[Funland] Hiểu đúng về An Cung Ngưu Hoàng Hoàn

Mocmyt

Xe máy
vâng, chuẩn luôn, nhà em lúc nào cũng dự trữ 3-4 viên, ai cần thì cho mượn rồi lại đặt mua bù, nói thật là nhà em nhờ lấy dùng đã hơn 5tr/1viên rồi, ai lấy thì nhà em lấy hộ gọi là giao lưu thôi, đắt thế nên cụ nào thực sự biết giá trị thì mới dám dùng.
Cuu mua đắt thế=.= nhà e mua chưa đến 3tr/viên ý. Mua bên đồng nhân đường đấy

0906021102

Xe tải
Vâng, chẳng biết loại j nhưng e thấy yên tâm hài lòng !

MinMin

Xe hơi
các cụ cho em hỏi, mẹ em có mảng xơ vữa động mạnh cảnh hơi to, có thể rụng ra gây tai biến bất cứ lúc nào. Với trường hợp tai biến như vậy thì dùng an cung ngưu hoàng hoàn có tác dụng ko? Dùng loại nào có tác dụng? Em đội ơn các cụ! drchinh sauken @ các cụ

Edulinks

Xe tải
Em không biêt dư lào, nhưng nhà em có 4 người già trong vòng 4 năm bị đột quỵ và tai biến mạch máu não thì 3 người uống kịp thời đã khỏi và khỏe mạnh
- Bác dâu 80 tuổi ở Hải Phòng: bị tai biến cách đây 4 năm do không biết nên không uống, cụ bị liệt nửa người
Tuy nhiên sau 3 tháng có người mách là nên uống ACNHH thì bác uống 3 viên, bây giờ tự đi lại được nhưng khó khăn. Sau đó nhà mua sẵn 4 viên để đề phòng.
- Sau khi bác gái bị 1 năm thì bác trai em trên 80 tuổi bị tai biến còn nặng hơn bác gái, nhưng uống luôn 3 viên, sau 20 ngày thì tự đi lại được và bây giờ hàng ngày xách cặp lồng đi mua đồ ăn sáng cho bác gái. Sau sự kiện này bác họp đại gia đình (bác em là bác Trưởng) yêu cầu các gia đình trong dòng họ có cha mẹ già phải mua dự phòng cho các cụ.
- Cuối năm 2009, chú ruột em trên 70t ở Hà Nội cũng bị tai biến và uống 4v, sau 10 ngày xuất viện. Bây giờ cụ phi xe máy ầm ầm
- Đầu năm 2010, bố vợ em ở Hải Dương gần 70 tuổi bị đột quỵ và nhờ uống thuốc này mà cũng khỏe mạnh lại, phi xe máy ầm ầm.

Cả 4 cụ trong gia đình em đều nằm cấp cứu tại bệnh viện và thực hiện các phác đồ điều trị của bệnh viện. Khi uống ACNHH đều do gia đình tự cho uống chứ bác sĩ hoặc không đồng ý hoặc không biết. Và thuốc các cụ uống đều do người nhà em gửi từ Trung Quốc về.
Em hiểu thuốc này dùng để hỗ trợ điều trị tai biến mạch máu não cấp và có tác dụng tốt khi dùng trong 15 ngày đầu tiên và cảm thấy gia đình em rất may mắn
mẹ em bị tai biến 2 lần phải vào bv Bạch mai, thập tử nhất sinh. làm cả nhà lo lắng, bản thân em là con trai mà còn khóc lên khóc xuống mãi.
lần 1 uống muộn thì lâu phục hồi nhưng cũng rất khả quan và phục hồi khá nhanh
lần 2 có triệu trứng bị là uống luôn 1 viên rồi đưa thẳng lên viện Bạch Mai,tầmm 10 ngày là được ra viện.
Mẹ em bị từ tháng 8/2010 mà sức khỏe khá ổn định, nửa ng bên phải hơi yếu những vẫn trông cháu và làm việc nhà giúp con cái vô tư ạ. nhiều lúc cũng mắc trứng hay quên nhưng bệnh ng cao tuổi khó tránh.
em khuyên các cụ ở nhà có ng cao tuổi mà nhất là huyết áp cao thì nên mua dự phòng cho yên tâm

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
các cụ cho em hỏi, mẹ em có mảng xơ vữa động mạnh cảnh hơi to, có thể rụng ra gây tai biến bất cứ lúc nào. Với trường hợp tai biến như vậy thì dùng an cung ngưu hoàng hoàn có tác dụng ko? Dùng loại nào có tác dụng? Em đội ơn các cụ! drchinh sauken @ các cụ
Trường hợp như mẹ bác khả nếu có tai biến thì khả năng nhồi máu là cao, cần điều trị dự phòng (kiểm soát tốt huyết áp và các vấn đề về tim mạch khác, kiểm soát tốt đường huyết, nếu cần có thể dùng thuốc dự phòng đông máu..)
Nếu có tai biến vẫn cần chắc chắn là không phải xuất huyết não mới được dùng có nhiều quan điểm về vấn đề này (đây là quan điểm riêng của em, thông qua những gì e đã nghiên cứu).
Việc phân biệt có nhồi máu hay xuất huyết phải là do bác sỹ đánh giá qua các phương pháp lâm sàng và cận lâm sàng.

MinMin

Xe hơi
Trường hợp như mẹ bác khả nếu có tai biến thì khả năng nhồi máu là cao, cần điều trị dự phòng (kiểm soát tốt huyết áp và các vấn đề về tim mạch khác, kiểm soát tốt đường huyết, nếu cần có thể dùng thuốc dự phòng đông máu..)
Nếu có tai biến vẫn cần chắc chắn là không phải xuất huyết não mới được dùng có nhiều quan điểm về vấn đề này (đây là quan điểm riêng của em, thông qua những gì e đã nghiên cứu).
Việc phân biệt có nhồi máu hay xuất huyết phải là do bác sỹ đánh giá qua các phương pháp lâm sàng và cận lâm sàng.
Em cũng lo lắng quá, ko có cách nào dự phòng được cụ nhỉ? Giờ nó xơ vữa rồi, dù có kiểm soát tốt huyết áp và các vấn đề khác nguy cơ bị tai biến vẫn cao. Liệu an cung ngưu hoàng hoàn viên dự phòng 1 năm uống 1 lần có tác dụng ko cụ nhỉ?

Mr_Invisible

Xe hơi
mẹ em bị tai biến 2 lần phải vào bv Bạch mai, thập tử nhất sinh. làm cả nhà lo lắng, bản thân em là con trai mà còn khóc lên khóc xuống mãi.
lần 1 uống muộn thì lâu phục hồi nhưng cũng rất khả quan và phục hồi khá nhanh
lần 2 có triệu trứng bị là uống luôn 1 viên rồi đưa thẳng lên viện Bạch Mai,tầmm 10 ngày là được ra viện.
Mẹ em bị từ tháng 8/2010 mà sức khỏe khá ổn định, nửa ng bên phải hơi yếu những vẫn trông cháu và làm việc nhà giúp con cái vô tư ạ. nhiều lúc cũng mắc trứng hay quên nhưng bệnh ng cao tuổi khó tránh.
em khuyên các cụ ở nhà có ng cao tuổi mà nhất là huyết áp cao thì nên mua dự phòng cho yên tâm
Cụ ơi cho em địa chỉ bán cái này được ko cụ? Em mua cho mẹ em, mẹ em cũng bị huyết áp cao. Em tìm mua mà không biết chỗ nào uy tín và an toàn ạ. Cám ơn cụ nhiều.

Edulinks

Xe tải
Cụ ơi cho em địa chỉ bán cái này được ko cụ? Em mua cho mẹ em, mẹ em cũng bị huyết áp cao. Em tìm mua mà không biết chỗ nào uy tín và an toàn ạ. Cám ơn cụ nhiều.
trước em nhờ bà chị ng.y cũ của ông anh trai làm ở nhà thuốc Long Tâm gọi điện mãi mới nhờ mua được ở 1 cửa hàng thuốc trên Quốc Tử Giám, cái này hồi em mua họ ko dám bán công khai, bây giờ thì em ko biết như nào.
để tối em nt facebook bà chị ấy đề xuất giúp cụ. vì giờ ông ah e lấy vợ rồi mà chị này chưa lc nên em ngại.

mofi

Xe tải
trước em nhờ bà chị ng.y cũ của ông anh trai làm ở nhà thuốc Long Tâm gọi điện mãi mới nhờ mua được ở 1 cửa hàng thuốc trên Quốc Tử Giám, cái này hồi em mua họ ko dám bán công khai, bây giờ thì em ko biết như nào.
để tối em nt facebook bà chị ấy đề xuất giúp cụ. vì giờ ông ah e lấy vợ rồi mà chị này chưa lc nên em ngại.
E quen với các bác bên Vụ Đông Bắc Á BNG chuyên TQ luôn sẵn hàng ACNHH này. Bác nào cần cứ PM em e giới thiệu sdt cho ạ.

Edulinks

Xe tải
E quen với các bác bên Vụ Đông Bắc Á BNG chuyên TQ luôn sẵn hàng ACNHH này. Bác nào cần cứ PM em e giới thiệu sdt cho ạ.
em mua phòng thủ dc 4 viên của HQ rồi ạ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em cũng lo lắng quá, ko có cách nào dự phòng được cụ nhỉ? Giờ nó xơ vữa rồi, dù có kiểm soát tốt huyết áp và các vấn đề khác nguy cơ bị tai biến vẫn cao. Liệu an cung ngưu hoàng hoàn viên dự phòng 1 năm uống 1 lần có tác dụng ko cụ nhỉ?
Thuốc này k có tác dụng dự phòng đâu kụ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bác vào BV YHCT Bộ Công an, thuốc ở đây có nguồn gốc rõ ràng.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Nhà có điều kiện thì kụ cứ mua sẵn, miễn phải là nơi tin tưởng.Và nhất thiết khi sử dụng phải có ý kiến của thầy thuốc.
Cụ bảo khi sử dụng phải có ý kiến của thầy thuốc, nhưng em thấy chả có bác sĩ nào khuyên dùng vậy thì làm thế nào?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ bảo khi sử dụng phải có ý kiến của thầy thuốc, nhưng em thấy chả có bác sĩ nào khuyên dùng vậy thì làm thế nào?
Bác sĩ không khuyên dùng thì không dùng ạ.

wagon

Xe máy
Em hay mua hàng xách tay Korea, loại hộp 10 viên, uống 1 viên/2 ngày cho ai bị tiền đình. Bà già em bị tim mạch, thỉnh thoảng vẫn uống theo đợt. Cụ bảo uống xong thấy tốt.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
địa chỉ ở đâu hả cụ bao nhiêu 1 viên nhỉ
278 Lương Thế Vinh kụ ạ.
Giá thì kụ đến đó tự hỏi cho cụ thể, kẻo mọi người lại nghĩ e buôn thuốc. Khổ thế đấy kụ ạ :(

kiemthanh123

Xe tải
278 Lương Thế Vinh kụ ạ.
Giá thì kụ đến đó tự hỏi cho cụ thể, kẻo mọi người lại nghĩ e buôn thuốc. Khổ thế đấy kụ ạ :(
vào thẳng nhà thuốc của viện hỏi mua hả cụ

quanglelive

Xe hơi
Anh giai em đi Hàn về, cũng làm mấy hộp cho hai cụ nhà em uống. Một năm 2 viên, đả thông kinh mạch - phòng ngừa - chặn nhanh tai biến.

Có phải thứ các cụ đang bàn không ạ?