Hiệu quả bât ngờ khi đánh bóng kính lái ôt ô

Vinh75

Xe tải
Xin lỗi em hỏi khí không phải chứ bài này em ngửi thấy có mùi PR các bác ạ. Mà PR thì cũng nên khéo chút chứ bác.<:-P
Đọc commen của cụ e lại nhớ ra câu " Đường thì đông nhưng lòng người càng hẹp" ah. Người ta làm tốt thì phải nói là tốt. Mục đích viết bài của e là để a e OF có sự lụa chọn tốt và đỡ mất thời gian.

hminh2005

Xe điện
Xe cụ chủ đi hỏng cả gạt nước, để cho sơn bụi bám vào kính thì việc đánh cho bóng là đúng rồi. Vì đang mù mà sáng là cần thiết. Chứ vẫn nhìn rõ, đôi lúc có đeo kính cũng ko ảnh hưởng đến hành trình trên đường cụ ạ.

lukytran

Xe tải
Em nghĩ dùng hoá chất tẩy kính thì còn ok, chứ lấy giấy giáp mịn oách thì cũng chưa biết hiệu quả lâu dài thế nào cụ ợ.
Xe cỏ thì còn làm được chứ xe ngon ngón chút chắc kê dép hóng thôi.

LandRover_311

Xe tải
Cụ chủ đi xe j mà đánh bóng những triệu 2, năm 2010 em hàn vết nứt lexus 570 mà còn chưa đến 1 củ sao giờ giá như cỏ dại lấn đường vậy ? Ah mà em cũng làm của ông đường này nhé, hồi đó là chuyển từ dốc Minh Khai sang bên gầm cầm Vĩnh Tuy

dangminhcongcom

Xe buýt
Cụ chủ đi xe j mà đánh bóng những triệu 2, năm 2010 em hàn vết nứt lexus 570 mà còn chưa đến 1 củ sao giờ giá như cỏ dại lấn đường vậy ? Ah mà em cũng làm của ông đường này nhé, hồi đó là chuyển từ dốc Minh Khai sang bên gầm cầm Vĩnh Tuy
Có BH thì cứ làm cái cục ghạch cho nó nhanh

Vinh75

Xe tải
Có phải cùng con xe cụ vừa phủ lớp gì 4tr không, tại sao xe mới mà cụ đã phải đánh bóng kính ?
Dạ thưa cụ là cháu đây ah. Dưng mờ cháu đánh trước khi cưới e Mon 2.3 về ợ

Vinh75

Xe tải
Bẩm cụ. Cụ Đường nói là Hóa chất nhập từ Mẽo về tăng giá quá nên cũng chẳng muốn làm nữa. Cụ ấy chém thế chẳng biết đâu mà lần. Thôi thì cứ làm cho được việc mình cái đã.

Vinh75

Xe tải
:D
Xe cụ chủ đi hỏng cả gạt nước, để cho sơn bụi bám vào kính thì việc đánh cho bóng là đúng rồi. Vì đang mù mà sáng là cần thiết. Chứ vẫn nhìn rõ, đôi lúc có đeo kính cũng ko ảnh hưởng đến hành trình trên đường cụ ạ.
Bẩm cụ là xe của con e của e ah. Còn V2 của e lúc nào cũng sạch bóng. Ruồi muỗn đậu vào ngã gẫy hết cả chân. Thương chúng nó quá. E Fun Tí

Vinh75

Xe tải
Bẩm cụ nhà e đi con Grand *** ah

xuanha_ng

Xe điện
Có BH thì cứ làm cái cục ghạch cho nó nhanh
Cụ cứ nghĩ ngắn, cái gì khắc phục được thì nên khắc phục, Ở bên mình dán kính lái toàn thủ công không như kính nguyên bản nhé. Em thấy mấy người đạp kính đòi bảo hiểm, OK đc đền nhưng bực mình vì vào tận hãng thay kính lái nhưng vẫn bị nước vào, rồi keo dính ra lem nhem

Vinh75

Xe tải
Cụ cứ nghĩ ngắn, cái gì khắc phục được thì nên khắc phục, Ở bên mình dán kính lái toàn thủ công không như kính nguyên bản nhé. Em thấy mấy người đạp kính đòi bảo hiểm, OK đc đền nhưng bực mình vì vào tận hãng thay kính lái nhưng vẫn bị nước vào, rồi keo dính ra lem nhem
Ô cụ cũng làm rồi ah. e tưởng mỗi mình e dại. hơi tí thì đòi thay luôn. Thay xong thấy mình dở hơi. Thay kính e thay rồi phải tháo ra thay bộ Zoăng kính nữa mà vẫn k ưng ý. Keo vẫn phòi ra nhìn chán chết.

hoangduong12

Xe tải
Em cũng có lần tự đánh bóng kính ô tô rồi, nhưng do k biết nên bị xước khó chịu lắm ạ

ngocnb3

Xe tải
em đánh dấu cái khi cần

that010101

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho hỏi cụ đường này có xúc xả đèn xe không cụ
Em hỏi vì xưởng này gần nhà em em cần xúc xả đôi mắt

Chỉnh sửa cuối:

linhanh9482

Xe tải
hum trước có cụ of Việt Trì làm vụ này miễn phí cho ae OF, cụ ý lỗ to rồi :))

Ngựa_sắt

Xe tải
Tổng thiết hại của việc đánh bóng là bao nhiêu Cụ ơi?
Sáng nay trời mưa phùn, gạt mưa cũng k nhìn xa được . Một mợ lạng lách cắt đầu xe cháu và suýt nữa cháu đổi nghề cho một mợ ấy chuyên "đi buôn hoa quả ngắm gà khỏa thân" nên cháu phải chạy ngay ra dốc vĩnh tuy để gặp cụ Đông chuyên đánh bóng kính lái oto.
Oạch, có cái biển chuyển địa chỉ mới, thế là phải lặn lội lên chân cầu Thăng long để đánh bóng. Tuy hơi xa nhưng rất rễ thấy. các cụ đi từ Hà nội đi đường đê, đến chân cầu thăng long thì đi qua gầm cầu và rẽ trái, đi khoảng 100m thì có đường dẫn quay trở lại HN các cụ quay lại đi khoảng vài chục mét nữa thì nhìn thấy cái biển VINAPA chuyên Hàn và đánh bong kính ô tô (cách đường đê khoảng 50m )
Cụ Đường nhìn một hồi rồi Phán: Kính bị sước quá nhiều do khi sơn thợ nó che k kỹ kính lái hoặc khi cho vào trong xưởng thợ nó để xe mình gần xe đang sơn nên sơn nó bay vào, kết quả là kính bị sơn bám. Công đoạn cuối cùng giao xe là họ mang rửa. Họ k dung hóa chất tẩy sơn để tẩy sơn bám trên kính cho mình đâu các cụ nhé. Họ lấy luôn giấy giáp mịn để đánh đi luôn cho nó nhanh và đỡ tốn kém. Kết quả là cụ nào tinh ý và đi đêm mới phát hiện ra kính bị xước rất nhỏ. Vết xước là chỗ đọng nước nên can xi trong nước bám vào cộng với bụi bẩn gây mốc. Ngoài ra nó còn làm rách hết cả chổi gạt mưa. Đi trời nắng thì không sao nhưng đi trời mưa thì ôi thôi: nói k quá chứ như là bị mù ấy, quá khó chịu. Quá biện chứng các cụ nhể, phục quá…phục quá
Sau khoảng 3 tiếng thi công, và thay chổi gạt mưa của hãng Bosh xịn. Kết quả hơn cả sự mong đợi. Kính nhìn trong quá cháu tưởng cụ Đường điên với các kính xước và mốc của cháu rồi nên đập bỏ, Làm sao mà dám, mình ngồi đấy mà. Cháu nghi ngờ sờ tay vào kính thì vẫn còn. ÔI may qua. Kết quả thật tuyệt vời.
Vậy cháu xin up lên phục vụ các cụ OF nhà ta cho đỡ phải mất công long vòng đi tìm ah. Cháu cũng đã kịp xin số đt để phục vụ các cụ
Số của cụ Đông Hàn và đánh bong kính đây ah: 0904133993
Số của cụ Giám đốc làm đại lý cho chổi gạt mưa Bosh xin: 0168113399
Cháu xin hết và chúc các cụ luôn mạnh khỏe, yêu vợ cả như vợ 2 ợ.