hiện tượng đổ lái của xe

kuty

Xe tải
kính các cụ
em đang chay xe huyndai grand starex số tự động nhập khẩu .Bình thường thì ko sao nhưng vừa rồi e có thay 4 cái lốp BRIDGE STONE rồi cân bằng 4 lốp .
Lúc tham gia giao thông thấy có hiện tượng đổ lái sag phải .Em quay lại ngọc khánh kiểm tra vì trong thời gian kiểm tra các bác thợ bảo kiểm tra hệ thống treo .E lên hãng huyndai PVD kiểm tra thì bảo bị rơ rotuyn lái .E đã thay mới nhưng đi vẫn bị đổ lái. Giờ thì em chỉ biết lên đây càu cứu các cụ thôi
Mong các cụ chỉ giúp

nikexpress

Xe tăng
quay lại bắt đền bọn Ngọc KHánh ngay kụ ơi. Bắt người ta thay đồ rồi mà không chữa khỏi bệnh là sao? Làm ăn vớ vẩn quá!

lamnt123

Xe đạp
HD Ngọc Khánh cẩn thận lắm mà cụ.

kuty

Xe tải
em là khách ruột của HD ngọc khánh nên có gì thắc mắc là em đến đó nhưng giờ cái bệnh này em ko biết làm sao nữa . Hôm đó em còn hỏi cái bệnh nữa là khi đạp phanh nhanh thì vô lăng có cảm giác bị rùng rùng . hỏi HD ngọ khánh thì dc trả lời dòng này nó bị lỗi lỗi thế chỉ khắc phục dc phần nào . Giờ e làm sao đây .Mong các cụ giúp e với

tuando

Xe máy
Khả năng là xe của cụ bị chỉnh sai góc chụm bánh xe rồi. Cụ kiếm chỗ nào chuyên chỉnh độ chụm (wheel alignment), làm lại cho chuẩn là ngon thôi.
Bánh xe bơm không đều cũng bị đổ lái, cụ kiểm tra áp suất bốn bánh trước đã nhé.

kuty

Xe tải
vâng cám ơn cụ . nhà cháu sẽ đi kiểm tra lại ợ

Cerato Koup

Xe tải
011, KP Mỹ Hoàng, ĐL Nguyễn Văn Linh, P. Tân Phong
Chắc chắn là do chỉnh sai độ chụm của bánh rồi. Hôm trước xe em cũng bị đổ lái về bên phải, chỉnh hoài không hết, nào là cân mâm, đo camper cung chẳng ra sao. Cuối cùng nhờ căn dây 4 bánh xe xem độ chụm và thấy lệch 5mm mỗi bên, chỉnh lại mỗi bên dưới 1mm là ổn.

kính các cụ
em đang chay xe huyndai grand starex số tự động nhập khẩu .Bình thường thì ko sao nhưng vừa rồi e có thay 4 cái lốp BRIDGE STONE rồi cân bằng 4 lốp .
Lúc tham gia giao thông thấy có hiện tượng đổ lái sag phải .Em quay lại ngọc khánh kiểm tra vì trong thời gian kiểm tra các bác thợ bảo kiểm tra hệ thống treo .E lên hãng huyndai PVD kiểm tra thì bảo bị rơ rotuyn lái .E đã thay mới nhưng đi vẫn bị đổ lái. Giờ thì em chỉ biết lên đây càu cứu các cụ thôi
Mong các cụ chỉ giúp
Em có thấy bác nói bài cuối có khi là đúng vì nguyên nhân không phải vì dơ cái gì đó,nếu dơ nó chỉ rung lắc chứ sao mà làm lệch lái được.Theo em nghĩ chỉ có hai lý do cơ bản là do lốp hoặc do căn chỉnh sai thôi.Em nghĩ bệnh này gặp đúng thầy là ok thôi.
Em là em thích xe của bác đó,starex là dòng xe rộng như xe châu âu.Nó gần giống WV của Germany,nhưng con này chạy xe dầu là chuẩn nhất xe to thế mà chạy số tự động thì hơi bị phí.

kuty

Xe tải
bac đức đó ợ . lâu quá nhỉ
em sẽ đưa e nó đi kiểm tra lại .tết nhất đến nơi rồi nên .......hi hi

Chỉnh sửa cuối:

ducle

Xe hơi
xe em hôm trước đi bơm lại 4 bánh xong cũng bị thế, đi một thời gian lại thấy hết.

nod123

Xe đạp
Khả năng là xe của cụ bị chỉnh sai góc chụm bánh xe rồi. Cụ kiếm chỗ nào chuyên chỉnh độ chụm (wheel alignment), làm lại cho chuẩn là ngon thôi.
Bánh xe bơm không đều cũng bị đổ lái, cụ kiểm tra áp suất bốn bánh trước đã nhé.
bác này nói chuẩn đấy <:-P, góc chụm bánh xe rất quan trọng vì nó giúp xe có thể chuyển động thẳng

montero2

Xe tải
26 Nguyễn Khánh Toàn, Q. Cầu Giấy, Hà Nội ( đối d
Website
huntervietnam.vn
Một phần là do góc đặt bánh xe đấy cụ ạ! [video=youtube;N5zOsb-VFjI]http://www.youtube.com/watch?v=N5zOsb-VFjI[/video]
xe em hôm trước đi bơm lại 4 bánh xong cũng bị thế, đi một thời gian lại thấy hết.