Thảo luận Hiện tượng hụt hơi trên xe Mirage

Nennen.abc

Đi bộ
Chào các bác. Xe em Mirage 2015 CVT, sau khi dừng đèn đỏ, e tăng tốc từ từ đến tầm 1500 vòng tua máy thì xe có hiện tượng chững, ì lại vài giây đồng thời vòng tua tăng vọt nhẹ rồi trở về bình thường (cảm giác như bị hụt ga). Các bác có thể giải thích giùm em không ạ.:-/:-/:-/

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Để e thử, cơ bản e chỉ đổ xăng a95
[/ Cụ vệ sinh các mục như cụ trên nói , rồi thử đổ xăng E5 xem sao . Tỉ số nén của Mirage nó thích hợp với E5 nhất đó cụ ...cần thiết thì thay bộ buzi RX double ( chấu kép ) là ổn ngay mà . Nghe cụ tả có vẻ giống hiện tượng rồ gas

Chỉnh sửa cuối:

Nennen.abc

Đi bộ
K biết có phải bác nói đến việc hú ga k, nếu đạp ga mạnh đột ngột thì hú ga hay rồ ga mà xe k vọt thì e thấy CVT là đương nhiên ạ. Nhưng xe e đạp tăng tốc rất từ tốn, nhưng cứ đến dải tua 1k5 là có hiện tượng hẫng 1 tí, kiểu như chuyển số ấy.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
K biết có phải bác nói đến việc hú ga k, nếu đạp ga mạnh đột ngột thì hú ga hay rồ ga mà xe k vọt thì e thấy CVT là đương nhiên ạ. Nhưng xe e đạp tăng tốc rất từ tốn, nhưng cứ đến dải tua 1k5 là có hiện tượng hẫng 1 tí, kiểu như chuyển số ấy.
Mirage nó có 1 chức năng là học theo hành vi của tài xế , có khả năng là vào thời điiểm đó nó ghi nhận cụ đạp gas không dứt khoát . Vậy nên cụ cứ đi vệ sinh các loại lọc đi , xong bảo thợ reset lại là ổn . Có thể thử mẹo bằng cách tháo cọc âm chờ 10 phút , cho máy nó reset rồi lắp vào ...mà cụ nên joit vào Mirage hoặc Attrage trên facebook ấy , hộii viên đông , nhiều xe hơn sẽ nhiều người chia sẻ hơn đấy ...

Chỉnh sửa cuối:

Nennen.abc

Đi bộ
Mirage nó có 1 chức năng là học theo hành vi của tài xế , có khả năng là vào thời điiểm đó nó ghi nhận cụ đạp gas không dứt khoát . Vậy nên cụ cứ đi vệ sinh các loại lọc đi , xong bảo thợ reset lại là ổn . Có thể thử mẹo bằng cách tháo cọc âm chờ 10 phút , cho máy nó reset rồi lắp vào ...mà cụ nên joit vào Mirage hoặc Attrage trên facebook ấy , hộii viên đông , nhiều xe hơn sẽ nhiều người chia sẻ hơn đấy ...
Ok bác, chắc mỗi mình e bị vậy. Để hnao thử tháo accquy xem sao 🤪