Hiệp Hội Tiếng Nói GLK-4Matic

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Ảnh hội các cụ có phừn thua ảnh chúng em roài.
Cho em UP 1 cái lên thi đua với các cụ nhé! :))

# Dàn Mer C:

# Dàn mấy cụ to...Pụng:

# Vưỡn mấy cụ to Pụng:

hungtrantien76

Xe hơi
hình đã lên =)) bác Hưng chụp máy pro có khác ^^ mà sao hôm nay bác đi đường nào mà ko thấy đi về cùng bọn em??? ^^
Chắc các Bác đi nhanh quá nên em không đuổi kịp thôi...:)):)):))

Gõ kiến

Xe buýt
Ới cụ Giang ơi là cụ Giang!!!!!!!!!!!Cụ phọt lên thía nài có khác gì em và gấu nhà em là tuyền lên of rình đi ăn trực à!!!!!!!!!Xấu hổ quá xấu hổ quá cụ Giang ơi!!!!!!!!!:102::102::102::102::ohmy::ohmy::ohmy::ohmy::21::21::21::21:

SjeuXeHg

Xe buýt
các cụ ơi GLK lắp trong nước kô có cửa nóc à

U.F.O

Xe đạp
Quang Dũng mới tậu con GLK này:)

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
em post anh tiếp nhé.Hôm đó các cụ phóng tít quá.Em ngồi cạnh bác Sơn cũng thấy gê gê

vinhnam0999

Xe tải
Thấy các bác Off hoành tráng quá làm em cũng ngứa tay ngứa chân. Thôi thì post vài tấm lên để góp vui cho hội GLK trong chương trình Haxaco Test Drive Tour 2009 tại Romana Resort Phan Thiết

kanz_min

Xe tải
@vinhnam: hình chụp pro quá bác ơiiiiiiiiiiii ^^
@AMG: Quang à, hôm đó mình còn hiền đấy :-", đang chờ bác ở Hải Phòng lên thử sức đây =))

xegicunglai

Xe buýt
Thấy các bác Off hoành tráng quá làm em cũng ngứa tay ngứa chân. Thôi thì post vài tấm lên để góp vui cho hội GLK trong chương trình Haxaco Test Drive Tour 2009 tại Romana Resort Phan Thiết

Khi nào haxaco bán thanh lý mấy em test driver này thì cụ Vinhnam hú em nhé ( mê GLK quá, nhưng ko có đủ xiền rước em mới, hehe )

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
@vinhnam: hình chụp pro quá bác ơiiiiiiiiiiii ^^
@AMG: Quang à, hôm đó mình còn hiền đấy :-", đang chờ bác ở Hải Phòng lên thử sức đây =))
ối trời......ơ....i...... là trời.....thiếu mỗi diff nữa.Bác Phương chủ tịch mới kinh chạy các kiểu...............:69:....Sáng T7 coffee đi anh Minh ơi?

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
xin phép các bác cho Em đc đánh giá thế này.Có gì các bác bổ sung:
Nếu mang 2 em này ra so sánh thì thì chỉ có ở dân mình thôi:Venza là sedan cỡ trung cho gia đình,GLK-4Matic xe SUV cỡ nhỏ.Tùy vào nhu cầu mua xe của mỗi ng
*So sánh GLK-4Matic và Venza:
+Venza:Ngồi lên xe đầu tiên cảm nhận pải nói đến cảm giác lái:VZ cảm giác lái ko thể nào so với GLK,VZ bồng bênhgaanf giống Inova,cua gấp hơi văng đít,tự trả lái kém
Độ cách âm thì giống Camry,hầu hết các xe sedan của nhật thiết kế gầm gần như 1 kiếu ko giống Mer C khác hẳn E...trong phố tay lái nhẹ,tầm quan sát phía trước khá tốt nhưng gương chiế hậu kém,tầm quan sát ko tốt,nếu xe tầm 80< Obama gương ko cụp dc bằng điện
Nếu bác nào coi trọng nội thất thì VZ cực nhiều nhất là bản full tầm >90 Obama(tầm $ như này ko bao giờ là VZ) hơn hẳn GLK với giá 77.900 Obama nhưng nhìn khĩ các chất liệu nhựa rẻ tiền,khi ấn vào những miếng nhựa dắn ko có độ đàn hồi như GLK,nhất là ở mặt taplo ọp ẹp mặt của Camry
Về âm thanh 13 loa JBL hơn hăn 6 loa âm trầm của GLK nghe âm thanh của VZ nghe to nhưng tiếng ko dc trong,âm trầm quá nặng nên ko thể nào so với 6 loa của GLK.VZ nhiều loa hầu như Toy cũng vậy thường dc mang đi lắp thêm,có chỗ về VN dùng công nghệ thủ công cưa làm cửa nóc(ở Thành Công - HN em đã thấy) xe Camry 2010 bị nhiều nhất,nếu mua VZ chú ý điểm này,đầu DVD đa số lắp thêm đồ Hồ Cảm Đào (Trung Quốc) Còn với Mer hãng lớn như AMG mới giám độ hay lắp thêm cái gì thì cũng phải vào hãng đảm bảo đồ Đức
VZ dc cái khá rộng ghế sau,Ghế trước GLK ôm ng hơn góc quan sát thì quá ok
Về máy VZ nếu đi bình thường thì ko sao nhưng cứ thử ga lên mà xem xe giống lên nhưng hơi yếu.thiết kế mày của VZ như của các xe Toy khác máy ko có cảm nhận về va chạm,khi có sự cố máy phi thẳng vào buonngf lái ng chết kẹt trong đó nhưng với Mer độ an toàn thì đừng hỏi khi có sự cố tùy vào lực va trạm máy có thể sập thẵnguoongs đất ko phi vào buồng lái(dc gọi là khoang an toàn)
Nói chung với VZ mà giá 77900 thì ko dc công nghệ như GLK đâu option cũng thế chỉ chi tiết nhỏ như đèn thôi VZ 779 làm gì có Bisenon rồi 2 chức năng 3 chế độ
...còn rất nhiều em ko thể nói hết,bác nào quan tâm đến cái gì thì em trả lời cái đó nếu ko biết em đi hỏi
Ai mua VZ là sự lựa chọn cho chở dc nhiều ng,theo phong trào,ko có sự đẳng cấp dù tiền cũng khá cao ở VN.Nếu xe hàng base VZ ở nước ngoài tầm 27 Obama còn GLK tầm 35 Obama nên các bác chú ý
*GLK:em sẽ đánh giá sau buồn ngu quá mai lại đi làm nữa.Em sẽ ấy sau nhé
Hài Vãi :)):)):))

titoet.moc

Xe hơi
Các bác hội GLK có ai có nhu cậu mua bậc lên xuống chính hãng em bán rẻ cho! Em biết là tầm các bác cũng chả thiếu gì mà cần cái "rẻ" của em nhưng coi như là anh em OF giúp đỡ nhau. Bác nào có nhu cầu thì ới em 1 câu nhé :D

belancer

Xe buýt
Đúng là cụ AMG-S63 có hơi ưu ái GLK nhưng đa phần cũng là đúng đấy ạ, em không hiểu cụ nói hài là hài ở điểm nào. :^) Em mới chạy thử thêm venza 2.7 và đúng là hơi ỳ, cảm thấy còn không thoát máy bằng cam 2.4 LE (Mỹ) đời 2008 mà em cũng hay mượn chạy, có lẽ do nó to xác mà máy chỉ hơn 1 chút.
Lưu ý thêm là hiện nay do việc chênh lệch tỉ giá USD giữa 17877 trong và 19200 ngoài thì 1 con xe như venza hay GLK khi bằng tiền USD (chuyện chỉ có ở VN) cũng chênh tầm 100 củ VND đấy, không nhỏ tí nào. Ở Mỹ GLK build đúng cấu hình như bản ở VN (4matic dẫn động 4 bánh, packtronic- cảm biến quanh xe, cd 6 đĩa, bluetooth, đèn bixenon tự động...) tầm 42K USD đắt gấp rưỡi bản base Venza đang bán >70K ở VN. Trong khi về đây 2 con như nhau, venza còn đắt hơn 100tr tiền tỉ giá, cụ ngẫm xem. Ngoải ra em rất oải với các ngón nghế của mấy ông salon xe nhập ở VN, thay đổi option, bọc lại da, khoét cửa nóc,... nói chung cụ nào mua xe lớ ngớ là ăn đòn.

EVN2007

Xe tải
Em chả hiểu bác hài ở điểm nào.
Nếu so về giá/giá trị sử dụng thì GLK hơn hẳn Venza(các bác đã phân tích nhiều ở trên)
Tính năng lái và khả năng vận hành thì chả có chiếc TOY nào so với GLK được chứ chưa nói Venza. Nói chung vì chính sách thuế của nhà nước đã làm thay đổi hết cả giá trị, nhiều xe bình dân or hạng trung ở bển về VN thành hạng sang:21:

hungtrantien76

Xe hơi
Em chả hiểu bác hài ở điểm nào.
Nếu so về giá/giá trị sử dụng thì GLK hơn hẳn Venza(các bác đã phân tích nhiều ở trên)
Tính năng lái và khả năng vận hành thì chả có chiếc TOY nào so với GLK được chứ chưa nói Venza. Nói chung vì chính sách thuế của nhà nước đã làm thay đổi hết cả giá trị, nhiều xe bình dân or hạng trung ở bển về VN thành hạng sang:21:
Chuẩn không cần phải chỉnh tý nào, hôm nào bác rảnh (b)(b)(b)(b) nhé

cxoto.vn

Xe tải
Vote cho GLK ạ, đã chạy thử xe Demo tại hãng và có cảm giác............sướng :):) Bác nào định lấy GLK trong tháng này thì ới em nhé, hí hí (b)(b)

hungtrantien76

Xe hơi