ chủ thớt . Gọi cho em khi xe đang đỗ giữa đường , em bảo tắt máy đề lại , y rằng lại được . Em mang xuống kia Giải phóng thợ bảo con IC nạp điện nằm trong máy phát điện bị chập chờn phải thay ( vì tay lái trợ lực điện ) ... Từ khi đó đến giờ hơn 1 năm nay xe vợ em ko sao .

Hiện giờ em đang đi bmw cũng ko biết tay lái có trợ lực điện & dầu như vậy ko nữa . Nghe cũng hơi sợ khi chạy tốc độ cao .

duongsonbn

Xe máy
Vợ em đi xe kia morning hôm đưa bọn trẻ đi ăn kem tối ở Trần hưng Đạo khi quay đầu xe lại cũng bị bó cứng tay lái y như xe cụ chủ thớt . Gọi cho em khi xe đang đỗ giữa đường , em bảo tắt máy đề lại , y rằng lại được . Em mang xuống kia Giải phóng thợ bảo con IC nạp điện nằm trong máy phát điện bị chập chờn phải thay ( vì tay lái trợ lực điện ) ... Từ khi đó đến giờ hơn 1 năm nay xe vợ em ko sao .

Hiện giờ em đang đi bmw cũng ko biết tay lái có trợ lực điện & dầu như vậy ko nữa . Nghe cũng hơi sợ khi chạy tốc độ cao .

Có lý quá, cảm ơn bác, em ngồi nghĩ mãi không ra vấn đề :))

thanh_crv

[Tịch thu bằng lái]
Ngủy hiểm quá. Cụ nên kiểm tra ngay, cho vào chính hãng

Hoahausl

Xe đạp
Xe e cũng kia fote tay lái trợ điện cũng bị bó cứng 2 lần lần gând nhất là hôm qua.sợ quá lao thẳng sang đường bên kia may mà k sao tắt máy đi đề 3 lại thỳ lại cũng ok giống bác

Đam mê

Xe tăng
Sợ nhỉ....., hay là tháo mựa nó trợ lực ra, vừa yên tâm lại tập đc tí cơ bắp....., nhất cử lưỡng tiện..... *-:)

Alibusay

Xe tải
Kiểu B già nó hay pan bất ngờ. Các cụ cứ cẩn thận là hơn. Nhiều khi vừa đi vừa nhìn đồng hồ nhiệt chả nhìn đường, hãi lắm.

Anh Nguyen 1991

Xe buýt
Em chỉ bị cứng lái khi đang đi chết máy thôi, dính 1 2 lần rồi cũng hơi sợ sợ, may mà chỉ lúc chết máy nên xe không đi tốc độ cao X_XX_XX_X

toyo_zace_ta

Xe buýt
Hôm nay em đã mang xe ra Quảng Độ kiểm tra. Đầu tiên là dầu trợ lực vẫn okie, dây curoa thì em mới thay cách đây hơn tháng, bác Lương ra chạy thử 1 vòng thấy không có vấn đề gì, em hỏi về bơm trợ lực thì bác bảo chắc không vấn đề gì nên tạm thời cứ mang về đi đã. Em cũng hy vọng là không rơi vào tình trạng này thêm lần nào nữa.

Hôm nay đen, trên đường đi về nhà qua đoạn nhà hát chỗ Kim Mã gặp ngay một bác kiến vàng chặn xe lại hỏi thăm vì một bên pha của em bị chột, chỉ còn mỗi đèn cốt, bác chạy ra bảo đèn chú không đủ sáng, xin mời vào làm việc nhưng may nhờ chút văn vở của ông bạn nên bọn em thoát vụ này. Hú hồn! Không biết quả bóng của em bị sao nữa, lúc sáng lúc không. Bác nào biết về vụ này không, thay bóng ở ngoài thì chỗ nào được hả các bác, thiệt hại tầm bao nhiêu.
Bóng cụ bị giống e. Do già bóng, đến lúc phải thay.