Hiện tượng đổ mồ hôi ở bộ chế hòa khí ?

danca

Xe điện
em thì lại thấy nó khác các bác ợ .xăng thì đồng ý là nó lạnh nhung mà đọng nước là do thay đổi áp xuất ngay tại chỗ bướm ga mà càng để ga lăng ty thì sự thay đổi áp xuất lại càng lớn gây lạnh hơn và có khả năng tắc rích lơ xăng gây chết máy .còn chỉnh lại cho hòa khí đi qua rích lơ không tải nhiều hơn sẽ hết hiện tượng trên .theo nguyên tắc làm lạnh..
cụ này đã có thực tế và đã xử lý đúng

thang 66

Xe đạp
[QUOgóp "danca, post: 11632494, member: 134039"]e cảm ơn cu Ạnh Thơ nhiều ạ.nhưng mà e vẫn thắc mắc là tại sao trong thời điểm và địa điểm đó những con xe khác lại k có hiện tượng này ạ,thậm chí là ngay tại con xe này nếu chỉnh chọt lại thì hiện tượng này tự dưng biến mất,đây là điều khiến e suy nghĩ và tìm lời giải đáp mà chưa có câu trả lời thỏa đáng?cụ làm ơn giải thích cụ thể hơn đươc k ạ?e cũng lưu ý cụ là hiện tượng này xảy ra k kể thời tiết nóng hay lạnh đâu ạ?[/QUOTE]
*--Xin gop lời
Tôi làm xe máy thì thấy như sau toát mồ hôi ở chế hòa khí phía ngoài là do tầm cam đặt sớm một nửa mắt cam là bị. Nếu muộn một tý nửa mắt thôi là nóng bỏng
.
Vây có thể cam của bạn còn bị sai và ăn xăng hơn. Vì nguyên tắc hoạt động của động co bốn thì đều giông nhau.
Theo tôi nên kiểm tra codoa cam nên tiến hoặc lùi một bước khi nghe máy nổ tròn và đanh gon nhưng nhẹ mới chuẩn va xăng cũng ăn it hơn ẩ

Chỉnh sửa cuối:

taplaiux

Xe tải
Xăng đểu! Cụ thay xăng khác hết luôn! Em đảm bảo! Hiện tượng đổ mồ hôi ở CHK thường do xăng kém chất lượng!

laixesecon

Xì hơi lốp
Xăng đểu! Cụ thay xăng khác hết luôn! Em đảm bảo! Hiện tượng đổ mồ hôi ở CHK thường do xăng kém chất lượng!
chắc cụ ấy đổ 92 nếu quay về 95 chắc khác

thang 66

Xe đạp
OTE="laixesecon, post: 27024598, member: 371473"]chắc cụ ấy đổ 92 nếu quay về 95 chắc khác[/QUOTE]
**--Không pphải do xăng đâu.
Xăng 95 máy chạy khỏe hơn một chút thôi chứ không có hiện tượng đó.
Bệnh mồ hôi chế cư xem lại dấu cam chỉnh llên một răng thôi hoăc xxuống một răng sẽ chuẩn
nếu là xe máy tôi quay nhông con căm một ly là xe ngon lành chế hòa khí là phải ấm tay nóng gần bằng máy sau khi đỗ sờ kiếm tra ngay. Nếu đỗ một lúc mới sờ thì nóng bằng máy. Ban đừng nghe lung tung
Mà tự kiếm tra xem
1- xăng ăn bao nhiêu / 100k
2-xem lai codoa cam đã chính sac chưa
nếu so với xe mới mà xâng ăn hơn thì xem lại cam là chắc