Hiện tượng trào dầu máy qua nắp loc dầu BMW.

khoikhoi

Xe buýt
Vừa rồi cách đây khoảng 3 tuần em có thay dầu máy cho BIM3. Khả năng do đổ quá khoảng 0.5L. Nên 2 hôm nay xe em bị trào dầu qua nắp tròn chỗ Lọc dầu. Trào tương đối nhiều. Ko biết còn trào chỗ nào nữa ko? Em có điện cho số Hotline services của EURO Auto. Thì bác ấy nói ko đáng ngại lắm, cứ theo dõi xem thế nào. Vậy các bác có kinh nghiệm cho em hỏi phải sử lý thế nào? Em đang định tháo bớt dầu ra. Liệu Giăng phớt có ảnh hưởng gì ko? Thank các bác!

9595

Xe máy
Dầu máy thừa hay thiếu đều không tốt. Phải đủ mới chuẩn cụ ạ. Cụ xem lại mức dầu, nếu thừa nên xả bớt. Lau thật sạch chỗ dầu trào ra rồi theo dõi tiếp. Nếu vẫn thấy dầu chảy là hở gioăng hay phớt gì đấy rồi. Có thể là gioăng nắp đổ dầu hoặc gioăng lọc dầu. Nói chung là xì chỗ nào thì thay gioăng chỗ đó, bệnh nhẹ không đáng ngại đâu cụ ạ. Dùng lâu cái gì chả đến lúc hỏng. Chuyện thường ngày ấy mà.

khoikhoi

Xe buýt
Vâng cám ơn bác! có khi mai em xả bớt dầu ra!

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cám ơn bác! có khi mai em xả bớt dầu ra!
Hiện tượng dầu thấm qua nắp đổ dầu em cũng gặp nhiều em serie 3 bị rồi bác ạ, nguyên nhân do lâu ngày gioăng bị cứng không kín. Muốn xử lý triệt để thì phải thay nắp mới, Bác lau sạch chỗ đổ dầu cà theo dõi tiếp xem nếu vẫn bị thì chắc chắn là do nắp dầu hỏng ạ

khoikhoi

Xe buýt
Hiện tượng dầu thấm qua nắp đổ dầu em cũng gặp nhiều em serie 3 bị rồi bác ạ, nguyên nhân do lâu ngày gioăng bị cứng không kín. Muốn xử lý triệt để thì phải thay nắp mới, Bác lau sạch chỗ đổ dầu cà theo dõi tiếp xem nếu vẫn bị thì chắc chắn là do nắp dầu hỏng ạ
Em vừa vệ sinh sạch sẽ và rút bớt dầu ra. Cảm giác máy êm hơn. Hi vọng ko bị nữa. Cám ơn bác!

khoikhoi

Xe buýt
Hic! Sau vài ngày xe em vẫn có hiện tượng ngấm dầu qua nắp loc dầu. khả năng phải thay doăng. Có cụ nào biết mua doăng ở đâu ko?

corola2003

Xe tải
cụ ra thợ tháo lắp lọc dầu ra,bảo thợ cắt gioong mới rồi bôi keo vào là hết ngay mà xe e cũng bị e và mới thay cách đây mấy hôm,bgio khô đét cụ a,đơn giản thôi mà.

khoikhoi

Xe buýt
Vâng cám ơn cụ. Mà cho em hỏi cái Giăng đấy tự chế đươc ah? E tưởng phải mua đúng loại.

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Hic! Sau vài ngày xe em vẫn có hiện tượng ngấm dầu qua nắp loc dầu. khả năng phải thay doăng. Có cụ nào biết mua doăng ở đâu ko?
nếu dầu bị thấm qua nắp lọc dầu thì khả năng xe bác đã rất lâu không thay lọc dầu rồi thì phải vì khi thay lọc dầu bao giờ trong lọc mới cũng có gioăng luôn, bác kiểm tra lại xem nếu lâu rồi chưa thay thì cũng thay mới cho ngon ạ

khoikhoi

Xe buýt
nếu dầu bị thấm qua nắp lọc dầu thì khả năng xe bác đã rất lâu không thay lọc dầu rồi thì phải vì khi thay lọc dầu bao giờ trong lọc mới cũng có gioăng luôn, bác kiểm tra lại xem nếu lâu rồi chưa thay thì cũng thay mới cho ngon ạ
Dạ ko. Xe em chăm sóc tốt ah. Toàn 7000km là vào uero thay dầu và lọc. Có lần vừa rồi đến hạn bận quá em tự mua dầu Castrol 0w40 vào gara ngoài thay thui. Thay cả loc mới luôn. Chính vì ga ra ngoài nó đổ thừa cho e 0.5l đấy.

corola2003

Xe tải
Vâng cám ơn cụ. Mà cho em hỏi cái Giăng đấy tự chế đươc ah? E tưởng phải mua đúng loại.
ở dưới nắp lọc dầu cụ bảo thợ tháo cả cụm ra,ngoài gioong của cả cụm thì ở bên trông đó có 1 cái van gồm có 1 lò xo khi áp suất lớn sẽ đẩy dầu qua fin lọc ở dưới van đó có 1gioong cao su do lâu ngày cao su bị lão hóa,mà do cụ đổ nhiều dầu quá lên gioong kém không chịu đươc áp suất cao lên hiện tượng dầu chảy qua cốc lọc là đương nhiên rồi,cụ chỉ thay mỗi cái gioong đấy là ok gioong cao su đấy kiếm dễ không mà cụ,e thay ga ra quen cả gioong cả công mất có 200k.chúc cụ sớm chữa lành bệnh cho vợ 2.

Chỉnh sửa cuối:

khoikhoi

Xe buýt
ở dưới nắp lọc dầu cụ bảo thợ tháo cả cụm ra,ngoài gioong của cả cụm thì ở bên trông đó có 1 cái van gồm có 1 lò xo khi áp suất lớn sẽ đẩy dầu qua fin lọc ở dưới van đó có 1gioong cao su do lâu ngày cao su bị lão hóa,mà do cụ đổ nhiều dầu quá lên gioong kém không chịu đươc áp suất cao lên hiện tượng dầu chảy qua cốc lọc là đương nhiên rồi,cụ chỉ thay mỗi cái gioong đấy là ok gioong cao su đấy kiếm dễ không mà cụ,e thay ga ra quen cả gioong cả công mất có 200k.chúc cụ sớm chữa lành bệnh cho vợ 2.
Cả cái cụm gang đấy phải ko? Em thấy dươi đấy cung hơi rỉ. Cám ơn cụ nhiều nhá! Cụ thay chỗ nào đấy hôm nào em chạy qua cho nhanh.

corola2003

Xe tải
đúng rồi cả cụm gang đấy cụ, em thay ở tỉnh cụ à,ở hà nội thì cụ qua b-tek chỗ anh chiểu ở đối diện sân vận động mỹ đình đấy chỗ anh ấy làm cũng nhiệt tình và ok lắm giá phải chăng nữa.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tháo nắp lọc dầu ra thay đúng cái gioăng to nhất là hết ngay, thường thì vào hãng thay thỉnh thoảng họ thay hết luôn cả 3 hoặc 4 cái gioăng và lọc dầu luôn. cái goăng hãng cũng rẻ bèo thôi. Hôm nay E vào hãng thay dầu, lọc dầu tất cả gioăng lọc dầu và VS lọc gió, đọc lỗi .vv...v.v. theo gói bảo dưỡng đc khuyến mại 25% hết có hơn 1,6 triệu

nam_29

Xe hơi
bảo dưỡng đi cụ

Nhan886

Xe buýt
Quá hay, các cụ xem ga ra nào chuyên xử lý gioăng cho em xin ít thông tin